Trên tay Fenix Chronos: Đồng hồ thể thao sang chảnh nhất của Garmin

Nam Air
13/1/2017 3:59Phản hồi: 73
Trên tay Fenix Chronos: Đồng hồ thể thao sang chảnh nhất của Garmin
Cái giá của Fenix Chronos không dành cho người chơi thể thao mà bị yếu tim, nếu mua tại Việt Nam, bạn sẽ phải chi lần lượt 25tr cho bản dây da, 28tr cho bản dây thép, và 41tr cho bản dây titan! Cảm nhận đầu tiên là gì? Quá đắt! Cảm nhận thứ 2 là gì? Quá đẹp. Thôi thì mỗi sản phẩm đều có những đối tượng khách hàng riêng. Nếu trúng số, nhất định mình sẽ mua bản Titan!

Có thể nói Chronos là phiên bản siêu cao cấp, siêu đặc biệt của Fenix 3, họ lấy cấu hình của Fenix 3HR, bỏ vào các khung với vật liệu khác nhau, và bán. Tức là bạn cũng chơi đạp xe, chạy bộ, chơi golf, bạn cũng có đo độ cao, la bàn, nhiệt kế, nhưng bây giờ đồng hồ nhìn không hầm hố nữa, mà nhìn sang chảnh

Hai em nó đây, em bên trái là bản thép, bên phải là bản titan, các bạn thấy sao? Thấy mê đúng không 😁 (Mình thì thấy mê)

Cảm nhận nhanh là phiên bản nào cũng được hoàn thiện hết sức xuất sắc, những vạch chia, kẻ ly, nút bấm đều tinh xảo và đẹp mắt. Cầm lên cứ như cầm đồng hồ hạng sang vậy.

Loa ngoài bây giờ là 3 lỗ nằm trong vòng tròn, mình có chụp cái loa của Fenix 3 để các bạn dễ so sánh. Loa này chỉ dùng để phát tiếng bíp bíp báo hiệu lúc tập thôi.

Cảm biến nhịp tim kiểu mới, mỏng hơn, đo chính xác hơn (theo quảng cáo)

Thật vậy, cảm biến gần như phẳng ở mặt dưới đồng hồ, chứ không lồi lên như các đời trước nữa

Kiểu hoàn thiện của dây titan và dây thép cũng khác nhau, các bạn có dây thép theo kiểu dây đồng hồ cơ truyền thống, dây titan thì là các miếng to bản, dây titan có các khớp nối bằng nhựa chứ không phải 100% titan

Quảng cáo

Dây của Chronos là dây 22mm, rất dễ dàng mua ở các chợ, siêu thị hoăc cửa hàng tạp hoá gần nhà bạn, có khi ở nhà bạn cũng có sẵn vài sợi 22mm nằm đâu đó trong góc tủ không biết chừng.

Mặt tiền của các phiên bản đều giống nhau, chia vạch Tachymeter tinh xảo, các nút bấm có chức năng như các đời trước, tức là nút thể thao, nút nguồn, menu, lên xuống, quay lại.

Chúng ta dành vài giây phút chiêm ngưỡng vẻ đẹp của em nó nhé

Tinhte-garmin-fenix-chronos-26.jpg Tinhte-garmin-fenix-chronos-28.jpg Tinhte-garmin-fenix-chronos-29.jpg Tinhte-garmin-fenix-chronos-30.jpg Tinhte-garmin-fenix-chronos-32.jpg Tinhte-garmin-fenix-chronos-33.jpg Tinhte-garmin-fenix-chronos-36.jpg Tinhte-garmin-fenix-chronos-39.jpg Tinhte-garmin-fenix-chronos-42.jpg Tinhte-garmin-fenix-chronos-44.jpg Tinhte-garmin-fenix-chronos-45.jpg Tinhte-garmin-fenix-chronos-47.jpg Tinhte-garmin-fenix-chronos-48.jpg Tinhte-garmin-fenix-chronos-49.jpg Tinhte-garmin-fenix-chronos-50.jpg

Quảng cáo

So sánh với Fenix 3
Tinhte-garmin-fenix-chronos-53.jpg Tinhte-garmin-fenix-chronos-54.jpg

