Trên tay Fujifilm X100VI: Vẫn là chiếc máy compact tuyệt vời

Hoàng Hải.
28/2/2024 6:34Phản hồi: 163
163 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ductri144
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Fuji giờ bị các thương gia gom hàng nâng giá. Giá cao vô lý nên anh em muốn chơi máy nên xem xét dòng khác như sony, Ricoh,... p/p tốt hơn nhiều.
Thật chứ đọc bình luận mà thấm cái câu "mạng xã hội sinh ra tạo ra cơ hội cho bất kỳ thằng ngu nào cũng có thể lên tiếng", buồn cười hơn nữa là nhìn lên cái tên forum là "tinhte".

Một lũ đầu bò đầu bứa, kiến thức le que nhưng đụng chuyện nào cũng phải vào bày tỏ quan điểm.

Tụi bây biết sao mà tụi bây chê nó dữ vậy không trong khi đây là một trong những dòng máy ảnh lại rất được yêu thích bởi những nhiếp ảnh gia hàng đầu?

Vì cái nhu cầu của người ta khác với nhu cầu tụi bây, người ta hiểu cái máy ảnh người ta sẽ mua hơn tụi bây để biết cách tận dụng nó. Người ta biết thế nào là một bức ảnh đẹp, thế nào là cảm hứng lúc chụp ảnh và điều gì ảnh hưởng tới nó. Là vì người ta có điều kiện kinh tế để mua nó.

Còn lũ ăn tục nói phét tụi bây? Nhiều đứa còn ko có tiền mua, kiến thức nhiếp ảnh bằng 0, quanh đi quẩn lại cũng biết đọc ba con số, soi một tấm ảnh cũng chỉ thấy nó nét như thế này thế kia (mà nhiều khi nói còn không đúng). Nhiều đứa còn so với cái điện thoại? Dốt nát không thể tả. Cái điện thoại đưa con nít nó cũng biết chụp, người ta mua cái máy ảnh phải có kiến thức về máy mới chụp được cho đúng chứ. Đầu óc tụi bây ếch ngồi đáy giếng, túi thì rỗng, trong mắt thì toàn sự xấu xa, hồ nghi thì làm thế nào để nói chuyện về một thứ tạo nên những điều thẩm mỹ đây?

Còn về nội dung bài viết, cá nhân của mình thấy thì nếu đã sỡ hữu x100V thì những thay đổi như thế này là chưa đáng nâng cấp đối với đại đa số mọi người, nếu ai có điều kiện muốn trải nghiệm thì mình hoàn toàn tôn trọng.
My_Name
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@batolove31 Mạng xã hội cũng sinh ra những kẻ sẵn sàng xỉ vả và mạt sát những người không quen biết, không đụng chạm gì đến mình là "đầu bò", "dốt nát", chỉ vì họ không cùng quan điểm với bản thân...
ahxdtngh
TÍCH CỰC
2 tháng
@batolove31 Chửi và hạ thấp người khác có làm mình thượng đẳng hơn không =))
@ahxdtngh Chửi bọn hạ đẳng vui mà 😌
@batolove31 Hoàn toàn đồng ý, tôi thích quay phim bằng x100v nên rất mong chờ ibis, tôi cũng thích crop 50-75 nên thích cảm biến lớn hơn.
Nên tôi đã preordered X100VI với giá niêm yết, về hàng đợt 3
@batolove31 Lạ thay người ta chửi con máy chứ có chửi con người đâu thế mà có người chửi con người vì con máy 🤣
Mình dùng gr3x thực sự quá nhỏ gọn và tiện lợi luôn
Newsolder
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Việt Nam có bán chưa nhỉ? Ko biết mua ở Hongkong thì có rẻ hơn ko?
yilka
TÍCH CỰC
2 tháng
Đang XT5 và X100V, cbi trade lên thành X100VI, khoan khoái hihi máy là đồ chơi của mình, chứ mình chụp gà lắm 😁
Fuji dành cho dân chơi mới nổi thừa tiền mà ko có kiến thức nhiếp ảnh.
@josep.tinh như thế nào là có kiến thức nhiếp ảnh thế bác? 😁
HgTrung
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Dạ cho mình hỏi 2 tấm này chụp ở đâu vậy ạ. Mình thấy cảnh hay hay nên xin thông tin tham khảo. Mình cám ơn
cryon57
TÍCH CỰC
2 tháng
Hình như Fuji là hãng máy ảnh kts duy nhất từ trước đến nay "mua xong bán có lãi" ? 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019