Trên tay Garmin Venu SQ Music: đơn giản cho người mới

cuhiep
30/10/2020 16:46Phản hồi: 112
Trên tay Garmin Venu SQ Music: đơn giản cho người mới
Bộ đôi Garmin Venu SQVenu SQ Music hướng đến các bạn mới bắt đầu quan tâm đến một chiếc smartwatch dùng để đo đạc các thông số cần thiết để hiểu hơn vận động của mình. Garmin hiện là thương hiệu làm đồng hồ thông minh theo dõi vận động chuyên nghiệp nhất.

Trong khi các hãng đồng hồ thông minh thêm tính năng đo đạc, vận động để giúp smartwatch của họ thành thiết bị theo dõi vận động tốt hơn thì ngược lại Garmin với Venu SQ và bản Music thì lại làm điều ngược lại là trang bị những tính năng thông minh để khiến một hãng đồng hồ vận động có sản phẩm thông minh hơn.

Mình có trên tay bản Venu SQ Music màu đen và vàng. Tiện thể chụp bộ hình và giới thiệu thêm với anh em về nó. Chi tiết hơn thì anh em có thể xem video hoặc xem thêm link này: https://www.garmin.com.vn/products/wearables/venu-sq-music-black-slate/

Nguyên hộp anh em sẽ có những thứ như thế này. Khá là giản dị. Garmin và Fibit có cách đóng gói giản dị trong khi Apple và các hãng smartwatch thì lại đóng gói cầu kỳ hơn.

Anh em sẽ cần ứng dụng trên điện thoại để kết nối với Venu SQ. Tự bản thân đồng hồ thì anh em cũng đã xem được thông tin rồi. Nhưng nếu có App giúp kết nối thì anh em sẽ xem thông tin trên màn hình lớn hơn, nhập các thông tin khác vào dễ dàng hơn. Link tải app bên dưới:

Một điểm mà các bạn nữ rất thích ở Garmin đó là nó chỉ có 37.6 gram.

Chúng ta sẽ điều khiển đồng hồ thông qua việc vuốt trên mặt cảm ứng của đồng hồ từ các hướng khác nhau. Ngoài ra còn hai nút cứng bên cách phải của đồng hồ để bấm.

Vì là thiết bị hướng đến vận động nên anh em có thể rất nhanh tiếp cận các hình thức vận động phổ biến để đo đạc và đưa ra các thông số chính xác cho sự vận động của anh em tuỳ theo món mà anh em chơi.
Các thông số mà Garmin Venu SQ đo được rất nhiều chỉ số. Mình screenshot thông tin này trên website Garmin Việt Nam để anh em xem.

Quảng cáo

Venu Sq – Music Edition  Thiết bị đeo  Sản phẩm  Garmin  Việt Nam  Trang chủ.jpg
Về vụ Music thì Garmin Venu SQ này có thể nghe nhạc trực tiếp (stream) từ Spotify và bản Music thì anh em có thể chép nhạc vào đồng hồ để nghe. Dung lượng ghi là 500 bài hát mình dự đoán là khoảng 4GB.

Anh em kết nối tai nghe Bluetooth trực tiếp với đồng hồ để nghe nhạc, không cần smartphone.

Garmin Venus SQ đạt chứng chỉ chống nước 5 ATM, tức là tương đương với các smartwatch hay các đồng hồ thể thao khác. 5 ATM tức là nó có thể chịu được áp lực nước tương đương với ở độ sâu 50m dưới nước. Tuy nhiên nó không có nghĩa là nó có thể mang đi lặn ở độ sâu 50m. Nhưng thực tế là anh em có thể an tâm chạy thể dục, tắm rửa, đi mưa, đi bơi hồ, biển… vô tư.

Garmin Venu SQ có mặt đồng hồ màu, độ sáng thấp, độ phân giải tương đối (240x240) để nhằm mục đích pin dùng đến 6 ngày.

Quảng cáo

Đây là cách mà anh em cắm sạc. Nó dùng chuẩn sạc tiếp điểm gồm các chấu ở phía sau.
Dây theo máy là dây cao su, nhiều lỗ, kích thước 20mm. Chuẩn kết nối của dây là chuẩn phổ biến nên anh em có thể dễ dàng mua dây ngoài. Trong hãng cũng bán nhiều loại dây khác nhau.

Thay dây
Nhận thông báo là tính năng được dùng khá nhiều trên smartwatch. Dĩ nhiên là Venu SQ làm tính năng này tốt. Nó cũng thể hiện Tiếng Việt ngon lành, không cần cài thêm font chữ.

