Trên tay ghế em bé kẹp bàn Chicco: Giúp ngồi cố định, dễ dàng tương tác với trẻ

cuhiep
17/2/2019 3:33Phản hồi: 84
Trên tay ghế em bé kẹp bàn Chicco: Giúp ngồi cố định, dễ dàng tương tác với trẻ
Đây là ghế cho em bé từ khoảng 1 tuổi ngồi kẹp lên bàn của Chicco, nó sẽ giúp cho các bậc phụ huynh tiện lợi chăm sóc trẻ hơn. Chúng ta có thể vừa ngồi làm việc trên bàn vừa có thể đút cho trẻ ăn cũng như chơi với chúng, tạo tính gần gũi và tiết kiệm được nhiều thời gian hơn.

Ghế được gắn kẹp lên phần mặt bàn theo kiểu siết ốc, nó cố định và khi trẻ ngồi vào sẽ có một tư thế vừa tầm và đáp ứng được kích thước nhân trắc phù hợp.

Ghe_Em_be_Gan_Ban-4.jpg Ghe_Em_be_Gan_Ban-5.jpg Ghe_Em_be_Gan_Ban-6.jpg

Ghe_Em_be_Gan_Ban-8.jpg Ghe_Em_be_Gan_Ban-9.jpg Ghe_Em_be_Gan_Ban-7.jpg
Bên trong có dây thắt an toàn, phòng ngừa trẻ leo chèo cựa quậy. Phần lỗ để đút chân vào cũng rộng rãi, không gây cảm giác khó chịu cho trẻ.

Nói về lợi ích sử dụng, ghế không chỉ giúp chúng ta quản lí trẻ dễ dàng hơn khi ngồi cùng mà còn tạo được khoảng cách gần gũi giữa con nít và người lớn. Ví dụ khi chúng ta ngồi ăn cơm sinh hoạt gia đình, trẻ cũng được ngồi cạnh ngang tầm với các thành viên trong nhà, chúng sẽ nhận thức được sự liên kết con người ngay từ nhỏ.

Ghe_Em_be_Gan_Ban-10.jpg Ghe_Em_be_Gan_Ban-11.jpg Ghe_Em_be_Gan_Ban-12.jpg Ghe_Em_be_Gan_Ban-14.jpg Ghe_Em_be_Gan_Ban-16.jpg
Khi ngồi cùng, người lớn sẽ hiểu được trẻ chơi gì, cần gì, và có những hành động giao tiếp với trẻ được dễ dàng hơn. Đặc biệt khi đút cho trẻ ăn, chúng ta không phải mất thời gian để bế bồng hay chạy theo chúng, mọi kiểm soát sẽ được cố định bằng chiếc ghế nên không cần phải lo nghĩ nhiều.

Dùng xong có thể tháo ra và mang đi dễ dàng, từ nay trẻ em có thể ngồi cùng người lớn trên một chiếc bàn không chỉ ở nhà mà còn ở nhiều nơi khác.

Ghe_Em_be_Gan_Ban-20.jpg Ghe_Em_be_Gan_Ban-21.jpg Ghe_Em_be_Gan_Ban-22.jpg Ghe_Em_be_Gan_Ban-24.jpg Ghe_Em_be_Gan_Ban-27.jpg Ghe_Em_be_Gan_Ban.jpg
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhìn ko chắc chắn lắm, sợ rớt 😁
see022
CAO CẤP
5 năm
@#JK Với lại sợ nặng 1 bên . Em bé nhoi lật bàn. Phải bàn lớn và siêu chắc
write dung
TÍCH CỰC
5 năm
@#JK Gặp con mình 1,5 tuổi thì cái này chả là gì hết. 1 nốt nhạc là xuống đất chơi :D
bluray1080p
ĐẠI BÀNG
5 năm
@#JK Cái bàn phải đủ vững
@write dung nói chung mua hẳn cái ghế ăn thấy chắc ăn hơn mua cái này.
bluewolf
TÍCH CỰC
5 năm
@#JK Có bác nào dám bắt cái ghế này lên bàn mặt kính ko? :D
Vẽ chuyện, con nít thì phải để lăn lê bò toài mới mau lớn chứ, tốn tiền mua mấy cái ghế này làm gì!!! chúng nó biết gì mà đem lên bàn ăn??

