Trên tay Galaxy S4 trắng chip SnapDragon và so sánh với S4 đen
sonlazio
9 nămBình luận: 681
S4 trang.jpg
Samsung Galaxy S4 hiện tại có 4 phiên bản khác nhau: bản dùng chip Exynos 8 nhân và SnapDragon 600, mỗi bản lại có 2 màu đen và trắng khác nhau. Mình vừa mượn được bản SnapDragon mà trắng để chụp hình cho các bạn xem và so sánh với chiếc máy đen trước kia. Samsung sẽ không bán S4 SnapDragon ở nước ta mà chỉ bán bản Exynos. Tin đồn cho biết S4 có giá khoảng 16-17 triệu đồng, bán vào cuối tháng.
[prebreak][/prebreak]
Do đây là thiết bị thử nghiệm nên mình không benchmark được năng lực xử lý chip 600 so với Octa, tuy nhiên nhiều khả năng sự khác biệt sẽ không thật lớn và ảnh hưởng quá nhiều đến quá trình sử dụng của chúng ta. Để phân biệt 2 bản này, S4 SnapDragon có mã ST-i9505 so với 9500 của bản Octa.

Về thiết kế, 2 máy giống hệt nhau, S4 trắng vẫn có vân ở mặt trước và sau như màu đen nhưng nó ít bóng và cũng khó thấy hơn. Khi nhìn cạnh hông thì bạn gần như không thể phân biệt được do chúng đều có một viền nhựa giả kim loại chạy dọc thân máy. Với mình thì màu trắng nhìn trang nhã hơn và mình sẽ chọn nó nếu có mua S4.

Hình Galaxy S4 trắng

S4 trắng và đen
681 bình luận
Ngày ra mắt mà SSVN mời Mai Phương Thuý với Ngọc Trinh thì đúng bài không cần Khuyến mãi hay đổi S3 sang S4 cũng cháy hàng 😁
phongphit
ĐẠI BÀNG
9 năm
giá đẹp rồi hơn note 2 tý
c.bony
TÍCH CỰC
9 năm
Nhìn nhiều rồi cũng thấy nó đẹp dần lên 😁 công nhận cái viền sexy thật
Thích màu đen hơn.
Bao giờ Việt nam mình có hãng công nghệ tầm cỡ anh Sam này thì hay quá
hung_ly
ĐẠI BÀNG
9 năm
@duongthanhcong chờ các bác ở "đâu cũng biết đấy chết hết đã"
khi đó VN mới giàu mạnh đc
Drak
ĐẠI BÀNG
9 năm
Viền nhựa giả kim loại?????
@sonlazio Bác ấy nói kim loại là đúng rồi ấy chứ, vì kim đã được loại ra, chỉ còn nhựa xi thôi 😁
@Drak kim loại
@sonlazio Hôm trước đi xem giới thiệu sản phẩm s4 của ss bọn nó bảo thế mà. cái viền của s4 chắc chắc ko làm bằng nhựa đâu.
@tungnguyen9989 Bằng nhựa phủ kim loại

Sent from my HTC Butterfly using Tinhte.vn
thanhoanhanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
mod làm luôn review benmark đi anh,nóng ruột quá
nhìn đẹp quá.

khả năng lai một topic hứa hẹn gây bão từ các thành phần ko có tính tích cực xây dựng đây..
@AudioSlave2022 em kết anh đó. không hiểu sao em chẳng có cảm tình mới SS tẹo nào. chắc vì thiết ké ko đc đẹp. nhưng cấu hình thỳ cũng ko tồi. nhưng nếu có tiền e sẽ đưa SS vào sự lựa chọn thứ 5 sau IPHone, LG , SKY,BB,HTC 😆)))))))))))
@duycuong1991 con S4 này thiết kế đã đẹp hơn con S3 nhiều, nghe nói built cũng chắc chắn hơn, chỉ có mặt sau của nó xấu quá, cái camera thiết kế thật là 0 thẩm mỹ chút nào...voi minh nó là lựa chọn thứ 4 sau Iphone, Z, HTC One...còn Sky thì mình 0 biết vì chưa thấy nó được bán ở đây bao giờ😃
@AudioSlave2022 bac thử đi 😃 hàng sạch tay đó ạ ! tinhte mà chưa thấy bao h sao bác h em thấy SKY cũng Pjoor biến rồi HN dùng nhiều lắm Ạ ! e đang dùng SKY A830L bác lên google tìm đi sẽ thấy ảnh nó liền ! Dệp mê li là con SKY A850 ấy em nghĩ ngon hơn bác s4 nhiều ! ( mặt thẩm mĩ) ứng dụng có thể thua 1 chút nhưng sắp có em 870 chẳng Kém S4 mà lại đẹp hơn !
@AudioSlave2022 à đấy e quên bác SOny Z đấy @@!~ thế bác S4 này thứ 6 rồi 😃
Hiện giờ làm gì có bản xài chip Exynos 5 Octa với số lượng lớn để bán mà ngóng. Nếu có ngóng để mua thì ngóng con này đi.
@htpcty hehe Bắc ninh đang đầy đủ hàng rồi bạn ạ,chờ đến giờ G thôi :p
thích bản dùng chip SnapDragon 600 hơn! với lại màu trắng cũng nhìn đẹp và tinh tế nữa! 😃