Khá đơn giản.
Mặt lưng

Hai nút bên hông

Hình ảnh khác màu đen:

Hình ảnh khác màu vàng
112 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn cưng ha!!
MoNoJi
CAO CẤP
3 năm
@caffeinezzZ thiết kế nhìn hao hao mấy con Tàu nhái apple watch, nhìn chán hẳn. Mua vì Garmin đo đạc tốt chứ mua vì vẻ ngoài thì thua
tiếc là không thấy nói giá.
@officialnguyen Trên bài có link có giá rồi sao không chủ động xem 😁
@officialnguyen 4.990 cho bản thường. 6.190 cho bản có 4gb
Giá sao vậy bạn ?
@Apple thần thánh 4.990 cho bản thường. 6.190 cho bản có 4gb
5tr thì mua apple watch hoặc đợi sang năm còn 2tr thì mua. Có đặt ra cái giá cũng phải hợp lý chứ
@vinhsgt Tôi nói ở trên là tôi dùng fitbit. Đọc kỹ vào. Có mù k mà đoán mò
@vinhsgt Không nên tranh luận với nhũng người mua smart watch về chỉ để xem giờ bạn à ^_^
6.19
@blacksun2511 Ôi cái giá
@samsung focus Ngang với Seri3 LTE cũ kỹ chứ mấy. Có gì mà ôi? Trong khi nó là loại chuyên biệt, pin 6 ngày, 5ATM...
@samsung focus Giá như thế là đẹp rồi ôi cái gì... Garmin ra con này cũng lấy được tương đối thị phần đấy
@chonngoanhien toàn người chi li tính toán hoặc tài chính eo hẹp không cho phép họ kêu thôi ...để ý làm gì, chứ lương hơn vài k nó lại nghĩ khác =]]
Chân thành khuyên các bạn (mặc dù chả ai hỏi) là
Một là ko mua, chả để làm gì
Nếu mua. Thì cố lên tí làm cái apple watch
@HpDellIBM Nếu chơi thể thao thì con này vừa rẻ vừa bổ hơn aw,.dell việc gì phải thêm tiền để đú aw ngoài chuyện muốn ng khác biết mình đeo gì.
@HpDellIBM Chuẩn, có thằng bạn làm biếng chet m luôn cũng bày đặt garmin bự chà bá chơi thể thao vài bữa nửa tháng phong trào ở cty, rồi giờ bỏ xó ít đeo, toàn đeo aw.
ChuChien
TÍCH CỰC
3 năm
@HpDellIBM Có cả aw sr5, cả garmin fenix 6 saphire. Thì aw chả thấy có cái gì hơn cả nếu dùng cho người vận động, tập theo bài tập cả.
@HpDellIBM Với nhu cầu bình thường thì có nhiều lựa chọn tối ưu hơn cả aw, mua để người ta biết mình đeo cái gì thì nên xài aw thôi. Còn nếu xác định tập thể thao thì nên xài các loại chuyên biệt thể thao như Garmin, Fitbit, Cronos...
Còn nếu nói như bạn thì nên nói cố mua con Garmin Venu thì sẽ bớt ăn gạch hơn :3 đừng so sánh 2 dòng khác biệt nhau 😁
landofwind
ĐẠI BÀNG
3 năm
Pin sao mod?
@landofwind 6 ngày có lẽ là chế độ thường. Chứ GPS thì chắc vài tiếng
@tuandung204 Gps đc 6 tiếng
Peaude
ĐẠI BÀNG
3 năm
@landofwind Chế độ đồng hồ thông minh: Tối đa 6 ngày
CHẾ ĐỘ GPS VÀ ÂM NHẠC: TỐI ĐA 6 GIỜ
CHẾ ĐỘ GPS KHÔNG SỬ DỤNG TÍNH NĂNG NHẠC: LÊN ĐẾN 20 GIỜ.
(Thông tin từ NSX)
@landofwind full thông báo,kết nối, không bật GPS tập thể thao thì ít nhất 5 ngày
Đến giờ chưa thể đeo gì ở tay cả. Vướng thật
@lamtien338 Bác thử đánh cái lắc 10 cây đeo thử xem có vướng k? 😃
@vrthanh Cái lắc đó vừa vướng tay lại vướng luôn cẳng đó bác. Em chịu .không những hot girl bám lại còn nhiều siêu nhân bám luôn
@lamtien338 Haha, dính còn hơn keo con voi.
@vrthanh haha. sợ lắm nên thôi, cất tủ thôi.
@lamtien338 Hehe
Chiếc này có thắng đc apple watch nếu dùng iOS ko anh em nhỉ? khi luyện tập thể thao nghiêm túc ấy.
infinine
ĐẠI BÀNG
3 năm
@BillyTheKid96 Aw gọi bằng chú bác ạ. Vì thằng garmin nó cũng có hệ sinh thái riêng về thể thao của nó..
