Trên tay Hub USB-C Mazer 8in1: Đầy đủ cổng thông dụng, hoàn thiện tốt, bảo hành 5 năm

Nam Air
17/10/2020 8:49Phản hồi: 251
251 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hiddenwave
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bác @NamAir làm review cho thương hiệu này vậy sẵn bác hỏi dùm luôn là hãng BH theo số serial sản phẩm hay BH theo Tem Dán
Có nhiều hãng BH 3-5 năm nhưng theo Tem, yêu cầu còn nguyên vẹn. Mà xài tầm 1 năm là cái Tem nó muốn bay màu với tự rách luôn rồi, không được BH
Nên BH lâu dài mà BH thế nào mới quan trọng
@hiddenwave mình cầm trên tay thì không thấy tem nhãn gì dán trên sản phẩm hết bác, như vậy mình nghĩ chắc có thể nhà phân phối sẽ bảo hành dựa theo hộp, bạn mua về và cất cái hộp đi để bảo hành thôi.

Việc bảo hành theo hộp này là không có gì lạ nha, ví dụ mua CPU AMD cũng bảo hành theo hộp, hoặc mua máy tính Intel Nuc cũng phải giữ cái hộp để bảo hành.
@hiddenwave Trường hợp bảo hành theo tem thì bạn nên dán băng dính đè lên tem vì theo thời gian sử dụng những 5 năm thế kia chắc chắn sẽ phai màu, thậm chí là rách, nát... 🙄
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
hiddenwave
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 Dán thấy gớm lắm bác
@hiddenwave Còn nếu ko thì chắc chắn tem sẽ ko còn nguyên vẹn như ban đầu, cứ hình dung khoảng thời gian những 5 năm chứ ko phải ít mô? Liệu bạn có dám chắc sẽ đảm bảo tem ko rách, ko bẩn, ko mờ thông tin đến khi sản phẩm bị lỗi trong suốt ngần ấy 5 hơm? 🤓
Le Vovan
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình quan tâm tới cổng HDMI 4K mà thông tin chưa rõ ràng, người viết không tìm hiểu kỹ, vô link cũng không có. Chủ thớt làm ơn xác nhận giúp cổng HDMI xuất 4K/60hz hay 4k cùi?
@laodaidu bạn muốn 4k 60hz thì có mẫu 4k 60hz, muốn 4k 30hz cũng có mẫu chạy 4k 30hz
ui 8 trong 1 cơ ah. chất nha
@Trinh Ngọc Phạm Giờ nhiều loại mẫu mã còn 12in1, thậm chí là hơn, 8 cổng như này là quá bình thường 🤓
mapu001
ĐẠI BÀNG
4 năm
Em đang dùng surface pro7 thì dùng hub nào hợp lý rẻ ạ? Hiện e cần đọc thẻ SD và xuất ra màng hình
@mapu001 mình thấy web NPP có loại 5 in 1 như bên dưới, bạn tham khảo thử
1 Cổng HDMI 4K (3840 x 2160): 30Hz
2 Cổng USB-A 3.0 với tốc độ truyền 5Gbps
1 Đầu đọc thẻ Micro SD với tốc độ truyền 5Gbps
1 Đầu đọc thẻ SD với tốc độ truyền 5Gbps
mapu001
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Lilo Thảo Tks bác
@mapu001 không có gì nha bạn 😃
giá cả cũng hợp lý 😁
@crazysexycool1981 😆 bác nói chuẩn , nên em thấy giá em này như này là khá hợp lý
@ductrong2468 Vậy có tính mua tiếp Hub này cho sếp để ổng đổi gió ko E? 😁
@crazysexycool1981 Thôi để lưu lại mào hub kia hỏng thì đổi sang không muộn bác ạ 😆
@ductrong2468 😁
8-in-1 tầm 400 450k là có rùi, gì mà mắc dữ vậy
cũng PD 100W, rj45, HDMI, USB có đủ
@Nam Air và mình cũng nói rằng có nhiều sự lựa chọn ở 4-500k thay vì dí vào 1tr6
bạn giàu có, có tiền tỉ thì bạn khoe dùng 1tr6
còn số lượng bao nhiêu anh em trong đây thì thế nào?
