Trên tay HUB USB-C Belkin: Đẹp và xịn, không bị nóng, giá 2,5tr

Mikeknowsme
25/12/2019 3:14Phản hồi: 118
Trên tay HUB USB-C Belkin: Đẹp và xịn, không bị nóng, giá 2,5tr
Đây là sản phẩm HUB USB-C của hãng Belkin, sử dụng cho các laptop có cổng USB-C cũng như MacBook Pro. Thậm chí bạn có thể sử dụng được với iPad Pro 2018 cổng C luôn. Ngoài ra đây không chỉ là sản phẩm HUB cho ra nhiều cổng mà còn hoàn thiện tốt.

HUB bao gồm cổng USB-C PD (có sạc điện ra và kết nối data) - khe thẻ SD - 2 cổng USB-A và cổng HDMI, phía dưới là vị trí riêng của cổng LAN. Có thể HUB của Belkin không nhiều cổng nếu so với nhiều loại HUB khác ngoài thị trường nhưng về độ hoàn thiện thì mình đánh giá rất cao Belkin, họ bố trí các vị trí đặc cổng cắm bên trong nó không bị lệch, rất thẳng hàng, cũng như khi cầm lên khá nặng tay và bạn sẽ cảm nhận được ngay sự cứng cáp, hoàn thiện tốt.

Tốc độ truyền tải băng thông theo lý thuyết của Belkin là 5 Gbps.

HUB làm bằng nhôm bao quanh, có phần cắt vác nhẹ tạo điểm nhấn rất đẹp mắt.

Mình biết có nhiều sản phẩm HUB cũng kiểu dáng tương tự, dây nối dài, giá lại không rẻ nhưng về tính ổn định thì khó mà chắc chắn được. Mình đã sử dụng thử cùng lúc các cổng cắm này, đặc biệt trong việc vừa xuất HDMI ra màn hình 4K, vừa sạc MacBook bằng cổng USB-C PD trên chiếc HUB, thì những cổng khác vẫn hoạt động bình thường. Đặc biệt không có tình trạng 2 cổng USB-A bị tèo 1 trong 2. Tất nhiên mình cũng có độ tin cậy đối với Belkin hơn và mình tin sản phẩm này sẽ sử dụng lâu dài mà không gặp tình trạng mất kết nối ở các khe cắm.

Cắm các cổng như trên và mình đo bằng súng bắn đo nhiệt, sử dụng một lúc thì nhiệt độ của HUB rơi vào khoảng 32 độ C, lâu lâu thì lên được hơn 33 độ một chút. (So với nhiệt độ phòng khoảng 25 độ).

Cũng trạng thái tương tự, hoàn cảnh y hệt, mình đo với một sản phẩm HUB khác thì lên khoảng hơn 35 độ.

Quảng cáo

Nếu sạc laptop qua cổng USB-C trên HUB thì điện nhận vào là 60W.

Cám ơn Mekogroup.vn đã cho mượn hub trên tay

118 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hub đẹp 😁
HHipo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@BlackBerryz hơi mềm mại
Hàng Belkin được đưa lên trang chủ Apple mà. Có cái sạc ko dây sạc được 7,5W cho iPhone
nhanho@ussg
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vn_ninja Nó là công ty con của Foxcom mà Foxcom thì sản xuất iPhone cho Apple nên chắc có nhờ vả gì đó mà
@nhanho@ussg *foxconn
@vn_ninja Đang dùng ugreen có 1củ4 mà rất chuẩn
Mình xài Macbook Pro 6 năm trời muốn lên đời mà ghét bàn phim bướm với cái vụ thiếu cổng kết nối mà chuyển sang xài ThinkPad P1 luôn. Mỏng nhẹ, mạnh, mà vẫn đầy đủ cổng kết nối
@umumti đa phần các công việc trên Mac, Windows đều có thể đảm nhiệm được.
nên nói là muốn dùng Mac OS hay không, chứ không phải là cần Mac OS hay không
jedi9
TÍCH CỰC
4 năm
@umumti Rất mong Apple khoá lại ko cho Mac cài win nữa. Lúc đó ai khóc cho biết.
umumti
CAO CẤP
4 năm
@vanlinh2905 Mình dùng dell xps, mua thêm con macbook pro 2017 trải nghiệm cho biết với người ta.
@vanlinh2905 Nếu không có máy macOS thì mình quay sang dùng Ubuntu hoặc linux khác thôi chứ Windows dùng không được.
Cùng 1 công việc nhưng thằng nào cho trải nghiệm tốt hơn, hoạt động tốt hơn thì chọn thằng đó
Không hiểu được sao lại có thể hoạt động 1 lúc trong khi chỉ xài 1 cổng C?
@tran quoc son bạn nên tìm hiểu băng thông cổng C đi
@hieu282828 Có bài viết nào chỉ rõ k b?
PerfectSun
TÍCH CỰC
4 năm
@tran quoc son băng thông nó cực lớn, lơn hơn tổng băng thông của các cổng trên nó cộng lại.
Lã H Hải
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tran quoc son mấy bác trên nói chưa chuẩn đâu. cổng C cũng có nhiều loại lắm. USB 3.1 Gen 2 thì chỉ có 10Gbps thôi. Thunderbolt 3 (cái apple đang dùng) là 40Gbps. Cổng C chỉ là cái hình dáng bên ngoài, muốn coi nó là loại nào thì phải đọc kỹ <--- Khá khó chịu với cái này.
@Lã H Hải Chuẩn, cái này mình có nghe.
xuanlinh
TÍCH CỰC
4 năm
Không bị nóng là tốt rùi
HaLeDa
ĐẠI BÀNG
4 năm
Con 40873 (bản cao nhất) của Ugreen cũng ko đú được mức giá này
Độ hoàn thiện cũng không kém cạnh là bao.
HemakA
TÍCH CỰC
4 năm
@HaLeDa Mình đang order combo này cũng linh hoạt mà rẻ vì không cần hdmi và Lan (cổng sau PC và vid đã ra 1 đống), tổng 300k cả ship, dây dài 1 m khi cần tháo ra lắp riêng vào laptop có usb-c được.

