Trên tay fullface RUROC Atlas 2.0 Beast: độc, lạ, ngầu

su béo béo
6/5/2021 9:21Phản hồi: 59
Trên tay fullface RUROC Atlas 2.0 Beast: độc, lạ, ngầu
  • RUROC là một hãng chuyên sản xuất đồ trượt tuyết và thời gian gần đây làm thêm nón bảo hiểm cho anh em biker.
  • Atlas là một trong 2 loại nón cho biker, loại còn lại có tên Berserker.
  • Atlas 2.0 Beast được bán với giá web 500 USD, hiện tại đã out stock và đang bán phiên bản 3.0
  • Nón fullface này rất lạ và độc, mình cực kì thích loại nón này 😁.
  • Cám ơn Tnex Exhaust đã giúp mình có con nón này.

Vừa qua mình mới mua được con nón rất ưng ý, độc, đẹp và lạ. Chiếc nón này có tên RUROC Atlas 2.0 Beast, mình mua với giá gần 500 USD, về tới Việt Nam có giá tầm 16 triệu đồng.

Vẻ ngoài của chiếc nón là thứ mà mình thích nhất, thiết kế lạ cùng với màu sơn xanh nổi bật. Điểm nổi bật nhất với mình vẫn là hàm răng ở phần dưới. Mình cực thích những nón có hàm răng, HJC Rpha 11 Carnage mà bữa mình đã trên tay chẳng hạn.

Từ phía trên nhìn xuống là 3 cái sừng của một con quái vật, đây cũng là tên của chiếc fullface này.

Xe_Tinhte_RUROC_ATLAS_2.0_Beast-3608.jpg Về hệ thống thông gió, chiếc nón này cực nhiều với những cổng hút gió ở phía trước, trên đỉnh và 2 bên. Phía sau cũng có nhiều cổng thoát gió. Với hệ thống gió thế này, anh em sẽ thoải mái hơn trong khi chạy xe.

Phần kính chắn gió có tầm nhìn rộng hơn những chiếc nón fullface mình từng sử dụng. Phần mũi cũng được làm gồ lên tạo điểm nhấn.

Xe_Tinhte_RUROC_ATLAS_2.0_Beast-3640.jpg Để gỡ chiếc kính chắn gió, thao tác cực kì nhanh và gọn. Anh em chỉ cần xoay cái núm ngay kính và gỡ cả 2 bên ra là xong. Lần đầu mình được sử dụng loại nón tháo lắp kính nhanh thế này.

RUROC cũng có thêm những loại kính màu cho chiếc nón Atlas này như đỏ, xanh, tráng gương. Combo 3 kính cũng tầm 180 USD. Cách thay kính cũng dễ, gỡ miếng đen phía đầu ra và thay kính khách vào thôi, thao tác nhanh gọn.

Phần dưới gáy để thay bộ Audio riêng của nón vào. Gỡ 2 con ốc ra rồi nhét bộ audio vào là xong, với phiên bản Atlas 3.0 chi tiết này được sử dụng nam châm.

Khoá nón là loại nam châm rất hịn, thao tác gắn vào gỡ ra cũng nhanh. Gắn vào anh em chỉ cần để đúng khớp sẽ vào và khi gỡ ra chỉ cần nắm dây màu đỏ kéo ra là xong.

Quảng cáo

Dây màu đỏ có chữ EMERGENCY dùng để gỡ phần đệm ra khi có trường hợp xấu xảy đến với anh em.

Phần mút lót ở trong theo cá nhân mình thấy dày và đội êm. Anh em cũng có thể dễ dàng gỡ ra để vệ sinh sau nhiều thời gian đội.

Trọng lượng của chiếc nón này khoảng 1,5kg (trong video mình nói lộn 1,3 kg). Ngoài ra, nó còn đạt 2 chuẩn cho nón bảo hiểm là DOT và ECE.

Với ý kiến cá nhân mình, đây là một con nón khá lạ và độc phù hợp với những anh em không thích bị đụng hàng quá nhiều. Mình muốn chia sẻ với anh em để có thêm sự lựa chọn cho phân khúc nón bảo hiểm tầm giá 15 triệu đồng.

Quảng cáo

Anh em cũng nên mua cho mình một chiếc nón xịn nhất có thể để sử dụng khi đi ngoài đường. Mình trong phố tối thiểu cũng sẽ là một chiếc nón 3/4 hoặc 3/4 có kính. Mình không khuyến khích anh em sử dụng nón nửa đầu mặc dù nó sẽ thoải mái hơn. Anh em không cần phải sử dụng một con nón quá mắc tiền như con RUROC mình trên tay đâu. Nhưng hãy cố gắng mua chiếc nón tốt nhất trong khả năng của mình để bảo vệ bản thân tốt hơn.

