Trên tay ghế gaming massage OSIM uThrone: giải pháp massage tại nhà không phiền bạn gái hoặc vợ

ND Minh Đức
11/11/2021 12:30Phản hồi: 26
Trên tay ghế gaming massage OSIM uThrone: giải pháp massage tại nhà không phiền bạn gái hoặc vợ
OSIM là thương hiệu đến từ Singapore được thành lập từ năm 1980 bởi một vị tỷ phú có tên Ron Sim.Tới năm 2000, thương hiệu này không chỉ tập trung vào các sản phẩm đồ nội thất mà còn là cả các thiết bị chăm sóc sức khoẻ như những chiếc ghế hay máy mát-xa chẳng hạn. OSIM cho biết công ty không chỉ chú trọng về chức năng mà còn là yếu tố thẩm mỹ hay ngoại hình trong các sản phẩm, và điều đó đúng với chiếc ghế uThrone mà mình mượn được trên tay cho anh em xem.

Ngoại hình đậm nét gaming

Thoạt nhìn vào anh em đã cảm nhận được tính gaming thông qua những đường nét thiết kế rất là gốc cạnh cũng như sự phối hợp hài hoà của hai màu đen và cam rất nổi bật, điều này khiến nó mang đậm tính gaming và cực kỳ phù hợp với những anh em game thủ.

Độ sâu của ghế là 48cm, trong đó, những đường nét góc cạnh mạnh được vận dụng khá là tốt khi mà chúng ta có hai cái phần mềm ở hai bên đùi cũng như là cái phần đệm được uốn cong theo thiết kế công thái học.

Chúng ta sẽ có thêm một gối kê lưng có thể lấy rời ra như thế này và ngoài ra nữa thì cái phần đệm đầu ở bên trên có thể được tháo rời ra đồng thời thì đâu có thể là điều chỉnh được cái độ cao tương ứng với lại tầm vóc của những cái người dùng khác nhau.

Sẽ có 2 điểm mà chúng ta sẽ quan tâm nhiều nhất khi chúng ta nhắc đến một cái ghế đó chính là phần khung sườn của nó có chắc chắn hay không. Và trả lời cho câu hỏi này thì cái phần khung sườn của chiếc ghế uThrone này được làm bằng kim loại rất chắc chắn.

Điểm thứ hai cần phải nói tới đó là vật liệu. Nhà sản xuất cho biết họ đã sử dụng PU để có khả năng chống thấm nước, chống bám bẩn và theo cảm nhận mình thấy thì khi mình sờ vào cũng như là mình ngồi thử khá là mềm mại chứ không hề có cái cảm giác khô cứng.

Quảng cáo

Bề mặt ghế cũng khá dễ để vệ sinh. Chỉ cần dùng khăn giấy ướt để lau qua thôi là chúng ta đã có thể vệ sinh nó cách dễ dàng rồi.

Thêm một chi tiết khác nữa sẽ đề cập tới một chiếc ghế đó chính là phần piston thuỷ lực ở bên dưới cho phép điều khiển cái độ cao từ 44.5 cho tới là 54.4 cm.

Phần đệm tay có thể điều chỉnh để tăng giảm chiều cao bằng một cái khoá rất dễ dàng và chúng ta cũng có thể là điều chỉnh phần đệm này trượt tới lui.

Quảng cáo

Vì nó là một chiếc ghế massage, vì vậy cho nên chúng ta cần phải có một khu vực để điều khiển massage và thay vì chọn các giải pháp là sử dụng remote nối với một sợi dây lòng thòng như một con chuột máy tính thời cũ xưa thì OSIM đã tích hợp cả phần remote điều khiển này vào khu vực gác tay rất trực quan và tiện lợi.

Phần ở bên dưới là hệ thống bánh xe cho phép tải trọng cân nặng tối đa là 110 kg. Khi mình là di chuyển mình trượt qua trượt lại ở trên các bề mặt sàn thì nó khác yên tĩnh không tiếng động nào cả. Phần đường kính của chân ghế lên tới 70 cm để cái ghế này còn bật ra hết mức thì mình nằm vẫn khá là thoải mái vẫn vẫn chứ không thể có cảm giác hơi lo sợ một xíu nào về việc sẽ bị ngã ngửa về sau.

Massage giống bàn tay của bạn gái hay vợ (lắm lúc còn hơn)

Thêm một cái tính năng khác nữa mà mình muốn đề cập tới trước khi mà mình nói về cái tính năng massage của chiếc cái này đó chính là chúng ta sẽ có một cái hệ thống loa Bluetooth ở phía sau hai bên đầu của mình và mình thấy rằng nó khá là tiện khi mà ngồi thư giãn được massage rồi vừa được nghe những cái kênh truyện ma hay là những cái bài nhạc gì đó

Lại nói về việc massage. Tại sao chúng ta phải có cái tính năng massage trên chiếc ghế gaming? Thực tế mà nói thì người ta đã tiến hành nghiên cứu nhận thấy rằng việc chơi game thường sẽ khiến chúng ta ngồi cố định một tư thế rất lâu. Bên cạnh đó, khi tập trung cao độ sẽ làm cho nhiều vị trí cơ thể bị nhức mỏi như vai gáy, lưng, thậm chí cả hệ thống cơ cũng sẽ bị căng lên. Điều này không chỉ gây ra cảm giác khó chịu mà còn khiến hiệu suất chơi game của anh em bị giảm sút.

