Trên tay iPhone 7 hồng 256GB: máy đẹp hơn, màn hình đẹp hơn, cam to hơn...

cuhiep
15/9/2016 16:42Phản hồi: 649
Trên tay iPhone 7 hồng 256GB: máy đẹp hơn, màn hình đẹp hơn, cam to hơn...
Tổng thể iPhone 7 không khác gì so với iPhone 6s hay iPhone 6 nhưng với viền ăng ten mới và hạn chế một số điểm cắt như lỗ cắm tai nghe hay phần khoét chỗ nút tăng giảm âm lượng làm cho nó nhìn mượt mà và đẹp hơn so với iPhone 6/6s. Phần camera nhìn to hơn, lồi hơi nhưng không có cảm giác cấn tay như hai đời trước. Tai nghe mới không khác thiết kế cũ, chỉ khác đầu cắm Lightning nhìn to hơn và thô hơn. Đầu đổi từ Lightning ra lỗi tai nghe tiêu chuẩn cũng không đẹp do hai đầu quá lớn so với cáp ở giữa.

Hộp máy được đóng seal kiểu mới, các chữ iPhone và logo màu hồng ánh kim...

Cám ơn cửa hàng Broshop.vn đã cho mình mượn iPhone 7 để trên tay.

Những gì trong hộp: Máy, cáp Lightning, tai nghe, đầu đổi Lightning ra tai nghe truyền thống

Máy có thiết kế không khác gì so với iPhone 6s nếu nhìn từ mặt trước. Mình có cảm giác màn hình nhiều màu hơn, đẹp hơn so với màn hình iPhone 6s. Giống màn hình iPhone 6s Plus hơn.

Nút Home 3D Touch mới không còn nhấn thụt xuống nữa, chỉ là chạm, nhưng phản hồi rung rất mạnh cho cảm giác bấm tự tin. Mình thử bấm vài cái và đã quen ngay, sẽ không là khó khăn cho anh em. Đây cũng là sự khác biệt của iPhone 7 khi thiết lập máy lần đầu.

Viền ăng ten được đẩy lên trên. Vẫn là viền trắng trên nền hồng, viền nhìn bên ngoài khá lớn chứ khôgn như trong hình. Có lẽ bữa giờ nhìn thấy viền máy đen hay máy bạc nó không nổi như màu hồng này. Nhưng viền này đẹp hơn nhiều so với viền cắt ngang của iPhone 6s.

Cụm cam to hơn và lồi hơn nhiều. Phần lồi đó là miếng nhôm phía sau lưng máy luôn chứ không phải là vòng kim loại sắc và riêng biệt như iPhone 6s trước đây.

Tai nghe với cổng Lightning nhìn rất lạ (dị) và không đẹp như đầu 3.5mm

Quảng cáo

Đầu chuyển từ tai nghe truyền thống vào cổng Lightning. Trong hình mình chụp nhìn đẹp hơn thực tế bên ngoài. Với lại gắn cái này vào một sợi dây tai nghe màu đen nhìn sẽ rất lạc.

Cáp lightning truyền thống

Hộp iPhone 7 với cách đóng seal mới sẽ làm cho các chuyên gia dựng máy gặp khó khăn không ít.