Thêm hình ảnh chi tiết về chiếc nón RUROC Atlas 2.0 Beast cho anh em xem:

59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mtk2411
TÍCH CỰC
3 năm
Mười mấy củ nhìn chất thật 😢
Đúng là chất thật
Đã quá!
Chất f
nón đẹp thiệt chứ!
Ngày trước mình có hay đeo mấy cái khăn chống nắng dạng kéo kín từ cổ lên tới mũi như khẩu trang vậy đó.
Bữa đó đeo cái khăn hình mặt quỷ đi vô gửi xe, ông bảo vệ thấy la um xùm, kêu:" làm người sống ko muốn lại muốn làm quỷ, bỏ đi, đừng có đeo".
Về ngẫm lại cũng thấy ghê ghê nên từ đó bỏ hết ko đeo hay đội cái gì lên đầu mà có hình quỷ, đầu lâu xương chéo vv..vvv
kimsang1990
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đẹp thiệt màu xanh mình thích.Mà nhìn cái đầu lâu ngán phong thủy quá.
Nhiều ông full-face đi Dream, Vision nhìn hơi nản. Ý kiến cá nhân
thegate
TÍCH CỰC
3 năm
@Quần Xà Lỏn Đường Hà Nội mùa hè mà úp cái fullface vào gặp cs nó tưởng vừa nhậu
Mindzi
TÍCH CỰC
3 năm
@Quần Xà Lỏn Đúng rồi đó thằng CC ! Suy luận rất đáng thương 😆)))
@Mindzi Đi trong phố thì tốc độ bao nhiêu mà úp nồi vào, nóng bỏ mẹ. Còn những thằng ngã banh xác thì đáng chết. Mày mới là thằng cc
Mindzi
TÍCH CỰC
3 năm
@Quần Xà Lỏn thằng ơi là thằng, bắt đầu cùn rồi, mày đọc lại cái cm của mày đi, mày nản vì sợ ng khác nóng ah ! thôi chú về mặc quần dài vào rồi tính tiếp 😁
ckd
TÍCH CỰC
3 năm
Hôm nọ có game j về mũ bh mà k thấy kq đâu
@ckd Có rồi, bác ý nhận quà luôn rồi.
Mấy đứa đeo mắt kính ko đội loại này dc
@Minhhien.chef Chịu chơi khoét 2 bên thái dương thì vẫn ok
Đeo kính ko đội được là do chọn sai size mũ (nhỏ hơn).

Em tuy ko cận nhưng vẫn đeo kính mát với FF, 3/4, flip up thoải mái.
@Minhhien.chef Đội mũ vào rồi mới đeo kính nhé.
nvp2211
ĐẠI BÀNG
3 năm
nón nhìn đẹp nhưng cái hình làm đeo vô giống trẻ trâu, chắc phù hợp với teen 18-20 tuổi
@nvp2211 Phụ thuộc vào ng chơi thích thôi bác ơi 😁 nhóm mình vẫn có mấy a 3x đội nón này
Hoạ tiết nom ngầu đấy chứ, như kiểu venom vậy 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
N N T
ĐẠI BÀNG
3 năm
quá ngầu
thegate
TÍCH CỰC
3 năm
này chắc đỗ xe phải tháo kính mang theo, chưa biết hãng nào kể cả giá rẻ làm kính dễ tháo như này
@thegate Mang cả nón theo chứ ở đó mà tháo kính mang theo =)))
@thegate Mang theo cả nón bác ơi 🤣
thegate
TÍCH CỰC
3 năm
@su béo béo Có khóa nón mà, tôi dùng cái KYT cùi vẫn phải khóa, có bữa trôi mã số kiểu gì ko mở được, lấy kìm bẻ luôn khóa 😃
Cái này em đội đi với Super Dream không hợp lắm. Thôi chờ khi nào có mô tô rồi mua.
Diemalright
ĐẠI BÀNG
3 năm
Follow instagram của Ruroc thấy mấy màu đẹp bá cháy, ngầu thôi rồi. Lắm lúc sale còn 350$
w810i
CAO CẤP
3 năm
Con này ở VN ít người chơi vì form hơi quá khổ so với người Á, dc cái hầm hố thì khỏi bàn. Chạy sport bike hay classic đều hợp
@w810i Ngon lành quá bác ơi ❤️
thegate
TÍCH CỰC
3 năm
@w810i Vỏ titan?
công nhận đẹp, nhưng cũng ko dám dùng
w810i
CAO CẤP
3 năm
@thegate Carbon bác
dual1
CAO CẤP
3 năm
Câu này của bro thớt mình ko hiểu lắm "Mình không khuyến khích anh em sử dụng nón nửa đầu mặc dù nó sẽ thoải mái hơn."
Ko an toàn hay sao bạn?
@dual1 1/2 đúng chuẩn thì vẫn an toàn nhưng ko bao h an toàn bằng dc 3/4 hay FF.
18K
CAO CẤP
3 năm
@lekhanhtrung123 Nó còn liên quan đến thẩm mỹ mỗi người nữa. Mình đi honda 67 - đội full face thấy sao sao đó.
@18K Thì t chỉ đang bàn đến an toàn thôi còn thẩm mỹ thì là chuyện khác
@dual1 Không an toàn bằng vì 1/2 không che được cằm + hàm, mà chỉ bảo vệ được hộp sọ, còn định nghĩa an toàn của bạn là chỉ cần bảo vệ hộp sọ thì 1/2 là đủ an toán nma nếu đn an toàn của bạn là bảo vệ cả cái đầu thì fullface là chân lý.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019