Trên tay kẹp điện thoại gắn cửa gió xe hơi: Nam châm hít và có cuộn dây

cuhiep
20/11/2017 0:18Phản hồi: 86
Trên tay kẹp điện thoại gắn cửa gió xe hơi: Nam châm hít và có cuộn dây
Anh em lái xe hơi luôn tìm những cách khác nhau, các thiết bị khác nhau để giữ chiếc điện thoại ở một chỗ nào đó trên xe để đôi khi vẫn có thể dễ dàng nhìn thấy màn hình điện thoại một cách dễ dàng nhất. Cửa gió, chỗ ra hơi máy lạnh là một trong các lựa chọn để gắn các phụ kiện. Hai chiếc phụ kiện mình trên tay trong bài này gắn vào thanh định hướng của cửa gió. Một cái dùng nam châm để hít dính điện thoại, một cái dùng ngàm để giữ. Cái dùng ngàm được thiết kế phía sau để dây sạc có thể cuộn gọi gàng.

So với hầu hết các phụ kiện khác thì hai cục này giúp cho điện thoại gắn lên xe gọn gàng nhất, sạch sẽ nhất không lòi dây lòng thòng. Hai phụ kiện này phù hợp với anh em thích gọn gàng, ngăn lắp và sạch sẽ.
tinhte_tren_tay_kep_dien_thoai_gan_cua_gio_xe_hoi_14.jpg Với ngàm dùng nam châm để hít thì anh em cần dán một miếng kim loại mỏng lên điện thoại. Miếng kim loại này chỉ khoảng 0,3mm nên không cấn nhiều. Hoặc anh em cũng có thể dán nó lên một chiếc ốp lưng hay dán một miếng da hay decan che nó đi cũng được.

Với ngàm có bát cuộn dây thì anh em không cần phải dán gì lên trên điện thoại.

Hít nam châm cho giải pháp gọn gàng và sạch sẽ nhất hiện nay. Và thao gác gắn điện thoại vào, tháo điện thoại ra hay việc tồn tại một cục tròn nhỏ trên xe cũng không quá lộ. Mình đánh giá đây là giải pháp tốt nhất để có thể gắn được điện thoại lên xe mà vẫn đảm bảo thẩm mỹ và sự tiện dụng.

Ngàm bình thường với công cụ cuộn dây gọn hơn chút. Đối với anh em dùng Carplay hay Android Auto có dây thì đây là giải pháp tốt nhất.

tinhte_tren_tay_kep_dien_thoai_gan_cua_gio_xe_hoi_8.jpg tinhte_tren_tay_kep_dien_thoai_gan_cua_gio_xe_hoi_9.jpg tinhte_tren_tay_kep_dien_thoai_gan_cua_gio_xe_hoi_10.jpg
86 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

3H&L
TÍCH CỰC
6 năm
Nói chúng gá đt ở cửa gió ko hay lắm, lúc trong xe nó lạnh ngắt cũng ko sao nhưng khi ra khỏi xe bắt đầu nó hấp hơi nước ướt nhẹp điện thoại.
@3H&L Ở sài gòn có thể không bị chứ ngoài bắc mùa đông mở máy sưởi mà gắn cái đt vào cửa gió hứng toàn bộ hơi nóng thì xuống xe là có cục than sưởi ngay 😁.
@3H&L Ướt quái gì, tui xài 1 cái kẹp tương tự cho con iPhone 5s 3 năm trời chả vấn đề gì xảy ra hết. Ko cần phải lo xa quá 😁
Giờ đang xài cái cục nam châm Aukey gắn con 7 Plus.
Bestyce
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Amon Amarth Điện thoại khi chạy map dẫn đường, lúc nào chẳng ~ 40 degC, lắp ở cửa gió điều hòa còn có tác dụng làm mát ấy chứ, làm sao mà đọng nước được.
Chỉ có điều, nếu treo điện thoại liên tục, với đường xá như ở VN, một thời gian là của gió bị lỏng lẻo và có khi gãy thanh ngang do rung lắc của điện thoại.
@Bestyce Ko đâu bạn, vì gắn đt vào nó chỉ kéo cửa gió nghiêng xuống, sức nặng sẽ gữ nó cố định tì vào taplo xe, ko rung lắc bật ngược lên đâu trừ phi xe sa vào ổ voi. Điểm yếu duy nhất là làm cho cửa gió đó ít mát đi mà thôi. Tui đã sử dụng thực tế 3,4 năm nay rồi
okharon
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đã dùng và rơi mấy phát =)) , vào đường xóc hoặc nhỡ tay là rơi , nói chung giải pháp truyền thống -> KẸP chắc hay hơn ,
@okharon Dù có tiện hay gọn gàng 96 lần mà nghe rơi là thua rồi!
@okharon Đag xài cục hít nam châm gắn ở thông gió của Aukey đây. Nói chung là lởm