649 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thích nhất cái màn hình đẹp hơn rất nhiều
nkn1506
TÍCH CỰC
8 năm
@cuhiep Mod để 2 cái cạnh bên xem đẹp hơn cỡ nào nhé 😃
BOT LOC
CAO CẤP
8 năm
@cuhiep Nghe các bác ý nói chưa được Active à bác. Phải chờ khi Apple chính thức bán ra hay là sao nhỉ. Hay hiện tại không thể Active?
@nhokbua8 Dải màu rộng hơn bạn ơi
Xemdidong
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuhiep Màng hình của dòng iPhone rất đẹp và sắc nét https://xemdidong.com/reviews/iphone-7/
nhokbua8
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mod cầm hàng nóng rung tay quá tiêu đề thiếu chữ Tay luôn 😆))
"Viền mỏng để mà làm gì?"
Nhìn thấy tởm
htson16
TÍCH CỰC
8 năm
@If you dont mind mình thấy bạn mới là người tởm ý ,bây giờ người ta đang nghiên cứu công nghệ viền mỏng ,mỏng như tờ giấy hoặc không có viền ,họ còn đang nghiên cứu công nghệ điện thoại như iron man không viền mỏng trong suốt ,chẳng có cái gì là tỏm như thế càng đẹp màn hình càng đễ nhìn
khoaslim
TÍCH CỰC
8 năm
@If you dont mind nhìn chẳng khác *** gì đt tầm trung TQ 😁
dinhquyhf
TÍCH CỰC
8 năm
@If you dont mind Để không xảy ra thao tác chạm không mong muốn khi cầm nắm. Khi sử dụng mới thấy viền mỏng hoặc không viền sẽ bất tiện.
@If you dont mind chơi game xem viền mỏng có chạm ko ? bọn nhũn não hay chỉ thích mấy cái phù phiếm
cái này nên là bản 6s cho năm ngoái thì hợp lý hơn
tuann2
TÍCH CỰC
8 năm
@boyngo1988 Apple nó để cho iphone 7s vì sang năm là sinh nhật 10 năm của cụ iphone đó.
Sao máy màu nào ko nhuộm màu vạch anten màu đấy mà lại cho quả màu trắng lạc quẻ nhỉ, bản màu vàng và vàng hồng là lộ nhất, đen vs trắng còn đỡ
@MeoBeoVoDoi Càng nói chỉ càng thấy mấy cái lí luận cùn của b mà thôi. Tự thích lôi vụ kĩ thuật ra nói xong bh lại bảo 99,99999999% vẫn kém 100%, b lấy đâu ra cái số liệu vớ vẩn đó, dẫn chứng hộ phát? T lấy dẫn chứng hãng khác b ko chịu thế t dẫn chứng luôn thẳng Apple đấy, iphone màu đen và xám nó cũng nhuộm đấy, phản biện đi, sao cứ thích đánh trống lảng thế? Học cách nói đúng thẳng vào vấn đề đi thay vì đi nói kháy, có là giáo sư tiến sĩ mà ko biết phản biện thế nào cho đúng thì cũng chả ai phục đâu. Từng đấy cmt t vẫn đang tranh luận vs b rất bt và thẳng thắn đấy, còn b thì sao? Chỉ toàn những lí luận cùn, mập mờ, khinh người. Ko phải vì b quote bài t trước chắc t cũng chả muốn tranh luận vs b
@O.R.A.N.G.E Lý luận cùn thế sao cứ cãi hoài thế nhỉ? T không nói là không sơn/nhuộn được, rõ tiếng Việt chưa? Thế nên đừng đưa dẫn chứng việc hãng khác hay máy khác làm được vào, có ai nói không làm được đâu? Mù chữ sao mà cứ vinh vào đấy hoài nhỉ, lại còn bảo nói thẳng vấn đề =)))) Vui lòng đọc lại tất cả comment của t đi, vấn đề t để cập ở đây là việc làm đó có thể làm giảm khả năng bắt sóng chứ t không nói là không làm được việc đó, tiếng Việt còn chưa rõ đòi phản biện =))))

Còn sóng điện từ đi qua môi trường có chỉ số chiết suất khác nhau thì tần số thay đổi thế nào? Biết gõ phím bình thiên hạ mà không biết Google à, lật sách Vật lý cấp 3 xem lại đi, hay chưa học tới câp 3 nữa? Chắc vậy quá =))))

