Trên tay Honda Gold Wing 2018 giá 1,2 tỷ với nhiều tính năng và công nghệ của xe hơi

Tuannph
29/6/2018 15:20Phản hồi: 113
Trên tay  Honda Gold Wing 2018 giá 1,2 tỷ với nhiều tính năng và công nghệ của xe hơi
Honda Gold Wing 2018 là mẫu mô tô chính hãng đắt nhất hiện nay của Honda Việt Nam với giá bán 1,2 tỷ đồng. Số tiền này tương đương với một chiếc Honda Accord. Đó là vì Gold Wing sở hữu nhiều công nghệ, trang bị cao cấp trong thế giới xe. Động cơ, hộp số và hệ thống treo của Gold Wing chia sẻ từ những mẫu xe hiệu năng cao hay xe đua. Còn tiện nghi nếu so với xe hơi hạng D như Accord thì một 9 một 10 chứ chẳng chơi.

Xe có cả hệ thống giải trí hỗ trợ kết nối Apple Car Play, màn hình LCD 7-inch, 4 loa,... Túi khí, hỗ trợ khởi hành ngang dốc hay phanh tay cũng xuất hiện trên mẫu phân khối lớn đầu bảng của Honda. Chi tiết hơn về những điểm nổi bật trên Honda Gold Wing, mời anh em xem qua video dưới đây.

Thông số kỹ thuật Honda Gold Wing 2018

Hành trình x Đường kính piston: 73 x 73 mm
Tỉ số nén: 10,5:1
Hệ thống phun xăng: Phun xăng điện tử PGM-FI
Hệ thống khởi động: Điện
Hệ thống làm mát: Dung dịch
Công suất: 125 mã lực @ 5.500 vòng/phút
Mô-men xoắn: 170 Nm @ 4.500 vòng/phút
Tỉ số công suất/trọng lượng: 32,6 mã lực/100 kg
Hộp số: tự động 7 cấp ly hợp kép loại ướt
Phuộc trước: Thanh giằng kép với lò xo trụ đơn, độ cứng điều chỉnh điện tử
Phuộc sau: Lò xo trụ đơn Pro-link, độ cứng điều chỉnh điện tử
Phanh trước: Đĩa đôi đường kính 320 mm, 6 piston, tích hợp ABS
Phanh sau: Đĩa đơn đường kính 316 mm, 3 piston, tích hợp ABS
Bánh xe trước: Mâm đúc 18-inch, lốp 130/70R18

Quảng cáo

Bánh xe sau: Mâm đúc 16-inch, lốp 200/55R 16
Kích thước (DxRxC): 2.575 x 905 x 1.555 mm
Chiều dài cơ sở: 1.695 mm
Chiều cao yên: 745 mm
Khoảng sáng gầm: 130 mm
Dung tích bình xăng: 21 lít
Trọng lượng khô: 383 kg​

