Trên tay, giới thiệu, cảm nhận nhanh về tai nghe in-ear Sennheiser IE 600
Rất hay và hữu ích!/5 người
AudioPsycho
13 ngàyBình luận: 43
Trên tay, giới thiệu, cảm nhận nhanh về tai nghe in-ear Sennheiser IE 600
Như các anh em đã biết thì tai nghe in-ear mới nhất, nhì bảng hiện nay của SennheiserIE 600, hiện đang làm mưa làm gió trên các diễn đàn âm thanh cũng như cộng đồng online chuyên về âm thanh, tai nghe. IE 600 với housing được in 3D bằng chất liệu zirconium ZR01 có độ cứng cao, chống trầy xước tốt hơn cả IE 900 (vỏ bằng nhôm nguyên khối), ngoài ra, trong thiết kế âm học, IE 600 sẽ không có khoang cộng hưởng gồm 3 buồng âm giống như IE 900. Giá bán chính hãng ở Việt Nam là 19.990.000 VNĐ.

Sennheiser IE 600 có trở kháng 18 ohms, không khó kéo nên anh em có thể sử dụng nó với bất kỳ thiết bị di động nào cũng được.

tinhte_sennheiser_ie_600_ie_900 (3).JPG

Sennheiser IE 600 sử dụng dây tháo rời với chân cắm tùy chọn 3.5mm hoặc 4.4mm, mình sử dụng cả 2 dây để test, dây 3.5mm thì cắm vào dac/amplifier Moon 230HAD và dây 4.4mm thì cắm vào dongle Ddhifi TC44B, dongle này là combo yêu thích của mình khi phối ghép với Sennheiser IE 900 nên mình sử dụng em nó cho IE 600 luôn, âm thanh chỉ cần mở 70% volume là đã nghe rất sướng tai.

IE 600 đeo thoải mái, nhỏ gọn, chọn tips đúng thì fit tốt. Tai mình hợp nhất với tip zin size M và CP360 size M của Spinfit.

tinhte_sennheiser_ie_600_ie_900 (1).jpg

IE 600 theo mình thấy, là tai nghe có tiếng treble bá nhất hiện nay trong làng in-ear dưới 1000$. Kiểu treble này sẽ tạo ra 2 luồng ý kiến, nếu bạn là basshead hoặc thích kiểu tiếng ấm và ngọt, Ie 600 sẽ không dịu dàng như bạn mong đợi. Tuy nhiên với anh em có gu nghe trung thực, trực diện, thích tiếng treble nổ giòn đôm đốp, nhanh và mạnh, chắc khỏe, bật tung năng lượng thì mình nghĩ là các anh em chạy không thoát IE 600 đâu 😃. Trung âm IE 600 sáng, hơi lạnh, không ngọt, body không mỏng, không nịnh tai, anh em đọc bài của mình nhiều thì sẽ biết mình rất là thích kiểu mid như thế này. Đối với nhạc trữ tình và vocal thì theo mình thấy, IE 600 không truyền cảm đầy tiếng như IE 900 nhưng IE 900 phải trải qua 2 tháng hát mệt nghỉ mới có thể có tiếng mid tốt, vậy nên dải âm này cứ tạm chờ hồi sau. Bass em này nhanh đến lạ, nó nhanh nhưng vẫn tròn vành vạnh, giàu động lực, kết cấu của bass liền lạc, đủ lượng, xuống sâu, rõ ràng từng tầng từng lớp. Đây chỉ là mới mở hộp, mình sẽ để chạy rà lâu hơn rồi viết bài đánh giá chi tiết sau.
43 bình luận
patrick835
ĐẠI BÀNG
13 ngày
Đọc lướt 30s đọc cái giá xong thôi cũng ráng đọc nốt bài. Mình cũng khoái tai nghe âm sáng treble tách bạch.

Đọc xong xin được comment nhờ chủ thớt tư vấn combo tai + dac 5t đổ lui nghe với iphone. Tai nghe cũ cũng được khỏi burn in 😆)
@patrick835 5 triệu mua Moondrop Kato, cắm sợi lightning dongle tặng kèm hoặc thêm 200k ra hàng mua, không cần DAC AMP gì đâu
@GandalfTheBlue Kéo bằng đt cũng được luôn ah bác
@nospecial Giờ đt bỏ hết cổng 3.5 rồi còn đâu mà kéo. Mấy cái sợi dongle (cáp chuyển lightning / type c sang 3.5) nó chính là một bộ dac - amp tích hợp bên trong đó.