HaLeDa
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nsontung Em ko dùng Mac bác ạ, em dùng Dell. Cũng chưa có điều kiện test thử dùng sạc trực tiếp qua con này thế nào.
Mr-Bom
TÍCH CỰC
4 năm
@HaLeDa con này xài nóng quá
tongsylong
ĐẠI BÀNG
4 năm
@HemakA ui bác đăng sớm sớm tí là e múc rồi, mới mua 1 con baesus tức thì giá 380k 😔(
chipM
TÍCH CỰC
4 năm
Cái giá chưa ngon. Mới mua 1 em khỏang 394k, giao hàng từ Trung Quốc. Thua em này cái khe đọc thẻ nhớ thôi.
@chipM Con nào vậy bác. Xin link
Máy thì ngày càng ít cổng xong đi đâu lại vác thêm cả đống phụ kiện đi kèm nữa
minhtienbk
TÍCH CỰC
4 năm
@Hiếu_Sad Khoản này đúng là phiền bạn ơi. Minh mua xong ko cắm cái gì vào dc hết.
Kiếm cái hub cho tốt , có hdmi, lan ... thì hơn 1 củ. Lại vác theo lỉnh kỉnh.
doublerick
TÍCH CỰC
4 năm
@Hiếu_Sad Mấy bác vác đi đâu 😆 ở nhà cần, cty cũng cần thì quăng 2 nơi mỗi nơi 1 cái.
@doublerick Quan trọng là đâu phải lúc nào cũng mua đc cái ngon mà vừa ý với hợp túi tiền đâu bác
ducdat2411
ĐẠI BÀNG
4 năm
Belkin đắt nhưng hàng thì tin tưởng. (y)
@ducdat2411 Cái gì cũng có cái giá của nó thôi, tui có cọng cáp Belkin xài 2 năm chưa hư
Đáng tiếc chiếc Belkin này chỉ xuất ra được 4k ở 30Hz bên cổng HDMI.
@Lordofthegates Mọi hub (không tính hub thunderbolt 3) đều chỉ đc 4k 30Hz, theo e biết là vậy
Đang xuất hình qua hdmi mà cắm (hoặc rút sạc) thì có bị mất hình không bạn?
@nvidiafanndth Không
mrchien86
TÍCH CỰC
4 năm
Khá đẹp
Hàng này ngon rồi
hub của mình dùng thỉnh thoảng làm mất wifi,chắc phải kiếm cái ngon hẳn
Belkin thì chuẩn rồi.
_ Không có cổng d-sub như con adapter Dell của mình ... 😁 nhưng nhiều slot khác hơn, cho ai dùng macbook khá ok. (mình thì dùng Thinkpad nên không lăn tăn lắm :D)
Mình vẫn đang xài Hub của Hyper Driver, nhỏ gọn và cũng ngon
DuyJoseph
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Lythienky Mình cũng xài con slim 8 in 1 hơn 2 năm rồi dù rất nóng nhưng chưa hư.
@DuyJoseph Thế à, mình xài loại nhỏ hơn, chỉ 4 cổng thôi, để tiện mang đi lại 😁
choen
ĐẠI BÀNG
4 năm
Con này cũng phải tầm 900k b nhỉ
Phoenix92
ĐẠI BÀNG
4 năm
@choen 99$ mà 900k @@
luffy.zoro
ĐẠI BÀNG
4 năm