Trên tay Kê tay bàn phím cơ Filco gỗ Hokkaido Size S

cuhiep
23/10/2020 16:22Phản hồi: 105
Trên tay Kê tay bàn phím cơ Filco gỗ Hokkaido Size S
Mình mới nhận hàng bàn phím Minila-R Convertible, chiếc kê tay mình mua trước đây size lớn hơn, dài hơn nó một khúc nên mình đã mua một chiếc ngắn hơn, đúng size hơn. Nếu anh em dùng bàn phím size nhỏ, bàn phím 60 thì kê tay này là vừa.

Mình từng trên tay bàn kê này rồi, nhưng mà là size lớn hơn. Anh em có thể xem qua link này nhé: https://tinhte.vn/thread/tren-tay-ke-tay-ban-phim-bang-go-filco.3091762/

Trên tay kê tay bàn phím bằng GỖ Filco

Thiết kế đơn giản và tinh tế Hoàn thiện chất lượng cao, không cấn Chiều cao vừa phải Có khe để luồn dây tai nghe và để tránh sự cong vênh của gỗ tự nhiên Đơn giản và tinh tế: Mình khá thích sự đơn giản trong thiết kế đồ công nghệ của Nhật.
tinhte.vn

Về gỗ Hokkaido: Đến từ vùng phía Bắc Nhật Bản, những cây gỗ đến từ vùng Hokkaido đặc và có chất lượng cao được dùng làm nguyên liệu chính cho kê tay Filco gỗ Hokkaido. Sau đó, gỗ được chế tác cẩn thận bởi các nghệ nhân tại Nhật bản và hoàn thiện bằng lớp dầu phủ Osmocolor®️️️️️️️.
Lớp dầu Osmocolor®️️️️️️️ không màu, không gây ô nhiễm, hoàn toàn thiên nhiên và thân thiện với da tay. Không chỉ giúp kê tay đẹp hơn, lớp dầu này còn giúp kê tay gỗ Hokkaido chống lại ẩm, mốc, mồ hôi tay,…
(theo phongcachxanh.vn)

Kê tay bàn phím cơ Filco gỗ Hokkaido (Size S)-20.jpg
Cảm giác cầm trên tay một sản phẩm từ tự nhiên, chế tác thủ công thực sự tuyệt vời. Gỗ này còn đủ nhẹ và đủ mềm để anh em không cảm giác cứng hay cấn khi sử dụng. Vì là gỗ nên dùng trong môi trường nóng hay dùng lâu cũng không làm nóng tay như các loại kê vải hay cao su khác.

Kê tay bàn phím cơ Filco gỗ Hokkaido (Size S)-19.jpg
Lớp sơn cũng rất quan trọng về sản phẩm này của Filco. Anh em gần như cảm nhận là nó không được sơn. Mình rất thích kiểu hoàn thiện này, ở nhà mình đồ gỗ mình cũng hoàn thiện kiểu tự nhiên. Còn nguyên tom gỗ, còn nguyên cảm giác gỗ, không bóng loáng, không thêm các màu phi tự nhiên.
Kê tay bàn phím cơ Filco gỗ Hokkaido (Size S)-21.jpg
Mình mua về dùng chung với bàn phím Filco Majestouch Minila-R Convertable. Do độ cao của phím và độ dốc của phím nên anh em cần dùng kê tay. Không có kê tay thì sẽ gõ không tự nhiên và mỏi tay khi gõ lâu. Dĩ nhiên nó cũng không phải là 100% đúng. Anh em nào không kê mà vẫn gõ tốt thì cũng chẳng sao 😁.
Kê tay bàn phím cơ Filco gỗ Hokkaido (Size S)-14.jpg
Hai miếng kê này một là giúp cho miếng gỗ nằm trên bàn không cập kênh, dù gì cũng là gỗ tự nhiên nên không thể đảm bảo nó phẳng 100% như nhựa hay các vật liệu không tự nhiên khác. Miếng kê cao su cũng giúp cho cảm giác khi đặt tay lên nó êm ái hơn.

Kê tay bàn phím cơ Filco gỗ Hokkaido (Size S)-13.jpg
Các rãnh này được cắt nhằm giúp cho việc co giãn của gỗ tự nhiên không ảnh hưởng đến hình dáng tổng thể của bàn kê.

Kê tay bàn phím cơ Filco gỗ Hokkaido (Size S)-12.jpg
Hiện mình dùng chung với Magic Moue nhưng sự chênh lệch về chiều cao không ảnh hưởng đến trải nghiệm. Nếu dùng bàn phím Magic của Apple thì nó cùng mặt phẳng hơn nhưng không cho cảm giác gõ đã như bàn phím cơ.
Kê tay bàn phím cơ Filco gỗ Hokkaido (Size S)-10.jpg
Tay mod Vân chứ không phải tay mình.

Kê tay bàn phím cơ Filco gỗ Hokkaido (Size S)-7.jpg

Quảng cáo

Nhìn ngang nó sẽ như thế này
Kê tay bàn phím cơ Filco gỗ Hokkaido (Size S)-8.jpg
Made in Japan. Với giá hơn 1 triệu đồng cho chiếc kê tay này. Nhiều anh em chê đắt. Nhưng mình chắc là anh em không tìm được miếng nào cho trải nghiệm tương tự mà giá rẻ hơn. Mình nhìn thấy nhiều thanh gỗ anh em tự làm rồi, chất lượng thấp, hoàn thiện kém, sơn bóng loáng…

Kê tay bàn phím cơ Filco gỗ Hokkaido (Size S)-17.jpg
Chụp với một bàn phím nhỏ khác của mod Khoa Đinh. Thanh niên chuyên đi mua bàn phím giá rẻ về chơi. Tổng số bàn phím giá rẻ có khi gấp 2 lần cái bàn phím mắc tiền.

