Trên tay HTC U11 Plus: to hơn, cao hơn, đẹp hơn

cuhiep
8/11/2017 14:3Phản hồi: 216
Trên tay HTC U11 Plus: to hơn, cao hơn, đẹp hơn
HTC U11 Plus thay đổi khá nhiều về hình ảnh của những chiếc HTC cao cấp trước đây. Những thứ mới mẻ như viền mỏng, màn hình 18:9 xuất hiện. Màn hình HTC tiếp tục sử dụng Super LCD cho hình ảnh tuyệt vời trong khi các " đồng bọn" vốn dùng LCD như LG và Apple chuyển qua dùng OLED. Về bảo mật thì HTC chọn giải pháp để nút nguồn với cảm biến vân tay ở sau lưng cùng với LG và Google. HTC U11 Plus với cục pin 3930mAh có lẽ sẽ là chiếc smartphone cao cấp có thời lượng pin tốt nhất.

HTC U11 Plus về cấu hình vẫn giống HTC U11 với Snapdragon 835 cung hai bản có dung lượng RAM là 4GB và 6GB tương ứng với hai bộ nhớ lưu trữ trong là 64GB và 128GB. Chưa rõ bản bán ở Vn sẽ là bản 128GB hay 64GB. Mình từng trải nghiệm HTC U11 bản VN 6GB RAM trong vài tháng và đánh giá đó là chiếc Android mượt mà và nhanh.

Cụm Camera trên HTC U11 Plus cũng mang những gì trên U11 tức cảm biến 12Mp, khẩu độ lớn F1.7, chống rung quang học và điểm ảnh lớn. Mình đánh giá cao khả năng chụp hình trên U11 với hình ảnh đẹp, màu sắc no và chất lượng hình rất tốt, có thể dùng ngay sau khi chụp. Hy vọng U11 Plus vẫn giữ được những gì trên U11 và nếu thêm được các phần thông minh, AI trên Google Pixel mang qua thì tuyệt vời.

HTC U11 Plus có kích thước màn hình khá lớn 6", tỉ lệ màn hình 18:9. Viền khá mỏng nếu so với các máy trước đây của HTC. Nhìn U11Plus cao ráo hơn khá nhiều so với kiểu dáng mập mập trước đây của HTC 10 hay các máy dòng U.

Kích thước cầm trên tay to cỡ những chiếc máy lớn như Samsung Galaxy Note 8 hay iPhone dòng Plus. Nhưng chiều ngang nhỏ hơn nên cầm dễ dàng hơn các máy U ngày xưa.

Viền mà nhình mỏng đi đáng kể, các cạnh bo tương đối. Tấm nền LCD chất lượng cao Super LCD thế hệ 6 ch o màu sắc đẹp, trong, tươi, ưa nhìn.

Giao diện mới với các icon được đồng bộ hoá về hình dáng nên nhìn đều mắt hơn.

HTC mang nút khoá mở màn hình với cảm biến vân tay ra phía sau tương tự như cách mà LG và Google làm. Vị trí đặt hợp lý.

Quảng cáo

Bạn có thể dễ dàng chạm được đến nút này khi sử dụng. Dĩ nhiên nó vẫn khó tiện bằng vân tay phía trước hay bên hông như Sony.

HTC U11+ có 3 màu: Ceramic Black, Amazing Silver và Translucent Black, màu có lẽ là đặc biệt nhất khi nó mờ mở ảo ảo để các bạn thấy được linh kiện bên trong máy. Mình chưa rõ là họ có mang đủ về VN bán không. Chiếc máy mình mượn được không nhìn thấy bên trong 😁

Màn hình tỉ lệ 18:9 khi coi phim 16:9 sẽ đen hai đầu. Đó là chuyện hết sức bình thường. Tỉ lệ mà nhình là cố định còn tỉ lệ phim là vô định nên không có cái màn hình nào có thể thoả mãn được hết.

Camera sau của HTC U11 vẫn là camera đơn 12MP với khẩu độ f1.7, chống rung quang học, kích cỡ điểm ảnh 1.4um trong khi camera trước là 8MP (U11 là 16MP).

