Trên tay Hộ chiếu gắn chip, so sánh nhanh với các thế hệ Hộ chiếu trước đây

Nam Air
22/3/2023 4:40Phản hồi: 322
322 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Qúa ổn
HHQ2407
ĐẠI BÀNG
một năm
tổng thời gian từ lúc bác ấn nộp trực tuyến đến lúc nhận trên tay là bao nhiêu ngày á?
Mình cũng làm theo bài hướng dẫn trước của bác, ấn nộp hôm 15/3, thanh toán hôm 21/3 (nay 23/3 vẫn đang trong quá trình xử lý), thấy hẹn 28/3 trả kết quả mà ko biết có phát sinh gì ko haiz
HHQ2407
ĐẠI BÀNG
một năm
@Philip2000 chưa luôn, thấy hẹn 28/3 mà chưa thấy gì, bác nhận chưa? check có thấy cập nhật ko
@HHQ2407 Tui mới đóng tiền hôm qua à hẹn 4/04 trả mà tui chọn trả qua bưu điện nữa
HHQ2407
ĐẠI BÀNG
một năm
@Philip2000 đã có
@HHQ2407 Tui đóng hôm 28/03 mà hôm nay 1/04 bưu điện gọi kêu ra nhận pp rồi nè cực nhanh luôn
Jour
ĐẠI BÀNG
một năm
Hôm qua mình lên nộp hộ chiếu ở NTMK thì thấy có riêng ô 16/17 nhận lại hộ chiếu, vô đó nộp nhanh gọn lẹ. Nộp xong có link thanh toán luôn. Cập nhật là Momo đã quay trở lại rồi.
HHQ2407
ĐẠI BÀNG
một năm
@Jour ông này nộp cùng ngày vs tui, 15/3 nộp, 21/3 kêu thanh toán, hẹn 28/3 trả kết quả
@tombao Lại cho ai hộ chiếu sắp hết hạn nộp lại để người ta bấm lỗ mới in cái pp mới đó bạn
@Jour Tui thấy cái momo lúc hiện lúc ẩn không biết luôn
@Philip2000 Chờ tháng sau sẽ có HC bác nhé 😁
a buu
ĐẠI BÀNG
một năm
Đọc hết bài không thấy con chip gắn ở đâu, chỉ thấy in hình con chip thôi
@a buu Con chip nằm trong bìa sau đó bạn
Chắc mình cũng chuẩn bị làm một cái mới được 😆
@Minh Quang Vũ Làm đi bạn
Cười vô mặt
Nhìn phần này chán quá. Chuệch choạc cẩu thả chẳng chuyên nghiệp chút nào
@tuanhung1433 Hên là qua 2023 đã thêm nơi sinh rồi nên không cần bị chú này nữa
@tuanhung1433 Do thùng thuốc nổ TNT nên bác mới bị chú đó ,
@tuanhung1433 Cho đơn vị thiết kế bên ngoài nó làm đảm bảo đẹp long lanh ko thua gì tư bản, mấy ông này ôm hết làm để kiếm chác, làm cẩu thả do năng lực kém, nên ảnh hưởng đến cả trăm triệu người dùng.
Thích cái đoạn kết cánh đồng lúa chín ^^
bnhhl
ĐẠI BÀNG
một năm
Em nghe giang hồ đồn hộ chiếu gắn chip có khả năng định vị đúng k mấy Bác?
@bnhhl Không đâu bạn nó như chip contactless của thẻ ngân hàng á phải chạm gần đến máy đọc thì chip mới đọc được
@bnhhl Đồn khùng đồn điên
- Ngày nộp: 02/03/2023 11:51:26
- Ngày tiếp nhận: 07/03/2023 10:54:46
- Ngày dự kiến trả: 17/03/2023 10:54:46

Tới giờ vẫn chưa nhận dc
@thuanlord Tui nộp 17/03 mà chưa có email thông báo nộp lại pp cũ luôn
@thuanlord Đã ghi rõ ngày dự kiến trả mà bác nào cũng dững dưng là ngày đó sẽ có 😆 - từ ngày thanh toán thành công thì 2-3 tuần sẽ có 😁
@thuanlord Bạn có nhận được chưa
@Philip2000 Mình nhận hôm 27/3 rồi
@thuanlord Tui nộp tiền hôm 28/3 mà 1/4 bưu điện giao tới luôn
Hộ chiếu e vẫn là xanh lá, k vội làm lại
Tưởng cái mã vạch chỉ là miếng giấy dán lên, lột ra được mà?
