Trên tay giá đỡ mBar dành cho Macbook của RainDesign

Trưởng Anh
3/6/2020 6:1Phản hồi: 179
Trên tay giá đỡ mBar dành cho Macbook của RainDesign
Hôm nay mình mới mua được cái giá đỡ mới, nên trên tay nhanh cho anh em xem luôn. Đây là chiếc giá đỡ đến từ RainDesign - một hãng chuyên làm phụ kiện cho những sản phẩm của Apple. Nó có mức giá 750.000 vnđ, đây là một mức giá khá cao so với những chiếc giá đỡ khác cùng tính năng nhưng mình mua nó bởi vì thiết kế đẹp và tối giản của nó

Thiết kế - đơn giản

Thiết kế khá đơn giản không cầu kỳ, từ một thanh nhôm nguyên khối được uống cong các góc cạnh để tạo thành chiếc giá đỡ này. Các mặt tiếp xúc với laptop và bàn đều được dán 1 lớp nhựa hay cao su gì đó để bảo vệ.

thiet ke mbar.jpg

Trọng lượng khá nhẹ chỉ 100g. Tên sản phẩm cũng được in chìm ở một cạnh của sản phẩm.

khac ten san pham.jpg

Chiều cao

Đế giúp nâng chiếc Macbook Pro 16 inch của mình lên 7.5 cm. Hiện tại theo mình thấy chiều cao của nó cộng với chiều cao của màn hình máy khá là hợp lý dành cho một người cao 1m70 như mình.

chiều cao.jpg

Độ nghiêng

Chỉ có một độ nghiêng duy nhất, nhưng ở trạng thái này mình vẫn có thể gõ thoải mái được. Và phần gờ tiếp xúc với Macbook cũng được hoàn thiện tốt không thừa không thiếu, nên khi để tay lên sẽ không cảm giác được có vật cản.

độ nghiêng.jpg

Nếu anh em chơi phím cơ thì có thể dễ dàng luồn dây vào trong cho gọn gàng.

Quảng cáo

phím ngoài.jpg

Theo mình đây là một sản phẩm có thiết kế đẹp, dùng cho anh em nào thích sự tối giản. Mức giá 750.000đ mình nghĩ còn hơi cao so với tính năng. Anh em thấy thế nào mời bình luận nhé!

mặt sau.jpg
179 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bàn phím nghiêng vậy thì thao tác hơi khó, thích hợp để xem phim thôi chứ làm việc thì hơi bất tiện
Byk
ĐẠI BÀNG
4 năm
@trainoitrull Hơi nghiêng mà làm việc gõ phím thì đỡ mỏi tay nha bác ơi.
@Byk Bác nhìn cái bàn phím phía trước kìa, như này thì nghiêng quá, cổ tay sẽ bị gập nhiều hơm khi gõ, lâu sẽ mỏi tay hơn
Đẹp nhưng ngán cái giá
w810i
CAO CẤP
4 năm
@Nguyễn Thắng 89 ngại thương mại hóa thôi chứ mấy cái này có gì mà khó nghĩ đâu bác, sinh viên tạo dáng công nghiệp đông nghìn nghịt ấy mà. 😁
@sharinran141 Hihi, dg nghiên cứu đây
conbocuoi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@sharinran141 Cái đế này ngang với macbook hả spam bừa quá
@conbocuoi Thế cụ chưa thấy cái đế kê màn hình 1 ngàn đô của apple à 😁
clgt
raito_9x
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có móp vỏ macbook ko nhỉ, hay có trầy vỏ ko nhỉ 😔
@raito_9x ko nhé 😃 có cao su lót đế rồi mà
ghostdevils
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình thấy giá đỡ iQunix của Xiaomi cũng tốt mà giá = 1/3, cũng đáng để tham khảo
@ghostdevils h mới nghe đến iQunix, tìm thấy giá cả cũng ổn đó, nào có cơ hội sẽ thử
baohoangfc
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Trưởng Anh nhiều mẫu đẹp thật
@baohoangfc toàn hàng quốc tế trên tiki thì phải
ghostdevils
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Trưởng Anh Shopee vs Lazada giá tốt hơn đấy bác, tầm 250k là có 1 con rồi ạ 😃
@ghostdevils Cảm ơn bác. Mình mới check mà toàn hàng quốc tế 😁
Đẹp, đơn giản, giá hơi chát
Lamous
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mấy cái giá đỡ nghiêng kiểu này mình thấy dùng chất liệu gỗ là tốt nhất, chống trầy vs cả nhìn cũng sang trọng kiểu mộc mạc
@LaDuyNhat1 gỗ có cái đẹp riêng, cái này nó cùng tông với con mac nên mình cũng thích ^^
Hóng cuhiep trên tay cái tương tự bằng inox 304 đặt ở tiệm nhôm kiếng gần nhà giá 400k!
@QuanLyNhaNghi mới vừa đặc 1 cái nè.hết 100k
nhìn combo mà chán chả muốn nói

mua cái máy mac 50 củ về vẫn phải thêm bàn phím cơ,
giờ thêm đế nâng máy

what are we paying for ?
@SieuBanana Xài thêm 2 món đó thì có vấn đề gì à?!?!
@SieuBanana

biết tiếng Anh thì xem đi cho khôn ra
@SieuBanana ủa rồi lỡ người ta hay xuất ra màn ngoài để xài thì sao? Vẫn goc bằng mac à? Nói ngu như con bò vậy
@dominhkhanh2703 vui lòng không công kích cá nhân hay tộc bò nhé
Booooozyer
TÍCH CỰC
4 năm
Huhu, nhìn giá hơi hết hồn 😁
hungtomtest
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thực sự không hiểu sao nó chát vậy
<Chiều cao

