Trên tay Fitbit Alta HR: quá đẹp, đủ tính năng với người dùng bình thường

sonlazio
4/4/2017 10:42Phản hồi: 132
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thuongsmith
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đối với mình thì gần 4 củ cho em nó là không xứng đáng
cacaca
TÍCH CỰC
7 năm
Các mod cố gắng dùng từ cho chính xác. Đừng văn hoa quá lại sai.
gagaxy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang xài gear fit 2 khá hài lòng ngoài pin xuống như tụt quần. 2 ngày xạc 1 lần. Pin e này 1 tuần là ấn tượng rồi.
ARiT
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cá nhân thấy nó chả đẹp méo j cả.
buihai
CAO CẤP
7 năm
Mình cũng không hiểu tại sao ông mod @sonlazio này cứ thích ra vẻ hiểu biết bằng cách thêm vào mấy thứ mà bản thân ổng cũng không hiểu hay sao ấy

Bản thân từ "phồn thực" nó chả liên quan gì đến cái thiết kế đơn giản của mi band 2 cả

Lần trước vụ thành phố Bangalore/Bengaluru ổng nhầm thành Bengalaru mình chửi cho thì 1 lũ nick clone nhảy vào cắn như cờ hó bênh chủ. Đến nản
Cả thèm chóng chán. Chưa có thì thích, có rồi thì lại nhanh chán thôi. Khuyên các bạn hãy suy nghĩ thật kỹ trước khi bỏ tiền ra mua.
Muốn đo nhịp tim chính xác thì vào bệnh viện mà đo.
Mắc hơn Mi Band 2 9 lần nhưng có đẹp hơn, tốt hơn 9 lần đâu.
@Hùng Xồm Còn hơn mua đồ vô dụng Mi Band về vứt đi hoặc cho đi, con đó chỉ đeo chơi cho biết thôi.
@ducleminh Thế không hơn thỳ kém à?
@ducleminh Vô dụng ntn nhỉ ? Mình mua để nhận thông báo thấy nó hoạt động rất tốt, nhẹ nhàng lại pin trâu, chống nước. Ko hiểu bạn chê vô dụng là đòi nó phải tốt như thế nào để xứng với cái giá 300k của nó nhỉ ?

Mình sáng đi làm đeo Apple watch, chiều về đi tennis thì đeo Mi band đây.
@buihai83 300k hay 30 củ không quan trọng bằng việc 300k mà không làm được gì ra hồn thì 300k đó coi như ném thùng rác:

1. Thông báo thì khi thấy rung đưa mắt nhìn chậm một chút thì không biết nó thông báo cái gì luôn.
2. Nhịp tim khi vận động lúc đo được lúc không, khi vận động mạnh nó hiện thị tùm lum, phát 4x phát 16x
3. Đếm bước thì chỉ ang áng, không chuẩn, sai 30%
4. Nhịp tim không đo liên tục được
5. Giấc ngủ đo sai tùm lum, nhiều lúc không đo được luôn.
@ducleminh Tại bạn đòi hỏi quá nhiều thôi, như việc mua cái Morning 300 triệu mà đòi nó êm ái, chạy bốc, leo trèo đồi núi như con Merc GLC vậy. Mặc dù cả 2 con đều là ô tô nhưng mỗi con giành cho nhu cầu cụ thể. Có tiền thì chơi hàng xịn/hoạt động ngon, đồ rẻ tiền thì chỉ phập phù thôi.

Với mình 300k của con mi band mua để đeo đi oánh tennis, đá bóng, (chưa thử đi bơi nhưng hè đến sẽ thử) thì nó đáp ứng tốt mấy cái sau:

1 - Xem giờ tốt

2 - Thông báo tin nhắn, cuộc gọi khi điện thoại đang vứt trong balo

3 - Pin trâu ko cần quan tâm như lũ smartwatch. Từ lúc mua đến h mới sạc đúng 1 lần 😃

4 - Bền bỉ, mồ hôi thoải mái ko hỏng, ngã vài quả cũng ko tiếc rẻ.

