Trên tay JBL ClubOne và Club950NC - Khi bạn muốn quẩy nhưng lại thích một mình

tam8101399
20/9/2020 2:7Phản hồi: 33
Trên tay JBL ClubOne và Club950NC - Khi bạn muốn quẩy nhưng lại thích một mình
Mình đang trên tay dòng sản phẩm tai nghe chống ồn đến từ JBL với phương châm “Thích quẩy nhưng muốn một mình” có tên là Club OneClub 950NC với phân khúc giá lần lượt là 8tr290 và 5tr890. Chắc chắn đây sẽ thêm sự lựa chọn phù hợp dành cho những người đang kiếm tai nghe chống ồn với kiểu mẫu mã đẹp, hiệu năng tốt và những người không phải là fan “đại đế”.

1. Thiết kế đẹp, bắt mắt, chau chuốt từ ngoại hình đến chất lượng hoàn thiện

Điều cơ bản đầu tiên mà mình nhận thấy khi cầm cùng lúc 2 con trên tay thì ngoại hình không khác nhau nhiều, cho thấy sự chênh lệch khác biệt không quá lớn khi JBL tập trung vào mẫu thiết kế của phiên bản flagship và một phiên bản giá rẻ.

tinhte_jbl_club_series (2).jpg
Logo bóng vs Logo dập nổi (Trái: ClubOne và Phải: Club950NC)

tinhte_jbl_club_series (1).jpg
Headband khác nhau đôi chút (Trái: Club950NC và Phải: ClubOne)

tinhte_jbl_club_series (12).jpg
Hard case cả 2 bản đều như nhau, ngoại hình cứng cáp và thanh lịch

Chúng ta có khung kim loại chắc chắn, không ọt ẹt, vât liệu nhựa nhám giả kim loại phủ quanh earcup. Earpad thuộc dạng memory foam, chất liệu mát, thoáng khí tốt.

Còn sau đâu là những điểm khác biệt giữa hai chiếc tai nghe chống ồn để bạn tránh nhầm lẫn

2. Mang nhiều tính năng xịn, cạnh tranh với đối thủ
  • Tune âm thanh bởi Legendary JBL Pro Sound, kèm với sự hợp tác cùng những nhạc sĩ/ DJ nổi tiếng trên khắp thế giới như Armin van Buuren, Sunnery James, Tigerlily, Nicky Romero, Ryan Marciano và tạo ra EQ "Stage" riêng biệt của mỗi nghệ sĩ. JBL cho biết đang hợp tác thêm những nghệ sĩ khác để cho ra EQ riêng biệt từng người.
tinhte_jbl_club_series (13).jpg EQ từ người nổi tiếng, nên an tâm đến từng chất lượng nhé
  • Adaptive Noise Cancelling trên Club 950NC và True Adaptive Noise Cancelling trên Club One rất hiệu quả khi kèm một chút nhạc. Thậm chí JBL Club One có khả năng lấy mẫu chống ồn lên đến 50.000 mẫu/giây cho việc lọc tạp âm bên ngoài ngay cả tiếng ồn nhất. Đi theo công nghệ chống ồn còn nhận biết được âm thanh bị rò rỉ ra bởi việc bạn đeo kính, tóc hay cử động đầu mạnh và sau đó xử lí lại phù hợp nhất. Theo cá nhân mình việc chống ồn trên cả hai tai nghe đều tốt, chưa phải là tai nghe chống ồn tốt nhất nhưng cũng đáng để thử.
tinhte_jbl_club_series (9).jpg
  • Silent Now là tính năng hợp lí nhất trên mẫu tai nghe Club One, cho phép mình bật tắt tính năng chống ồn nhanh mà không cần phải kết nối với smartphone hay thiết bị phát nhạc. Tính năng này sẽ tập trung phát huy hết sức mạnh của công nghệ chống ồn trên chính chiếc tai nghe Club One.
  • Microphone trên Club 950NC cho giọng nói mình không bị méo, nghe kiểu "nghẹt mũi" mà rõ ràng. Và mình bất ngờ hơn với giọng nói thu được từ dual mic của Club One, giọng mình chưa bao giờ ấm, trong, rõ ràng hơn khi thu qua microphone của các chiếc tai nghe.
tinhte_jbl_club_series (10).jpg
Các nút tinh chỉnh khá giống nhau
  • Dual AUX-in của Club One phù hợp với DJ sử dụng 2 nguồn phát khác nhau, hay người sử dụng tân 2 dàn âm thanh khác nhau, phụ kiện đi kèm là một sợi 1.2m bọc dù và 1 sợi dây xoắn. Còn trên Club 950NC chỉ sỡ hữu 1 cổng Aux-in mà thôi.
tinhte_jbl_club_series (14).jpg
  • Smart Ambient là điểm sáng giá dành cho cả hai tai nghe. JBL cho phép người dùng chọn 1 trong 2 chế độ là Ambient Aware hay TalkThru. Cá nhân mình sẽ để TalkThru, chế độ kết hợp với việc sử dụng mic cho phép cuộc đối thoại với mình với người đang nói chuyện một cách rõ ràng hơn, mình nghe rõ tiếng họ nói cũng như giọng mình đang nói hơn cả việc tháo tai nghe ra để nghe trực tiếp. Còn Ambient Aware chỉ phù hợp mình muốn nghe những thông báo xung quanh ở sân bay, quán cafe, hay thư viện, bệnh viện...
3. Thời lượng pin đủ dùng cho chuyến đi dài, Type-C hỗ trợ sạc nhanh 15 phút nghe 2 tiếng

Quảng cáo

tinhte_jbl_club_series (11).jpg

Khi bật chống ồn chúng ta có thời lượng 22-23 tiếng dành cho Club 950NC và Club One. Còn khi tắt ANC chúng ta sẽ có 50 tiếng dành cho Club 950NC và 45 tiếng dành cho Club One. Cơ bản thông số này cũng tương đương với các đối thủ cạnh tranh, nên cũng là điểm để so sánh khi chúng ta lựa chọn một chiếc tai nghe chống ồn.