P/s: kiểu gì cũng có ifan vào ném đá, dìm hàng cho mà xem! 😁
@thienquang07 mình ifan đây...:D định đợt này thử đổi sang S4 dùng xem sao...cũng đẹp mà
@thienquang07 bản dùng octa cũng có màu trắng mà bạn.
@thienquang07 Exynos 5 mà fang tới bến, màu trắng nhìn thanh thoát hơn, nhưng mà màu đen các chi tiết đậm nhìn mạnh mẽ hơn, ifan thấy màn hình và tính năng trên con S4 này con thèm nhỏ dãi ra í chứ ở đó mà dìm hàng =)) kkkk
Thua iphone 5
Hungtvvt
TÍCH CỰC
9 năm
@HTCAmaze4G Đó là ý kiến cá nhân của 1 người đơn giản như là thích ăn cam hơn ăn quít. Người thích cam thì thấy "quít thua cam"

Còn S4 với iPhone 5 mỗi con có một ưu điểm riêng. Sức mạnh của Samsung 50% là do Android mang lại. Nói cách khác xác Hàn Quốc nhưng hồn của Mỹ. Xài hàng Samsung cũng đang làm giàu cho google (thu lợi quãng cáo).
...Tuy rằng khác giống nhưng chung nửa nhà
Love.Rain
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thienbao_0949964724 thua ở điểm gì hả bạn
botayx
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Sonltt chụp thế kia mình chả thấy gì @@
Mình mua từ tháng 11/2011. Dùng chán chê , đến đợt tết cho em gái , ,Bây giờ vẫn đẹp. Dù chả dùng case bảo vệ
@botayx Chụp để chứng minh là có dùng thôi...
Samsung có chuong trình doi S3 lấy S4 hong ta

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@huantiengiang Có thì tốt quá .
Chắc chắn con này sẽ hot như s3, căn bản vì đẹp hơn s3 nhiều, s3 so với s2 xấu mù mà vẫn hot thôi

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
thtri74
CAO CẤP
9 năm
@Hungdunghcmc Chết cha rồi... lại phải dự đoán lại!! 😔
Doanh số S3 gần 60 triệu máy rồi, mình nghĩ S4 cũng đc vậy... nên mình gia cát dự S4 cũng đc tầm đó và doanh số mỗi e One & Xperia Z cũng cố gắng được tầm 1/60 so với S3 😃
Vậy thì điều chỉnh lại doanh số One & Xperia Z đc khoảng 1/100 S4 :(
thtri74
CAO CẤP
9 năm
@Hungdunghcmc Chết cha rồi... lại phải dự đoán lại!! 😔
Doanh số S3 gần 60 triệu máy rồi, mình nghĩ S4 cũng đc vậy... nên mình gia cát dự S4 cũng đc tầm đó và doanh số mỗi e One & Xperia Z cũng cố gắng được tầm 1/60 so với S3 😃
Vậy thì điều chỉnh lại doanh số One & Xperia Z đc khoảng 1/100 S4 :(
@bumbm chinh xac
hennaotoko
TÍCH CỰC
9 năm
@Sonltt Mình thấy s2 đẹp nhất, cá nhân mình thấy đẹp hơn cả ip4. S4 có vẻ cũng đẹp lắm.
duythanh90
TÍCH CỰC
9 năm
đen đẹp hơn 😁
Cái vấn để ngốn pin chip nào hơn ta? E sợ cho con 8 nhân nó hao pin hơn quá.
@Thanh Hai's thời lượng dùng pin test rồi. ok hơn s3.
@Thanh Hai's bt nó chạy 4 nhân A7 thôi nên nếu dùng bình thường thì chắc octa sẽ ngốn ít pin hơn, còn nếu chơi game, xem video thì ngôn pin hơn.
hmking
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Thanh Hai's Ss giải thích dùng 4 nhân 1.7 để chạy những ứng dụng nặng. 4 nhân còn lại chạy những ct yếu hơn để tiết kiệm pin. Chứ ko phải nhiều nhân mà tốn pin đâu
@Thanh Hai's Chưa chắc.chip 8 nhân nhưng trong đó có 4 nhân dùng để tiết kiệm pin mà.
ides
CAO CẤP
9 năm
s4 càng nhìn càng đẹp, không như thời vừa ra mắt 😃
mời ra mắt nhìn không có j mới mẻ, ko mang tính đột phá nên chưa ưng, bây giờ ưng thêm tí rồi 😁
@ides Đấy là chưa nhìn ngoài đấy.đt ss nhìn ngoài thực tế đẹp hơn nhiều.
Lại mê em mega 6,3 inch rồi. Con này bé quá đi.
@phone4free Phát biểu vãi tè! Nhà em có con 110 inch rồi ạ. Thật nguy hiểm quá đi.
@phuocxuan2004 Có 110" rùi mua 6" chi bác?
@phone4free Càng nói càng nguy hiểm. Không biết dùng từ gì để thicha hợp cho bác.
Hungtvvt
TÍCH CỰC
9 năm
@phuocxuan2004 Xài 6.3 inch khỏi cần xài máy tính bảng phải ko. Hehe. Nếu ai cũng như bạn thì mình nghèo.
ongnooii
TÍCH CỰC
9 năm
Bác sonlazio chụp được quả ảnh đúng giờ đẹp: Độc nhất vô nhị (11h02) 😁. http://cdn.tinhte.vn/attachments/galaxy-s4-trang-32-jpg.1106130/
thinghe
ĐẠI BÀNG
9 năm
đẹp quá.........ai chê S4 ko đẹp bằng S3 nữa

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019