Trên tay ghế công thái học GTChair I-SEE: hệ thống điều khiển ở tay ghế rất tiện

Nhà Của Cáo
7/4/2022 7:28Phản hồi: 34
Trên tay ghế công thái học GTChair I-SEE: hệ thống điều khiển ở tay ghế rất tiện
Ghế công thái học giúp cho anh em ngồi làm việc lâu hơn nhưng giảm đi các tác hại đến sức khoẻ. Cho nên đối với anh em làm việc nhiều, cần ngồi nhiều thì ghế công thái học là một khoản đầu tư cần xem xét đến. Trong bài viết này mình sẽ trên tay chiếc ghế GTChair I-SEE để anh em có thể biết chiếc ghế này có gì hay và hy vọng bạn có thêm một sự lựa chọn để xem xét.

Thiết kế

Tổng quan thì I-SEE có thiết kế hiện đại, nhìn bắt mắt, đặt trong các khu vực hoặc bàn làm việc hiện đại, sử dụng chung với các loại bàn nâng, bàn ghế văn phòng thì rất ổn. Còn nếu đặt trong các khu vực làm việc mang hơi hướng cổ điển thì mình nghĩ sẽ không hợp lắm.

Các bộ phận

Mình sẽ đi dần từ phần chân lên để tìm hiểu các chất liệu và chức năng của từng thành phần ghế. Phần chân ghế được làm bằng hợp kim nhôm, thiết kế thẳng, góc cạnh, nhìn khá chắc chắn và khả năng chịu tải lên tới 113.4kg.

Phần bánh xe theo như mình ngồi trải nghiệm thì rất nhẹ, chưa lần nào bị kẹt nhưng mà mình thấy phần chân hơi to, khi ngồi trong các góc hẹp như chỗ ngồi của mình trên công ty thì sẽ hơi khó khăn.

Phần pít tông gắn vào chân ghế có thiết kế nhỏ, nhưng chắc chắn, theo mình tương đối là nhẹ, và theo như nhà sản xuất thì nó đạt độ cứng RockWell lên tới 44 điểm.
Phần phía dưới ghế thay vì là 2 cần, tăng giảm độ cao và khoá tựa lưng ghế thì chỉ có một cần xoay để điều chỉnh lực nặng nhẹ khi ngả lưng ghế mà thôi.

Cả phần tựa lưng sẽ được liên kết với chân và phần bàn ngồi bằng một hệ thống khung kim loại, kết hợp với nhựa. Phần khung này tạo ra một hệ thống tựa lưng được gọi là BAS system (Back Automatic Supporting System) hệ thống này giúp tạo ra một tư thế tựa đúng hơn, tốt hơn cho lưng của bạn.

Phần khung kim loại bằng hợp kim nhôm, khá to và nếu nhìn từ mặt sau sẽ nhìn rất hoành tráng, mặc dù vậy, mình không thích phần nhựa phía trên cho lắm, không hợp với thẩm mỹ của mình lắm.

Quảng cáo

trên_tay_ghế_GTchair_i_see-18.jpg Phần tự tay sẽ có khả năng nâng cao hạ thấp, xoay vào trong hoặc ra ngoài, đặc biệt là phần xoay vào trong hoặc ra ngoài thì góc xoay rộng hơn. Mình thường xoay vào người rất nhiều để đặt tay khi gõ văn bản, cho nên phần tựa tay này mình khá thích.

Nút điều chỉnh nâng hạ độ cao tay ghế.

trên_tay_ghế_GTchair_i_see-16.jpg Dưới phần tựa tay còn một đặc điểm hay nữa, mà phải nói là hay nhất của ghế là 2 cần bóp vào để điểu khiển độ cao và khoá tựa lưng. Hai cần bóp này được đặt ở vị trí cực kì thuận lợi, và bấm rất nhanh và nhẹ.

trên_tay_ghế_GTchair_i_see-8.jpg Thao tác cũng thông minh hơn, thay vì phải đứng dậy nhưng cúi người xuống để nâng độ cao thì bây giờ bạn chỉ cần bóp vào cần và đứng dậy một tí là được.

Phần tựa lưng ghế sẽ không có phần điều chỉnh nâng đỡ lưng dưới như nhiều ghế thông dụng khác, phần tựa lưng chia ra làm 2 phần.

Quảng cáo

Phần tựa lưng trên nghiêng ra sau 10 độ, và phần tựa lưng dưới đưa về trước 15 độ, và để có điều chỉnh phù hợp với nhiều người, phần tựa lưng có thể nâng lên hạ xuống.

trên_tay_ghế_GTchair_i_see-22.jpg Cuối cùng là phần mâm ngồi, ghế I-SEE có mâm ngồi rộng, có thể điều chỉnh đưa ra trước hoặc lùi lại phía sau.

Đối với người có body to như mình thì mình khá thích khả năng này, mình điểu chỉnh mâm ngồi ra phía trước nhiều hơn để chỗ ngồi rộng hơn.

Phần chất liệu của tựa lưng ghế và mâm ngồi được làm bằng chất liệu Dupont của Mỹ được sản xuất bởi Wintex của Hàn Quốc được kiểm tra chống cháy ở tiêu chuẩn CA117. Theo như công bố của nhà sản xuất chất liệu vải này đã vượt qua các bài kiểm tra mài mòn đến 100.000 chu kỳ, và kiểm tra độ bền màu đạt 4.5 điểm.

trên_tay_ghế_GTchair_i_see-28.jpg Phần trên cùng là tựa đầu, phần tựa đầu cũng có rất nhiều khả năng tuỳ chỉnh khác nhau. Đặc biệt là có khả năng gắn thêm một thanh phụ kiện dành cho anh em văn phòng có áo khoác hoặc áo vest treo dễ hơn.