Đúng là thấy khinh thật...t đã nhắc nhở bạn 2-3 lần là ráng đọc hiểu tiếng Việt đi mà vẫn không tiếp thu được =)))) Xong lại lôi 1 cái chủ đề t chẳng nói tới ra bắt t tranh luận =))))
@MeoBeoVoDoi Mình đọc 2 người nc . Mình thấy bạn cố gắng tỏ ra mình đúng.
@MeoBeoVoDoi
ANHLE479
TÍCH CỰC
8 năm
Cách đây 1 tháng anh em Samsung nói năm nay là của Note 7, Iphone là con tép :rolleyes:
@ANHLE479 Note 7 đẹp hơn con này nhiều, ko mua SS anh sẽ chuyển qua V20 chứ ko bỏ tiền đi mua cái đt vớ vẩn này đâu 😁
ANHLE479
TÍCH CỰC
8 năm
@saigonday 7 plus đó cu
@ANHLE479 Nói cấm có sai. Năm nay chắc chắn và tuyệt đối không cái máy nào hot hơn Note 7 nhé. http://kinhdoanh.vnexpress.net/tin-tuc/hang-hoa/bo-cong-thuong-khuyen-cao-ngung-su-dung-ngay-lap-tuc-samsung-galaxy-note-7-3469319.html
@gachiennuocmam Vâng còn bây giờ thi ăn cứ..t rồi
ku.linh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ai cũng chê nhưng cho là dùng 😁
Mình thấy cái dây chuyển đổi kia hay đấy chứ :p
@dzlinh812 Bạn này nói đúng này
Iphone 7 ngon thật 😔
// Bác nào có 6s 64 gray giao lưu S7 gold chính hãng không ợ ?
@™KunaiNTC™ Mình có 6s 64 grey nguyên hộp mang từ Mỹ về (sếp đi công tác mua tặng), hiện vẫn chưa bóc. Mình định đổi sang IP7 nên nếu bạn thích mình sẽ để lại cho bạn với giá tốt, mình không có nhu cầu S7 nên không đổi.
gaukit1603
TÍCH CỰC
8 năm
@™KunaiNTC™ lấy kính tái chế về làm gì?
Ip7 minh thay bản màu đen đẹp chứ màu này nhin xấu. Tai nghe nhìn hơ dị thiệt.
@Timkelvin xấu chỗ nào ? Sẽ mua cho Vợ, màu hồng dễ thương...
@Timkelvin Màu rose mà xấu ko bt mắt bạn có vấn đề gi
IMG_0258.JPG IMG_0257.JPG
@Vodanh_vohinh Ip6-6+ thì đẹp, con 7 thì minh thấy màu đen vs đen bóng đẹp thoi ak, màu hông hk đep lắm. Y kien ca nhân
Harlen
TÍCH CỰC
8 năm
@Vodanh_vohinh xấu vãi nồi
cái đẹp duy nhấtc là nó giúp phân biệt với 6 thôi
rapper1412
TÍCH CỰC
8 năm
xin video di anh cuhiep 😁.... nhìn ngon đó. Có lẽ có người chê,ko sexy nhưng nhìn thì vẫn dc. hy vọng review pin với cam e nó
Mọi thứ từ màu sắc màn hình đến hộp giấy và chữ in trên hộp đều có vẻ đậm đà hơn 6s nhỉ...mà sao active đc hay vậy a Hiệp, không sợ một vài ng sẽ bị đuổi như bên a Sơn ah :p...
Siêu phẩm của các siêu... thị! Chờ mấy bà bán cá trên tay rồi mượn phát xem cho nhanh. Giờ đi đâu cũng thấy IPhone, mà tớ lại chẳng khoái xài nên ếch phân biệt nổi. Chỉ biết là IPhone ai cũng có cả, từ cột điện đến đèn đường... có tuốt! 😁
abc3650
TÍCH CỰC
8 năm
@ndkhoivtv Chắc họ sợ nổ .. nên mua iPhone xài cho an tâm đó mà .. Bác cũng nên thế đi ..
@abc3650 Ồ nâu, chớ có xúi dại! Mà lạ cái là cả táo với sung thật... tớ chả khoái thằng nào!!! 😁
@ndkhoivtv Uả vậy vô đây chi vậy, rồi cmt mấy câu vớ vẫn chi ta? nhảm shit
unborn20xx
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ndkhoivtv cô tôi bán cá nhưng cái kho lạnh chứa hơn trăm tỉ tiền hàng, tiền như lá mít, dùng iphone có vấn đề gì ko?
Bài bác Hiệp có khác. Lỗi chính tả chi chít ;))
@tranlong255 các mod tinh tế chắc toàn trên tay vội vàng thôi, thấy tình trạng lỗi chính tả nhiều lắm 😁
Trừ S7 cong & Note 7. Chẳng có mấy con đt mà thiết kế tinh tế đc như iPhone 6/6S/7 hiện nay. Châp luôn cả S7 thường. Chỉ có điểm trừ là dải ăng ten. Giờ đc thiết kế lại mà đặc biệt trên 2 màu đen và màu Bạc gần như dấu đc dải ăng ten đó thì đây xứng đáng đc xem là một trong những chiếc đt hoàn hảo nhất hiện tại về phương diện thiết kế. Nếu kể đến sự kết hợp giữa thiết kế phần cứng và phần mềm thì chắc chắn đây là chiếc đt hoàn hảo nhất rồi
@Nhất Linh 93 Người thông minh nhìn vào đặc điểm và kiểu dáng cùng chi tiết để đánh giá xem nó có đẹp hay không, chứ không ai lại xem render, kể cả vác ảnh render ra thì cũng thế thôi. Còn xem ảnh thật thì google cũng có thiếu đâu, ko tìm được thì tìm cho này.
https://www.thegioididong.com/tin-tuc/mo-hop-nubia-z11-vien-sieu-mong-snapdragon-820-ram-6gb-848716
@thenhantinh Thì chú thích thì cứ mua mà xài, ifan khoái xấu xấu mà đc cái chạy mượt đc rồi, chứ xài cho đẹp mà chạy khựng khựng thì thôi xài chi cho mệt 😁...
@LAMSAODAYH Ra trước ra sau chưa thẩm định đc ai sáng tạo ra trước nha bạn
Mấy hãng tàu luôn ăn cắp ý tưởng công nghệ tung sản phẩm đón đầu còn apple phải đúng ngày đúng giờ ra mắt theo chu kì hằng nă nha bạn
Nói phải bt suy nghỉ
dxm123
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Nhất Linh 93 Nếu xài wifi những nơi sóng yếu khi đang update phần mềm hay đang tải dở cái gì thì nên để con iphone ngửa mặt lưng lên.
ảnh trên che serial, ảnh dưới k che luôn :v
Thích nhất cái nút home, nhiều người jailbreak máy chỉ để dùng Virtual home. Hy vọng nút home mới này không tốn quá nhiều năng lượng để nuôi mấy cái cảm biến.
lenhan2311
TÍCH CỰC
8 năm
@phamtuananh2085 Nuôi cả màn hình rồi, cái nút home ăn thua gì bác.
@lenhan2311 nhiều cái nhỏ nó sẽ thành một cái to.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019