Trên tay HUB USB-C SATECHI: Nhiều tính năng, hoàn thiện kém

cuhiep
18/2/2017 1:15Phản hồi: 50
Trên tay HUB USB-C SATECHI: Nhiều tính năng, hoàn thiện kém
Chiếc Hub USB-C này của SATECHI sẽ mở rộng ra nhiều loại cổng kết nối từ một cổng USB-C trên các máy tính Windows và Mac. Sau khi sử dụng vài ngày thì mình thấy các tính năng hoạt động rất tốt, các cổng chạy ổn định, mát, tốc độ cổng và đầu đọc thẻ ngon lành. Cổng LAN cũng ổn định. Điều làm mình không hài lòng là mức độ hoàn thiện của sản phẩm không cao, không đẹp như hình ảnh đăng tải trên Amazon hay trên website của nhà sản xuất.

Giá của SATECHI USB-C nhỏ là khoảng 1,25 triệu còn lớn là khoảng 2,2 triệu đồng. Đó là giá mình mua ở Việt Nam.

Một điều mình muốn nhắn anh em là USB-C bản nhỏ của SATECHI có cổng USB nối thẳng giữa máy và HUB, không thông qua cáp. Dùng cái này hoặc cái nào đó khác có thiết kế trực tiếp không thông qua cáp có thể làm hỏng cổng trên máy của anh em. Và trong quá trình sử dụng cổng này cũng nhiều lần không nhận được, Do phải canh rất chuẩn nó mới vào. Tuy nhiên dùng cái này lại nhìn khá đẹp và gọn gàng.

3 cổng USB-A 3.0, 1 cổng Lan, 1 khe SD, 1 khe MicroSD, một cổng USB-C (để sạc điện). Một trong những chiếc Hub USB mở rộng nhiều tính năng nhất.

Thử nghiệm thì các tính năng, các cổng đều thực thi rất tốt, tốc độ nhanh
tinhte_satechi_usb_c_hub_5.jpg Điều đáng tiếc là mực độ hoàn thiện không cao. Cầm rất cấn tay và phần gặp nhau giữa nhựa và kim loại không đều, hở khe...

Chiếc nhỏ hơn khi gắn vào máy thì nhìn đẹp hơn, liền lạc hơn rất nhiều.

Nhưng do cổng USB trực tiếp nên có thể làm tổn thương cổng trên hub hoặc trên máy khi có chấn động hay khi thao tác. Trong quá trình sử dụng hub này nhiều lần không tiếp xúc. Điều này là do khi cắm vào máy hub và máy không ở vị trí tốt nhất cho cổng kết nối.

Hub nhỏ không có cổng lan và có 2 cổng USB-A thay vì 3 cổng.

Quảng cáo

Mức độ hoàn thiện cũng không cao, cầm cũng cấn tay. Nhìn vào cổng USB thấy chất lượng hoàn thiện kém.

tinhte_satechi_usb_c_hub_15.jpg tinhte_satechi_usb_c_hub_16.jpg tinhte_satechi_usb_c_hub_17.jpg tinhte_satechi_usb_c_hub_18.jpg

50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nokishock
TÍCH CỰC
7 năm
Ngon 😃 Chổ hở thì dùng putty đặc trám trét rồi chà nhám lại mấy hồi 😃
thi3f2605
TÍCH CỰC
7 năm
may dòng điện thấp chứ dòng sinh hoạt chắc lại lung linh rồi 😆
ngthtg735252
ĐẠI BÀNG
7 năm
zomano
TÍCH CỰC
7 năm
Mình dùng cái này cũng ổn mua 900k
Dán da khắc tên thêm 200k
@zomano Bác mua đâu thế?
zomano
TÍCH CỰC
7 năm
@TranHung.greenhouse letouch mua bên mai nguyên dán da thfi qua tinh tế
fdtre
TÍCH CỰC
6 năm
@zomano xài của le touch có nóng k bạn , mình xài của hyperdrive 1tr2 nóng kinh dị . tháng này mùa lạnh , cái macbook lạnh lẽo còn nó nằm ngay bên canh nóng rực .
zomano
TÍCH CỰC
6 năm
@fdtre Ko nóng cần mình để lại cho dán da lên còn đẹp như mới
t3k_ken
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xài cái này chuột với mấy phụ kiện công suất nhỏ thì không sao. Cắm cái ổ cứng di động hay tay game vào là nóng thấy bà cố.

