Trên tay hệ thống karaoke nhỏ gọn, hay Edifier MU500

cuhiep
24/2/2017 1:45Phản hồi: 179
Trên tay hệ thống karaoke nhỏ gọn, hay Edifier MU500
Một cục tiếp nhận sóng của bộ mic này sẽ nhận nhạc từ điện thoại, máy tính qua Bluetooth và nhận giọng hát từ mic qua sóng radio. Sau đó sẽ nhập lại và phát ra qua cổng 3,5ly. Cục nhận són này cần được cấp điện liên tục qua cổng MicroUSB trong khi mic thì có pin bên trong sạc qua cổng MicroUSB. Chúng ta cần có loa ngoài để phát âm thanh hoặc giàn máy lớn hay âm thanh trên xe hơi cũng được.

Edifier là thương hiệu của Mỹ nhưng có vẻ như bộ Mic này chỉ bán ở thị trường Trung Quốc. Chiếc mình mua là mua trực tiếp từ Edifier bên Trung Quốc. Edifier ở Việt Nam có vẻ như chỉ bán loa vi tính.

Chất lượng hoàn thiện của bộ MU500 này rất tốt, thiết kế mic và bộ hoà tín hiệu đẹp. Kích thước của Mic nhỏ hơn những chiếc míc thông thường trên thị trường, bằng khoảng quả chuối già lùn(chuối màu xanh to to, chẳng hiểu sao gọi là già lùn).

Chúng ta chỉ kết nối và hát chứ không có tuỳ chỉnh về âm lượng hay giọng hát hay bất cứ thứ gì. Nếu hát trực tiếp từ Youtube thì cứ thế mà hát thôi. Anh em muốn chỉnh tông nhạc thì cần ứng dụng Karaoke chuyên nghiệp hơn chút.

Mình mua mic này cho vợ thay cho chiếc mic lần trước trên tay vì sợ bị nổ và muốn cải thiện hơn nữa chất lượng. Rõ ràng khi nó hát chung với cái loa bose thì hay hơn và rõ ràn hơn rất nhiều chiếc mic cầm tay có cả loa như lần trước.

Mic và cục nhận sóng nhỏ nhỏ bên trái là có sẵn trong hộp. Bạn cần loa di động hay giàn máy để phát âm thanh.

Cục nhận sóng sẽ kết nối với máy tính, điện thoại, máy tính bảng, tv... qua BLUETOOTH để nhận âm thanh hay nhận nhạc.

Mic sẽ kết nối với cục nhận tự động qua sóng radio. Tức là cứ trong vùng phủ sóng và có điện là nó tự nhận nhau, không cần kết nối.

Tuỳ theo chất lượng loa nữa thì sẽ có một giàn Karaoke mimi ngon. Tuy nhiên các phần trước loa đều khá tốt cho mức giá hơn 1 triệu đồng và có tính di động cao.

Quảng cáo

Mic có thiết kế đẹp, nhẹ và dễ cầm.

Mình thấy một số website ở VN có bán mic này, giá tầm ơn 1,5 triệu. Thấy(trên mạng) giống như cái mình mua để trên tay với anh em trong bài này. Chứ chưa đc rờ thực tế.

