Trên tay HTC Touch Pro 2

Didu
30/5/2009 14:48Phản hồi: 214
214 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Gửi ruoicom.
Tôi gửi trên diễn đàn để nếu có ai gặp trường hợp này thì cũng được chia sẻ kinh nghiệm đó thôi mà. Thông cảm nhé ruoicom😁
Bạn cài cái này cho HTC pro2 nhé. VNsystem font. đó
Nếu bạn muốn xem các file word mà có dấu (.) ví dụ: -.arial- ở đầu thì chép toàn bộ cái font ở font.zip (nhiều font quá nên tôi nén lại để gửi cho bạn ấy mà. chịu khó giải nén ra rồi copy all) rồi sau đó paste vào thư mục windows/font của Win mobi của bạn nhé.😃
à. nhớ khỏi động lại máy
regards
HMH

Không biết sao gửi 2 file cùng lúc không được nên gửi 2 lần. Lúa ghê:sad9cd:

Hình tham khảo chụp bằng TP2 nè. trông cũng được mà. thích hình ngon thì chắc mua máy chụp hình cho chắc ăn nhé😃😃
khong biết làm sao mà up được hình lớn nữa.😕😕
Font.vn.zip
VNSystemFont.rar
Anh ruoicon để lại cho em cái Audio Cable YC A300 được ko :p
debutant
TÍCH CỰC
15 năm
hic, chờ chờ và chờ, sao chưa có cái room 6.5 nào cho Rhodium hả trời. Dùng WM 6.1 chán quá rồi. Mà công nhận em HTC HD tuy ko có bàn phím nhưng do Room nhiều quá trời nên cũng an ủi, dùng sướng cả mắt.
Tình trạng quảng cáo trên mạng và thực tế khác nhau là có thật. Khi mua con TP2, tôi cũng lựa chọn cửa hàng bán giá trung bình và có chế độ bảo hành dài (quảng cáo 24 tháng). Tuy nhiên thực tế như sau:

- Tại CH HTtrên đường Võ văn Tần:

+ Giá trên mạng của HT tên dường Võ văn tần: 11,2 trđ kèm BH 24 tháng

+ Thực tế: cô bán hàng nói có hàng mới, tuy nhiên phải đồng ý giá (11,2trđ) và "cam kết" mua thì mới lấy hàng về. Sau khi tôi đồng ý cô bán hàng gọi ĐT và báo là giá đặt hơn 500K :rolleyes5cz:

- Tại CH YN gần đó cũng tương tự

+ Giá trên mạng: 11,25 trđ
+ Thực tế: cũng cam kết đồng ý mua mới lấy hàng, sau đó báo giá đắt hơn 300K thì mới OK....:rolleyes5cz:
Sao đắt thế, cách đấy khoản một tuần trên đường 3/2, đoạn giữa Nguyễn tri Phương và sư Vạn hạnh nối dài. tôi chứng kiến một người mua giá TP2 là 10.400.000 mà. còn tui mua sạc xe hơi giá 320.000d hàng HTC...... TP2 của tui mua TP2 11.300 ngày 30/6.
Thực ra cáp HTC sài chung với cáp Nokia E51 hay V3 cua motorola. mấy cái đồ linh tinh này mà mua theo HTC thì đắt.
huysmall
ĐẠI BÀNG
15 năm
HTC ko sản xuất hàng sạc xe hơi bro ah. Ko khéo mua nhầm hàng nhái.
cái này ko có hàng xịn đâu, muốn sạc oto chỉ có cách duy nhất là mua hàng tầu. hình như có mỗi 150k 1 bộ thôi.
Còn cái vụ Font thì sài một font duy nhất là PQ & MF VNSys. Fonts. hôm trước cài thêm vài font nữa vô thì hết đọc được tiếng việt... chỉ một font duy nhất là đủ.
sử dụng GPRS khi cần

