Trên tay Huawei Watch GT 2 Pro: chất liệu cao cấp, nghe gọi ngay trên đồng hồ, pin 2 tuần
Bài hay!/6 người
MinhTriND
1 thángBình luận: 119
Trên tay Huawei Watch GT 2 Pro: chất liệu cao cấp, nghe gọi ngay trên đồng hồ, pin 2 tuần
Huawei Watch GT 2 Pro là dòng đồng hồ thông minh thuộc phân khúc cao cấp vừa được ra mắt tại Việt Nam. Một số các tính năng nổi bật có thể kể nhanh và đáng chú ý nhất trên Huawei Watch GT 2 Pro như mặt kính được làm từ sapphire, trong khi khung thân vỏ là dùng chất liệu titan rất sang trọng.

Ở cạnh phải của đồng hồ là 2 nút bấm hình tròn, tạo cảm giác tương tự như những mẫu đồng hồ truyền thống. Vật liệu titan thật sự làm cho cái nhìn và cảm giác sử dụng, đeo chiếc đồng hồ trên tay vô cùng cao cấp.

Đặc biệt, mặt sau của đồng hồ làm bằng gốm, tạo cảm giác thân thiện với da khi đeo và trong quá trình mà mình sử dụng thử thì cũng không phát sinh vấn đề ngứa ngáy hay khó chịu gì cả. Sản phẩm bao gồm 2 phiên bản, bản thể thao dùng dây silicon màu đen và bản cổ điển dùng dây da nâu. Giá bán của sản phẩm lần lượt là 8.990.000 VNĐ và 9.490.000 VNĐ. Phần dây được thiết kế theo dạng đồng hồ thông thường và đục sẵn nhiều lỗ, người có cổ tay nhỏ như mình vẫn có thể đeo vừa vặn.

Điểm mà mình muốn nói đầu tiên trên Watch GT 2 Pro đó là nó được trang bị loa ngoài với âm thanh tối đa cũng tương đối lớn. Hệ thống loa này sẽ giúp bạn có thể thực hiện và nhận cuộc gọi ngay trên đồng hồ. Màn hình của đồng hồ là dạng tròn, công nghệ AMOLED 1,39 inch độ phân giải 454 x 454 pixel cho khả năng hiển thị sắc nét.

Có nhiều tùy chọn mới về mặt đồng hồ trên Huawei Watch GT 2 Pro, trong đó có một số cái hiển thị thông tin về chu kỳ mặt trăng, thời gian mọc/lặn của mặt trời, các chòm sao....Tất nhiên, anh em vẫn có thể tải thêm hàng tá các mặt đồng hồ khác có trên kho ứng dụng. Một tính năng thú vị và vui vẻ có trên đồng hồ đó là OneHop. Khi bạn dùng điện thoại Huawei đã kết nối với GT 2 Pro, chỉ cần chụp 1 tấm hình, sau đó chạm nó vào mặt đồng hồ, vậy là tấm hình đó đã được thiết lập để làm mặt đồng hồ. Cũng khá vui vẻ.

Đo đạc hoạt động thể thao là yếu tố mà Huawei muốn nhấn mạnh trên dòng sản phẩm này. Thiết bị có khả năng đo tới 100 bài thể thao khác nhau, trong đó có cả việc chơi golf. Nhờ có bộ nhớ trong, nhà sản xuất có trang bị sẵn 10 khóa học chạy với hướng dẫn bằng giọng nói. Tính năng Route Back giúp ghi lại lộ trình di chuyển của bạn và sử dụng GPS để đánh dấu vị trí chính xác hơn.

Tất nhiên, đo nhịp tim, kiểm soát giấc ngủ hay nồng đồ oxy trong máu là những tính năng không thể thiếu. Pin của thiết bị có thể dùng được 2 tuần sau mỗi lần sạc, hỗ trợ sạc không dây chuẩn Qi nên khả năng tương thích cũng khá cao chứ không nhất thiết phài kè kè theo cục sạc tặng kèm bên trong hộp.