179 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vietprowap
TÍCH CỰC
7 năm
Cái này hàng xịn rồi .không sợ cháy nổ 😁
novavn
CAO CẤP
7 năm
@vietprowap Samsung cũng xịn mà bạn 😃
@dualshock Hiểu ý bác rồi, thâm quá nha!
HKBH
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vietprowap Samsung còn có khói nói gì mua của tung của
AppDriod
ĐẠI BÀNG
7 năm
Rất quan ngại khi @cuhiep trên tay thể loại mic hay karaoke
maingoctinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@AppDriod
Nói như bạn thì chỉ có mấy ông quan là ngại thôi, mình là dân không việc gì phải ngại cả
AppDriod
ĐẠI BÀNG
7 năm
@maingoctinh
Thế thì chỉnh lại: "Dân ngại"
@AppDriod em phải đăng nhập để like cho bác ấy ạ
Vô cùng quan ngại cho hãng có Mic bị Cuhiep trên tay 😁
truongan106
ĐẠI BÀNG
7 năm
hát phải cho hàng xóm nghe mới vui 😃 chớ kiểu đeo tai nghe tự sướng một mình thì đầy app trên điện thoại làm được, cần gì phải mua tốn tiền
@truongan106 Thế bác chưa nghe câu nói "sướng người hát, khổ người nghe" à 😁
esata
CAO CẤP
7 năm
@Metalcore0310 Hàng xóm côn đồ mà sắm dàn loa hát karaoke khủng thì dám làm gì nó bây giờ nhỉ? Mua cái micro định hướng dẫn vào phần mềm máy tính cho đảo pha 180 độ rồi phát ra loa công suất lớn chỉa vào nhà nó chăng? Hay đơn giản hơn thì chơi Echo lặp vài vòng cho nó tắt tiếng luôn cũng được. Có điều phải thuê xã hội đen canh cửa nhà mình. Và án mạng xảy ra thì vui cả xóm nhỉ?
truongan106
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kochichi96 nhà mình ở nông thôn bác à, chắc bác người thành phố nhà gần nhau chứ chỗ mình nhà cách nhau cả trăm mét nên hát cỡ nào cũng nghe văng vẳng vui tai thôi. Mà sao bác người thành phố mà nặng lời với nhau thế 😃 mỗi người cảm nhận khác nhau mà bác.
trunghaihack
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ngon. Nên sắm cái này
chả thấy thích thú gì mấy cái này , hát phải to mới thích
@Yeuladaukho92 Vn hát cả làng nghe mới thích, giống như đài phát thanh vậy.
newslove
TÍCH CỰC
7 năm
@Yeuladaukho92 Đọc bài ko kĩ rồi nói lung tung, bạn muôn to cỡ nào thì cắm vào cái loa to cở đó, nó chỉ có nhiệm vụ trộn âm thanh người hát và beat thôi nhé, còn về công suất lớn nhỏ là do mình chọn loa
@newslove cám ơn bác 😃 e đọc lướt tưởng nó going mấy cái mic cầm tay =))
mua ở đâu vậy anh, chỉ em với. Cám ơn anh nhiều
vietprowap
TÍCH CỰC
7 năm
@ngotamvu đây bác
http://icamera.vn/thiet-bi-thu-am-micro-mixer-tai-nghe/mic-thu-am-bluetooth-khong-day-edifier-mu500-gia-re-10166000.html
@ngotamvu Taobao nhé. 279 tệ
Vàng Pao
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình lại có cách nghĩ khác, giàu đổi bạn, sang đổi vợ.Cụ hiệp là mẫu đàn ông chuẩn mực,yêu thương vợ con thế còn gì...các chị em nên chọn mẫu này làm chồng, chứ hơi tý giàu sang là bồ bịch chân dài chân ngắn là toi đó.:p:p:p
oe oe
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hay, mình sẽ tìm mua nó và hát với cái loa harman st3, ổn phải ko các bác?
kuongkurt
TÍCH CỰC
7 năm
Nhìn đẹp quá nhỉ
cho vợ lên sóng luôn
Ơ, tức là nhạc phát bằng một thiết bị, còn âm thanh của mic phát ra một thiết bị khác à.
Nhạc thì phát bằng laptop, còn phải sắm thêm cái loa ngoài để phát cho mic. Hoặc phải có amply + mua thêm jack chuyển thì mới phát chung được.
cũng hay đó, cơ mà chắc mua cái loa kẹo kéo phá làng phá xóng vui hơn :v
Không liên quan, đang lướt facebook gặp cái QC thấy mặt quen quen của mod @cuhiep

@thienvk Vụ này căng
cometoi
TÍCH CỰC
7 năm
mic đẹp
Sp này 1 triệu ngon quá, nhưng về Việt Nam! Đội giá quá. Mà sếp tranh thủ khoe macbook với ip nha
AppDriod
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có gì đó chưa khớp

@AppDriod Thì có nghĩa là ng đàn ông chuẩn mực "rè veo" các sản phẩm thì vẫn uy tín cho sản phẩm chứ sao, mỗi tội đòi bỏ tết thôi 😃
AppDriod
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phongba046
Vấn đề là sau khi review mic karaoke thì sau đó vài hôm... xảy ra chuyện
@AppDriod ??? tại sao :?
jino
TÍCH CỰC
7 năm
@cuhiep

Edifier của Tàu, trụ sở Bắc Kinh ớ anh 😁 nhưng đúng là nó bán ở những nước Âu Mỹ rất nhiều.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019