Trên tay Huawei nova 2i: lựa chọn xuất sắc trong tầm giá 6 triệu
sonlazio
3 năm trướcBình luận: 188Lượt xem: 133.286
Giá này thì đè chết mấy em tầm trung j của a sam với mấy e oppo vivo rồi
Máy hoàn thiện quá tốt với cái giá đó
K ai để ý cái cổng sạt nhỉ.giờ đa phần chuyễn qua usb C hết r.con này mọi thứ đều ngon nhưng thiếu USB C thì hơi tiếc.
Quá ok mà tiền thì không có
Điện thoại này ra cũng bị BÊ phone ccc, có á ị camera, kháng nước chuẩn ngoài hành tình... đập chết tươi
mỗi tội vẫn sài cổng cũ, type C nữa thì nhất
Phải chi chữ huawei kia là chữ nokia có phải hay hơn không
vẫn chỉ là do TQ
Vãn sẽ chọn samsung j7. Hàng khựa build có thể tốt nhưng phần mềm chắc j ngon. Xem đánh giá thực tế sử dụng thế nào đã.
@Kal-el119 mình đã dùng nhiều máy huawei rồi, dòng tầm trung phần mềm ngon hơn đám samsung tầm trung nhiều, máy tầm trung nhưng nhiều tính năng dòng cao cấp,
samsung tầm trung thua xa bác ơi 😃
@Kal-el119 @haituongwall huawei trụ được khoảng bao lâu thì đơ,giật hả bạn?
@Tu Mi Tuỳ bạn dùng máy nào, ứng dụng nặng hay nhẹ chứ?
mà đa phần các máy huawei đều đa nhiệm tốt
Bên kia biên giới là nhà, bên đây biên giới cũng tình quê hương. Anh hai chiếu cố em út quá, bán hàng cho thằng em rẻ hơn cho thái dúi những hơn 1 củ. Thiên triều vạn tuế, vạn vạn tuế.
USB-C vẫn chưa có.

Con này chỉ cần USB-C nữa là đẹp.
Mình đang xài điện thoại phụ là em GR5 2017, rất ok so với số tiền bỏ ra. Chắc sắp tới sắm thêm em này để thay GR5 2017. Điện thoại chính của mình là BB 😁
quá đẹp....
Các bạn quan tâm Huawei Nova 2i hãy bấm tham gia Group Huawei Nova 2i Việt Nam: https://www.facebook.com/groups/133423590642335/
Để các bạn giao lưu cùng chia sẻ trao đổi kinh nghiệm sử dụng và hỗ trợ trợ kỹ thuật cho nhau nhe 😃
Con chip kirin này mà mod lại nói chỉ thua 625 chút xíu là sai nặng rồi. Dòng này dưới cả mức tầm trung. Đặc biệt là chơi facebook có nhiều ảnh,video hay game góc nhìn thứ nhất hơi nặng là thấy nó tệ ntn. Con chip với ram này chỉ tương xứng con snap615 đời cũ.
@jimmyctho Anh em nào đã có máy sử dụng chip 659 thực tế so với 625 này confirm cái nhỉ?cám ơn nhiều !
@jimmyctho Nghe nguy hiểm vãi, gr5 2016 xài snap chả chậm, từ 2017 là các máy hw tầm trung xài kirin hết rồi, hội gr5 2017 đông lắm, vào mà hỏi hiệu năng sau 1 năm của mấy con kirin đấy, xem samsung hay sony ăn được nó không, mấy máy giá rẻ hw mới xài mtk và snap thôi.
@jimmyctho đúng nản mấy thanh niên đem mớ máy cũ đi đánh giá lên máy mới ...
mấy máy huawei xài chip kirin thì rất khác nha thím! nếu có so sánh thì cũng nên so với con nào gần gần 1 chút, như GR5 2017 ...
nói mấy con chip dưới mức tầm trung để làm gì? có liên quan ...
mấy con xiaomi, rom méo ổn định, xài phát chán
Thớt đánh giá luôn cam 16mb sau đi. So với gr5 2017 thôi
Cáii công sạc là thứ duy nhất chê ở máy này
bác nào sài huawei cho hỏi là có được nâng cấp OS ko hay giống oppo, lenovo đem con bỏ chợ?
@peterpan80 Nâng cấp thường xuyên chắc chỉ có Miui
@peterpan80 ít nhất cũng dc nâng cấp 1-2 đời
@peterpan80 Đag dùng android 7.0 trên huawei gr5 2017 , nghe nói xiaomi còn đang beta
@Phiphap Đang dùng android 7.0 trên xiaomi redmi note 4
@Phiphap thà nâng cấp 1-2 đời thôi cũng dc, chủ yếu máy vẫn mượt, ít lỗi ...
chứ như xiaomi, update bao đời vẫn đa nhiệm kém, vẫn lỗi đầy ...
Đẹp nhe.
con này vô đối trong tầm giá 6-8tr rồi. Bọn Huawei làm điện thoại ngon kinh khủng, phần cứng không nhanh xuống cấp như Mì xào.
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 244VIPhemilo
9.594 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 84CAO CẤPquangthegtvtk49
5.055 bài đăng
Siêu nhân gầy+ 72CAO CẤPSiêu nhân gầy
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156