Bài hay!/6 người
Giá này LTE chưa?
@Bạn và 500 Anh Em Đây là bản Lte mà bác.
thongstele
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@vrthanh Đồng hồ Bluetooth mà.
@thongstele À mình nhầm, con này k có lte, hihi
Nhìn hình đẹp mà đeo lên thô quá, dày khủng khiếp.
@winter1989 Mỏng bằng apple watch nhưng do k vát viền nên nhìn vào dày lắm.
@darkprincevt85 Nó làm mỏng mà viền k vát nên nhìn dày chứ thực tế mỏng tương đương apple watch, chỉ không bằng fitbit versa thôi.
@vrthanh mỏng hơn aw chút đấy, mỏng hơn samsung watch
nhìn giống đồng hồ thông thường hơn hai thằng kia
@winter1989 M k có máy để so, nhưng thông số độ dày là tương đương 11,4 vs 11,4
Chạy os gì vậy ae?
@kevinmobavn liteOS
vtsn4
CAO CẤP
1 tháng
@kevinmobavn Nó chạy yOS 😁
Đắt xắt ra miếng, bản thân thấy đẹp hơn app watch, ae thấy sao
vtsn4
CAO CẤP
1 tháng
@cupeastupid Mình giống bạn, thấy nó đẹp và ngầu hơn app vì mặt tròn hầm hố, nhưng từ xưa đến nay không hề thích đeo đồng hồ nên chỉ xem cho biết
Penn
TÍCH CỰC
1 tháng
@cupeastupid Nếu không phải của huawei là mua ngay lập tức! Có bác nào biết con nào tương tự con này mà không phải hãng nào của china không?
@Penn Samsung có đầy đó bác: ss watch , active 1 2, watch 3
A to Z
TÍCH CỰC
1 tháng
Quá khủng, nhưng thêm rắc rối. Không muốn lệ thuộc quá nhiều thiết bị, nó chỉ gây tốn thời gian.
@A to Z Vậy mục đích với công việc của bác không phù hợp với smart watch rồi. Em này dùng bình thường cũng 10 ngày mới hết pin nên không phải sạc nhiều lắm. Smart watch có nhiều tính năng hay như theo dõi sức khỏe, tập thể thao, hạn chế phải ôm điện thoại ... Bác không dùng những tính năng này thì dùng đồng hồ truyền thống thì hơn. Mình dùng song song vừa cơ vừa smart watch
@A to Z Tôi cũng có cảm giác tương tự, mặc dù thích nhiều đồ công nghệ song cố gắng dùng ít thứ thôi (không muốn mình là lô lệ của đồ).
ChuChien
TÍCH CỰC
1 tháng
@A to Z Tuỳ thôi bác, e dùng đủ cả cơ lẫn g-shock, garmin, aw. Để đi làm thì cái nào có thông báo vẫn tiện hơn. Còn vận động thì garmin, tuỳ từng trường hợp chuyển sang g-shock. Ít đeo nhất lại là đồng hồ cơ.
Oresol
TÍCH CỰC
1 tháng
@A to Z Mình dùng nó tiết kiệm 1/2 thời gian do khỏi cầm đt xem thông báo
Ko chơi hw
Dành cho nam hơn là nữ
SaiO
TÍCH CỰC
1 tháng
@Lê Huyền Vân Nữ mấy em tay to vẫn đeo đẹp nhé
@SaiO Okie nè
Oresol
TÍCH CỰC
1 tháng
@Lê Huyền Vân Tay nữ thì Aw 38 hợp lý nhất!
phế vậy apple watch pin sida, lte bao ngu, ói

