Trên tay gọng kính Xiaomi Turok Steinhardt FU006: Siêu nhẹ, vững chãi, bền và rẻ

14/5/2020 8:27Phản hồi: 229
Trên tay gọng kính Xiaomi Turok Steinhardt FU006: Siêu nhẹ, vững chãi, bền và rẻ
Turok Steinhardt FU006 là một cái mắt kính chống ánh sáng xanh giá rẻ của Xiaomi, tuy nhiên trong bài trên tay này cái mình muốn nói tới chủ yếu lại không phải là tính năng chống ánh sáng xanh mà là phần gọng của cái mắt kính này. Mời các bạn xem video:

Trong quãng thời gian mấy chục năm đeo kính thì có thể nói Turok Steinhardt FU006 là cái gọng làm mình hài lòng nhất, bởi những điểm sau đây:

Kích thước của Turok Steinhardt FU006 là 54 x 17 x 138mm, phù hợp với hầu hết kích thước đầu trung bình đến hơi to một chút

Turok Steinhardt FU006 có một thiết kế rất đơn giản (minimalist design). Một dải đen liền lạc, không họa tiết nhấn nhá, không màu mè

Turok Steinhardt FU006 rất nhẹ, chỉ 8 gram

Phần giá đỡ mũi của Turok Steinhardt FU006 dùng kiểu lò xo treo, giúp cho phần tiếp xúc này lên sống mũi là cực kỳ thoải mái và nhẹ nhàng

Mình đeo kính chỉ trừ lúc ngủ nhưng hầu như không thấy tì vết do phần giá đỡ mũi của Turok Steinhardt FU006 gây ra

Phần gọng của Turok Steinhardt FU006 được uốn cong và ôm lấy đầu của người đeo giúp không gây ép và cấn lên hai bên thái dương

Quảng cáo

Đuôi của gọng kính được bọc cao su nhám giúp bám vào tai tốt hơn

Tất cả những đặc điểm thiết kế trên giúp cho Turok Steinhardt có một hệ thống treo tuyệt vời giúp đeo lâu nhưng rất thoải mái

Theo lời của Xiaomi thì Turok Steinhardt FU006 sử dụng nhựa polycarbonate nên sẽ có độ bền cao. Thực tế sử dụng hơn 1 năm của mình thì nó rất bền. Mình làm rơi, tì, đè, quăng nó trong rất nhiều tình huống nhưng nó chẳng hề hấn gì cả