bạn viết bài kêu xài 1tr6 thì ok, người ta góp ý có 4-500k thì bạn vào dẫn chứng là hư, là cùi, là tạch
sản phẩm làm ra có phân khúc của nó, chưa chắc 1tr6 của bạn bền hơn à

à quay lại ti về tiền tỉ, nhận thức của bạn cao thật là cao đó, cao đến mức tiền tỉ lun đó
mình kiếm tiền khó nên tiền bỏ ra phải đúng với những gì mình bỏ chứ không phải tiền tỉ xong lại xồn xồn lên vì 400 và 1tr6
@choigiky uh, mỗi người mỗi nhận thức, mỗi cách sống, tiền ai nấy tiêu 😃
Nhalanodeve
ĐẠI BÀNG
4 năm
@choigiky Nói chuyện quá củ chuối... méo biết gì về công nghệ. Đồ rõm mà người ta dám bảo hành 5 năm một đổi một à bác. Dân chẳng biết moẹ gì công nghệ và các thương hiệu hiện có trên thế giới mà cứ anh hùng bàn phím gõ lý luận cùn 😏
@Nhalanodeve ủa mình có nói đồ dỏm à, vui lòng xem lại dòng nào mình nói đồ dỏm, gửi 5tr cafe sáng liền ngay
bangtoto
TÍCH CỰC
4 năm
Giống con slim của hyper drive nhưng nhiều cổng hơn. Sạc PD cao hơn, care lâu hơn. Giá lại rẻ hơn
@bangtoto đúng rồi bác, con slim kia được có 60w à
@bangtoto Cho mình xin link chiếc HJ kia ngó thử phát 😃
bangtoto
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 https://broshop.vn/hyperdrive-slim-8-in-1-usb-c-hub Đợt em mua khuyến mãi có 2 triệu. Cách đây 2 năm rồi
@bangtoto Các cổng y chang chiếc Mazer trong bài, giá mắc hơn xíu, còn thời gian bảo hành thì Mazer ăn đứt. Thế này mua Mazer bỏ tiền hơn 😁
con này có bản dây dài k nhỉ huynh đài có dây dài gắn vào pc thì tuyệt vời
@anhtuan_sky mình chưa thấy có bản dây dài, mà cần thì bạn có thể mua cọng nối dài USB-C ra để nối được á!
@anhtuan_sky Thường thiết kế các loại Hub sẽ ngắn, có vẻ như chưa bao giờ mình thấy Hub thiết kế dài cỡ 1m hoặc hơn 🤓
Mua loại Hub GOOJODOQ chia cổng USB C sang USB 3.0 6 trong 1 dành cho MacBook Pro trên shoppe chờ 7 ngày về giá 230k, dùng ngon tốc độ nhanh
@doan_svhouse mỗi người mỗi lựa chọn thôi bạn, mình nghĩ mua Macbook Pro trăm triệu thì không nên tiếc gì dăm triệu cho cái hub đâu he he, mua đồ chất lượng không đảm bảo có thể xài được liền, nhưng lúc cần kíp nó hỏng thì chẳng ai biết được.
@Nam Air Bạn chưa test cái Hub kia cũng ko nói là đểu đc, trước khi dùng con này mình cũng mượn thử vài con khác của bạn về, nó ko phải chính hãng apple nhưng bên thứ 3 có giá 800-1,5 tr ( Ko phải loại đắt hẳn) nhưng thấy có hiện tượng cắm vào thỉnh thoảng wifi bị mất, hoặc vẫn có vạch wifi nhưng truy cập chậm. Mình dùng con kia thấy ok hơn lên viết vào các bạn tham khảo thôi
@doan_svhouse ok bác, trải nghiệm mỗi người mà, ai cũng có quyền có lựa chọn riêng cho mình!