Khuyên các bác xài hàng chính hãng của Dell hay Apple. Không đẹp bằng nhưng mà an toàn hơn.

https://www.amazon.com/Dell-Adapter-Type-Ethernet-470-ABQN/dp/B012DT6KW2

https://www.amazon.com/Apple-USB-C-Digital-Multiport-Adapter/dp/B00VU2K10G
@t3k_ken Cái dell bị lỗi là lan nó hay tự động văng ra lắm
😁:D:D công nhận lên cổng typeC.....tiền đc xài nhiều mục đích nhỉ
E vẫn chưa khoái typeC lắm
namhung1987
ĐẠI BÀNG
7 năm
tại sao cứ phải bỏ đi vài thứ cơ bản rồi rước về một đống lằng nhằng thế nhỉ!!!! :p
@namhung1987 Đột phát đấy, nói bé ko tinhte apple fan lao vào thì ko kịp đỡ đâu, trong này mod min cũng là fan đấy 😁
esata
CAO CẤP
7 năm
@calcalcal Ngại quái gì chứ. Chỉ cần rẻ hơn nhiều, chứ cần hoàn thiện cái mã làm gì !!! Máy tôi có cổng USB-C nhưng không phải của Apple, chả ham hàng đắt tiền và đẹp mã đâu.
Cái Hub có dây nối dài ra cổng USB-C của Mac còn đỡ chứ còn cái nhỏ cắm thẳng vào thì dễ lỏng lẻo không ăn, đặc biệt nếu lắp case cứng thì còn cảm giác chông chênh hơn do bị kênh. Mình có Satechi và Letouch đều cảm nhận như vậy, mức độ hoàn thiện quả là chưa tốt như @cuhiep đã review.
zomano
TÍCH CỰC
7 năm
@Mountain King letouch dán ra đi anh, của em dán da không bị kênh cắm vào rất chắc chắn
colinjsit
TÍCH CỰC
7 năm
Đang xài adapter của Cable Matters, có cổng lan cổng usb3 vga+hdmi. Adapter tiện nhất từ trc giờ cho mac 2016
Quá nhiệt!
tinvas
TÍCH CỰC
7 năm
Lúc mua may chạy tìm mua được e này.ngon
Giờ bán dư ra cả 2. Cho the new mac nha

View attachment 3505910
thanhbn172
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tinvas Bán chưa bác
tinvas
TÍCH CỰC
7 năm
@thanhbn172 Còn bạn
@tinvas còn ko bạn
TungVuu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình thì đang xài con này của CableCreation
http://www.cablecreation.com/product/content/201611/1681.html?product
Giá về tới tận nhà có 1,65tr (mình mua trên eBay).
Xài rất ngon, hoàn thiện khá, đầy đủ 3 cổng USB 3.0, USB type C để sạc, VGA, HDMI, LAN, thẻ nhớ SD, microSD, jack 3.5mm, display port luôn.
minhnkt
TÍCH CỰC
7 năm
@TungVuu Cụ cho em cái link trên ebay phát, em đi tìm bục mặt cả tháng nay chả kiếm đc cái hub nào ưng ý 😔
ho_tu_kiet
ĐẠI BÀNG
5 năm
@TungVuu con này giờ dùng ổn ko bác
APPLE thì lắm đồ chơi rồi, 😁 :D
botykpt
TÍCH CỰC
7 năm
Có ai cắm cái doc này vào 950/950xl mình xem thử????
Không ngon, hơi rườm rà. Tks bác Hiệp
_ May mà mình định mua xps 15 chứ không phải macbook nên không cần cái dock kiểu ntn, à chắc mua cái usb 3.0 sang RJ45 là cùng 😁
từ khi macbok pro mới ra tới giờ có hơn 10 bài như thế này. Cộng cả macbook năm trước 20 bài, xài cái này phiền chết đi đc
thanhbn172
ĐẠI BÀNG
7 năm
phucuonguit
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thanhbn172 E nhận order hàng Mỹ đây bác, cáp này về VN 300K thôi ạ ;)
thanhbn172
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phucuonguit check inbox đi b đang có nhu cầu
@thanhbn172 19$ mà hút máu vl

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119