Cuối cùng thì GTChair cũng trang bị một phụ kiện khá hay cho ghế và dành cho anh me văn phòng để treo áo vest hoặc áo khoác.

Phụ kiện này sẽ là một thanh nhựa được gắn dính vào phần tựa đầu bằng 2 con ốc, khá chắc chắn.

Phụ kiện này khá tiện lợi cho anh em ở văn phòng cần chổ treo áo đỡ phải treo lung tung làm văn phòng bừa bộn.

Kết

Ghế công thái học là một món đồ cần thiết cho công việc của anh em phải ngồi lâu, nó giúp anh em có tư thế ngồi đúng hơn, giảm các tác hại đối với sức khoẻ. Hi vọng qua bài trên tay này anh em có nhiều thông tin hơn, để lựa chọn cho riêng mình một chiếc ghế phù hợp.

34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kaito kid.
TÍCH CỰC
2 năm
không thấy nói về giá nhỉ mod
lele10119
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nospecial con bướm đắc giá kkk... cơ mà mình chưa mua, nhưng target chắc chắn sẽ mua 1 cái... mà món này thì phải trải nghiệm thực tế... chứ ko phải xịn là phù hợp với mình đâu... mua mấy con này cứ lên lazada nó có trang bán hàng chính hãng, đợi flashsale áp mã tùm lum nó giảm giá đáng kể lắm !
Kaito kid.
TÍCH CỰC
2 năm
@Jackie Lee 1981 tầm giá 2 3m có em ghế nào cũng dạng này để cho sinh vên như em không bác . hic
@Kaito kid. Em xem nội thất the one (trước đây là hoà phát) có mẫu GL335 hôm trước anh hỏi là 2450k. Còn quốc dân có sihoo m57 khoảng 4000k
Mod ngồi vào nhìn vừa vặn ghê !
nhìn đẹp quá
Ng tháng 10tr làm mỏi dành dụm mua ghế 1tr
Người tháng 100tr làm mỏi có tiền mua ghế 10tr

Người làm chủ - ko đau lưng đi đây đi đó tự do ko bị cuốn vào vòng xoáy công việc & mua ghế cho nhu cầu làm việc

---
chỉ là 1 góc nhìn vui vui diện hẹp về phạm trù đang nói,chỉ hơi chút liên quan tới xu hướng tổng thể nên chắc chắn sẽ có những cái đầu nóng vội thích thể hiện vào đối kháng. Mình xin phép cắt đuôi sớm cho đỡ phức tạp vấn đề nhé.
@nguoivienchinh Nhưng trước khi đến giai đoạn làm chủ thì phải sống sót qua giai đoạn làm việc nữa mà bác 😁
jul12st83
TÍCH CỰC
2 năm
@nguoivienchinh quan điểm của bạn hơi sai, tôi làm chuyên viên bình thường lương cũng 10tr nhưng khi tôi mua ghế thì vk tôi ủng hộ vì chiếc ghế nó tốt cho sức khỏe của tôi khi tôi ngồi làm việc. Có thể nói 10tr là lớn nhưng với công việc ngồi nhiều để sau này nó thoái hóa đốt sống cổ với đốt sống lưng thì số tiền để chữa trị nó cao hơn 10tr rất nhiều lần.
@jul12st83 Đọc kỹ b nhé.
@ducabc4 Ok b ko có ai sai cũng ko ai đúng hết
@nguoivienchinh Nhầm nhé, thời nay thằng nào làm chủ thật sự ngoài lưng còn đau vô số thứ nữa (trừ bọn thàm nhũng)
Ghế Cong Thái học mua ko nổi, mua được mỗi em này trên Fact =)))
@thaido_design Ghế này là ghế "tay vịn"
ngcaominh
ĐẠI BÀNG
2 năm
@thaido_design Cong thái học.
@gauto988 Cong cái khác nha
iPhuc
TÍCH CỰC
2 năm
Ghế này ngồi lơ mơ cụp lưng chứ đùa
Tướng ngồi hơi khiên cưỡng.
smartnew
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ghế công thái học với ghế gaming thì nên chọn cái nào các bác nhỉ
Haiizzzzzz
TÍCH CỰC
2 năm
@smartnew GHẾ ĐÁ. BAO BỀN
@smartnew chọn ghế full lưới nhé
Lowend
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ngày ko biết ngồi mấy tiếng mà bỏ tiền cho cái ghế nhìn như cho bệnh nhân bị liệt vậy
Kyle.D
TÍCH CỰC
2 năm
Đường link nhấn vào 404
iQuyy
ĐẠI BÀNG
2 năm
Link sản phẩm 404 rồi thớt ơi
Đừng nói nữa, quất đi em
HuuLuanvt
ĐẠI BÀNG
2 năm
nhìn đẹp quá
bàn làm việc của bạn Khang đã quá
Hay
minh_quan
ĐẠI BÀNG
2 năm
bạn có thể giới thiệu mẫu bàn làm việc trong clip mua ở đâu không? nhìn to thích qúa
Let'sviet
ĐẠI BÀNG
2 năm
Em này ngồi làm việc ổn quá, kiểu dáng hiện đại tinh tế mà lại nhiều công năng
Mr.Been
TÍCH CỰC
2 năm
Từ hồi WFH phải đầu tư nhiều khoản quá 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế