Trên tay HTC One (M8) for Windows, trải nghiệm WP trên thân xác Android

bk9sw
1/10/2014 10:50Phản hồi: 258
258 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rosejaooh
TÍCH CỰC
10 năm
Trên tay chi tiết vãi 😁
ngoluoc1212
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có ai biết cài winphone cho htc m8 không? Con này cài 2 hệ điều hành như HD2 thì quá tuyệt
Mình thấy WP chả cần chạy cấu hình cao vẫn mượt... HTC nhảy sang đấy theo thiển ý của mình là lấy lại mấy con chip 600 từ con M7 rồi cho chạy WP và bán với giá phải chăng tầm 7-8 củ có khi lại chạy... chứ cứ giá cao chót vót thì éo thằng nào nó mua HTC chạy WP đâu vì thực tế ra giờ WP chưa dồi dào ứng dụng từ kho phần mềm của nó nên sức hút là không cao
mrken1910
ĐẠI BÀNG
10 năm
khen chê thế nào thì wp cũng vẫn đang mệt nhoài chưa đuổi được android lag vs giật.
Haters gonna hate and potatoes gonna potate
vitkon
CAO CẤP
10 năm
Xin lỗi bác chủ thớt, chứ thằng WP có thiết kế nhôm khối là thằng Titan cơ.

loa boomsoom nghe fe
kant1522
ĐẠI BÀNG
10 năm
ko thấy bán e này nhiều nhỉ? giá tốt hơn android thì mua e này về cài android được ko ta???
haizzz cái phím điều hướng nằm trong màn hình, android thì ko biết chứ windows phone mà đặt 3 cái phím đó trong màn hình cực kì khó chịu 😔
Cloudz
ĐẠI BÀNG
10 năm
Phím điều hướng ảo nhìn xấu éo chịu đc
Trituong
ĐẠI BÀNG
10 năm
em này phát hành chính hãng tại Việt nam là lượm liền, đang mong em nó từng ngày
ở đây nhiều trẻ trâu vào dìm hàng quá 😁 Ko biết xài qua được bao nhiêu cái điện thoại, bao nhiêu cái HĐH rồi mà phán như đúng rồi :D
Mấy thánh nói "dùng hết ứng dụng chưa mà chê ít app" nghe ngứa đ' vồn. Nói thế không phải cái kho ứng dụng của nó ít, hơn 300.000 dùng hết thế nào được, người ta nói thế thì cũng phải hiểu khôn ra tí chứ, nghĩa là những cái mình cần thì nó không có, những ứng dụng bên ios android có bên wp không có, thậm chí mấy game đơn giản cũng không có, có thì toàn hàng fake😆, hơn nữa chất lượng app wp kém hơn so với android ios, nghĩa là cái kho ứng dụng hơn 300.000 đấy nó nhiều nhưng chưa thoả mãn được người dùng, còn mấy ông nhu cầu đơn giản chỉ facebook lướt web xem video thì không nói rồi, nhìn nhận thực tế một cách khách quan đi 😃
Yoon Sena
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nói thật mình căm thù cái khoảng đen dài ngoằng để in chữ HTC,và cái viền màn hình đen xì,to oành,chừng nào htc khắc phục 2 lỗi này thì có lẽ mới nghĩ đến việc mua 1 con,
Giờ nhìn thấy htc chỉ bĩu môi,xấu vãi nồi!
Em thích wp, nhưng lại xài ăn roi. Đơn giản vì yêu cầu công việc (một số app bên wp chưa đc tối ưu tốt có vài cái hông có). Mỗi ng một sở thích, đâu ép người ta theo mình được. Với lại mỗi người mỗi trải nghiệm khác, chưa chắc là đc trải nghiệm trên tất cả các dòng sp. Đánh đồng thế là hơi quá, tôn trọng nhau xíu tốt hơn nhỉ?