Nhalanodeve
ĐẠI BÀNG
4 năm
@doan_svhouse 2 đẳng cấp khác nhau rồi bác ơi. Đừng lấy ra so sánh khập khuyễn quá. Hàng brand China đừng mong mang so sánh thương hiệu khác 😎
@doan_svhouse Tên hãng gì nghe lạ dữ vậy, như kiểu viết sai chính tả 😂
VIPLAP
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bác @Nam Air có test thử dùng với 2-3 cái ổ gắn ngoài USB chưa? Mình đang dùng con Ugreen mà bực cái là gắn 2-3 cái ổ gắn ngoài WD 2"5 vào là cái nhận cái ko vì không đủ nguồn. Chả biết lỗi do cổng Type-C không đủ nguồn hay do cái Hub nữa ... 😔
Con này mà cho test thử chắc em đổi qua lun 😃
VIPLAP
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nam Air Ổ gắn ngoài USB thôi bác ... :V
Nếu bác ko có thì để e sắp xếp bữa nào qua bên đó rồi e tự test luôn cũng được, Cty TLC cũng kế bên em 😁
@VIPLAP à dùng cả 3 cổng USB thì mình dùng bình thường nha bác, tốc độ không ảnh hưởng luôn
VIPLAP
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nam Air Bác dùng với 3 ổ USB luôn hay check từng cổng?
@VIPLAP Dùng cả 3 nha bác
전성득
ĐẠI BÀNG
4 năm
hy vọng là sau này nhiều hãng thêm vào Thunderbolt 3 mà giá vẫn như vậy 😆
hoanghaisol
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cách đây 2 năm xem review HypeDriver 8in1 thấy mắc quá, xem trong topic có bro gợi ý con LeTouch cỡ 1tr6 cũng ổn nên hốt về. Xài đúng nản, nóng vcl, nóng kiểu để tay cỡ 1 phút là bỏng chớ không phải nóng ít. Lâu lâu cần cũng xách ra xài nhưng nóng kiểu đó tội em MBP nên chỉ xài trong thời gian ngắn, bỏ thì thương mà vươn thì tội lỗi =,=.
Tom John
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ở VN ko biết có chỗ nào bán hub của Caldigit ko nhỉ?
@Tom John Chưa nghe danh hãng này bao giờ 🙄
Tom John
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 Xịn sò lắm đó bác. https://www.caldigit.com
Chưa nổi tiếng ở VN chắc tại giá còn mắc và chưa có chỗ nào bán.
@Tom John Đúng là chưa nghe danh bao giờ, hình như Tinh Tế cũng chưa từng có bài trên tay bất cứ sản phẩm nào cũng hãng này thì phải 🤐
satoshi
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bác nào đang dùng hub kiểu này cho mình hỏi cắm sạc laptop kiểu gì nhỉ. jack USB C thì cắm vào củ sạc, còn cổng C PD kia thì nối dây vào laptop ah?
@satoshi Máy mac thì nhiều cổng sạc bác, cắm đâu cũng được,
CylNguyen
TÍCH CỰC
4 năm
Giá ok quá
đầy đủ tiện nghi nhưng giá còn cao 😁
@A0kiji Chấp nhận thôi nếu muốn xài các thương hiệu có tiếng, bù lại chất lượng chắc sẽ yên tâm & ngon nghẻ, cứ nhìn vào thời gian bảo hành của Mazer là đủ hiểu: 5 năm chứ ít mô? 😆
kidhitech
TÍCH CỰC
4 năm
4K này là 4K 60fps hay là 4K giả cầy 30fps nhỉ ?
Giá mà mazer đưa ra cũng không quá cao, mình dùng hub usbc hyperdrive 8 in 1 cũng 2tr3 rồi, nếu chất lượng tốt thì giá quá ổn.
phuochalan
TÍCH CỰC
4 năm
@fire_phoenix Con này sao giờ còn có 1tr nhỉ
@phuochalan Ở mô có giá đó vậy bạn? Cho mình xin link phát, đang hứng 🤓

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095