Trên tay Insta360 Go 2: nhỏ gọn, tiện dụng nhờ phụ kiện
Rất hay và hữu ích!/17 người
cuhiep
2 thángBình luận: 258
Anh em sẽ thích Insta360 Go 2 này vì những phụ kiện mà nó có. Nhờ những phụ kiện đó mà chúng ta có thể sử dụng nó dễ dàng cũng như là dùng nó quay được ở nhiều việc, nhiều dịp hơn. Giải pháp dùng nam châm để hít Go 2 vào phụ kiện cũng giúp cho việc sử dụng dễ dàng, đơn giản và ấn tượng.

Các phụ kiện mang lại giá trị cho Go 2

• Vòng đeo cổ nam châm: Đây thực sự là một phụ kiện sáng tạo và mang lại trải nghiệm rất tuyệt vời. Anh em đeo vòng đeo cổ vào trong áo rồi sau đó nam châm ở vòng đeo và trên Go 2 sẽ hít vào nhau xuyên qua lớp vải. Như vậy giống như là Go 2 nó dính lơ lửng trên ngực anh em. Vị trí quay ở góc đó cũng rất hay cho anh em nào muốn cho người xem thấy được thao tác của anh em. Mình thử lái xe tốc độ cao cũng như nhảy nhảy, đá cầu… nhưng nó dính rất chắc, không thể bung ra được.
  • Hộp sạc và kết nối: hộp này có kích thước tương tự như một cái hộp đựng AirPods. Nhưng nó còn có thể tự đứng làm tripod mini cho Go 2 và nó có cổng kết nối USB-C để anh em nối vào máy chép video qua, không cần dùng app trên điện thoại. Dĩ nhiên là kết nối USB nên chép nhanh hơn là việc thông qua app nhiều.
  • Kẹp nối này kẹp vào cái gì đó mỏng hơn tầm 5cm. Mình thử kẹp nó vào nón và chơi đá cầu. Anh em có thể thấy trong video để thấy góc nhìn rất đã, gần như là ngay mắt của anh em, tức là vị trí của góc máy số 1. Cái này để cho người xem có cảm giác thực tế về hành động của anh em.
  • Đế với keo dán lên kính hay mặt phẳng có thể tái sử dụng: cái này để anh em dán vào một số vị trí để quay các góc lạ. Cái này mình không thích bằng ba phụ kiện bên trên.

Điều khiển máy

Trên thân máy có một nút nhấn ẩn nhìn không thấy, nó ở phía dưới ống kính trên thân của camera. Anh em có thể nhấn vào nút đó với các cách bấm khác nhau hoặc dùng case sạc để điều khiển Go 2. Và anh em có thể thực hiện các nội dung sau:
  • Video
  • Pro Video
  • TimeShift
  • Timelapse
  • HDR Video
  • Slow Motion
  • Settings

Quảng cáo

Sử dụng video và hình từ Go 2

Anh em có thể chép video, hình từ Go 2 vào điện thoại hay máy tính thông qua app trên điện thoại, hoặc thông qua việc nối Go 2 vào máy tính thông qua cổng USB-C. App trên điện thoại không chỉ để chép hình, video vào mà còn có nhiều tính năng khác nhưng mình thấy nó khá rối. Và việc chép hình từ Go 2 vào máy không nhanh như chúng ta chép thông qua cổng USB.

Trên app anh em cũng có thể chỉnh sửa được video và dùng ngay. Tuy nhiên như mình nói trên, nếu anh em để độ phân giải cao thì việc chép video bằng wifi vào điện thoại chậm hơn chép bằng cáp nhiều. Nên dùng app trên máy tính sẽ hiệu quả hơn.

Góc quay có được

Trên app anh em có thể chọn được góc quay rộng hay hẹp, và khi anh em để máy dọc hay để máy ngang gì thì video lúc quay ra cũng là video ngang hết.

Chất lượng video và khả năng chống rung

Mình có để trong video một số cảnh. Tuy nhiên chính xác hơn về chất lượng, khả năng chống rung và độ phân giải này nọ thì camera Tinhte.vn sẽ thử nghiệm thêm và chia sẻ với anh em sau.

Để vòng đeo cổ có nam châm hút bên trong áo và hít Go 2 bên ngoài. Như vậy nó sẽ dựa vào áo để cố định vị trí, còn nam châm bên ngoài và bên trong hít nhau để khỏi rớt. Anh em có thể rất dễ dàng hít vào và tháo ra khi dùng bộ này. Đây là phụ kiện mà mình thích nhất.

Phụ kiện tiếp theo cũng cho góc nhìn giống như vị trí mắt của người quay. Mình cũng rất thích dùng phụ kiện này với nón lưỡi chai. Anh em thấy là khi ở phụ kiện nam châm đeo cổ thì Go 2 đứng dọc, còn qua phụ kiện kẹp này thì nó lại nằm ngang. Tuy nhiên video quay ra thì đều là dạng ngang hết.