con này 2 tuần, hahahaha, mai mò ra shop coi, đeo hợp múc ngay
máy to quá hợp với tây. không có bản cho người đông nam á. đã vậy tay em như con gái
Cười vô mặt
Kiên.cp
TÍCH CỰC
1 tháng
Đẹp quá thể
ăn tiền cái khoản pin trâu là ok rồi, thực ra chỉ cần pin 1 tuần thôi cũng đc, chứ pin kiểu 1 2 ngày đã dẹo thì chán chả muốn đeo
Cứ xài đồng hồ truyền thống là bao đẹp rồi, có lẽ nhu cầu ít nên mình thấy mấy cái đồng hồ thông mình này chả hữu dụng gì với mình cả
Cười vô mặt
Có lắp sim hay chạy esim được không ae. Có thì làm một quả. Không thì cứ apple watch mà chiến. Đội android cùi bắp
ngoccandhy
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@alllove_vn trước xài apple watch pin hẻo quá xài thời gian chán luôn, với mình đồng hồ nào pin 1 2 ngày phải tháo ra tháo vô để sạc cùi bắp hết, bao gồm cả apple watch
Oresol
TÍCH CỰC
1 tháng
@ngoccandhy Ngoài pin thì còn phải update theo iPhone nữa nên mình cũng bỏ aw luôn
white_3n
TÍCH CỰC
1 tháng
nồng đồ oxy trong máu -> nồng độ
Oresol
TÍCH CỰC
1 tháng
Giống với amazfit gtr2 quá nhĩ?
@Oresol Nhìn giống nhưng con này thiết kế cao cấp hơn, có kính saphia chắc ngon hơn.
@Oresol Con GTR nhìn ảnh giống thôi chứ bên ngoài chán hơn ảnh nhiều. Con này đẹp kinh khủng, cá nhân thấy đẹp nhất trong tất cả những con Watch mặt tròn hiện tại
Oresol
TÍCH CỰC
1 tháng
@darkprincevt85 Giá max gần gấp 3 mà bác
Oresol
TÍCH CỰC
1 tháng
@born2yesterday Gtr2 mới chỉ ở TQ mà bác, chỉ một vài cái nội địa bán dạng xách tay, HW thì cao cấp hơn hẳn rồi
Con này nghe gọi có rõ ràng ko, có chồng ồn ko mod
GiT
TÍCH CỰC
1 tháng
@Scorpius DLord Chống ồn chủ động bằng tai người nhé bạn...
Oresol
TÍCH CỰC
1 tháng
@GiT Vãi 🤣
cố lên hua quây...
mufasa
TÍCH CỰC
1 tháng
thêm bản 40-42mm mà pin 1 tuần biết đâu sẽ bán chạy cho mấy người cổ tay nhỏ, chứ mặt đồng hồ có vẻ bự quá, như tay mình đeo vô nhìn như đồ đi mượn xài ké :v
GiT
TÍCH CỰC
1 tháng
@mufasa Có bản GT2 42mm đó.
mufasa
TÍCH CỰC
1 tháng
@GiT thanks bác, mình sẽ tìm hiểu thêm 😁
@GiT Con GT 2 42mm lại nhìn nữ tính quá bác ạ, nó thiết kế dạng như con này mà thu nhỏ lại 42mm là nhìn lại đẹp, quất con cho quá hợp lý
@mufasa Mình cũng thích lắm mà size to quá, phải như có 42 hoặc 44 là hốt ngay k phải nghĩ rồi, nhìn thiết kế sang quá
Đẹo mà giá a chát quá
ngoccandhy
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@Hailstorm0704 so với specs thì giá đó chát gì đâu, mới ra thấy chát thì để thời gian nữa giá xuống hãy mua, khung titan, mặt sapphire, có mấy con mác giá rẻ vỏ nhôm mặt kính giá mắc hơn nữa mà còn khối người kêu giá hợp lý mà
@Hailstorm0704 Với mình giá là hợp lý, pin lâu, chất liệu thiết kế sang trọng gồm titan và kính saphia.
ChuChien
TÍCH CỰC
1 tháng
@Hailstorm0704 Với cái giá này là một nửa so với garmin rồi còn mong mỏi gì nữa bác.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019