Kê tay bàn phím cơ Filco gỗ Hokkaido (Size S)-18.jpg
Một con Minila-R Convertible màu đen khác sexy hơn nhiều.

Hình ảnh khác:

Quảng cáo

105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đúng là có tiền sinh đú đởn.
@hoangphonggdct Kiếm tiền để đú đởn mà bác, chứ ko lẽ để két sắt 😅😅😅
vn_soft
CAO CẤP
4 năm
@hoangphonggdct Từ chuyên môn người ta gọi là LÀM MÀU.
Vài 3 bữa chán ngay, tự nhiên thấy một đống linh tinh trên bàn
@hoangphonggdct Tán thành ý bạn
Togari
TÍCH CỰC
4 năm
@hoangphonggdct có cung có cầu, cái kê tay gỗ tự làm 100k cũng dùng đc, ngta có tiền thì dùng hàng xịn. Cmt rõ sự ếch ngồi đáy giếng
Có miếng gỗ rẻo mà hơn triệu bạc, qua đây em làm cho vừa đẹp vừa rẻ ... chỗ tiếp xúc nhẵn và tròn trịa hơn ko cấn tay. Gỗ sồi hay thông new zealand chơi ráo ^^
bustalyme
TÍCH CỰC
4 năm
@boyngo1988 Có gía sách xương cá không bạn 😁
hoan_tbd45
TÍCH CỰC
4 năm
@boyngo1988 Việc đó gọi là làm thương hiệu đó bạn.
Bạn làm sản phẩm cao cấp hơn 1 chút và làm người mua có cảm giác cao cấp khi mua sản phẩm.
Bạn được quyền bán giá cao hơn mức "bình dân" vì có nhóm khách hàng muốn chi tiền cho thứ cao cấp hơn.
Thường những người mua kê tay cho Mechkey là những tay chơi xịn và chịu chi, bạn bán đồ rẻ họ chưa chắc đã khoái đâu.

Giống như việc vào cafe sang chảnh uống 1 cốc cafe khác với gọi 1 ly ở quán cóc ven đường vậy đó.
levanan_90
ĐẠI BÀNG
4 năm
@boyngo1988 Cái tủ này bn tiền bác? Đẹp quá
@levanan_90 cao 1m2 ngang 80, 2tr7 bác ơi hàng cứt tôm theo ý khách 😆)
.
Tiền đâu mà mua
Mua cái này về chơi game lâu ko sợ bị đau cổ tay
Sao không cưa ngắn miếng gỗ cũ cho vừa với bàn phím mới? Bảo vệ rừng cho vùng Hokkaido.
@from team b with love Nhà nhiều bàn phím lắm bạn.
horse_111
TÍCH CỰC
4 năm
@from team b with love 1 nhà bảo vệ rừng trăn trở dùm nước Nhật cho hay 🤣🤣
Bàn phím ngon quá.
Dejavu , t nhớ trên tinhte hình như cũng có 1 bài viết y này mà phải ko ta 🤔
@eragonhnn Trong bài mới có link bài cũ kìa bạn 😁 bạn nhớ đúng rồi đó, không phải dejavu đâu
lở tức giận cầm phan vô đầu thì sao
Chất. Sugi Nhật là ngon.
buiduc_hung
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chuyên gia đồ gỗ mà khen gỗ thì xuống tiền thôi, nghĩ ngợi gì nhiều 😃
CylNguyen
TÍCH CỰC
4 năm
Quá đẹp và mịn
namel3ssguy
ĐẠI BÀNG
4 năm
Gõ phím cơ một hồi thích cái nào mỏng cho khoẻ, đỡ hại cổ tay. Gõ hoài thấy cũng ko khác nhau mấy.
đù con đó quá mắc mà cũng có nhiều người chơi thặc @@
Bác hiệp ơi, lấy cái thớt thay cho miếng gỗ của bác được không ạ
@tranvangiapcp Được 😁
.acu.
TÍCH CỰC
4 năm
Cái này có thực sự hiệu quả trong việc đỡ mỏi tay không mọi người. 1 tuần nay mình ngồi gõ máy tính nhiều hơn bình thường . Sáng dậy là thấy cổ tay trái mỏi nhức. Đang định tìm giải pháp thì thấy cái này
@Acuteboy Hiệu quả chứ, nếu bàn phím bạn cao, cao hơn 12mm thì nên dùng.
conan1907
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ngày xưa mình cũng mua miếng kê tay chuột, kê tay bàn phím, miếng cao su bảo vệ laptop, dán laptop các kiểu... Mà hồi đó mới có laptop. Giờ thì miễn có cái laptop chạy tốt là được.
370k. 😃 đúng chất Japan mình khoái 😃))
[H][G]
ĐẠI BÀNG
4 năm
đúng là có tiền mua gì cũng đc kkk
Mih nhận làm y như hình giá 300k ở sài gòn nhé.
@bibinguyen Loại đó gỗ thường bạn ơi.
@bibinguyen Nếu làm thì ae đặt số lượng e làm chứ 1 vài cái xưởng em ngại làm lắm... Thấy hay hay có khi làm đồ gỗ hỗ trợ công nghệ lại hay nhỉ....
@Around VIỆT NAM - TV Vậy có bị bung lụa không bác ? Thấy giá 300k cũng xêm xêm nhau, trang sau cũng có bác giá tầm đó luôn.
Mà bác cho em thắc mắc gỗ thường của bác so với xưởng kia thế nào nhỉ ? Thấy 3 ngày bung lụa nghe thú vị ghê ?!
@bibinguyen Gỗ bên mih xoan đào hoặc sồi...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019