4. Nhạc "lên bờ xuống ruộng, phi công cất cánh hay hạ cánh" đều cân tốt

Dòng Club được ra mắt giống như cảm nhận cá nhân của mình là "tai nghe dành cho các bạn thích đi quẩy nhưng muốn nghe một mình hay sợ đám đông" là đây.

Chất âm của Club One và Club 950 NC được tune khá tốt, dải âm thiên hướng V-shape một chút xíu xiu, tuy nhiên vocal hay dải mid trung không bị lu mờ đi nhiều nhưng bạn cũng có thể cải thiện được nếu tinh chỉnh một chút EQ trong app JBL headphones. Âm thanh trên cả hai tai đều rất lực, giàu năng lượng, dải bass cho ra tiếng khỏe, căng trên nền nhạc Pop/EDM và Dance và tiếng thoát ra không bị dư quá nhiều.

tinhte_jbl_club_series (4).jpg

Quảng cáo

Ở dải cao, treble, đưa âm thanh thoát ra rất lịch sự, giọng vocal sắc, bén nhưng đối với mình chỉ tạm đủ. Ở khoảng chi tiết cũng như âm trường, độ trong có vẻ flagship Club One sẽ thể hiện tốt hơn so với phiên bản Club 950NC. Ngược lại Club 950NC có nút bật/tắt Bass boost để bổ sung lực cũng như lượng dải trầm dành cho tai nghe này.

tinhte_jbl_club_series (6).jpg

Tóm lại trong thế giới muôn vàn tai nghe chống ồn thì JBL cho chúng ta thêm được sự lựa chọn tốt dành cho những ai đang tìm kiếm một chiếc tai nghe chống ồn với chất lượng âm thanh đến từ thương hiệu có lịch sử lâu đời, nổi trội và nhiều người Việt thích dùng. Một dân bay hay nông dân sập xình tối ngày cũng nên lưu ý đến chiếc tai nghe chống ồn này nhé.
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bài viết chi tiết quá, cảm ơn thớt
mình đang có con Anker soundcore life 2 mua của ankervn được 3 tháng còn hơn 1 năm BH mà ít xài còn nguyên hộp phụ kiện đầy đủ. Không biết bạn nào có hứng ko ?
@BillyTheKid96 Mình ở Gò Vấp nè bạn
@HVT 2tr thì khó lắm bạn ơi. Cở đó chơi có dây thì đc
@HVT Cố lên con galaxy bubs
HVT
TÍCH CỰC
4 năm
@Evolution X Bub+ thì lên được mà ko biết nó ngon hơn partron pwe 200, hay LG FN6 mới ra ko ta? Với bub+ có kết nối 2 thiết bị cùng lúc ko nhỉ?
Cái giá nghe mệt mỏi quá 😆
convoi9999
TÍCH CỰC
4 năm
Đúng chất chơi
đắt vậy
Hãng này là hãng con của Samsung. Ai là samfan thì chi và tin tưởng sản phẩm của Sam làm thì nhào vô bốc hốt kaka ( hay đúng hơn là cty cháu nội Sam: Harman con của sam mà JBL con của Harman
thdang
TÍCH CỰC
4 năm
@CdqHung1901 Hãng con không có nghĩa là mất chất hay xuống cấp, họ vẫn có những sản phẩm đúng chất của họ bạn ạ, mình đang dùng loa Harman, vẫn rất chất riêng và phong cách, JBL cũng vậy.
@CdqHung1901 Mình thích iPhone, k thích Samsung nhưng vẫn xài loa JBL.
@thdang Có câu nào là mình chê thằng cha, con, hay ông nội đâu. Thằng google chẳng lẽ tệ và thằng alphabet giỏi hơn hay sao. Cơ cấu vẫn chỉ là cơ cấu thôi tui, có gì liên quan voié chất và lượng nào?????
Chắc sịn sò lắm đây.
DrB
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tai nghe thì qua sao nổi vs Sony 😂😂😂
Quẩy lên, quẩy lên nào 😁
Giá "khủng" thật .
Kết câu cuối. Một dân bay hay nông dân lưu ý chiếc tai nghe chống ồn này nhé
🤣🤣🤣🤣🤣🤣
Tai nghe chất
Jos AT
TÍCH CỰC
4 năm
Giá chát quá
bethikyeu
TÍCH CỰC
4 năm
Ôi giá...
CylNguyen
TÍCH CỰC
4 năm
Bóc phét đc ít hôm =)))
ok xịn sò đấy
so sánh với dòng wh-1000xm3, xm4 đi Mod ơi!
Không tin được mấy ông đánh giá mảng âm thanh, mà âm thanh thì mỗi người một gu nên phải trực tiếp trên tai thì mới chuẩn, đừng ai mua đồ theo review. Mà giá này thì làm con bose hợp hơn.
Nhìn rất xịn xò và ra gì đó, thiết kế cũng khá hầm hố nha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019