Trên tay hộp cơm điện 2 tầng Mocato, ngoài hâm nóng còn có thể nấu cơm hay những món đơn giản.

nkinhluan
22/6/2021 13:47Phản hồi: 28
Trên tay hộp cơm điện 2 tầng Mocato, ngoài hâm nóng còn có thể nấu cơm hay những món đơn giản.
Hôm nay mình sẽ trên tay một hộp cơm điện hai tầng từ hãng Mocato với mã số M601. Hộp cơm điện này này ngoài hâm nóng thức ăn, nó còn có thể dùng để nấu luôn cơm hay những món ăn đơn giản, rất tiện lợi. Ngoài hai tầng với mã số M601 thì Mocato còn có loại 3 tầng là M602.

Đầu tiên mời mọi người xem video

Thiết kế trông rất chắc chắn, trọng lượng của nó là 1175gr, màu trắng và vỏ nhựa bên ngoài là PP, loại nhựa chuyên dùng trong các sản phẩm liên quan đến ăn uống và có thể chịu được nhiệt độ rất cao.
Vì nấu những món đơn giản, nên hộp cơm này chỉ có một nút bấm duy nhất ở phía trước, ấn vào để nấu và khi thức ăn bên trong chín nó sẽ tự động bậc ra, trên nắp hộp thì có 2 lỗ thoát hơi nóng trong qua trình nấu, họ cũng có cảnh báo là không nên đậy lại khi bạn đang nấu, nó cũng có một quai xách rất chắc chắn

Mở tầng đầu tiên thì có một cái khay đựng 2 ngăn, và ở tầng thứ 2 thì có 1 khay khác nhưng chỉ một ngăn duy nhất. Hai khay này chất liệu đều bằng inox, mỗi khay có nắp nhựa, giúp đậy lại rất khít để không bị thoát hơn ra ngoài. Mỗi tầng đều có hai nút gài rất chắc nằm ở hai bên
Cơ chế mà chiếc hộp này nấu thức ăn là sẽ đẩy hơi nước nóng vào cả 2 tầng, nên bạn thấy phần ngăn giữa hai khay cũng là một khay nhựa có những lỗ nhỏ, giúp hơi nóng được xoay vòng trong hộp.
IMG_1131 2.jpg
Tầng dưới cùng là nơi nước được nấu thành hơi nóng, sẽ phải đổ nước vào đây, ở đây thì cũng có một dấu hiệu maximum để cho chúng ta lường được lượng nước đổ vào, ngoài tự động tắt khi thức ăn chín, nếu trong quá trình nấu mà nước ở đây bị cạn thì cũng sẽ tự tắt tránh làm hư hộp cơm

Tuỳ vào loại thức ăn sẽ cần thời gian khác nhau, dưới đây là bản tham khảo chung, mình nghĩ chỉ cần sử dụng vài lần là bạn sẽ có kinh nghiệm

Hâm nóng thức ăn: 10 phút
Nấu cơm: 19 phút
Nấu cháo: 60 - 70 phút
Luộc trứng: 12 - 15 phút
Hấp: 15 - 20 phút
Nấu súp: 80 phút
Nấu canh sườn: 20 - 30 phút

Quảng cáo

Trong video mình có nấu thử 3 món đơn giản là cơm, rau quả ở tầng trên và thịt bò ở tầng dưới. Thời gian nấu chính xác mà mình canh là 28 phút, trong khi nấu phần nắp và vỏ bên ngoài hơi nóng, khi chín mở nắp phải cẩn thận vì những giọt nước có thể làm phỏng tay bạn, tốt nhất khi nó vừa tắt 10 phút sau hãy mở nắp. Cơm nấu chín vừa tới rất ngon, cà rốt mềm, tuy có củ còn hơn cứng, khay dưới cùng thịt bò cũng đã chín với độ dai vẫn còn.

Những điểm mình thích.
Đây là một sản phẩm rất tiện dụng cho những bạn làm văn phòng, hay những anh chị kinh doanh mà buổi trưa không về nhà. Ngoài tính năng giúp hâm nóng thức ăn nấu nấu sẵn, còn có thể tự chế biến nhưng món đơn giản mà đầy đủ chất dinh dưỡng, không cần phải ăn những món bên ngoài. Cá nhân mình không rành nấu nướng nhưng sau khi sử dụng thì thấy rất thích

Mình hoàn toàn hài lòng với sản phẩm này

Nên mua hay không mua
- Với những gì đã chia sẻ thì mình thấy sản phẩm này cũng rất đáng mua nếu bạn phải thường xuyên ăn ở văn phòng hay ở ngoài. Hiện tại giá của nó cũng đã giảm rất nhiều, có thể tham khảo và mua với khoảng 480.000vnd ở Lazada, cũng như trên Shopee.vnTiki.vn. Một lần nữa cám ơn các anh chị đã xem bài

