Trên tay hai viên pin AA Lithium Energizer: nhẹ hơn 33% so với pin Alkaline, dùng chuột Bluetooth t
Pnghuy
7 thángBình luận: 96
Trên tay hai viên pin AA Lithium Energizer: nhẹ hơn 33% so với pin Alkaline, dùng chuột Bluetooth thoải mái hơn
96 bình luận
Mờ pin này có sạc lại ko nhỉ
@blacksun2511 ☀️ Không bạn
Mua 4 cục pin sạc Fuji 2 cục cho mama "phá làng phá xóm" 1 cục cho con chuột 1 cục trống quá nên nhét vô cái đồng hồ luôn...Được việt phết 😆
@hackieuhay Y mình, cũng hơi thất vọng vụ này nhưng mà cũng thấy không ảnh hưởng mấy nên rốt cuộc vẫn thấy quá là ổn 😆
anhvtvtv
ĐẠI BÀNG
7 tháng
mình mua con razer ochi được tặng sẳn loại này luôn
M dùng vì quan tâm nó cam kết ko leak (nc ngoài claim được) , đuoc thêm nhẹ nên cầm remote tv/chuột thích hơn. Ngoài ra nhiệt độ hoạt động rộng và shelf life lớn
Cái Energizer max plus bị leak khi vẫn đang dùng bthường, dung lg còn nhiều, ko được như specs, nên hi vọng loại này ko.
@nospecial Size con 18650 to hơn size AA/AAA nên đâu phù hợp thay thế nhau. Có đầu chuyển ghép 3 viên AAA lại thành size của 18650, nhưng như vậy lại không kinh tế
@nospecial loại này ngon lắm, xài trâu bò 😁
Nó mạnh và dai hơn ko b
đang xài chuột logitech G304 BLuetool. giá 850k. xài dc hơn 6 tháng chưa phải thay pin.
@Xuân Híu mình cũng ít game mà high cho rồi, khỏi chỉnh lung tung, còn kéo 6400dpi để mặc định lun
@choigiky văn phòng hay web chơi chơi ko cần high vì ko có sự khác biệt, bạn bật thì nó lãng phí pin vô ích thì đúng rồi, mấy con chuột cao cấp ko game nó cũng chỉ phản hồi 5-8ms thôi. mình ko chơi game cũng thích con g304 vì đẹp, nhẹ, vừa tay.
@huykhanh95hup mình chuyên auto click quảng cáo nên cái 1ms quan trọng với mình lắm
không cần đến game đã có sự khác biệt rồi
@Xuân Híu vì mình xài song song 1 con G304 ở chỗ làm và 1 con G102 ở nhà, nên hai con phải để giống hệt nhau dùng cho quen. Muốn con không dây hiệu năng như con có dây thì chắc phải chơi đồ (high) rồi :D
Mua pin sạc chứ pin không sạc mua làm chi
althonx5
TÍCH CỰC
7 tháng
@anhlucky2 chắc để đỡ tốn tiền mua cục sạc
Vkawa
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@anhlucky2 Pin sạc nó phù hợp vs nhà dùng micro karaoke hoặc chuột ntn... Từ ngày bỏ karaoke nhà mình thấy bộ pana eneloop thừa thãi dã man
làm thế nào đo đc chính xác là máy cục pin lẻ ntn dung lượng là bao nhiêu nhỉ
vdo11
ĐẠI BÀNG
7 tháng
mua logictech master mx3 xài tẹt ga
katz
ĐẠI BÀNG
7 tháng
sao ko xài pin sạc nhỉ? nhà mình có rất nhiều sản phẩm xài pin, mình đổi hết qua pin sạc: remote (7 cái), đồ chơi cho con (cần khoảng 12 viên AA và 6 viên AAA), chuột ko dây (2 cái, mỗi cái xài 2 viên AA), tay cầm xbox (2 cái, mỗi cái cần 2 viên AA).
Chỉ có 1 lưu ý cho các bạn xài pin sạc lại là nên chọn pin sạc 1.5V. Đa số các pin sạc AAA và AA trên thị trường là 1.2V, nhanh hết pin và nhiều đồ gia dụng yêu cầu xài pin 1.5V. Hiện trên thị trường VN có mỗi pin của Beston là hỗ trợ dòng 1.5V.
@katz Pin Beston bác xài bao lâu rồi, mình thấy rẻ hơn các dòng của Panasonic nhiều nhưng không biết bền không
@hoangchieu91 pin aa lithium 1.5v search thế là ra.