Vậy là quá đủ. Nói đâu xa cách đây 1 năm con Vidon x6 gì đó bán 800k mà cũng hoạt động như hạch đó thôi, nhưng vẫn bán ầm ầm
Có đẹp, có tốt hơn miband 2 đấy nhưng so thử xem: ~500k với ~3tr8, đắt hơn gần 8 lần, mà những gì mang lại có đáng hay ko, cũng xem giờ, cũng đếm số bc chân, theo dõi giấc ngủ blah blah... xong ko hơn đc gì nhiều đem so độ chính xác khi đo nhip tim, hơn đc vài % chính xác mà bỏ ra ngần đấy chắc ko điên, cần tôi vào viện làm xét nghiệm tổng thể chứ cũng ko trông đợi vào mấy bài đo trên thiết bị đeo.
@thinhchuot_311 Vấn đề một năm bác có chịu đến 2 lần khám tổng thể hay không?. Số tiền bỏ ra là với mong muốn được tracking hàng ngày và (có thể) thấy một số biểu hiện khác lạ, trước khi đến khám.
Mà đi khám, nếu bác có nghi ngờ về tim thì nó cũng cho bác đeo 1 cái máy trong vòng 2-7 ngày, gồm 4 hay 5 cái điện cực gắn vào ngực, 1 cục đeo vào thắt lưng chạy bằng 1 viên pin 9V ( hoặc 2 viên AAA, mình k nhớ rõ nữa ) chứ không có cái chuyện khám xong rồi về đâu.

Với mình thì một sản phẩm thì nó có giá từ phần cứng tới phần mềm, với những gì phần cứng + app Fitbit mang lại thì nó đáng giá hơn Xiaomi Band 2.
victorcn
ĐẠI BÀNG
7 năm
uhm 3 củ, cho các bạn biết chất lượng hàng 3 củ là thế nào, ai mua rồi mới thấy hối hận:
victorcn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đo nhịp tim như chủ thớt nói hiện giờ tất cả đeo cổ tay chỉ chính xác 85% là cao nhất thôi

https://cellphones.com.vn/sforum/sanh-kha-nang-nhip-tim-cua-mi-band-2-apple-watch-va-fitbit-blaze-dung-tuong-cu-dat-la-ngon/amp/
diorlee
TÍCH CỰC
7 năm
Con fitbit này giá gấp 10 lần miband 2, chắc hơn ở cái nhịp tim với đo bước đếm chuẩn hơn nhưng công nhận so về ngon bổ rẻ thì k ai qua dc xiaomi. P/s: mới mua cái mi band 2 giá 290k quá bèo cho 1 cái thiết bị kiêm đồng hồ, báo thức, báo tên người gọi/sms.
Mấy cái tính năng khác mình k dùng nên tắt. Có cái nhấc lên để xem giờ thì đi xe mới dùng. Cái pin thì tầm 10-15 ngày sạc 1 lần là ok không quan trọng. Mỗi lần đầu sạc đầy còn lại cứ 30-90. À có tính năng chống trộm cũng hay, cứ cách xa quá 5m hoặc cách
1-2 bức tường là báo. Con fitbit này đắt đối với người dùng bt mới đúng 😃
Khá khen cho các thánh so sánh Fitbit với miband. Cũng giống như BMW với KIA. Con nào cũng là xe cũng chạy đc
Đây là vòng đeo tay theo dõi sức khoẻ chứ có phải đồng hồ đâu mấy bác.
thinguyenkt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình vẫn thích kiểu dáng của Pebble hơn, hiện tại giá cũng tốt hơn. Cái mình đang có là Pebble Time2
kun.ict
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nếu muốn trải nghiệm với ng dùng bình thường, lười thể dục thể thao như mình 😃😃 thêm hầu bao ko nhiều thì xiaomi miband 2 quá ngon, đầy đủ tính năng cơ bản, thiết kế khá ổn, mình thấy đẹp 😁 đang sài :D. Mình mê thiết kế của garmin 235 vs 735xt đang đút lợn =))) 😔
andy Bùi
ĐẠI BÀNG
7 năm
Apple watch giá đến chục củ còn đo nhịp tim sai từa lưa hơn miband 2 nhiều mà ko thấy ai kêu nữa là.
P/s:Mình đang dùng miband 2 thấy rất ổn.
;)
Mình dùng Samsung gear fit thấy đo cho vui chứ trật lất được mỗi khoản chống nước là ok
Miband2 ở đâu bán 420k thế mọi ng, em thấy toàn 550k ko mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019