Trên tay iPhone 4 nhái
cuhiep
10 nămBình luận: 191
Tuy không giống đến nỗi có thể lừa được ai đó đây là chiếc iPhone 4 nhưng nhìn từ 3 mét có lẽ bạn nghĩ nó là chiếc điện thoại đắt tiền và đang nóng trên thị trường. Với vẻ bề ngoài gần như giống với chiếc iPhone 4, chiếc điện thoại nhái này còn có giao diện đầu tiên như là của hệ điều hành OSX trên iPhone và hỗ trợ 2 SIM, 2 sóng cùng online.

Các điểm khác biệt bạn có thể nhận ra ngay là cạnh phải không có khay Microsim, nút Home nhô cao, tiếp đó là màn hình tuy giao diện giống iPhone nhưng font rất xấu và mảnh kiểu như là font tiếng Trung mà đánh tiếng Anh trên máy tính, các biểu tượng tựa tựa như trên iPhone nhưng màu sắc nhạt hơn nhiều. Đi sâu vào một bước thì chẳng còn chất của iPhone nữa mà là các ứng dụng của một chiếc điện thoại Trung Quốc giá rẻ trên thị trường.

Ấn tượng của chiếc điện thoai này là nắp sau làm rất khéo, nhìn cứ như là khối liền lạc giống như iPhone 4. Điểm vô lý là nút tắt/mở rung/chuông lại là nút máy ảnh, phía sau lưng in dung lượng là 64GB trong khi chưa có phiên bản iPhone 64GB nào và dung lượng thật của máy là 2GB.

Hình ảnh dưới đây có cả hình so với iPhone 4 thật, không cần ghi chú bạn cũng có thể nhận ra.

Cái máy tq kia có chỗ để đeo gấu bông, tha hồ mà làm điệu nhé😃
😁
iphone Tàu rất là xì tin.
hung7641
TÍCH CỰC
10 năm
hơn hẳn iphone là 2 sim 2 sóng online mà khi cầm trên tay ko bị mất sóng, ko phải đeo bao cao su :wub::mstickle:
huu_dat07
TÍCH CỰC
10 năm
đồng ý 2 tay với bác
Ip nhái chất lượng đàm thoại tốt hơn Ip của App
funbacon
TÍCH CỰC
10 năm
Xấu hổ quá, tinhte ơi. Chắc a Hiệp quen gọi cổ điển VN 😆
Gì mà xấu hổ nghe ghê thế hehehe.
Mấy cái os trên iphone đầu tiên apple gọi là osx mà.
Chiếc máy tq này giống cái đó hhahaha
funbacon
TÍCH CỰC
10 năm
He he 😁, hóa ra iphone OS, iOS là 1 phiên bản đặc biệt của OS X, cái tên gọi ko quan trọng bằng cái nhân :D :D :D

http://en.wikipedia.org/wiki/OSX

Sorry a Hiệp 😆, tự hào tinhte.com 😃)
phamduysc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em tưởng bác bắt lỗi anh Hiệp ở chỗ "hệ điều hành OSX" - OS (Operating System) nghĩa là hệ điều hành rồi mà ....? Giống mình gọi là sông Hậu Giang, sông Tiền Giang. Dùng tiếng Việt khổ thế đấy.
konica
ĐẠI BÀNG
10 năm
sự lựa chọn cho bác nào thích oai với thiên hạ mà ít tiền 😆 .

---------- Post added at 10:34 PM ---------- Previous post was at 10:34 PM ----------

Phải kiến nghị với Hồ Cẩm Đào chuyển tên nước Cộng Hoà Nhân dân Trung Quốc thành Cộng Đồng Nhân Dân Hàng Nhái nghe có lí và xác thực hơn các bác nhểy. Cái thứ dân gì đâu mà vừa hí vừa xấu vừa nham hiểm lại chuyên đi làm hàng nhái, hàng kém chất, hàng độc hại và đẻ như heo nữa chứ. Thêm cái tham lam tính chuyện ăn gian biên giới phe mình nữa.:stomp::stomp::stomp::stomp::stomp::adolf:
popovnvn
ĐẠI BÀNG
10 năm