@katz Tôi thấy đa số thiết bị đều hỗ trợ pin 1.2V. Nhanh hết thì lại sạc thôi, không vấn đề gì. Beston chắc chắn không thể bền bằng Panasonic. Tôi dùng pin Eneloop mấy viên "già" nhất cũng được 11 năm rồi, ngay từ lô đầu tiên, chưa hỏng viên nào. Trong khi mấy loại khác như Ansmann, Double Pow dùng mấy năm đã phải vứt vì không sạc nổi nữa (bộ sạc Panasonic báo lỗi, từ chối sạc, bộ sạc Nitecore đánh giá "poor"). Vd trong ảnh, đôi pin này của tôi sx năm 2010, tôi mua năm 2011 (lô sx dập chìm trên thân pin, tôi viết đánh dấu năm sử dụng), đến giờ lắp chuột vẫn chạy được 4-5 tháng. Sạc Nitecore vẫn đánh giá "good", vẫn nhồi được 1868mAh/1900mAh.
katz
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@Eldimio Đúng rồi, đa số sẽ hỗ trợ pin 1.2V. Ví dụ như cái remote quạt, remote soundbar, ngay cả đồ chơi của con mình cũng có thể lắp pin 1.2v. Trước mình có xài thử pin Sony 1.2v 4600mah, dùng khá ok. Tuy nhiên, một số thiết bị của mình lại yêu cầu pin 1.5v vì cứ drop voltage là nó lại báo loạn lên: sạc remote TV Samsung, khóa cửa thông minh. Ngoài ra mình chơi cùng con bộ Lego Technic có remote, thì nếu lắp pin 1.2v động cơ chạy khá chậm.
Vì những lý do trên mình upgrade hết lên thành pin 1.5v để tiện bảo quản. Pin Beston mình mới xài chắc được hơn nửa năm, chưa thấy vấn đề gì. Còn lâu dài thì mình chưa biết.
Mình đang xài 1 cục pin AA con thỏ cho chuột xiaomi, 1 ngày mất có tầm 2%, và đặc biệt là giá có 2k 1 viên, trọng lượng cũng nhẹ hơn mấy cục akaline khác nhiều 😚
@Eldimio giờ pin đời mới hết chảy nước r bác, trừ khi hết pin rồi mà vẫn để thì chưa biết
Cười vô mặt
@kehuydietngo Mẹ tôi năm ngoái cũng mua Con Thỏ về lắp đây, dùng gần kiệt pin là nó tự chảy nước mặc dù thời gian dùng ngắn. Mình phải đổi ngay cho viên eneloop.
@nospecial Làm gì có eneloop 18650 bạn. Eneloop AA hoặc AAA 1.2V.
mEnO 22
TÍCH CỰC
7 tháng
Đang dùng eneloop ngon
valve
TÍCH CỰC
7 tháng
mình thích xài pin sạc để giảm rác thải độc hại
@valve mình mua 1,5x số pin xài trong nhà để dành sạc, cảm thấy đáng tiền và chủ động khi hết pin
xài tầm 1 năm thấy huề vốn tiền mua pin 😁
Dùng loại sạc cho đỡ công đi mua, sử dụng lâu dài
Pin lithium này có nguy cơ nổ ko nhỉ
yaibakt
ĐẠI BÀNG
7 tháng
ko biết các bạn lá ngọc cành vàng thế nào mà cầm chuột (chủ yếu là để trên bàn, chỉ rê tới rẻ lui) mà chê nặng vì cục pin AA alkaline bé tí trong chuột.
@huykhanh95hup Dùng quen nó cũng như vuốt ngón tay trên màn hình cảm ứng thôi.
@Hiếu Bello_blackberryfan Bác lên trang của Phong Vũ seach M575 là ra.
@Eldimio Thực tế là còn dễ hơn bác ạ. Nó tự nhiên hơn là rê chuột.
ntvan
TÍCH CỰC
7 tháng
@yaibakt Cái máy ảnh đeo dây vào cổ nó khác cái vật cầm ở bàn tay nhé, nếu đánh cầu lông thì chắc bạn hiểu cái vợt mà nặng thêm 10g so với ngày thường thì nó rất khó sử dụng, cả với những vđv chuyên nghiệp sức khỏe dồi dào nhé
hợp lý, 1 like cho chủ thớt
@Pnghuy thế tiêu đề sao ko ghi vào
lấp liếm dưới cả comment
tinh tế thật
huy.th
TÍCH CỰC
7 tháng
@choigiky T mua cục pin này và nhờ mod Quảng cáo. Ok?
@huy.th thì là quảng cáo. Ok?
huy.th
TÍCH CỰC
7 tháng
@choigiky =]]
Em đang dùng con G304 dùng 1 viên AA. Năm ngoái cũng có mua về lắp vài xài thì gần 5 tháng mới hết pin, quá đã luôn.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019