Quảng cáo

Hộp đựng đa năng của Go 2. Anh em bỏ Go 2 vào đây để sạc pin. Nó có kích thước tương đương với một cái hộp Airpods Pro.

Không chỉ sạc pin mà nó còn có thể đứng như một tripod nhỏ và có nút để anh em điều khiển được. Mình thì thích nhất bỏ Go 2 vào trong hộp rồi nối vào máy tính để chép hình hay video ra.

Hộp Insta360 Go 2.

Các phụ kiện trong hộp được in ở ngoài hộp

Quảng cáo

257 bình luận
vào chỉ vì 😁
@crazysexycool1981 Nhìn thì cứ tưởng không to, trên tay mới rõ nhỏ to thế nào
Tùy tay mỗi người anh êy :D
@kedote Cơ bản là sản phẩm thấy đẹp, nhỏ, màu sắc ổn, nhã nhặn 😊
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
varentive
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@crazysexycool1981 Bởi thế gây sốc cho người xem. Vừa thấy youtube cũng treo hình y như tiêu đề, không xem vì biết vào sẽ bị dụ 😆)))))
@varentive 😆
Nhỏ gọn quá tiện bỏ túi mang đi
@Kính Cận 0_0 Bác có ảnh phụ kiện này không. Cho mình xin với
@zombie01 Hồi đó mình có dùng định review mà không biết lưu hình đâu rồi, bạn lên trang GoPro xem nha, một trong những hãng camera thể thao có nhiều phụ kiện lắm bạn muốn gắn đâu cũng được, cái trong bày này được cái nhỏ gọn tiện thôi chứ pin các kiểu thì chưa đọ lại được GoPro đâu
@Kính Cận 0_0 Không biết có phải bác nói cái này không. Mình đã dùng cả 2 thì trải nghiệm không được tốt.

- Dây đeo ngực rất hầm hố, mình phải đeo theo áo khoác bên ngoài để đỡ gây chú ý. Góc quay của nó rất thấp. Gopro nặng thì nó có xu hướng chếch xuống. Quay về phải bỏ.

- Cái đeo đầu mình dùng nhiều hơn. Tuy nhiên cũng khá là gây chú ý và đeo một thời gian dài thun nó bó rất mệt. Nó cũng hay bị gục xuống nữa. Đeo trên đầu cỡ con gopro 9 thì bác khỏi muốn đá cầu quay clip luôn ấy
@zombie01 Mua phụ kiện chính hãng của GoPro mà dùng bao ngon nhé, mấy cái trên hình của bạn cùi lắm nhựa nhanh hỏng
Tôi là tôi ước được làm cái đế của vòng nam châm kia kìa 😆
@•TrungNT• Khu đó lắm mồ hôi bác ạ, xuống xíu nữa mới đúng nhé bác 😁
abba8386
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Sấm và 1K người khác Hơi bị nhạy cảm nhỉ???😹😹😹
Nếu ẻm ôm chó cưng vào ngực thì cũng ước à? 🤣
HieuPVC
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@•TrungNT• Thích hình này,thể hiện rõ sản phẩm cần xem 😃
spy179
TÍCH CỰC
2 tháng
nhỏ gọn tiện lợi như con nhộng, đúng hơn là viên thuốc. Mà chất lượng video không dc tốt lắm
Thấy bảo quay được 3k thì chất lượng chắc cũng ko đến mức quá tệ 😃
@l_u_m_i_a Toàn bộ các info về sản phẩm này mình đều rất ưng, duy nhất có 1 thứ: pin. Đang lăn tăn ko biết em này xài cụ thể liên tục được bao nhiêu, nếu chỉ 2 tiếng như công bố trên mạng thì có vẻ hơi hẻo nếu đi chơi nguyên ngày, nếu như dùng pin của hộp thì cũng tối đa theo lý thuyết là 150 phút, cũng ko ăn thua cho lắm 🙄
@l_u_m_i_a Pin rất yếu, mua về bỏ xó
Gắn lên ngực em mẫu xong Rờ Chỉnh 1 tiếng là đẹp 😆
@bjnhduongboy Được của ló kaka
@bjnhduongboy Delay chi mà trễ dữ vậy cà? Có cần thiết phải ngần ấy thời gian mới tinh chỉnh xong hơm? 😆
@bjnhduongboy Xin thí chủ kiềm chế
kduycntt
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Em này đang hot mấy tháng nay, chờ mãi mới thấy bác trên tay.
Pin ngon không bác, bộ nhớ có mở rộng được không bác?
@crazysexycool1981 Đang so lý thuyết 2 con thôi bác, nhưng cơ bản con go2 ko màn hình nên được lợi pin trâu hơn tí 😃
@Eolesfuil Mấy thứ có kích thước nhỏ thế này chắc cũng khó mà hy vọng mức độ pin thật trâu, ko biết hiện tại thị trường có camera action nào có mức pin tầm 5-6 tiếng hơm nhỉ? 😃
@crazysexycool1981 Haha, chắc kèm sạc dự phòng thì may ra bác ơi, mà quay lắm về lọc ra mệt nghỉ 😃
@Eolesfuil 😁
Mẫu đẹp
Yêu quá
@phutrongnhan Xác nhận điều này, nếu Tinh Tế đưa em này làm mẫu trong hầu hết các sản phẩm công nghệ thì ngon, ăn đứt các em tích xanh hiện có 😁
Kiểu gắn lên vành nón lưỡi trai thấy ngon lành, tiện. À mà nón “lưỡi trai” nha chủ tịch, không phải “chai”
@Nicotine Caffeine Giống mình, trước cũng bị lộn từ này 😁
Duy Neymar
ĐẠI BÀNG
2 tháng
sao có thể nhỏ gọn đến thế nhỉ
@Duy Neymar Trước thấy Osmo Pocket rất nhỏ gọn, đã kích thích & tính mua... giờ thấy loại này còn gọn hơn, đặc biệt là kết nối được nhiều phụ kiện quá tiện dụng. Khả năng cao mình sẽ xúc 1 em trong tương lai gần 😎
nhỏ xíu 😁
@Trần Gia Khang. Cái gì nhỏ vậy ta?
@Tây Đao. Admin nói ở đầu video đó bạn "nhỏ xíu"
Nhỏ auto xinh & cưng nha chú, trường hợp này ko thể sai lệch được 😁
À mà thôi.
@Cyka_Blyat Thẹn gì nữa, thấy gì nói nấy xem có trùng suy nghĩ với nhau hơm? 😁
jimbo89
ĐẠI BÀNG
2 tháng
lướt trang đầu mới thấy nhiều thằng thiếu thốn tình cảm😂
@jimbo89 Chuyện bình thường mà chú, chắc toàn dân FA, chưa gần bạn gái bao giờ 😁
Vấn đề quan trọng ko nói :