@BillyTheKid96 Nếu tớ nói những người tập thể thao nghiêm túc, nâng cao thành tích không ai xài aw thì liệu bác có tin không 😁
Kiểu sạc của Garmin khá chán, một thời gian sau mỗi lần sạc là phải kiếm dung dịch để làm sạch mối sạc
@HyH Haha tất cả đồng hồ dùng sạc tiếp xúc đều bị vậy sau 1 tg sử dụng, haiz
lambda_hwang
ĐẠI BÀNG
3 năm
@HyH Dung dịch nào bạn nhỉ? Mình có con Pebble chỉ vì không sạc được mà cất xó luôn rồi, thử làm sạch xem có hồi sinh được không.
@lambda_hwang Cồn hay nước rửa móng tay
Thấy kiểu dáng cũng đẹp, pin cũng khá tốt, đến khi xem cái giá thì hết hứng.
infinine
ĐẠI BÀNG
3 năm
@samsung focus Bác tham khảo giá dòng Marq của garmin có khi lại đập đầu vào gối ấy ạ..😆)
@samsung focus Quá rẻ so với các dòng garmin khác đó bác.
@samsung focus Giá này quá đẹp so với Garmin rồi, nó sẽ giúp garmin dành thêm thị phần so với aw và ss đấy 😁 còn ko bác tham khảo mấy con marq chắc ra mẹ thành cầu nhảy xuống =))
Khánh Vũ.
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nó không dành cho các bố ifan. Aw pin được 6 ngày không vậy ? Các tính năng khác dành cho sport mà Aw ko thể so được.
@vinhsgt Đã bán aw sr 5 và giờ đang xài fr 245 :3
@vinhsgt Em chỉ dùng nhu cầu chạy bộ hàng ngày rèn luyện sức khỏe. Dự định có luyện tập nâng cao khả năng (hiện giờ em mới chạy 5k), nhưng ko thi thố hay nâng cao thành tích gì. Theo bác nên dùng aw hay garmin ạ?
hungle1982
ĐẠI BÀNG
3 năm
@chonngoanhien Xài thấy sao bạn
Mr_Teaplus
TÍCH CỰC
3 năm
Hiển thị tin nhắn thế này thì không thể gọi là ngon được khi không biết ngắt từ mà ngắt kí tự xuống dòng, như các smartband của trung quốc!
infinine
ĐẠI BÀNG
3 năm
@mrche_a1 Dùng để biết là có thông báo thôi bác..chứ ko tương tác đc. Nói chung là hơi tù túng và khá không thoải mái ạ.
chuotlang94
ĐẠI BÀNG
3 năm
@mrche_a1 thông báo của gramin thì có ngon gì đâu bác. Viết bài cứ viết thế làm mn chưa đeo ko biết.
Chứ em đang đeo fenix 6 thì thấy nó quá ngu ấy. Mail mà dài 1 chút là ko hiển thị đc hết luôn.
Còn này màn hình ko phải oled nên ko xem đc ảnh thì có thể bỏ qua chứ con trên mà ko xem đc ảnh nữa thì thôi vứt.
Đấy là chưa kể mn cứ thần thánh garmin chứ em đeo đi xe oto nó vẫn nhảy bước chân @@
Mr_Teaplus
TÍCH CỰC
3 năm
@chuotlang94 Thì em cũng có thấy bạn đeo Garmin, được cái khoản pin trâu thôi, chứ thông báo thua xa mấy con khác, vì OS đơn giản quá. Còn đo này nọ thì không biết thế nào.
Pi_Network
TÍCH CỰC
3 năm
Đeo đồng hồ thông mình thì chủ yếu cái nhịp tim với theo dõi giấc ngủ thôi
@Pi_Network Bạn này nói chuẩn. Mình mua về dùng mỗi 2 cái đó. Chứ chế độ luyện tập gì gì cả bao giờ dùng
Pi_Network
TÍCH CỰC
3 năm
@nguyenvietthe Luyện tập thì chạy bộ với bơi, nhưng để theo dõi giấc ngủ cần thiết bị đeo không bị cộm và phải thoải mái bạn ak
Pi_Network
TÍCH CỰC
3 năm
@nguyenvietthe Và cần chính xác nữa
Đẹp thật chứ bộ
Màu đen men quá 😁
Khoản thể hiện ngon lành tiếng việt là hơn hẳn fitbit rồi, nhưng mà màu sắc và độ sáng có vẻ thua versa nhiều.
Mr.J3old
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tự nhiên có cái logo mặt trước. Nhìn quê v.lìn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019