Đó, mấy người không biết gì sẽ nói thế, còn em thì rất ủng hộ nhé, gia đình phải hoà thuận sum vầy như thế trẻ mới lớn lên hạnh phúc được!
@Nam Air Chết, đọc thiếu, em xin lỗi :(
@Nam Air Chuẩn này. Cái này hầu như nhà nào ở tư bản giãy chết có trẻ con cũng dùng. Kể cả ra nhà hàng quán ăn. Nếu có trẻ con đi theo thì họ sẽ mang ra cho. Nhìn bọn trẻ con nó ngồi tự ăn như người lớn.
Nghĩ về VN thấy cứ long dong vừa bế vừa ăn mà nản
lophocvui
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nam Air tay nhanh hơn não lại trách nhầm huynh đài rồi, cái này hữu dụng quá, mua 1 cái cho con
@Nam Air chủ tịch giả làm dân lái lụa và cái kết 😁
spectre1
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ngồi kiểu này bàn mà k chắc nó lật cả bàn thì toi
minhnhat2301
ĐẠI BÀNG
5 năm
@spectre1 mua cái ghế ăn kiểu như trong mấy cái nhàhàng tiệc cưới, tiện lợi hơn nhiều, chắc chắn hơn nữa
@spectre1 Cùng câu hỏi. Bàn không bắt vít thì dùng sao được nhỉ?
Chả lẽ phải đặt thêm cục đá lên bàn 😃
holale
TÍCH CỰC
5 năm
nhanh bổ rẻ này các mẹ images.jpeg
@holale ?????
rongden241
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bài nào cũng có lỗi chính tả 😆
write dung
TÍCH CỰC
5 năm
@rongden241 Đó là "chất" của tinhte bác à 😔 còn bác đọc bài nào mà ko lỗi chính tả thì chắc chắn "copy 100%" 😃
anhlau87
TÍCH CỰC
5 năm
Thiết kế nhìn tiện lợi và thông minh lắm. Mình sẽ thử tìm mua cho bé nhà mình.
Nó thông minh ở chỗ nữa là, mua ghế này mà nhà chưa/ không có bàn hay nơi kẹp phù hợp sẽ mua thêm cái bàn nữa.
mgg。vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có bị lật cái bàn ko nhỉ. Em hỏi thật, vì 39$ là rẻ
@mgg。vn Có. Nếu bé 69kg
write dung
TÍCH CỰC
5 năm
@mgg。vn Khả năng lật cao nếu bàn nhỏ ko đối trọng lại đc với bé.
CryDKNY
TÍCH CỰC
5 năm
tinhte nên có bộ phận recheck của recheck trước khi được phê duyệt post lên trang chủ thì hay hơn
bài có nhiều ng đọc mà nhiều lỗi quá
@CryDKNY Recheck của Recheck của Recheck của Recheck thì mới đủ
write dung
TÍCH CỰC
5 năm
@CryDKNY Bác nói thế chả khác gì vả vô mặt rồi bảo tinhte vô dụng 😁
khanhduy1997
ĐẠI BÀNG
5 năm
@CryDKNY sao mod tinhte k copy vô word rồi cho nó check chính tả nhỉ
Phí tiền mua cái ghế này. Dùng 1,2 lần rồi xếp xó cực ky lãng phí.Ban đầu,cũng nghĩ là sẽ hiệu quả lâu dài nhưng về cơ bản lâu dài thấy nó rất rườm rà và gây khó chịu. Thà cứ bế rồi cho em bé ăn thì hiệu quả hơn.
@khoisolo Vậy nuôi con và chăm sóc theo cách truyền thống vẫn là số 1. Bạn dần hiều ra vấn đề rồi đó.
khoisolo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@anhmutcobedi1990 Chả liên quan, sữa mẹ là thức ăn chứ ko phải cách nuôi con, làm ơn hiểu ra giùm cái, cái ghế ngồi là cách nuôi.
@khoisolo Đang nói cái ghế ngồi đó. Cách nuôi cũng có ảnh hưởng rất nhiều qua đó đấy. Cho bé ngồi sớm quá rất không nên . Chả qua đó là bệnh lười của các cặp vợ chồng hiện nay thôi nhé. Nên mới bày trò mua ghế để khỏi phải tị nhau chuyện bế con .
khoisolo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@anhmutcobedi1990 Hix cái ghế là dành cho bé 1 tuổi trở lên đó ah, ko có chuyện để bé 3-4 tháng ngồi đâu
ngocaominh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có cái review trên mâm mới tin
ghế này đảm bảo ko hiệu quả.

