[Trên tay] iMac Retina màn hình 5K: 5120 x 2880, hơn 14 triệu điểm ảnh, giá 53,8 triệu đồng

TDNC
29/10/2014 11:17Phản hồi: 410
410 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khoi.ng
TÍCH CỰC
9 năm
Em này chỉ đc cái làm đẹp không gian và gọn thôi.
Muốn sướng thì dành dụm thêm xíu nửa hốt lun Mac Pro, đầu tư thêm cái TV OLED cong bảo đảm làm cái gì cũng "sướng"
khoi.ng
TÍCH CỰC
9 năm
@u11dead So sánh cái Mac Pro kìa. Mấy cái Macbook Pro Core i5, i7 thì nói làm gì.
u11dead
TÍCH CỰC
9 năm
@khoi.ng nó còn nhiều video mà bạn. Cứ ngâm cứu dần đi. 😆 i5,7 haswell, amd nào mình không biết nhưng hình như hầu hết so sánh cũng cấu hình tương đương nhau, còn về giá thì toàn rẻ bằng nửa là ít thì phải.
khoi.ng
TÍCH CỰC
9 năm
@u11dead Mac Pro dùng cái Intel Xeon E5 (6-8-12 Core) đc đặt làm riêng (cái 6 Core đã hơn 1000$, cái 12 Core ng ta dự đoán cũng >2500$)
2 GPU AMD D500/D700 cũng đc đặt làm riêng (mỗi cái 750$/1200$)
Linh kiện như zậy muốn giá nó rẻ cũng khó.
@cuhiep Sao không đc
ongnooii
TÍCH CỰC
9 năm
Máy đẹp, màn khủng, giá cao. Mấy bác làm đồ họa chắc nhìn con này ưng lắm đây.
Oh my goodness 😆 haha đam mê 😔( huhu quá thích.
có cảm ứng nữa thì ....tuyệt ,không cá trê vào đâu đc
chén 😁
9.5kg thì mod trên 1 tay hay 2 tay nhỉ? :v
kaka_nd14
ĐẠI BÀNG
9 năm
Làm kỹ thuật bên xây dựng muốn dùng máy tính của apple thì cũng chịu
@kaka_nd14 Khoe nghề à? bạn dùng phần mềm gì mà máy tính apple ko đáp ứng đc vậy?
@Nampvpl đọc thấy coment của bạn này khó chịu vãi nên vào coment lại. dân kỹ thuật ko bao giờ thích dùng mac thứ nhất là giao thức khác hoàn toàn và ko dễ cho người sử dụng đại trà. các phần mềm sau nó hỗ trợ nhưng ko tốt
là autocad đã cài được rồi nhưng 1 người dùng mac thành thạo cũng ko thể viết font chữ, rất nhiều fon chữ lỗi ko đọc được cũng chịu chết ko làm thế nào dc.
phần in ấn đặt nét in lệnh in khó làm
-3dmax 1 phần mềm vô cũng phổ biến của dân kiến trúc nội thất ko dùng được luôn
-sketup ko cài được ...
-revit cũng rứa
chả phải khoe nhưng 90% dân kỹ thuật ko dùng mac, chỉ có các sếp dùng nó check mail mở bản vẽ ra kiểm tra. hết
@Nampvpl bạn ấy nói đúng chứ gì nữa. AutoCad, Solidworks, Pro-E,Revit.....Một số MAc chạy được nhưng Mac ko co card NVIDIA quatro chuyên dụng nên hiệu năng kém và một số phần mềm chuyên sau thì Mac ko hỗ trợ.
VO7T
TÍCH CỰC
9 năm
@Nampvpl Ko phải nó ko đáp ứng đc, mà vì đa số phần mềm kỹ thuật chuyên dụng nó đéo thèm làm phiên bản chạy trên Mac OS.! May mắn lắm mới có cái Auto Cad để đọc, chỉnh sửa bản vẽ thôi.
kaka_nd14
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Nampvpl dự toán, cad, nova, project, ...Xây dựng có gì đâu mà bạn nói mình khoe nghề nhỉ?quá bình thường thôi mà.
làm 1 em để phòng khách tuyệt vời ông mặt trời 😃
tiennv12
ĐẠI BÀNG
9 năm
Màn đẹp thế. Con này mà xem phim thì sướng phải biết.
@tiennv12 xem phim vẫn như imac thường mà,giờ vẫn đang xem phim full hd thôi
Kenny Huynh
ĐẠI BÀNG
9 năm
quá đã.. rõ từng cọng râu 😁
màn hình 5k xem phim Hd 720p không biết có bị vỡ hạt không nhỉ
pmlong
ĐẠI BÀNG
9 năm
để đạt 441ppi thì phải lên mấy K nhỉ
vẫn rỗ lắm 😁
giá về VN cũng hơp lý quá
audi10
TÍCH CỰC
9 năm
con này cấu hình tầm trung thôi, giải trí thì ổn chứ làm phim vẫn phải sắm cái sọt rác thô 😁
vinhokss
TÍCH CỰC
9 năm
quá là đẹp,
Thiên Nha
TÍCH CỰC
9 năm
tuyệt vời nhà retina, thằng này mập quá chưa xơi nổi, chờ mấy thằng cháu nhỏ nhỏ 😁:D
cái giá nó cũng bình đẹp .mua để phòng khách
@duythang26390 ĐỂ CHO CẢ LÀNG BiT LÀ CHÚ GIÀU SANG À
bao nhieu % A.RGB?
Giờ chỉ thèm U3014
hơn nữa thì NEC or Eizo
@cosmos47 khoảng 70% là cao bác vì panel 8-bit chứ 99% RGB 1 tỷ màu thì card này không gánh nổi mà phải xài Nvidia Quatro. Mac bên US chỉ xài cho back-up thôi chứ lab người ta xài NEC không à vì 8-bit 16 triệu màu của Mac in ra màu sai hết.
Con này đẹp nhưng mua hơi phí, ai có tiền chơi sang thì mua luôn con Mac Pro hình trụ và màn 4K chạy được tất cả các loại đồ họa lẫn game
@Nguyen Tuong Minh macpro là máy trạm nha bn nó dùng để lm việc chứ gpu không mạnh để gaming
gpu trên con mac pro này còn mạnh hơn xem trên hình là amd r9 290x

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019