Fenix 3 có vỏ 51mm so với 49mm của Chronos, dây của Fenix 3 là 26mm, to hơn dây 22mm (tất nhiên, 26 phải to hơn 22)

Phần thả thính
Lưu ý với các bạn đọc nữ: Mẫu lông lá trong hình không phải là mình, mình ít lông hơn nhưng vẫn rất nam tính (trên 30 phút) Xe thì của mình, đồng hồ là của mượn

Tinhte-garmin-fenix-chronos-8.jpg Tinhte-garmin-fenix-chronos-9.jpg Tinhte-garmin-fenix-chronos-10.jpg Tinhte-garmin-fenix-chronos-11.jpg Tinhte-garmin-fenix-chronos-17.jpg Tinhte-garmin-fenix-chronos-20.jpg

Chi tiết sản phẩm:
  • Đồng thể thao, tích hợp GPS + GLONASS, chạy, đạp xe và chơi gôn, chèo thuyền, leo núi, bơi, theo dõi hoạt động trong ngày.
  • Màn hình 1.2" Chroma có độ phân giải cao, chống chói
  • Kết nối với điện thoại thông minh qua ứng dụng miễn phí
  • Hiển thị các thông báo cho các cuộc gọi đến, tin nhắn, email, lịch và các ứng dụng khác
  • Chống nước 10ATM (100m)
  • Tùy chỉnh mặt đồng hồ và các ứng dụng từ kho ứng dụng Connect IQ ™
  • Pin sạc lên đến 25h cho các hoạt động tracking GPS (Ultra Trac) hoặc 13 giờ khi sử dụng GPS- Xài bình thường từ 1-2 tuần
  • Mặt kính Sapphire
Cám ơn Techzones.vn đã cho mình mượn
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhà em bán vé số bác nào mua ủng hộ nhé:p:p:p
Có tiền xúc ngay một em liền
Nhìn màn hơi rỗ nhỉ?

Thiết kế xấu quá, nhìn mấy cái sờ mát goát này mà phát mệt, không chiếc nào đẹp bằng con này :mad:
@sonnguyenpro 1 con này mua đc gần 5 con kia bản cao cấp nhất , bạn so sánh lạ vậy ai chơi 😁
@sonnguyenpro Lậy bác đồng hồ chục triệu đem so với đồng hồ trăm triệu, tiền tỷ @@
Lầy quá goy
@™>>Lee Khùng<<™ Không đâu bác, chi phí sx rẻ lắm, chẳng qua họ nhác thiết kế thôi
@zipder Chỉ so thiết kế thôi bác, hàng fake đầy rẫy ra đó mà vẫn đẹp sang trọng đấy thôi, chẳng qua họ nhác thiết kế thôi
hanshooting
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trên 30 phút có phải là.... cái mà em đang nghĩ hok ạ. Hí hí hí
@hanshooting Đúng rồi đó, là vờn 30 phút mới lên nổi đó, quỷ sứ hà
marklost
TÍCH CỰC
7 năm
@nịnastorm :mad: vote BAN ra đảo, bí mật của mod mà dám tiết lộ, ahiiii😁
Trung APG
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xấu quá!
Mr Gil
TÍCH CỰC
7 năm
Trong bài viết ko đề cập đến trọng lượng cũng như kích thước màn hình nhỉ.
Viền dày quá
taolachuc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đã tạm hài lòng với em này! Cũng titanium như ai! 1484297031204.jpg 1484297097028.jpg
@taolachuc IMG_1177.JPG IMG_1129.jpg
duyvua
TÍCH CỰC
7 năm
Mod này giống mình vãi, h chơi smartwatch chỉ nhắm dòng garmin, mỗi tội mod giàu mình nghèo mười mấy tr thì chưa thể yêu thương đc 😆
hieudd
TÍCH CỰC
7 năm
@supperchym Smart watch của garmin có gì hay vậy bạn? Chia sẻ chút nhé.
@hieudd Nếu bạn tập luyện thể thao, đơn cử là môn chạy bộ, đạp xe hoặc bơi, bạn sẽ cần những thông số cơ bản để tham khảo bao gồm tốc độ/thời gian/khoảng cách, cái này cài app lên đt thì cũng dùng tạm đc, nhưng graph (biểu đồ) sẽ ko smooth lắm do đt dùng smart gps và nó yếu hơn.
Về nâng cao thì bọn sportwatch nói chung sẽ hỗ trợ thêm các thông số như nhịp tim (để phân tích vùng làm việc của nhịp tim), nhịp độ (bước chạy, bước đạp xe, quạt tay bơi), độ dốc đường, nhiệt độ môi trường, thời gian tiếp đất,... tất cả để thể hiện chính xác trên graph cho bạn tham khảo. Từ đó đưa ra phương pháp tập luyện và chiến thuật tốt nhất khi đi thi đấu.
Và dĩ nhiên bạn mua sportwatch của garmin sẽ đc khuyến mãi các bài tập nâng cao thành tích từ garmin, có thể sync vào thiết bị và sử dụng khi tập (vd 5phút chạy nhanh 5 phút chạy chậm, ở nhịp tim trong vùng bao nhiêu...)