Pin quay được bao lâu?
Quay bao nhiêu phút thì đầy?
@3bkshared Cùng câu hỏi nè
@3bkshared test sẽ báo sau bạn, còn mới thử thôi chưa do đc thời gian cho chuẩn
fox94
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@3bkshared Pin 2 tiếng trên youtube review nói vậy 😁
@3bkshared Cũng hóng sớm biết thời gian trụ được của em này, nếu đủ lâu sẽ cân nhắc làm 1 chiếc xài chơi, thích khoản kết nối được nhiều phụ kiện, đặc biệt là gá được ở vành nón lưỡi trai 😊
@fox94 Thế thì hơi yếu nhỉ, cũng khó đòi hỏi thêm vì em nó nhỏ thế kia cơ mà 😅
ăn gian quá....
Mẫu này mang dáng dấp của hoa hậu
@Yuri Yamamoto Khéo nịnh ghê, mình ko nghĩ thế nhưng em này ăn đứt toàn bộ các em tích xanh mà Tinh Tế hiện có, ít nhất là về dáng vẻ bên ngoài 😁
Nhỏ gọn dễ tác nghiệp quá, anh em hiểu ý tôi chứ
Khôn như mày :D
Hiểu hiểu, cái camera action nhỏ gọn thế kia thì tác nghiệp quá tiện. Bỏ hết tất cả để chạy theo em này thôi, chờ đợi thêm chi, chưa đến 8 củ 😁
True Grit
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Vào vì em bé đô con thôi :v
@True Grit 🤣🤣🤣
Hình ảnh mang mọi người vào nhiều hơn...haha
@hoangpm Thánh gói bánh chưng.
@Tây Đao. Nhớ dai vậy E? 😁
@hoangpm Hẳn là thế òi, thật khéo chọn ảnh cover 😁
Chất lượng và gia thôi gọn thật.
@bomduc A đang tính rục rịch tậu em này sau khi tăm tia rất nhiều loại camera action từ hơn 2 năm qua, băn khoăn duy nhất khoản pin thôi. Thấy trên mạng nói chỉ tầm 2 tiếng quay đầu, trong khi nhiều lúc đi cả buổi thì pin em này hẻo quá 😥
@crazysexycool1981 😆 Thế thì thôi, đừng mua ứng dụng kém vậy thì mua bực mình.
@bomduc Đợi coi bài test tới đây của Tinh Tế ra sao, dự là ko có sự khác biệt nhiều so với info A đọc trên mạng, khéo chả nổi 2 tiếng cũng nên ☹️
@crazysexycool1981 Nói chung không lên mua mấy bản lite.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019