Trên Tay iPad Air 5th M1 và bộ bàn phím trên cả tuyệt vời dành cho iPad Air 10.9 inch của Logitech

15/6/2022 3:32Phản hồi: 60
60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

.acu.
TÍCH CỰC
2 năm
Bác nào có cái cover case ipad ngon ngon ko? Đang xài cái của baseus mà xộc xệch chuẩn bị hư
nobody.tang
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cái bàn phím dùng chung con ipad M1 11 inch quá tuyệt.
Gốc mở rộng, phím nhạy có đèn có phím chức năng, touchpad mượt (lâu lâu cũng hơi giật chút), bảo vệ được 3 cạnh ipad (1 cạnh khoét để hít ApplePencil), có thể gỡ bàn phím cho nhẹ. Chất vải làm vỏ mịn, ko biết sài lâu có bung mép keo ko.
Nhược là ko để lên đùi gõ được 😃 cũng ko chống nước. Thiếu đèn Caplock nên khó phân biệt 😃
Canh mua shopee có khi khuyến mãi tầm 3trịu5 thôi hôm mình mua tới 3tr7 hơi tiếc chút 😃
@nobody.tang Thanks bạn . Bàn phím giá vậy là đẹp rồi bạn
Sm4rt_bmt
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ipad pro 12.9 của mình pin không dám nói là trâu nhưng cũng không hề tệ. Do mình đã tắt hết mấy thứ ko cần thiết
- bật reduce motion và reduce transparency
- bật dark mode, và để hình nền màu đen (100% đen)
- tắt background app. Chỉ chừa lại mấy app liên quan đến task.
- tắt icloud sync photo, mình rất ghét vụ sync photo này, khó quản lý, tốn icloud còn tốn pin, bạ đâu sync đó.
- tắt location service và tắt rất sâu vào system location service, chỉ chừa lại Findmy
- tắt hoàn toàn siri, và mỗi lần cài 1 app mới mình đều vào mục siri tắt sạch chỉ chừa lại “show in search”
- tắt gần như hầu hết notification chỉ chừa lại noti của gmail, app về task
Hàng ngày mình xài 1 buổi pin tới 65% là cắm sạc tới 88% rút ra. Xài thêm 1 buổi lại cắm sạc y vậy 1 lần nữa. Còn ngày nào đặc biệt phải dùng ko cắm điện 8 tiếng liên tục thì khi pin xuống ngưỡng 70% mình lấy 1 cục pin dự phòng loại rẻ tiền (pin AVA 5v) cắm vào, thì pin tụt cực kì chậm. Như vậy mình luôn giữ được pin trên 50%, có lợi về lâu dài cho tuổi thọ pin. Nói chung ngày cắm 2 lần tiện tay thì cắm và không bao giờ cắm qua đêm.
Với cách sử dụng như trên dùng 3 tháng qua, mình đánh giá pin pro 12.9 ko phải quá trâu nhưng cũng ko đến nỗi phải than phiền hay chê trách gì, lâu lâu 1 lần hiếm có thể xài tẹt tới 25% ngồi phát ngấy luôn. Không hiểu sao đôi khi nghe ngta chê thậm tệ vậy 😁

Sắp tới mình sẽ thử nghiệm bật low power mode, chắc chắn một khi đã bật chế độ này lên và xài lướt web văn phòng bình thường thì pin sẽ giữ được lâu hơn nữa. Mà LPM on đối với web hay làm văn phòng bt thì cũng ko thấy khác lắm nếu không quá khó tính. Ngẫm lại ngta vẫn dùng ipad màn 60hz ầm ầm đấy thôi có sao đâu.
Nhưng phải công nhận với mọi người rằng chip m1 nó mạnh nhưng push nó tới limit như chơi game nặg hay sửa video nó ăn pin khá là ghê.
@Sm4rt_bmt Mình rất thích cái facetime . Lúc trươc mình hay xài facetime với lại coi phim thôi . Nhưng mà xài chừng hơn 6 tiếng 30 phút là pin còn 10% . Ráng xài thêm 5 phút là tèo luôn . Cay cú vc vụ pin trên coi ipad m1 2021 . Tại cái màn hinh mini led ăn pin dữ quá . Ngán . Mà đúng là ipad 12.9 m1 cực kỳ mạnh + màn hình đẹp
fatboy9x
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình có một bộ y hệt: iPad Air M1 và Logitech Combo Touch, sau khi tham khảo kỹ càng. Mình cũng giống chủ thớt muốn mua Air vì pin tốt hơn do k phải gánh màn 120Hz. Với lại mình đang dùng iPhone 12 màn hình 60Hz mình "sợ" dùng quen màn 120 lại phải đổi iPhone thì tốn xiền dã man. Combo Touch mình cũng rất hài lòng vì nó detach được và cảm giác cầm nắm cực kỳ premium.