Bác có vẻ căm tức cái bọn Tàu Khựa này quá nhỉ? "Cộng Đồng Nhân Dân Hàng Nhái" có vẻ nghe hay nhỉ? Kiên quyết nói không với hàng Tàu Khựa.
éc. cái đó là mặt trái chứ bác thử nói xem tất cả hàng của apple là làm từ đâu. ko chỉ apple mà ngay cả nokia, sony erisson... hay là notebook thương hiệu như HP, Toshiba, lenovo... hay cả máy ảnh như Sony, Canon cũng từ TQ mà ra thui. hàng gia công của TQ luôn theo chuẩn mực khác chứ đâu phải là mấy cái thứ nhái này
blackcode
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có thể bạn chưa hiểu về hàng hóa TQ cho lắm, thật sự hàng xuất xứ từ TQ rất đa đạng, tùy theo nhu câu và độ khó chịu của khách hàng từng quốc gia, mà có chất lượng khác nhau, và iphone4 hàng thật của apple cũng được chế tạo tại TQ.:cold:
Một số bộ phận không quan trọng dc làm ở TQ thôi. Những cái quan trọng như màn hình (Korea), chíp nhớ (infineon - Germany), Chip A4 (Apple thiết kế, còn chế tạo hình như là Đài Loan hay Korea gì đó), một số bộ phận cũng dc làm bên Singapore. Nhất là Đài Loan, mặc dù Đài Loan đã tách ra khỏi Trung Quốc (chưa dám tuyên bố độc lập) vì lý do chính trị người ta hay ghi Taiwan - China, nên nhiều người không biết cứ nghĩ những linh kiện đó dc làm ở TQ, nhưng thực ra là làm ở Đài Loan.

Nói như bạn có thể nghĩ là tại sao hiện giờ bọn tàu bựa chưa có thương hiệu dt nào chất lượng gần ngang ngửa Iphone ? Cũng có những diện thoại made in tàu khựa tuy nhái iphone, ipad có thương hiệu riêng nhưng cũng ko đáng xách dép iphone. Trong khi đó Đài Loan có HTC
:eek: không phân biệt nổi 😁
Con này hơn iPhone chánh gốc là: BẠN CÓ THỂ CẦM ĐIỆN THOẠI THEO CÁCH CỦA BẠN - KHÔNG PHẢI CẦM THEO CÁCH CỦA STEVE JOBS :redcarded:
Tháng rồi đi tam đảo, mua rau số lượng lớn, thế là anh bán rau rút ngay ai phone 4 ra gọi là mình giật mình, ngẩn ngơ mấy phút.

Nên cầm theo cách của L
K2DnC
CAO CẤP
10 năm
Biết thế để tiền múc em này :p, làm cho 5 con lắp 10 sim tha hồ mà hí hú. Hồ Cẩm Đào cũng là quá PRO
Nó dùng công nghệ cảm ứng điện trở thì phải, thấy cái màn hình không được phẳng, khi quay các góc thấy ánh sáng chiếu vào màn hình bị gãy
umumti
CAO CẤP
10 năm
Thán phục Trung Hoa, có thể làm tất tần tật. Ai không có nhiều tiền nhưng muốn có cảm giác dùng Ip thì lựa chọn là đây!
chiphazard
ĐẠI BÀNG
10 năm
cái này có xem đc TV ko ạ ... 😃 ... ?!?
tien phi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em ở Lạng Sơn thấy con này bày bán cả tháng nay rồi nhưng chẳng dám mua
nhìn cũng đẹp lắm các bác ạ!
các bác họ Hồ "Tinh Tế" thật.
hay hơn ip hãng nhiều. 2 sim. thoải mái xài sim khuyến mãi. mọi thứ đều như nhau. chả trách mà giờ ai cũng cầm ip. từ trẻ nhỏ tin tin đến ông lão giao nước đá cho nhà hàng mình lẫn ông xe ôm đầu hẻm. cũng hay. khen TQ thiệt lòng đó.
@wildwildwind đồ trung quốc nhái chậm nhòe, xài ít bữa hư nhé
lilcalvin
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dã man bọng Táo Tầu nó làm @@
Bó tay với các bác TRUNG HOA ANH HÙNG 😃
Máy trông đẹp thế còn j 😃

Thích nhất cái này mà hận iPhone thiệt ko cho vào - phí 1 đống dây đeo :p
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019