Trên tay Gree Blizzard: Máy lạnh Inverter điều khiển qua smartphone, remote có cảm biến nhiệt
agp8x
một năm trướcBình luận: 238Lượt xem: 20.073
Xài đi rồi biết khả năng ăn điện của con này
Ngon . Đk bằng đt là thấy tiện lợi rồi.
Cục nóng chạy kêu to ko bạn?
Cái này quan trọng vì ở chung cư cục nóng để ngay ban công, sát phòng ngủ nên cần loại cục nóng chạy êm, sợ nhất loại cục nóng kêu to như công nông.
@tungwalkalone Không bác nhé. Êm lắm, vì ông em là người kĩ tính. Kêu to không ngủ được chả chửi cho, vì cục nóng lắp ngay bên trên.
Chú em mới gửi con 18k mua ở Móng Cái cho ông bà xài ở phòng 30m2.
Tại con Sharp trước mua bé quá nên ăn uống tụ tập không chịu tải được.
"Blizzard là hãng game lấn sân hợp tác với Gree làm máy lạnh cho game thủ"
Con này hiệu suất chưa được 5. Daikin hoặc Panasonic có mấy con hiệu suất tận 7,4.
@Vũ Đình Khiêm Hiệu suất 7.4 thì nó là flagship giá trên trời rồi bác ạ, toàn tầm 15tr trở lên cho máy 1hp
mấy thể loại này chỉ có 1 công ty làm ra thôi về in thương hiệu lên , khác nhau mỗi nắp mặt nạ bên ngoài
@Police01267 Gree này là hãng chuyên máy lạnh lớn nhất TQ đấy bác ạ không phải lấy về dán mác lên đâu 😁
@Pinochio Pinochio bác lên mạng tìm máy lạnh Electrolux , aqua (sanyo) xem qua thử
Máy lạnh hãng này cũng bình thường thôi
Bác này vui tính ghê cái máy lạnh cục nóng với cục lạnh nó mấy chục ký lận mà bác kêu trên tay dc bác khỏe thế
Chưa thấy quảng cáo link sản phẩm vs giá bán nhỉ? T quan tâm đến cái này
@ledinhbac bác lên điện máy xanh thử xem có ko
Xài LG vừa rẻ vừa ngon. Cánh tảnh nhiệt làm đàng hoàng hơn nhiều.
Mấy con Gree bên TQ xài rất rất nhiều. Làm lạnh cũng ghê mà ghét cái xài trong nhà mà có năm là vàng khè rồi. Nếu phần nhựa được cải tiến thì quá tốt luôn.
@ThanhTung@@ Ba cái loại LG với Samsung toàn dàn nhôm 😆) trong khi con hàng TQ kia nó đã dàn đồng =))) vãi đàng hoàng 😃)
@maka13 Bác nhìn cái đó coi dàn đồng chỗ nào? Em xài LG dàn nhôm mạ vàng. Chưa có vấn đề gì hết. Còn dàn nói dàn nhôm phải xem dàn nhôm ntn nhé bác. CHứ dàn đồng mà đồng tầm bậy thì k ăn thua.
quảng cáo vậy là ổn, đừng có lông gà ruột lợn như Asanzo, dù sản phẩm tốt nhưng lợi dụng lòng yêu nước để kiếm tiền kiểu trí trá là khốn nạn.
Đang dùng điều hoà pana, cái remote dỏm ko thể tả được, phải chĩa thẳng tới cục lạnh nó mới nhận, nhà có con nhỏ nửa đêm thường phải chỉnh nhiệt độ mà cái remote thì tối thui phải bật flash đt thoại lên rồi xem nút, nhiệt độ và phải chĩa vào cái cục lạnh. Chán ko thể tả.
@kellykent Chắc remote của bạn có vấn đề rồi. Bình thường nhạy lắm đâu cần canh ngay vẫn nhận ngay.
@minhcuongpro1234 Nhà có 2 cái pana, vẫn như nhau bác. Con sharp remote quay vô tường vãn nhận.
Add thử đk nó qua gg assistant xem ntn add
Nhà mình dùng điều hòa Fujitsu 9000 BTU 2 chiều nóng và lạnh từ năm 2006 (mua 320 USD/tương đương 5 triệu lúc đó ở cửa hàng miễn thuế Giảng Võ) đến giờ vẫn chạy tốt cả nóng và lạnh dù đã chuyển nhà 2 lần gỡ điều điều hòa ra và lắp lại vào nhà mới, điều kiển từ xa của nó cũng vẫn chạy tốt.
@bitme Đúng hàng xịn thì trâu bò lắm đâu có dễ hư và thợ kỹ nữa là ok
Mình mới mua 1 cái gree inverter 1HP phòng mình tầm 10m2 dùng 9h hết 6 số điện thì có bình thường không các bác?
@qwerty1810 12h mà hết có 3 số điện, ghê vậy á. Của bác cũng điều hòa Gree à, mà ống đồng của mình dài 8m không biết có ảnh hưởng gì không nhỷ?
@Hoaphongba59 Nó hoạt động gây ồn ko bác ơi. Cục nóng kêu to ko ạ
@langthangdaydo Mình không biết vì mình để cục nóng trên mái nhà.😁, từ mái nhà xuống phòng mình dây dài 8m cơ
@Hoaphongba59 Ống đồng càng dài thì hiệu suất làm lạnh sẽ bị giảm đi bác. Máy mình Mitsubishi Heavy inverter, lắp có 3m ống đồng thôi.
Đọc hiệu Blizzard tự dưng liên tưởng đến Star Craft thần thánh
mình lắp con hàng móng cái MBO nội địa tàu rất mát.
Mình cảm thấy dùng Pana yên tâm hơn những hãng đến từ TQ này.
nhà minh vừa lắp funuki của hoà phát giá rẻ sản xuất tại malaisia chứ k pải viet nam
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 244VIPhemilo
9.753 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 84CAO CẤPquangthegtvtk49
5.055 bài đăng
Siêu nhân gầy+ 72CAO CẤPSiêu nhân gầy
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156