Quảng cáo

tinhte_tren_tay_HTC_U11+_2.jpg tinhte_tren_tay_HTC_U11+_6.jpg tinhte_tren_tay_HTC_U11+_5.jpg tinhte_tren_tay_HTC_U11+_11.jpg tinhte_tren_tay_HTC_U11+_13.jpg tinhte_tren_tay_HTC_U11+_15.jpg tinhte_tren_tay_HTC_U11+_17.jpg tinhte_tren_tay_HTC_U11+_18.jpg tinhte_tren_tay_HTC_U11+_1.jpg tinhte_tren_tay_HTC_U11+_19.jpg tinhte_tren_tay_HTC_U11+_20.jpg tinhte_tren_tay_HTC_U11+_21.jpg tinhte_tren_tay_HTC_U11+_23.jpg tinhte_tren_tay_HTC_U11+_24.jpg 4165956_htc-u11.png
216 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tencha276
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đẹp
trông hấp dẫn quá, HTC hoàn thiện rất tốt...
Chả có vẹo gì nếu giá bán ở Việt Nam không rẻ 😁
nha luu
TÍCH CỰC
6 năm
Rất tốt nhưng rất tiếc. Chưa có gì thật sự đột phá. Cứ X mà phang
@™KunaiNTC™ Có 10 năm trước thì vẫn đc chỉnh, cập nhật thay đổi chứ 3 năm đã là gì. Thích thì sửa lại thôi. Nói như bạn cần gì ra iOS 11, cứ iOS 6 dùng mãi cũng đc. Mà nói chung bạn ko thích dùng iPhone thì quan tâm làm gì, những ng dùng như mình thấy hài lòng là đc rồi. Mà khỏi nói chuyện lan man, nói về 3d touch xong vậy là kết thúc nha. Ko rảnh tiếp anti 😆
@dien_loan Nó hoàn thiện công nghệ đã có từ trước rồi, có phải nó nghĩ ra đâu mà gọi là đột phá 😔
@songoku_1206 E trả lời bác như trên nhé
Ngocdanh0508
ĐẠI BÀNG
6 năm
đẹp
thghgthghg
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đẹp thật.
Đẹp
Cân nhắc
Hùng Levis
ĐẠI BÀNG
6 năm
thua mỗi cái Oled nữa thôi. Thích nhất bản màu đen mờ
Ryu8
TÍCH CỰC
6 năm
@Hùng Levis Thua hay ko ko quan trọng, quan trọng nó hiển thị ntn thôi 😃
BQDuong
CAO CẤP
6 năm
@Hùng Levis Màn hình HTC luôn rất đẹp và chân thật. Nếu hư thay cũng rẻ nữa. Oled hay bị lỗi lưu ảnh, hư thay mắc bà cố nội
@Hùng Levis Đang dùng htc one e9+ và sau khi so màn hình với ip7plus và 8,8 plus thì cảm thấy iphone tuổi lôz so độ mịn căng 😆 nhưng mình vẫn hận vk mình vì mua máy cho mình mà ko tham khảo mình, mua em one e9+ về pin kém vkl vì phải gánh cái màn 2k. Còn lại thì hơn 2 năm vẫn mượt mà. Đang chờ em u11+ ra thì hốt. Kết em u11 vì pin tận 3930
phiphung2512
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sau khi trên tay con iPX mình quyết định mua HTC11 plus hoặc Note 8.
@phiphung2512 cảm nhận thế nào thế bác
@J_Android Nó có trên tay đâu. Đang troll mà 😁
phiphung2512
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bão Sài Gòn Sự thật là cầm trên tay rồi bạn ơi, bạn mình xách 4 cái ipX từ US về mua giá full đem về đây bán lại bị hớ vì lại là bản lock, sau đó có liên lạc Apple support thì nhà mạng bên đó mở rồi, giờ còn lại 1 cái chưa unlock được chắc nay mai cũng unlock được thôi, mình cầm cái của nó sài thử thì thấy máy quá dầy và ko được sắc sảo, do đó mới nói cầm như đồ chơi hay như hàng mã là vậy nên quyết định sẽ ko mua iPX.