Ngoài ra các đồng hồ garmin còn hỗ trợ các môn thể thao khác như golf, tennis, hiking, boating, chống chọi thời tiết rất tốt, về phương diện smartwatch thì garmin push tất cả các loại notification nhé, đọc đc tất cả các tin nhắn, email, từ chối cuộc gọi, bấm chấp nhận cuộc gọi đc nhưng phải nghe từ đt.
Sao k trên mông chiếc ducati scrambler vậy a @Airblade14
Dáng quá đẹp và hợp với sở thích của em nhưng thấy cái giá của em nó là ko dám tìm hiểu nữa, sợ lại ham hố mất ăn mất ngủ, hix !
dongiovanni
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mắc thật, cả cty cũng có 1 ông Canada đeo cái này, cơ mà ổng cao gần 1m9 lận, nhìn bự và chất lắm 😁

Còn ngồi nhiều, lâu lâu mới tập gym chạy bộ linh tinh thì đeo con này với sợi dây titan là ổn rồi, tiết kiệm dc 50% túi 😔

Rossonero224
ĐẠI BÀNG
7 năm
  • Pin sạc lên đến 50h cho các hoạt động tracking GPS (Ultra Trac) hoặc 20 giờ khi sử dụng GPS- Xài bình thường từ 2-3 tuần
pin tốt thế nhỉ, mấy con android wear, với apple watch xách dép cho em này
xấu hơn e moto 360 chứ sang chảnh nổi gì
@demonntl cầm moto chưa mà khen đẹp
@minhchinhlmc nhìn thôi thấy đẹp r,ko cần phải cầm
@demonntl nhìn lên hình thì con trung quốc cũng đẹp, thực tế là khác
@minhchinhlmc để cái nền đh và con dây da nv xấu là phải r
thử con dây thép gold hay silver có chất ko
moto v2 size 42mm cho vừa tay nhé
chaudizai
ĐẠI BÀNG
7 năm
Quá đẹp, quá chất...cũng như mod, trúng số mình cũng mua bản titan 😁

p/s: Hình chụp đẹp nhưng lạm dụng dof mỏng quá (chắc khoe lens) nên nhiều hình chẳng biết focus vào cái chi, nội dung nét không cô đọng. Như kiểu chụp teen xoá phông ấy...cứ phải xoá mờ mịt, ảo ảo mới trất's's... :rolleyes:
@chaudizai Chỗ nào nét là focus chỗ đó á
vuhungkt881
ĐẠI BÀNG
7 năm
@chaudizai Cái này mình nghĩ do chụp ở khoảng cách gần bằng máy Fulframe. Chụp gần vầy để f8 thì vẫn bị xóa phông vậy thôi. Nếu muốn không mờ thì khá mất công đó.
chaudizai
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vuhungkt881 --> Như thật..., sợ quá ;)
vuhungkt881
ĐẠI BÀNG
7 năm
@chaudizai Kiếm lý bênh mod tẹo thôi 😆 chứ đoán mò mà haha.
công nhận đẹp trai và ngầu như trái bầu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019