Đánh giá nhanh gọng kính Xiaomi Turok Steinhardt FU006:
  • Nhờ trọng lượng nhẹ, giá đỡ mũi kiểu lò xo và gọng uốn cong ôm đầu mà cảm giác đeo do Turok Steinhardt FU006 đem lại là cực kỳ thoải mái
  • Gọng được hoàn thiện hoàn toàn bằng nhựa polycarbonate nên rất khó gãy, vỡ trong quá trình sử dụng
  • Gọng tuy thoải mái nhưng lại rất ổn định, có thể đeo để tập thể dục như chạy bộ, đi bộ mà không sợ rơi rớt
  • Giá rẻ, khoảng 300 ngàn đồng
Như mình đã nói, đây là một trong những cái gọng cho mình trải nghiệm sử dụng tốt nhất. Thay vì đầu tư nhiều tiền cho gọng kính thì mình chọn cái gọng này và dồn tiền để làm cặp tròng thật xịn. Anh em bị cận đang dùng loại gọng nào và có kinh nghiệm gì thì chia sẻ với mình nhé.
229 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ok. Tham khảo để mua dùng. Mắt mình cận loạn khá nặng không biết bạn dùng mắt kính loại gì
@hoangsytai Không nên mua nhé . Xấu hết mặt đấy
@hoangsytai mình mua 1 con cẩn thận mua nhầm loại k tháo được như mình
@phuchau161 Thanks bạn
tilambieng
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mua ở đâu vậy bạn. Mình dùng gọng này gắn kính cận được không.
@tilambieng Chiem tài, cửa hàng TCS, Shopee...xong ra hiệu kính cắt tròng gắn vào thôi.
DrStrange
TÍCH CỰC
4 năm
cái giá đỡ mũi có thể thay đc ko bạn? cho thêm thông tin phần này với
Sewny
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hehepro case nó gãy hay rớt ra thì bỏ thôi bác 😆
Là mình đưa cọng này vô viện mắt thay tròng cận được phải không AE. Mình đnag xài cái gọng 160k mua Nguyễn Thiện Thuật mà cũng hơi hài lòng rồi. Mà nó cũ quá, phải đo lại mắt rồi thay luôn.
@thanh_nhan Em gọng nhựa 85k tròng thì siêu cứng, chống chói, uv, chống trầy...700k 1 cặp =))
@dunggrap Cắt tròng ở đâu bạn? Ra ngoài mấy tiệm kính cảm giác không an toàn.
HeroBap990
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dunggrap xin info cặp tròng với bạn ơi
@HeroBap990 Chemi bác ạ.
RIM
CAO CẤP
4 năm
mua ở đâu bạn nhỉ?
@daiphuq9 có cái gọng 1/2 thì tốt nhỉ? nhìn gọng full đen này không quen lắm 😁
Shopeee
admin hay quá - sẳn giới thiệu thêm vài mẫu cho a e cận nửa admin ơi
thaiduy_1101
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Lý Phước Vĩnh Ngon vậy. Cho xin giá với
ra hxh 40k/1 gọng xong về đầu tư tròng =))
@Đạt Số Đỏ xong đc mấy hôm nó hỏng thì mất luôn tiền tròng vì k thay sang gọng khác được
kukumalu2509
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Tên Hiển Thị Xài đeo giữ gìn, phải đập đá hút cần đâu mà kính cũng hư... :>
@kukumalu2509 giữ nó cũng hư. Gần 30 năm đeo kính trên mặt đủ loại gọng từ 200k tới 12 triệu đủ cả nhé
kukumalu2509
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Tên Hiển Thị 1 cái kính trung bình 1 năm, 30 năm 30 cái 😆 bạn mua kính 200k đeo 6 tháng thì 400k đeo 1 năm, kính 12t đeo 6-8 năm.
@kukumalu2509 bạn ko tính tiền tròng à? nếu bạn dùng tròng 200k thì mình ko nói, còn mình dùng tròng 3tr2/cặp, đeo gọng 5tr 3 năm nay quăng quật vẫn như mới, và mắt k phải đo kính mới thường xuyên rất ổn định
Dragon7x
ĐẠI BÀNG
4 năm
Biết sớm đỡ được bao tiền ko.
@Dragon7x không nên mua nhé. thà mua gọng chợ mấy chục. đeo ko bị tỳ gây trầy da trán
Vừa mua cái gọng hàn quốc mà nặng quá, đọc bài sớm hơn thì ngon rồi
leewanhee
ĐẠI BÀNG
4 năm
Xin link mua hàng với bạn.
tuan_vip
ĐẠI BÀNG
4 năm
Phần đỡ mũi dễ gãy
mrclown
ĐẠI BÀNG
4 năm
"Gọng được hoàn thiện hoàn toàn bằng nhựa nên rất khó gãy, vỡ trong quá trình sử dụng" - bớt xạo nói cái j chuẩn đi ad ơi, nhà mình cái j bằng nhựa cũng gãy vỡ đc. Ý mình nói câu này là vui vui, ad nên ghi kiểu chất liệu nhựa khá dẻo hạn chế gãy vỡ chứ câu của ad nó hơi bị quá lên 😃 Các bác lại tưởng mình cà khịa ad 😁
tuan.pham
ĐẠI BÀNG
4 năm
@mrclown Gọng này thực sự bền hơn mấy cái gọng giá rẻ TQ trôi nổi ngoài thị trường nhé, kể cả gọng nhựa có in brandname tào lao. Mình cận hơn 20 năm nay rồi, và xài thấy ổn nhất luôn.
ides
CAO CẤP
4 năm
@mrclown B ra mua gọng nhựa dẻo 75k về thay tròng 2tr nhé. Siêu bền bỉ. M dùng cả mấy năm chả sao 😆)
mrclown
ĐẠI BÀNG
4 năm
@_Lucky_Girl_ cảm ơn bác đã hiểu e, ý e nói vui vui thôi chứ k fai chê bai ad đâu
mrclown
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Trần Hoàng Long. Ý mình nói câu này là vui vui, ad nên ghi kiểu chất liệu nhựa khá dẻo hạn chế gãy vỡ chứ câu của ad nó hơi bị quá lên như kiểu kính cường lực ấy 😃 Các bác lại tưởng mình cà khịa ad 😁
nhìn gọng này mắt mèo dùng cho con gái hợp hơn cho nam
@lengochai8392 gọng này có 2 mẫu cho cả nam và nữ mà
zeroabs
TÍCH CỰC
4 năm
@daiphuq9 Mã hàng khác nhau như nào vậy bạn?
nhìn gay quá mod ơi, nghe nói chơi đồ xiaomi nhiều gay giờ thấy khá chuẩn
ndohoa
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Trần Hoàng Long. Mua riêng gọng, không lấy mắt kính được không mod ơi?
kukumalu2509
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ndohoa mua mắt kính về, bẻ kính, lấy gọng =)) đeo không cần tròng kính cho nó teen
nguulangx1
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cuhiep Tố cáo cho Admin ban nick ngay. Vu khống dân dùng Xiaomi. 😆)
Thanh Rio
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ndohoa bạn chất vãi đái!
chuotcon_86
ĐẠI BÀNG
4 năm
Giá hợp lý phết nhỉ
Mua ở đâu vậy ạ.
Wheelsman
ĐẠI BÀNG
4 năm
@daiphuq9 Nhờ mod mà xiaomi sắp bán được mấy chục cặp .mình đặt 2 cặp đen đỏ .vợ chồng cận đúng khổ
tìm đi bạn
conchimgia
TÍCH CỰC
4 năm
Hay đấy, Thx Mod, đang định thay con kính
Hơ, vậy là mình mua cái kính về xong vứt mắt của nó đi thay bằng mắt của mình à mod
@dangnhatanh1412 chính xác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019