@phiphung2512 Cũng chả trách, cũng như nếu cho mình con vertu mấy trăm triệu thì mình cũng éo xài )) Bán lợi hơn ))
echconlun
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phiphung2512 Và khi mình Note 8 trên tay và mình phải đợi IPX giảm giá mua xài.
namlangno90
ĐẠI BÀNG
6 năm
ko có j ấn tượng so với đám anh em android hiện giờ
Đánh giá cao con này đẹp hơn U11, đã từng là fan của HTC từ khi bắt đầu dùng android trong 6 năm 😁
buihuynhtai
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sau khi bỏ qua M10 thì giờ quyết định quay lại HTC với U11+.
Quá đỉnh cho hội htc.
Ngon đó 😃 thích rồi đó 😃 tuy máy hơi lớn
@heobanhki Vậy mua u11,nhỏ gọn. Cỡ nào mấy thím cũng chê được
@tigerosxpro Không phải chê, chỉ là mình chưa từng sài máy 18:9 và có màn hình 6", nhìn hình thì có vẻ bề ngang cũng như u11, cảm nhận tổng thể máy lớn 😃
novavn
CAO CẤP
6 năm
Design đẹp nhưng khá an toàn. Htc có vẻ rén trong thiết kế điện thoại rồi. Chưa có sự đột phá nào cả.
lhtrung2000
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đầy đủ những thứ mình cần. Hóng cái giá hợp lý nữa. Cũng may chưa mua u11 hay v30.
Đã từng dùng htc tốt lắm, nhưng hả hiểu sao càng ngày càng ít ng dùng
M43-nhl
TÍCH CỰC
6 năm
@nguyendat9688 Công nhận.Từ khi mình dùng smartphone, mình chỉ dùng HTC, dù chả là fan gì cả. Con HTC đầu tiên là Wildfire đến giờ gần 7 năm mà vẫn dùng tốt, pin chưa làm sao.
(Sorry, 4 năm. Tính t.gian thì 4 năm, nhưng "dùng" thì chỉ hơn 1 năm)
@M43-nhl Vãi cả bác dùng 7 năm pin chưa làm sao, có bí quyết gì chia sẻ cho mọi người không bác
@Mrtuan_tran ko cắm sạc qua đêm, ko vừa xài vừa chơi là pin bền thôi
M43-nhl
TÍCH CỰC
6 năm
@Mrtuan_tran Sorry bác, pin 4 năm chứ ko phải 7 năm. Chả có bí quyết j, chắc do mình dùng nhẹ nhàng thôi.
ducluu1990
ĐẠI BÀNG
6 năm
đẹp nhất trong tât cả máy HTC từng ra mắt tới nay
pkdiep
ĐẠI BÀNG
6 năm
Máy đẹp quá, giá có thể là 18-20tr. Anh em không phải là fan của Note8 thì có thể quất em này
hell no
TÍCH CỰC
6 năm
Nó có ẩn phím điều hướng được không vậy @cuhiep ơi?
hugnvn87
TÍCH CỰC
6 năm
@hell no Cá nhân mình lại thích phím điều hướng trong màn hình, cực ghét cái phím điều hướng nằm ngoài màn hình. Nó giảm đi khả năng tuỳ biến. Giá con này về VN @duyluan nghĩ sẽ là bn?
@hell no ẩn được nhá, cái phím mũi tên trỏ xuống là ẩn đó, mà sao máy cu hiệp cầm ko có nút đấy chứ xem video khác thấy có nhiều phím lắm mà, còn kiểu vuốt sang là có thêm dãy phím mới nữa
ndlong
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân Hóng Duy Luân làm bài đánh giá chi tiết, nhìn là yêu rồi, vẫn yêu phần mềm của HTC nhìn e này quá đẹp luôn
blockchain
TÍCH CỰC
6 năm
@hell no Bạn dùng M8 S.Rom SL 4.0.1CN (ngôn ngữ china ở nơi flash rom ) là có ẩn phím điều hướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019