Trên tay hệ thống Wi-Fi mesh Linksys E9450: xịn, đẹp, đa tiềm năng (có test sóng chi tiết)
Rất hay và hữu ích!/7 người
Pnghuy
2 thángBình luận: 130
Vừa múc bộ Deco M5 của TPLink, giá mà biết em này sớm có khi múc bộ này ngon hơn Deco M5 mà lại được Wifi 6
MixPro
ĐẠI BÀNG
một tháng
@L3Dzuong Giá này là 1 pack bác ơi. X3 lên thì đau thận lắm.
@MixPro Ồ mình ko để ý. X3 đúng là mặn chát 😂
Giao diện quản lý của Linksys không trực quan bằng Asus. Trước có dùng con EA8350 hơn 6 triệu mà dùng như hạch, phải quay lại Asus.
Mình có "ấn tượng" với Linksys từ xưa là đắt vl, chất lượng thì cũng OK. Thế nhưng sản phẩm của Linksys không phải là ngon trong tầm giá, nó hơi bị Overprice tí. Nhiều lựa chọn khác ngon hơn. 😁
vtcmg
ĐẠI BÀNG
một tháng
@alex.hn Mình mua linksys thường order bên us về (mặc dù sx ở vn) vì bên đấy linksys hay giảm giá sâu để đú vơi netgear chứ nó thừa biết hàng nó giá chat. Nếu hàng chất lượng theo giá thì chỉ có unifi nhưng setup adv k dành cho gà mờ.
@vtcmg netgear với unifi thì hãng nào ngon hơn, Đất nhà mình tầm 400m2, nhưng lại chia 2 nhà trên dưới, rồi có tầng 2 ở nhà dưới, có giải pháp mesh nào hợp lý không nhỉ? Tổng nhà mình khoảng 20 thiết bị
@alex.hn giá AX5400 là rẻ hơn asus rồi đó bác, nó down giá rồi, như trước thì cao voãi đái
vtcmg
ĐẠI BÀNG
một tháng
@mr.binhnq Unifi nhé, netgear nó giống linksys đều là hàng cao cấp nhưng đc tối ưu cho người dùng ít biết về công nghệ cũng có thể cài cắm dễ dàng. Còn unifi vừa cao cấp, vừa cho người am hiểu về network
PS5 phiên bản ngầu lòi bác ạ 😆
linksys thời cisco mới kinh chứ bây giờ cũng bình thường chứ mấy mà cứ kêu linksys ghê rồi :v.
Wifi5 vẫn đỉnh
Linksys vứt, Asus vứt … mình chỉ nói đùa mình là FAN NETGEAR…có con Netgear mới ra đâu khoảng hơn 1K5 chưa thuế 😁 4 băng tầng…hóng Mod hay Admin mua về xài trải nghiệm
https://www.netgear.com/home/wifi/mesh/rbke963b/
quicky
ĐẠI BÀNG
một tháng
Với nhu cầu vào mạng thôi nên mình đang dùng bộ Tenda Nova MW6 là thấy đủ rồi 😁, tốc độ internet chưa theo kịp được tốc độ wifi nên chưa cần nâng cấp lắm. Cũng không có nhu cầu stream video hay chuyển file trong mạng nội bộ nên tạm hài lòng :D
@quicky Mình nw3 cũng thấy hp rồi nè, có điều nw3 nw6 khó nhảy sóng 5ghz với vài model android cũ, còn lại ngon toẹt
nhìn như pc vậy
SonPGT
ĐẠI BÀNG
một tháng
Chơi roaming đc rồi, mesh miết gì cho đắt tiền
Cũng còn tuỳ vào gói cước mình đang dùng.
Đang hài lòng với hệ thống của Aruba, ghét mỗi dòng này k có quản lí qua app, chỉ có web
nhà mình làm phòng trọ, 3 tầng lầu với 13 phòng, mình xài wifi mesh này cho tất cả các phòng liệu có ổn và phát tới tầng 3 ko ạ? ae nào rành vấn đề này chỉ mình với,
@khocchonguoiradi123 trọ thì xài access point bác nhé, với + thêm Router chịu tải
@phantrung888 em k rành lắm bác ơi! dự tính ban đầu của em là lắp 1 đường truyền mạnh mẽ, 1 tầng lầu gắn 1 router wifi tplink ac1200, đi thêm dây lan từ router wifi vào mỗi phòng! bác thấy ổn k ạ? do hạn chế kiến thức nên cách làm như vậy k bik tốt hay k? bác chỉ giáo giúp e.
giá nầy đám cua asus ngon hơn nhiều
Mình thật không hiểu với mấy bạn. Wifi 6 4800 Mbps nhưng chỉ test Speedtest ra internet bị Bottle Neck của nhà mạng ở Port Lan 1Gbps. Vậy thì test làm gì? Ít ra cũng test năng lực copy file nội bộ giữa các phòng qua Wifi6 và qua Lan 1Gbps rồi mới so sánh chứ?
Các bác cho hỏi là nếu sử dụng 1 con router thường để làm điểm trung gian tiếp nhận Lan giữa 2 em mesh này thì có ảnh hưởng gì đến chức năng mesh không?

Nhà mình tầng 1 có đi 1 dây Lan lên tầng 2 và tầng 2 đi 1 dây Lan lên tầng 3
Giờ mình muốn đặt 2 con router mesh ở tầng 1 và tầng 3 và muốn kết nối Lan, nhưng như vậy phải qua trung gian tầng 2, mình lấy 1 con router thường làm trung gian để cấm Lan tiếp nối cho tầng 1 và 3 thì không biết có ảnh hưởng gì không hay vẫn bình thường?
@hiddenwave được bác nhé, cắm hết về con router cũng dc, chạy chế độ bridge mode, còn không thì cắm links 2 con với nhau, hoặc mua cái switch đặt trung gian
tvtruc
ĐẠI BÀNG
một tháng
Tiếc là không treo tường được.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019