Hình ảnh chi tiết Honda Gold Wing 2018 màu Đỏ-đen

Quảng cáo

113 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

To thế. Xe này đạt vận tốc đối đa lên bao nhiêu nhỉ. Hóng bác nào chạy hết ga xe này
empyphuong
TÍCH CỰC
6 năm
@athonl Dòng xe cao cấp thì đồng hồ nó ghi 200 thì nó chạy cũng xấp xỉ nhé bạn!
lehung80
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khải đập chai Tốc độ tối đa của xe này tại VN từ 60-70km/h tùy theo trong hay ngoài khu dân cư.
Kyle.D
TÍCH CỰC
6 năm
@athonl Xin thưa với bạn, siêu xe thì tốc độ thực tế đạt đc có thể cao hơn số ghi trên đồng hồ nhé. Đừng tưởng siêu xe cũng giống như mấy chiếc xe "cùi bắp" dãy tốc độ trên đồng hồ chỉ để "tự sướng" với "chém gió". Ví dụ mấy chiếc sport 1000cc chạy trên 300km/h mà đồng hồ vẫn chỉ hiển thị 299 thôi.
@Kyle.D Hayabusa với 1199Panigale cũng vậy xưa giờ làm mình tưởng nó 299 với 320 mà thực sự là nó lố rồi
minhhq1980
TÍCH CỰC
6 năm
Ngon gì thi ngon, đi mưa thì cũng ướt nhem 😁
asukaa
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhhq1980 Thường những thằng không dám bỏ tiền ra mua và GATO với những người mua sẽ nói câu này 😆
@writedung Ko bạn ạ, ở đây đang nói chuyện đi xe này gặp trời mưa thì vẫn ướt. Lúc đó ko cần biết người đi xe có bao nhiêu nhà, bao nhiêu ô tô nhưng nếu họ không có áo mưa thì chắc chắn là vẫn ướt 😃 hãy hiểu cho rõ ngữ cảnh rồi hãng trả lời nhé
minhhq1980
TÍCH CỰC
6 năm
@asukaa Uhm. Sống thật với mình thôi bạn. Ko ai gato làm gì. Chỉ là câu nói thông thường ko người này nói cũng có người khác nói thôi. Có gì phải phê phán?
minhhq1980
TÍCH CỰC
6 năm
@sskkb Các thím ấy cứ như dẫm phải ổ kiến lửa vậy. 1 câu nói đùa mà có phải xoắn.
hieumau9x
ĐẠI BÀNG
6 năm
Anh em cho hỏi với những xe mà loa cùng hệ thống nút bấm giải trí này đi dưới mưa thì có vấn đề gì không nhỉ ?
@hieumau9x Tất nhiên nó phải chống nước rồi chứ bạn
sowhatvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hieumau9x ko bạn vì màng loa làm từ nhựa thay vì giấy như loa trong nhà nên ko thấm nước. Như loa của mấy cái tàu thủy ấy.
@hieumau9x loa này đi trời mưa mà bật chắc đánh văng mưa 😁
Ngồi sau chắc phê lắm ta 😃
s.club2
TÍCH CỰC
6 năm
- Giọng bạn trong video dễ nghe nhưng tiếng hơi nhỏ nên phải lắng nghe chút xíu 😃
ông review giới thiệu nghe buồn ngủ quá :eek: xe tỉ 2 mà nghe review như xe trăm 2 ấy :p
tinthanh25
TÍCH CỰC
6 năm
@Scorpius DLord Chính xác, nghe như học bài í
@Scorpius DLord Tôi nghe mở mắt không nổi luôn.
Ngoknc
CAO CẤP
6 năm
quá đẹp. Quan trọng là ko phải đóng phí BOT khi đi đường và 1 loạt các phí cc khác
@linhsonnguyen nguyên mấy cái cốp bự chỉ để hàng nóng chống cướp 😁 Đi con này chắc cũng ko lo bị 141 kiểm tra hàng nóng đâu :D
ZeusFate
TÍCH CỰC
6 năm
Ông nào ngoài 50 hoặc xế chiều đi hợp
kenie.2811
TÍCH CỰC
6 năm
@linhsonnguyen Không tính công nghệ thì Harley vẫn ngon hơn 😁
hiepps
TÍCH CỰC
6 năm
@ZeusFate Lúc ấy đủ sức dắt con này ko ;)
plamduy
TÍCH CỰC
6 năm
@hiepps Ko bị dị tật or suy dinh dưỡng thì đủ sức dắt hết nhé. Quan trọng là "biết kỹ thuật dắt" thôi
@ZeusFate ngoài 50 liệu dắt nổi nó ko 😁:D thanh niên dắt còn vỡ mồm
em đẫ thấy mấy tay chơi goldwing này vừa chạy vừa mở nhạc ban đầu tưởng bán kẹo kéo ai ngờ xế khủng
Chiếc này rớt ổ gà phải gọi máy xúc kéo lên 😃
sinhtv77
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xe này dành cho người đam mê và có điều kiện. Em nghèo nên chỉ ngắm và ao ước.
aman
TÍCH CỰC
6 năm
Xe này ngoài đông tiền thì yếu tố ko thể thiếu là phải có sức khoẻ, 383kg, cho thêm tiền mình cũng ko dám chạy
@Kusa123 hướng dẫn dựng Gold Wing bị đổ nè bác, đến 1 ông già cũng làm đc ;)
@aman E thì nghĩ sức khoẻ cũng cần nhưng thể hình cần hơn, ông nào khoẻ mấy thì khoẻ nhưng m6 là thua rồi, kỹ năng tốt lắm như ông Phạm Luân thì đi cũng được nhưng không thực sự làm chủ cái xe. Còn xe nó hơn 300kg cơ mà trọng tâm nó thấp, cục máy đặt gần sát đất nên cũng không phải là đánh đố. Ở nước mình mấy ông buôn chạy dream xếp hàng cao 2m rưỡi tính cả bà vợ ngồi đằng trước có khi tới 4-5-6 tạ cả xe thì cái xe này hề hấn gì.
@daugauhp911 còn phải tính lúc xe hỏng dọc đường nữa chứ, kể cả lúc tắc đường nhích từng tí cũng mệt lắm
hiepmu
CAO CẤP
6 năm
@O.R.A.N.G.E mấy con nặng tổ bố như này thì quan trọng là ở kỹ năng dùng đít 😁, hoặc như khi chui vào con BMW i8 phải đưa cái đít vào trước, chứ đưa chân như bình thường thì vật vã lun kkkkkkkk
chandubumin
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mông đẹp ghê 😁
@chandubumin Chưa thấy mặt mũi có biết quen hay không nhưng nhìn mông thấy quen quen...ahihi
hiepmu
CAO CẤP
6 năm
@minhhai1768 khi xe đổ, ẻm có ngay mông để dựng xe lên 😁
@chandubumin chandubumin, Mông vậy mà đẹp, lép bằng mông của em đây.
mua xe đi, em pr tặng áo mưa ngay
khitamdao
TÍCH CỰC
6 năm
ở vn mình thì mua xe này chỉ để giải quyết vấn đề đốt tiền thôi, nhất là ở hà lội và hcm thì ...
aman
TÍCH CỰC
6 năm
Xem clip mới để ý chiếc này ko có tay côn
Trung197
TÍCH CỰC
6 năm
@linhsonnguyen Xe có bản số tự động và côn tay nhé bác! Bản trong hình là số tự động, ngoài ra vẫn còn bản côn tay nhé
@linhsonnguyen Có 2 bản đấy bác, ở đâu mà nửa mùa.
ntm72
ĐẠI BÀNG
6 năm
@linhsonnguyen Nghe bác này phán thì y như rồi, chưa chạy phân khối lớn đi đường dài vô cua đổ đèo thì đứng phán cho hoành tráng nhé bác, hôm nào bác lấy SH đi thử cái đèo với vài cái cua xem có nữa mùa ko nhé.... vãi thánh phán.
tinthanh25
TÍCH CỰC
6 năm
Đang xem video mà cũng pải kéo xuống coment vài chữ: mod này review chán quá! Nói ko cảm xúc gì cả, cứ như học thuộc lòng a b c d vậy đó. Để cha móm review hay hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019