Trả lời haopt;
Bạn tạo 2 acount để kết nối.
1 là acount để dùng GPRS thực sự
1 là cái ảo , tức là xóa hết use name và passwords,
sau đó nếu muốn sử dụng lại thì vào setting để chuyển.........
nếu quên thì dùng tin nhắn để cài tự động nhé.
cách cài tự động:
soạn tin [GPRS ON] gửi 333 nếu dùng vinaphone. nếu bạn dùng mạng khác thì phải gọi dt cho tổng đài.😁
chúc vui
debutant
TÍCH CỰC
15 năm
Mình có câu hỏi ko đưa vào mục nào được nên đành hỏi đây vì dù sao cũng đang dùng htc pro 2 :
Forum có dành băng thông cho châu âu ko mà tại sao vào forum bằng IE hay FF đều cực kì chậm, bất kỳ thời điểm nào, load trang phải chờ, gửi bài phải chờ, đại khái chậm như dùng internet cách đây 10 năm ấy. Lỗi chắc ko do đường truyền của mình, các forum đông đảo khác như voz vẫn vào ào ào. Liệu phải tinh chỉnh gì ko ? Mình ko tìm thấy thông tin nào trả lời câu hỏi mình cả.

Tiếp theo là mình đang tìm cách cook cái rom của Rhodium. Lâu nay windows cũng tự làm, giờ muốn mày mò làm quả rom. Thấy mấy cái guide trên trời dưới biển quá, mà toàn là chỉ dành riêng cho một điện thoại nào đó. Có bác nào có cái tuto cho Rhodium và thích tham gia ko ?
huysmall
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bro tham gia trên xda-developer nhé.
BVTIEN
ĐẠI BÀNG
15 năm
mới tậu 1 e nhờ pác nào chỉ giáo giúp nên cài những j cho em này với. 5 năm nay mới quay lại WM. cảm ơn trước!
tình hình là tự nhiên em lại kết chú TP2 nì , giờ đang mang 2 con ( đổi 1 trong 2 con ) là Touch HD và N97 lấy em TP2 nì ... theo các bác chú TP2 nì đáng để hy sinh 1 trong 2 em đó ko 😁
còn nghỉ ngợi gì nửa vứt con n97 cùi bắp đi là vừa:baffled5wh::baffled5wh:mà bác này chắc mới dùng đt nên khoe quá kakakakakaka chẳng bít mình có nên hi sinh 11 con ngage trong đó có 5 em C + 3 bé QD đủ màu fullbox ko nhỉ kakakaka cộng 3 con IP 3 đời + bé tytn2 + palm pre ko nhỉ kakakak:laugh8kb::laugh8kb:

người ta hỏi thực lòng mà ông trả lời cái kiểu đó ...

dù sao cũng thanks bác ( tớ đăng tin đổi 1 trong 2 con đó lấy TP2 zoài )
sr mấy bác nhiều nghen dạo này mình bị stress hơi nhiều bây giờ đỡ rồi em nói có gì quá đáng các bác lượng thứ em nghen chúc mừng bác đã sở hữu TP2
tungtuantu
ĐẠI BÀNG
15 năm
so với x1 thì touch pro2 có ngon hơn các bác, về tốc độ, chụp ảnh, pin, nghe nhạc, tốc độ đánh bàn phím, màn hình pro2 to hơn, nhưng hình có sắc nét hơn ko...........
Cấu hình thì X1 với TP2 cũng same same nhau cả nhưng TP2 thấy nhẹ nhàng hơn 😁 Bàn phím cũng dễ hơn 😃 MH to hơn, độ phân giải như nhau WVGA nhưng MH X1 hiển thị đẹp hơn, tất nhiên do MH bé hơn :p
hlcm151
TÍCH CỰC
15 năm
TP 2 quá đỉnh
X1 thấy vẫn dưới cơ 😁