Vấn đề nằm ở chỗ là cái sợi cáp đó lấy nguồn từ đt nên sức nó có hạn thôi, nếu mua headphone thì khả năng cao là cần mua amp to đắt tiền hơn để kéo mức volume lên đủ nghe, còn mua inear thì hầu như không cần do inear rất nhạy, ăn nguồn ít, nên dongle là đủ.
trontu20
TÍCH CỰC
13 ngày
Thích nhưng giá khiếp quá ko đú nổi =))
IE nghe cái giá í ẹ xịn xò quá
Sumoqn
ĐẠI BÀNG
13 ngày
Lướt thấy giá, kéo xuống còm men rồi đi ra 😆)
Vào xem bác thớt đeo có vừa tai ko thôi. 😁
Mình đang định đầu tư một con tai nghe tầm trên dưới 15tr
Mình hay nghe nhạc trữ tình , nhạc Trịnh , lâu lâu có nghe nhạc trẻ . Nguồn phát của mình là con Iphone13pro .
Vậy các bạn tư vấn dùm mình là nên mua tai nghe over ear hay inear và cụ thể là con tai nghe nào . Tiện thể các bạn giúp mình chọn con Dac để phối ghép luôn !
Mình các ơn nhiều ạh !
ExVelocity
ĐẠI BÀNG
12 ngày
@Quốc trung 2188 À ý em là con EDX Pro tiếng nó tốt mà lại dễ vào tai, nghe rất cuốn nên cái độ chênh lệch giữa con đấy với bọn nhiều tiền hơn thì phải nghe kỹ xíu mới thấy được. Ai mới thì khó nhận ra.
@ExVelocity Tốt hơn EDX mà rẻ tương đương thì giờ có CCA CRA (cũng là của KZ), Moondrop Quarks.

Hoặc thêm 200k nữa là mua được Moondrop Chu - bá chủ phân khúc dưới 50$. Dĩ nhiên là cũng tùy thích nghe vshaped hay cân bằng nữa.
@ExVelocity Cho mình địa chỉ bán đi bạn , mình tham khảo , nếu hợp thì mình hốt luôn !
ExVelocity
ĐẠI BÀNG
8 ngày
@Quốc trung 2188 Shopee bác nhg TQ đang lockdown, k biết có bị chậm khi ship về k
khiếp =))
em trước giờ nghe tai inear thì chỉ có akg samsung
@toiyeulexus Chúc mừng bạn...đỡ tốn tiền 😁
thật sự thì với cái giá đó thì rất khso mà phàn nàn về chất lượng của nó còn em đang dùng con tai nghe Kz vài trăm đây nghe cũng ngon phết hehe
thiết kế chất liệu thì đẹp nhưng giá khó tiếp cận quá 😔
bongngo
ĐẠI BÀNG
13 ngày
Có con 1 mà lâu ko sạc bị học mất 1 bên buồn ghê
Buồn ghê...
ở VN ít chỗ để trải nghiệm quá, thật là buồn.
Bjo còn ai chơi IE40PRO ko ăn em nhỉ
@hungtop7879 Đây, lâu lâu vẫn cắm nghe rock, kk
mình thì chưa có điều kiện dùng dòng IE 3 số, đang dùng IE 60 thấy cũng tạm ổn so với nhu cầu. Cắm vào laptop nghe nhạc Spotify và xem Youtube thấy khá ổn.
lamphibang
ĐẠI BÀNG
12 ngày
mấy nay bài quảng cáo IE600 hơi nhìu từ khắp các mặt trận. có khi hàng về nhiều quá nên áp lực phải cho đi 😁
@lamphibang Con này giá Mỹ 700$ là tầm 16tr. Về VN 20tr, cái ông NPP ăn dày quá
@vodanhdaisu ko đóng thuế hả bác
Tai nghe cắm dây giờ Mình có mỗi con trùm đầu HD6xx
Tưởng 1 triệu 9 mua trả góp hóa ra 19 triệu. 😔
Công nhận dân tinh tế ít chịu đầu tư cho sướng, cho phê tai. Đầu tư cho cặp tai như vậy là ít so với các bộ phận khác đó.
Giá này thà mua 5 cái airpod pro
@trungbeo2020 Mua thì mua 1 cái thôi, có đeo được 5 cái 1 lúc đâu!
huydl331
ĐẠI BÀNG
8 ngày
@trungbeo2020 tiền mua 1 cái Airpods Pro, lấy mua 1 cái Sennheiser CX True Wireless còn thừa tận 2tr, thêm 1tr múc ie100 pro thì nhạc nào combo này cũng chiều bác đc 🤣

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019