@veatesia cái đó số HC, lột thoải mái nhé
Mình mới làm cái passport có gắn chíp, đến hôm qua nhận hàng thì là loại passport ko có gắn chíp.
Bức bối quá đành gọi hỏi bên phía XNC (mình làm ở Đồng Tháp) thì các "đồng chí" bảo là cái đó giờ mới quá làm đang bị lỗi nên làm mẫu cũ.
Chả hiểu nổi cách làm việc của các cán bộ, thích làm gì thì làm, viện đủ lý do để bào chữa cho cái sự biếng nhác, ngại rắc rối, sợ đổi mới.
Thử hỏi "quá mới" kiểu gì mà thiên hạ người ta làm ầm ầm bữa giờ rồi mà mình lại cổ hủ bảo "quá mới"?
Thử hỏi "Đang lỗi không làm được" là thế nào? trong khi triển khai thí điểm bao lâu rồi mới áp dụng chính thức, rồi giờ lại bảo lỗi ko làm được? vậy thì dẹp mẹ luôn chứ sao để dân có quyền yêu cầu rồi lại không làm đúng?
@thai.v230 Hình như hồi bữa có bạn kia cũng làm gắn chip ở Đồng Tháp cũng nhận không gắn chip kìa bạn
Dính kiểu gì thế bác, cái miếng dán tháo ra 5s
Làm ngày 02/03/2023 đến ngày hôm nay em đã nhận được hộ chiếu gắn chíp.
Qua tuần đi làm 😔
Passport mình còn hạn. Mình ở Sài Gòn. Cho mình hỏi:
1- Làm HC có chip thì có bị thu lại HC cũ luôn không ? Tại vì mình thấy HC mà đi càng nhiều nước thì dễ xin visa sau này.
2- HCM trả về là HC có chip đúng không ạ.
3- Mình chỉnh ảnh 4-6 trên iPhone bằng cách nào ợ.
@Andrew Vo Ông Mod ổng ghi rõ ràng rồi, ko chịu đọc trước, cứ nhào vô hỏi... hỏi... hỏi
@╰‿╯ nhờ chỉ cách chỉnh ảnh 4x6 với. Đọc lại bài mấy lần mà không thấy chỉ cách chỉnh.
Đã làm online và nhận được sau 11 ngày nhé, màu bìa có vẻ ko đẹp như kỳ vọng, màu đậm hơn tý nữa là sang & xịn hơn nhiều.
Font chữ ở trang thông tin cũng ko đẹp, nhìn rối rắm hơn nhiều so với Hộ chiếu Mỹ, TQ, Anh, Sing..
Chả hiểu ông nào thiết kế mà dùng font Serif rồi chọn in thường & in nghiêng thay vì bold & regular (phân việt Tiếng Việt và English), font size thì ko có sự chênh lệch nhiều giữa tên trường thông tin và nội dung của trường thông tin... nhìn mất thẩm mỹ vô cùng.
Mang tiếng redesign lại PP mẫu mới mà trông còn xấu hơn cả PP cũ của bọn Tư bản, mấy ông thiết kế giấy tờ ở Bộ làm ăn chán vãi nồi. Cái CCCD cũng vậy, loè nhoè, màu mè, rối rắm kinh khủng.
@╰‿╯ Bạn nộp bao nhiêu ngày thì nhận được email đóng tiền hay nộp lại pp cũ á
@Philip2000 sau 3-4 ngày gì đó
@╰‿╯ Tui 10 ngày rồi mà vẫn mới đăng ký
Rất chi tiết, cám ơn bạn!
ncdai
ĐẠI BÀNG
một năm
Từ ngày dự kiến trả đến ngày nhận khoảng mấy ngày v mọi người?
Của mình dự kiến trả là 20/03, nay là 27/03 r mà chưa có cập nhật j nữa
CleanShot 2023-03-27 at 22.45.22@2x.jpg
ncdai
ĐẠI BÀNG
một năm
@ncdai3651408 Mình đã nhận được hộ chiếu. Dự kiến trả ngày 20/03, nhận được tận tay ngày 28/03.
EMS đã phát hôm qua và mình tìm chip… không thấy đâu 😅 bèn tìm sư huynh (bên quản lý di trú) để hỏi thì cái kết… “Không thấy đâu, ẩn trong bìa trang sau” 😍
@Le Hoang Truc Bạn thử dùng tính năng NFC tag reader của iphone á đưa vào bìa mặt sau cái nó báo là tag này không hổ trợ là nó nhận ra có chip ở đó nhưng thông tin thì nó không có đọc được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019