1 điều đơn gian đối với ghế ăn cho em bé là phải bằng vật liệu dễ lau dọn, chùi rửa.
dạng vải dù kiểu này thì buổi trưa ăn dơ xong mang giặt thì chiều còn lâu mới khô để xài.
trong khi đó đối với ghế ăn cho bé bằng nhựa, hay thậm chí gỗ thì vệ sinh cực kì dễ dàng
buihai
CAO CẤP
5 năm
@bestofstrongman Nhựa là tốt nhất
quangduy90
TÍCH CỰC
5 năm
Không hiểu bắt vào bàn kiểu gì nhỉ, và cái bàn chắc phải thật cứng cáp mới chịu nổi.
Bác cuhiep làm clip hướng dẫn chi tiết chỗ mua và cách bắt dc ko ?
Còn nhỏ còn vui.
Làm quả này, cột túm đáy lại, bắt hẳn vào tường cho chắc các chế, khỏi sợ lật bàn
Bong ro.jpg
Ghế kiểu này tiện mang đi lại. Nhà có cái ghế gỗ rồi nhưng nếu giá hợp lý làm cái nữa vì ghế gỗ mang đi lại k tiện
Đù 39 đô rất là rẻ? Rẻ con bà nó chứ rẻ
ghế này không ăn thua đâu, mới tập ngồi thì dùng còn được chứ bé lớn chút biết tự đứng mà không để ý là mấy ảnh đứng lên ghế luôn ấy
Đây là quả ghế của f1 nhà em. Hết 200k tiền ống nhựa 😆))
@buihai E tìm khắp HN ko có cái nào cao như bàn ăn của bố mẹ mà 200k đâu. Nhiều nơi bán 700-800 mà thấp, ko chắc chắn, ko có chỗ để chân. Bác có link cho ace xin!
buihai
CAO CẤP
5 năm
@busloverocky Mình có nói đoạn nào là ghế cao như bàn ăn hả ?

Còn nếu muốn cao đẹp, chắc chắn thì mua Babyhop giá 420k hoặc Ikea tầm 680k bàn đẹp, chắc chắn, tháo lắp được mang đi nhẹ nhàng.
@buihai Là do bác quote cái ảnh ghế của e rồi bác nói vậy, rồi bác lại quay ra hỏi em. Chứ có ai bảo bác nói nội dung ấy đâu? 😃 Cái ghế kiểu 200k mà bác nói e mua rồi. Có mấy điểm ko thích:
- Loại thấp để gắn vào ghế người lớn thì mỗi lần trẻ nó nôn, tè ra ghế thì lại loay hoay gỡ dây khóa vác đi xịt rửa xong chờ dây vải khô, rất bất tiện. Chưa kể ko phải loại ghế người lớn nào cũng phù hợp.
- Cái mâm gắn sẵn vào ghế mỗi lần cho trẻ vào/ra lại phải nới ra. Trẻ mà chân dài còn phải gỡ hẳn mâm ra. Rất bất tiện.
- Loại cao thì đắt và ko chắc chắn nếu làm bằng nhựa. Loại bằng gỗ thì lại quá nặng và ko tháo ra mang đi cơ động được.
Ý e ở đây là e tìm ko thấy cái cao như bàn bố mẹ mà rẻ và tiện cả. Nên e tự làm, đảm bảo ý đồ sử dụng và rẻ. Vậy thôi 😃)
buihai
CAO CẤP
5 năm
@busloverocky Mình chỉ nói ngắn gọn là bạn tự làm đc thì làm thôi chứ tuổi gì so với các hãng nó đã thiết kế và tính toán cả rồi mấy cái bạn nói mình chả gặp vấn đề gì cả

Mình đang dùng ghế Babyhop đứa đầu, Ikea đứa hai như trên ảnh mình đưa, đều rất nhẹ, tháo lắp trong vài giây, mang đi mang lại thoải mái, nhựa rửa rất nhanh và sạch. Vậy thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019