Đế giúp nâng chiếc Macbook Pro 16 inch của mình lên 7.5 cm. Hiện tại theo mình thấy chiều cao của nó cộng với chiều cao của màn hình máy khá là hợp lý dành cho một người cao 1m70 như mình.
>

_ Không biết có phải nói hài không nữa ^^ Nâng laptop lên so với mặt bàn liên quan gì chiều cao của người dùng ? chả lẽ cái ghế người dùng ngồi là cố định không nâng được chiều cao (hoặc mua ghế khác) ? nếu chiều cao ghế có sẵn và bạn ngồi thấy dùng không tiện thì tức là bạn ngồi sai ghế rồi. Tiếp là ... laptop nói chung và macbook nói riêng có thể điều chỉnh góc độ màn hình nghiêng ra nhiều hay ít ... Nói chung chưa hiểu lắm cái 1m70 của bạn liên quan gì tới cái giá để laptop 😁

_ Giá đỡ cái thinkpad của mình là cái hộp đựng bút Apple Pencil của Apple ..., không điều chỉnh được độ nghiêng nhưng mà mua bút xong thì cái hộp là free :D
@iceteazz Ghế lên xuống được nhưng mặt bàn là cố định, nên kéo thấp ghế xuống thì để tay sẽ không được thoải mái :D
@iceteazz mình thấy đề xuất là mắt ngang tầm cao nhất của màn hình. mình thích tận dụng màn laptop cho không gian gọn gàng. ghế thay đổi chiều cao mình cũng có nhưng bị bạn gái cướp 😆
@kEn ViP _ Bạn kia là muốn nâng cao ghế ấy chứ, vì đặt laptop lên cái kê là nâng cao màn hình mà :v
@iceteazz Ý mình là khi mặt bàn cố định thì việc tăng hay giảm chiều cao của ghế (đã được chỉnh theo chiều cao người ngồi) đều sẽ làm việc để tay thêm khó chịu. nên thay vì hạ ghế xuống để mắt ngang tầm màn hình thì dùng kệ đưa màn hình lên cao ngang với mắt.
Tức là thay vì giảm độ cao của ghế xuống 7.5 cm thì nâng màn hình lên 7.5cm bằng kệ
Xin tên phím cơ đi mod
colo2xxx
ĐẠI BÀNG
4 năm
@IELTSVUIVE bác cho xin ít option keycap cho K2 đi. Trừ cái keycap không ưng nhất còn mấy cái còn lại chấp nhận đc.
@colo2xxx Mình ko chơi k2 nữa nên ko rõ loại nào sẽ hợp, mình đang dùng leopold thay keycap mac của nj68
colo2xxx
ĐẠI BÀNG
4 năm
@IELTSVUIVE Cho hỏi thăm mấy cái phím command hay control trên Mac cách nào xài đc trên bàn phím Leopold này ko? Hoặc dàn phím function bên trên?
@colo2xxx Vào setting của macos setup lại ạ, dàn function mình dùng fn+ phím số
l0ngnguye
TÍCH CỰC
4 năm
Cái này 750k 😃 tội những chú cừu
@l0ngnguye bác tội cho họ làm gì?
sợ họ tiêu tiền mồ hôi nước mắt của cha mẹ họ à!
l0ngnguye
TÍCH CỰC
4 năm
@QuanLyNhaNghi mình chỉ thấy tội 😆
còn những cái bạn liệt kê chắc từ tâm từ đầu bạn á =]]
@l0ngnguye thì xưa giờ đứa nào xài Apple chả ăn bám bố mẹ, xin tiền mua các kiểu chứ có tự làm ra đâu, tự làm ra mua Samsung, xài lap Windows hết mà!
@QuanLyNhaNghi Đạo lý copy trên mạng à 😆
namwest
ĐẠI BÀNG
4 năm
@l0ngnguye Tội thì không tội, tiền của họ họ xài gì cũng được.
Đẹp, tiền nào của đó😁
atidus
ĐẠI BÀNG
4 năm
thực sự con bàn phím trông không phù hợp.
@atidus bác tư vấn e con khác đi 😆
mình xài này gọn nhẹ & tiện bỏ balô đi đâu cũng xài được
laptop stand foldable.jpg
@trungctu Nè bạn ơi
https://shopee.vn/product/129627711/5401689116?smtt=0.0.9
@vinhphucng25 có lúc lắc ko bác ?
walk_man
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Trưởng Anh oh soi cũng khiếp đấy, sơ sơ thế mà biết e làm gì luôn
@mr_zero1188 không bạn, rất cứng chắc ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019