Trên tay giá đỡ điện thoại MOFT, gấp mở tiện lợi

thanhtung6868
28/11/2019 8:44Phản hồi: 112
Trên tay giá đỡ điện thoại MOFT, gấp mở tiện lợi
Một trong nhiều món phụ kiện của điện thoại là chân đế. Đây là một loại chân đế giúp điện thoại có thể đứng theo chiều dọc và nằm theo chiều ngang. Chân đế điện thoại sẽ thuận tiện khi để ở bàn làm việc hoặc bàn nơi các bạn hay ngồi, không cần cầm điện thoại lên để xem những thông báo mỗi khi màn hình sáng, và nếu như điện thoại có khả năng mở khoá qua nhận diện gương mặt thì lại càng tiện lợi hơn. Và loại chân đế điện thoại trong bài viết này có thể gập lại được khi không dùng đến, và bắt dính với lưng điện thoại thông qua keo hai mặt.

Trên-tay-đế-đỡ-điện-thoại-MOFT--7264.jpg Được dán vào lưng của điện thoại thông qua keo hai mặt. Đối với điện thoại có lưng kính nhám như iPhone 11 Pro Max mà mình dùng trong bài thì không đạt được độ bám dính cao. Mình có thể dễ dàng lột nó ra rồi dán lại mà không gặp khó khăn nào, tuy nhiên trong 1 tuần mình sử dụng thì không có tình huống tự rớt ra, và sau nhiều lần gỡ ra gắn lại thì keo vẫn đạt độ bám, mình có thử dán 1/2 miếng dán lên mặt kính bóng thì độ bám cực kỳ cao và rất khó để gỡ dù cố tình.

Trên-tay-đế-đỡ-điện-thoại-MOFT--7251.jpg Thiết kế với 4 khớp có thể gập gọn lại và mặt nam châm hít, nên khi không dùng thì đây dống như 1 miếng dán da được dán ở mặt lưng của điện thoại, không có sự phập phồng nào. Nhưng khi mở chân ra thì nó sẽ trở thành 1 đế đỡ, với hình thù sẵn có tạo 1 độ nghiêng cho điện thoại dựa vào.

Trên-tay-đế-đỡ-điện-thoại-MOFT--7259.jpg Và khi để điện thoại theo chiều ngang chân đế cũng phát huy tác dụng tương tự, bởi các cạnh được vạt chéo sao cho điện thoại có 1 độ nghiêng vừa phải, phù hợp khi để điện thoại trên bàn và theo dõi những thông tin trên màn hình.

Trên-tay-đế-đỡ-điện-thoại-MOFT--7253.jpg Đối với khe hở nhỏ như trong ảnh, mình có thể xỏ 2 ngón tay vào để sử dụng 1 chiếc điện thoại to và nặng như iPhone 11 Pro Max bằng 1 tay mà không sợ rơi rớt, hoặc mỗi khi mình nằm thì vẫn có thể cầm điện thoại 1 tay, lướt tin và gõ chữ (tốc độ chậm).

Trên-tay-đế-đỡ-điện-thoại-MOFT--7256.jpg Vấn đề chưa được vui đối với chân đế này đó là miếng da hoặc simili này sẽ dễ bám bẩn đối với tay của ai ra mồ hôi giống tay mình, nếu không thường vệ sinh thì có thể sẽ có cảm giác dấp dính khi cầm tay vào. Và một điểm nữa đó là đôi khi vội vàng nhét vào túi thì phần miếng dán sẽ bị vướng vào thành túi, cần điều chỉnh 1 chút để đưa điện thoại vào túi.

Trên-tay-đế-đỡ-điện-thoại-MOFT--7254.jpg Ngoài ra thì miếng dán kiêm chân đế, à không, chân đế kiêm miếng dán này còn làm cho mặt lưng kính nhám của những chiếc iPhone 11 Pro không bị trơn nữa, cảm giác cầm chắc chắn không tụt tay. Đánh đổi lại thì trọng lượng của iPhone lại nặng lên thêm một chút nữa. Ngoài ra còn thêm phụ kiện để giúp dính điện thoại lên tường/kính thông qua lực hút của nam-châm.