N97<X1<TP2
đẹp quá...........................................😔
ndlinh
ĐẠI BÀNG
15 năm
đệp thật đó chắc em phải nâng đời con vợ em lên quá.
yoyo20
ĐẠI BÀNG
15 năm
Chào các bác, em cũng mới cưới em nó được vài tuần, đang tìm hiểu và khám phá ẻm, vài cảm nhận ban đầu: "rất phê"

Em khỏe về mặt "chìu" chồng, trung bình là 2ngày rưỡi, "đẩy" em lên xuống từ sáng đến chiều không biết chán vì cảm giác rất "khít" và "chắc".
gương mặt sáng long lanh, gợi tình, nhìn vào mắt ẻm, em thấy ... cái bản mặt của em LOL
Những lúc em nó nằm úp nghỉ ngơi em chỉ muốn "mân mê" những đường cong "căng tròn" trơn bóng.

và cũng vì em nó quá chuẩn nên em thấy mình có gì đó chưa xứng với ẻm. Mong các bác bớt chút thời gian sáng chủ nhật, cùng nhau càfê tinh tế đàm đạo "bí kíp" để em có cơ hội làm ẻm "thăng hoa cực đỉnh xuất ... chúng" =)
bác tả e này nghe ma` phát thèm😁
mình thì mình thích ai đó gọi đến, mình đặt em nó úp xuống, rồi mâm mê cái nút, xanh lại đỏ, đỏ lại xanh=))
Con này ngốn RAM kinh khủng. mở ra rồi mà ko chịu nhả. mỗi lần chạy Vietmap là cứ phải khởi động máy 😔 ko biết khi nào thì cook đây?
Cái vụ font tiếng việt cài ngon rồi. Hôm trước tìm mãi cuối cùng có Bạn TANGVANDONG trên tinhte gửi cho. giờ Post lên cho ACE mới cài để đỡ phải tìm nhá. (thì giờ là Vàng bạc) khà khà😃 sử dụng font này thích nghi với PM Vietmap nè
@LienHuong: ra HN mấy bữa nay đi làm bận wa ko PM Hương dc roài, khi nào rảnh uống cafe nhé?
FontViet.zip
có nên đổi x1 mua em này ko nhỉ
thấy touch flo 3D cũng thích hơn xpanel x1 màn hình ko lỏm xuống như x1 mà lại to hơn nhiều bàn phím số và chữ riêng biệt và cái thanh zoom bar rất tiện dụng khi lướt wed(thích nhất điểm này)

còn lại kiểu dáng và mọi chức năng khác mình đều thấy sem sem

về giá thì hàng 2end khoản 9tr còn x1 đổi sang thì bù khoản 3tr5
Nếu có tài lực thì nên đổi đi :p ...............................
Em này khi cầm tay và bỏ vô túi quần thấy có bị vướng và nặng không vậy mấy bác? tks
Khi cầm tay rất sướng :p Bỏ túi quần bình thường nhưng hơi nặng - âu cũng là nhược điểm chung của mấy em Qwerty trượt ngang 😁
cầm vừa tay, dễ cầm hơn HD nhưng có điều nó dầy lắm 😁 nên bỏ vào túi cảm nặng nề, đeo bên hông thấy thoải mái hơn nhiều.

Nếu chạy ROM gốc, pin xài 1 - 1.5 ngày là hết(để chờ không xài cũng hết)

Chạy ROM cook bản photon thì chờ cả tuần luôn(không bật lên), nhưng khi xài thì vẫn mau hết (tầm 6 giờ sử dụng PDA bình thường, tầm 5 giờ cho GPS, wifi, game 3D).

Máy để mát lạnh không xài thì pin hầu như chả xi nhê nhưng xài tầm 30'-1 giờ thì bắt đầu nóng, nóng nó lại hút pin.

Thường xài thì 1 ngày SR khoản 1-2 lần cho nó chạy nhanh (RAM lấy lại >~ 100mb), còn không SR thì còn tầm ~ 60 MB :D.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019