Và với nghiên cứu này, thiết nghĩ rằng các anh em game thủ là những người có nhu cầu được massage nhiều nhất. Nhưng tất nhiên thì không phải lúc nào cũng có vợ hay là bạn gái để giúp chúng ta làm điều này dù cho theo một nghiên cứu, các nhà khoa học đã tiến hành khảo sát trên 400 người và 88% người tham gia các cuộc khảo sát đồng ý rằng khi cơ thể thoải mái hơn thì chất lượng và hiệu suất chơi game được nâng cao hơn.

Chiếc ghế này có nhiều cái chế độ khác nhau và đặc biệt hơn nó cho phép chúng ta điều chỉnh các chế độ theo ý muốn. Sẽ có sẵn ba chương trình massage được lập trình sẵn đó lần lượt là cái chương trình này massage phục hồi, chương trình massage cổ vai để giảm đau ở những vị trí là cổ vai gáy (một trong những vị trí mà rất nhiều người thường xuyên gặp phải), và cuối cùng là chương trình massage cái vùng thắt lưng. Đây cũng là một trong những cái vùng chịu lực khá nhiều.

Nhà sản xuất cho biết nguyên tắc massage dựa trên một hệ thống con lăn 360 độ. Nghe thì có vẻ hơi khó hình dung một chút xíu. Nôm na thì khi mà anh em được massage thì người ta sẽ dùng hai ngón tay đây giây ấn theo những vòng cung trên lưng để tạo ra sự sảng khoái và thư giản. Trên ghế massage thì con lăn đó sẽ đóng vai trò như viêc mô phỏng lại cái động tác tương tự, và cảm nhận cá nhân của mình từ lúc này lần đầu tiên mình ngồi lên chiếc ghế này thì nó cho mình một cảm giác khá là thoải mái và sung sướng. Việc mô phỏng lại động tác massage khá là chính xác cảm giác hai ngón tay hoặc là cả cái bàn tay vuốt ve.

Vì kích thước và hình dáng của mỗi người là khác nhau, nên anh em hoàn toàn có thể điều chỉnh làm sao để các con lăn di chuyển vào đúng khu vực mà anh em cần massage để có thể mang lại trải nghiệm tốt nhất.

Nhìn chung việc tích hợp tính năng massage vào một chiếc ghế chơi game tưởng chừng không liên quan nhưng thật ra lại liên quan không tưởng. Nó giúp mình có thêm những giây phút sảng khoái hơn khi ngồi, không chỉ là chơi game mà thậm chí là trong những khi mình làm việc.

Hiện chiếc ghế OSIM uThrone này đang được bán với giá 24 triệu. Nếu anh em cũng cảm thấy hào hứng thì có thể tham khảo thử trên trang web bên dưới. Cám ơn anh em, hi vọng chủ đề của mình sẽ mang lại thêm một sản phẩm bổ ích và thú vị cho anh em.

+ Từ ngày 01/12/2021 đến 31/12/2021, anh em mua hàng tại đây, sử dụng mã TINHTE5OFF để được giảm 5% nhé.
+ Link tham khảo sản phẩm chi tiết: https://vn.osim.com/

26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
Quan tâm cái bàn hơn cái ghế
@ChuoiNo1 Đi mát xa ngoài cho thoải mái tinh thần
Phối đen với cam nhìn cũng ngầu quá
rongict
CAO CẤP
2 năm
Éo biết các ông thế nào chứ nói v mát xa cho là ko có. Nó chỉ mát xa cái nó cần thôi.
24tr… thêm 6tr nữa mua được Herman Miller Aeron rồi.
concuuduc
TÍCH CỰC
2 năm
Anh em game thủ là xác định sống không nổi với vợ và bạn gái nhé. Còn mơ nó massage cho.
matxa thủ công vẫn có cảm giác hơn 😆
Mấy cái nửa nạc nửa mỡ này chả có gì hay ho
da CHẠM da
thịt CHẠM thịt

vẫn là lựa chọn thoải mái nhất
andungtra
ĐẠI BÀNG
2 năm
Giá cao mà sao nhìn rẻ tiền không cao cấp nhỉ
Cái “CHỖ” cần massage nhất thì lại ko nói.
Cười vô mặt
tranjella
TÍCH CỰC
2 năm
Ngồi 2 người được ko
haizz như mình thì không thích mấy kiểu ghê massage này lắm
Kid_Alone
TÍCH CỰC
2 năm
Ghế nhà bác mình giá 8000k USD mà ko bằng 1/10 tiệm có gái massage.
Chắc vợ vs bạn gái mod dùng búa massage ak =))
Mình đưa massage vào bước "dạo đầu" rồi 😁 thế nên kiểu gì mình cũng phải massage cho vợ & vợ massage lại cho mình hehe. Hôm nào mệt thì vợ sẽ massage cho mà không đòi hỏi được massage lại, tương tự thì sẽ có hôm vợ được phục vụ mà không phải làm gì. Nói chung con ghế massage chỉ dành cho dân FA 😆
iKaris
CAO CẤP
2 năm
2 vợ chồng massage qua lại có phải hơn k. Đỡ tốn tiền vừa được hâm nóng tình cảm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019