@Wifi_05 Bác nói đúng, nhưng theo cá nhân bác thằng ăn roi và thằng đao phone thằng nào trải nghiệm tốt hơn 😃
Chờ các cao thủ port sang HTC One M7 😁
"HTC bỏ rơi"??? "htc khai tử"???
Việc update phiên bản mới là do cả htc và microsoft quyết định, chứ microsoft muốn up mà htc ko cho hay htc muốn up mà microsoft ko cho thì làm sao up đc. Bạn đọc đoạn sau nhé: "...sau nhiều cuộc thảo luận với Microsoft, họ cũng đã đưa ra kết luận rằng chiếc điện thoại HTC 8S sẽ không nhận được bản cập nhật Windows Phone 8.1 GDR 1..." (->tức là htc và microsoft đã thảo luận với nhau, chứ ko phải htc đơn phương ra quyết định)
@gauto988 Đúng như bạn nói đó, việc thiếu dung lượng tải về bản cập nhật gây khá nhiều ức chế. Vậy nên bản GDR1 chở đi có thể tải bản cập nhật về thẻ nhớ rồi cài, nhưng HTC đâu có cho 8s lên, rất may là cách đây vài hôm MS đã cho lên rồi. Về phần xóa app thì ko cần thiết vì chỉ với vài thao tác là có thể chuyển hết app, nhạc và ứng dụng ra thẻ nhớ. Đương nhiên nếu ko có thẻ nhớ thì phải chấp nhận. Chiếc lumia 530 mới ra nhưng sau này nó vẫn đc cập nhật tiếp, ít ra là nó cho thấy dung lượng bộ nhớ trong không ảnh hưởng gi tới việc cập nhật.
bạn tham khảo
http://www.winphoneviet.com/forum/index.php?threads/105100/
@Lựu Đạn Có vẻ bạn không thiện cảm với máy HTC nhỉ. Mình đang lấy cột mốc là bản windows phone 8.1. Chúng ta đang nói đến chuyện HC 8S tại sao ko lên được 8.1, còn nếu lên được thì mọi tính năng của 8.1 thì HTC 8S đều hoạt động được. Những tính năng trong bản 8.1 như move app sang thẻ nhớ, cho phép cập nhật windows phone thông qua thẻ nhớ thì đến bản 8.1 mới có như vậy thì HTC 8S với bản 8.0 thì ko có tính năng này. Chiếc Lumia 530 đã cài sẵn 8.1 thì đương nhiên sẽ có những tính năng tối ưu của 8.1 thì sẽ được hỗ trợ, 8S gặp khó khăn trong việc cập nhật từ 8.0 -> 8.1 mà HTC khuyên là ko nên cập nhật nữa vì gây khó chịu cho người dùng thì sẽ không có. Việc cập nhật cũng phải đến từ hai phía, không thể Microsoft muốn cập nhật nhưng HTC không đồng ý mà Microsoft vẫn cho phép cập nhật được.
@gauto988 Vậy bạn không biết rồi, từ khi 8s ra đời lúc còn ở 8.0 máy chỉ trống 1,3gb dung lượng, mà mỗi lần htc cập nhật firmware cho wp8 thì lần nào người dùng chẳng phải xóa app, thậm chí bản đồ offline cũng phải xóa. Từ lúc mới sinh ra đã vậy rồi chứ có phải từ 8.0 lên 8.1 mới gặp đâu. Vì thế mà mình ko thể ưa nổi bọn HTC này dù đang dùng sản phẩm của nó.
@Lựu Đạn Khổ quá, bạn mua máy có 4GB bộ nhớ trong thì đó là lựa chọn của bạn. HTC lúc sản xuất máy ra không thể lường trước được rằng các bản cập nhật của Microsoft >1GB. Ngoài ra HTC chưa bao giờ bị than phiền về chất lượng máy trong những năm gần đây
đẹp quá
Mong ước duy nhất là one m8 sẽ có dual boot chạy android và wp...
ai xài 816 điểm danh nhé 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019