Ốp này ai đó gửi cho cuhiep để làm trên tay mà cuhiep không nhớ là ai nên mình mượn trên tay cho anh em xem.
112 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thôi xong, che mất tiêu biểu tượng trái táo thì kém sang rồi Chớp mắt đểu.gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@Best XonLao Killer Comment khiếp vãi..!
@abuken Chuẩn bác ơi
lllll-13
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 một like cho cái comment của bác, đọc mà tí phụt đồ ăn vào máy tính @@
Thấy cũng hơi đẹp và có sáng tạo nhưng làm gì thì làm giấu mất cái Táo của ngừi ta là thấy kok được sang & tinh tế sòi ha !
iOneThien
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hau Quoc Nguyen nhìn cái bếp than là biết rồi bạn, nhận dạng thương hiệu kiểu mới
Quá đẹp và tiện lợi.
Nhìn hay đấy, có nhiều màu không nhỉ mod ơi!
@nguyenvanduy7493k45pda K cần thiết lắm
@Osmopure Tone sur tone mới đẹp chứ
see022
CAO CẤP
4 năm
Vậy mà cũng thành bài lên trang chủ . Bó tay
@see022 cái gác chân để đi ị còn lên dc thì cái này là sang lắm rồi
Man404
TÍCH CỰC
4 năm
Điểm trừ:
1. Giá cao. Giá tàu shopee rẻ bèo
2. Mất sạc k dây nên chắc chắn bỏ qua
3. Xấu máy đi. Đút túi k tiện
Kết luận: Xài kiểu này cho laptop thì ngon chứ dthoai thì k ổn tí nào
Man404
TÍCH CỰC
4 năm
@p.a.tuan Theo cái mình đang xài trên laptop thì nó có nam châm để giữ cái đế k bung ra nếu m k muốn ý bác. Khả năng cao là k sạc đc k dây đâu
Man404
TÍCH CỰC
4 năm
@nightwish47 Uhm. Kiểu laptop dell thì chắc k đc. Phải là cửa gió cạnh hông hoặc sau màn hình thì okie. Máy mình xài đx
@Unjc3f Chuẩn bác. Nhìn dán vào cái điện thoại đã gứm rồi. Vậy mà còn lật lên lật xuống trông ghê vãi ra. Mình dùng giá inox để gác điện thoại lên rất vững chắc và ngon chứ ko nửa mùa như cái thớt dùng
x1angel
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Unjc3f Cho xin link trên shopee bác, kiếm mà ko thấy
thiết kế hay
Úi chà. Được phết.
Khổ nổi hay nằm coi đt.
batuocken
ĐẠI BÀNG
4 năm
Khá hay
iOneThien
ĐẠI BÀNG
4 năm
mất quả táo, được cái còn bếp than
LuanPhan(Mr)
ĐẠI BÀNG
4 năm
thấy chả đẹp tí nào luôn
mất quả táo
duahau0402
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cũng tiện nhưng có mất sạc không dây không
Lonely08
TÍCH CỰC
4 năm
@duahau0402 cùng thắc mắc với bác này
suhaothui
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Lonely08 Sạc thì chắc vẫn sạc đc nhưng mà ốp ủng kiểu này khá là ấm về mùa đông !!
wazowski825
ĐẠI BÀNG
4 năm
cho mình hỏi: có loại chân đế nào tốt cho iPad pro với?
@wazowski825 Mình dùng cái này đỡ ngon lanh
wazowski825
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Osmopure bạn có thể cho mình xin thông tin cái đế đỡ được không?
chữ trên cái đế mờ quá, mình nhìn không ra 😁
@wazowski825 Nó làm bằng cao su hay nhựa mềm. Mình mua ở tgdd có 50k
raiso
TÍCH CỰC
4 năm
Cái này dùng được vài ngày chắc lại bỏ ra vì có vẻ không tiện lợi
Hay
akiralnb
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ui ốp dày cui. Tui xài điện thoại chỉ dán nhám mặt lưng thôi ngoài ra ko xài thêm j cả
bibeo89
TÍCH CỰC
4 năm
Chả ra gì

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019