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kemkem87
TÍCH CỰC
3 năm
Hay quá, đang định mua đây vì ko thích dùng lò vi sóng 😁
@kemkem87 Cám ơn bạn đã xem bài nhé kaka
Không biết có thay đc lò vi sóng không
@Thần sét Mình nghĩ là không thể thay thế được đâu, chỉ nấu những món đơn giản thôi
latvat
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình đã mua cái này. Lưu ý phù hợp với ace đi làm mang theo gạo và ít thức ăn nấu chứ dùng cho gđ thì rất nhỏ nhé.
Dĩ nhiên là cái này chi dùng mang đi và chỉ cho 1 đến 2 người kaka
mrqd
TÍCH CỰC
3 năm
Các loại nồi đun nồi hâm nóng... xách tay thì nhiều lắm, có ai biết tủ lạnh xách tay không? Đựng 1 xuất ăn và 1 món đồ uống 0.33L. mình có quen ông bạn Tây có đồ này nhưng giờ ông ấy về nước rồi mà hình thì cũng chưa chụp lại.
Metallicy
TÍCH CỰC
3 năm
Mình vẫn không hiểu nó có quy định ngăn nấu hay thế nào mà nó biết đc thức ăn gì hay nấu cơm mà nấu bao nhiêu lâu nhỉ
Ếk Kốm
TÍCH CỰC
3 năm
@Metallicy Cùng câu hỏi.
hoan_tbd45
TÍCH CỰC
3 năm
@Metallicy Cái này hiểu đơn giản là 1 cái nồi nấu chín thức ăn bằng hơi nước nóng.

Thiết bị chỉ có tác dụng đun sôi nước. Mọi thao tác khác là do người sử dụng tự căn thời gian.

Chỉ phù hợp với 1 số tình huống văn phòng có khu vực riêng. Vì cắm cái này phải cắm trước tầm 15~30 phút và sẽ xả hơi nóng ra ngoài.
Trong 1 số tình huống thì sẽ hơi bất tiện.
@hoan_tbd45 Thanks ý kiên của bạn !
Mình đang dùng loại này, thiết kế tương tự nhưng nhãn hiệu khác do mình mua ở Amazon. Mang vào nơi làm luôn có cơm nóng, như mang bếp di động theo vậy 😁
@1701 Đây nhé https://www.amazon.com/dp/B08GCB4LNV?psc=1&ref=ppx_yo2_dt_b_product_details
VAdaihiep
TÍCH CỰC
3 năm
Đã dùng thử. Mình chỉ dùng để hâm nóng cơm trưa chứ ko nấu. Nên điểm trừ là hộp này không đựng canh được vì nắp nó ko kín. Mang đi là nó sóng sánh đổ hết ra ngoài và tràn sang ngăn bên cạnh.
kylianX
ĐẠI BÀNG
3 năm
@VAdaihiep Mình dùng hộp như này thì loại 2 ngăn để đựng canh, loại 1 ngăn lớn thì cơm & thức ăn. Thím ko muốn nó sánh thì bọc thêm 1 lớp màng bọc thực phẩm vào ấy.
kylianX
ĐẠI BÀNG
3 năm
Loại hộp hình chữ nhật này dùng thích hơn loại tròn. Chủ post cho em hỏi hâm nóng cơm bằng hộp này nước nó có tràn ra ngoài không? Em dùng loại nội địa Trung mà mỗi lần dùng nước n tràn ra ngoài bực hết cả mình.
@kylianX Ở ngăn cuối cùng khi đổ nước vào có vạch cảnh báo, bạn đừng đổ qua mức đó là được. Tuy nhiên khi vừa nấu xong đừng lấy ra ngay... chờ một chút cho nhiệt độ hơi hạ xuống, thân !
Có vẻ rất hay, văn phòng nào có điều kiện thì sử dụng rất tuyệt
@lightingbolt Cám ơn bạn đã xem bài
Có sợ nước canh bị trào ra khi mang đi mang lại k bạn?
@Kiều Việt Thắng Hộp nắp khá kín nên không bị... tuy nhiên xốc qua thì mình cũng ko biết. Cầm đi bình thường thi ko sao
@nkinhluan Mình đang dùng hộp Lock and Lock. Ngăn đựng canh tuy có nắp đậy có mút nhưng đi xe máy vẫn bị trào ra ngoài.
handoi912
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình từng dùng 2 hộp cơm kiểu này rồi, có 1 cái khá bất tiện là muốn đổ nước làm nóng thì phải tháo ngăn dưới cùng ra, tự hỏi sao người ta không thiết kế 1 cái khe thông với ngăn dưới cùng để mình rót nước từ ngoài vào cho tiện nhỉ?
@handoi912 Một ý kiến khá hay
Hay nhỉ
@NghiepTranVINA Cám ơn anh nhé ;)
@nkinhluan Nhiều cái lạ nhờ bạn mới biết
Cho bạn nghìn like

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119