Dùng Air M1 phê thật sự luôn. A14 trên Air 4 nhanh nhưng con M1 thực sự nhanh ở một level khác và k có chút lag nào. Hy vọng các bản iPadOS tiếp theo thì combo này sẽ giúp đỡ được trong công việc nhiều hơn nữa.
@fatboy9x Tháng 9 apple cho xài ipadOS 16 chính thức nữa . Tối ưu chip M1 chắc dòng ipad chip A chuẩn bị về hưu 😆))
vu201184
ĐẠI BÀNG
2 năm
nhân tiện mình có xt 2 con ipad pro 5th 12.9 đang cần thanh lý,text 0974697271
chaukyo
CAO CẤP
2 năm
Hôm qua mình cũng săn cái bao combo touch này cho con pro M1 với giá 3 triệu 9 trên Tiki. Giờ hóng em nó về
@chaukyo Xài đã lắm . Đảm bảo bạn sẽ thích 😆)
air 5th dùng được bàn phím này chắc air 4th cũng được đấy bác nhỉ.
@-KhangThien- Đúng rồi bác . Hỗ trợ 4th luôn mà
@Nguyễn Chí Danh vậy thì ngon quá rồi, mình đang tính mua cái bàn phím cho con air 4
Mình đã từng trải nghiệm iPad Pro M1 với Magic Keyboard của Apple và từ đó không còn nghĩ đến những cái case hay phím này nữa. Cái cảm giá nó phê phê, lạ lạ, khác biệt lắm.
Tuổi thơ trong sáng của mình là có siêu nhân Gao nha
Satan123
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bộ combo touch của Logi dùng rất ok, có đèn nền, ốp chống sôc nữa 😁
mình dùng bộ này với gen 9 khá ưng, thay lap làm văn phòng nhẹ nhàng
yunneg
TÍCH CỰC
2 năm
mình cũng đang dùng cái bàn phím này cho ipad pro 12.9 mà nó bị 1 cái là phải cao su chổ 4 cái loa, nó dể bị dãn ra, ko làm nó co lại như cũ được, khá là khó chịu. nhưng case kèm bàn phím cho ipad thì không thấy cái nào hơn, cái của Apple không có case bảo vệ khi tháo bàn phím ra.
@yunneg Phài chịu thôi biết sao giờ bác . Có khi tại chỗ bác nóng quá . Cao su nó giãn hay sao đó . Chứ mình chưa bao giờ thấy trường hợp như vậy
yunneg
TÍCH CỰC
2 năm
@Nguyễn Chí Danh ko phải đâu, search trên Reddit thấy nhiều ng bị tương tự đó, không rõ sau này có cải tiến gì ko, chứ cái đó là bệnh chung, mà dùng 1 time mới bị.
Chủ thớt cho mình hỏi xíu. Bạn có gặp tình trạng mặt lưng iPad Air 5 phát ra tiếng kêu khi ấn vào ko nhỉ ?
@Cong_An_Dai_Loan_+86 Không bạn ơi 😁😁
Phụ kiện Logitech thì chất rồi
rocksu
ĐẠI BÀNG
2 năm
Case MacBook Air M1 bác đang dùng loại nào thế? Mình cũng đang dùng Air M1 😃
nguyenau
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Bạn thanh toán trên best buy bằng cách nào nhỉ? Mình mới thử mấy ngày trước thanh toán bằng credit card phát hành ở vn, cả bank vn và hsbc, đều ko được best buy chấp nhận. Nó accept thanh toán đơn xong, lên đơn rồi vài phút lại huỷ đơn, đọc ghi chú bảo kêu đổi payment method.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019