_Khó gắn vào khe thông gió
_Rất lỏng lẻo, không chắc chắn, đi qua đường xóc hay ôm cua là điện thoại xoay qua 1 bên luôn
_Trời nóng mở máy lạnh thì bít hết nóng thấy bà nội
Xe đời mới thì chỉ cần mở bluetooth , tất cả sẽ hiển thị trên màn hinh của xe , gọi đt bằng các nút bấm trên tay lái hoặc dùng touch screen. Hàng của bác tập dùng ngắn ngày là vỡ, nứt mình đã dùng ít nhất là 15-20 năm rồi 😃
long9668
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TsanHoang Đt cảm ứng mới có 10 năm thì phải? 15 năm trước bác đã có oto mà giờ vẫn cmt vớ vẩn trên tinh tế à ;)
@long9668 D
đọc cho kỹ rồi mơi cmt bác nhé...cái kẹp giữ điên thoai đã có từ thủa Motorola 15-20 năm rồi nhé-, ai nói gì về đt thoai cảm ứng à bác lại vác vào ? oto thì minh có hơn 25 rồi....dt thì có lúc Motorola mới bán lần đầu ạ..nói thiệt mích lòng... kẹp phône thi bây giờ cho cũng không lấy...
xyzmen
CAO CẤP
6 năm
Mình xài cây gắp lên kính, kẹo được hai cái một lúc. Có vẻ đt hơi nóng vì nắng chiếu trực tiếp, nhưng không che cửa gió và không bị rơi khi đường xóc.
cái này tiện nhưng 1 thời gian thì cái khe cửa gió sẽ lỏng lẻo, ko còn chắc như trước 😔
Mình thấy khá nhiều người ko quan tâm đến vụ “khi ra khỏi xe, chênh lệch nhiệt độ làm ngưng tụ hơi nước bên trong máy” vậy ta? Cái việc để đt trước cửa gió máy lạnh là mình chưa bao giờ ủng hộ.
@teeoz Đang lăn tăn vụ này, hè cứ bật mát ga luôn nên sợ nước ngưng tụ ở máy ấy 😭
Mình lên xe là cho phone vào cặp, ko thấy kẹp hay dính vào kính có tác dụng gì cả
@dac em vẫn cần nó dẫn đường đôi khi và nhìn vào màn hình do hay bị kẹt xe 😁
@cuhiep Dẫn đường lắp vào màn hình của xe luôn thì an toàn hơn
@cuhiep Ở Việt Nam! Nghe huớng dẫn bằng tiêng viêt thì đâu cần phải nhìn hoài vào màn hình ???
@cuhiep Để che cửa gió thì lạnh quá có khiến máy bị vô nước ko nhỉ ad
@dinhdung87 Chỗ dfos chút xíu. Không sao.
sẽ k tốt cho điện thoai,
khi để cửa gió điều hoà, điện thoại lạnh, khi ra ngoài trời nước sẽ ngưng tụ, dễ gây điện thoại bị ẩm.
Dr.Dylan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cám ơn anh,bài viết rất hữu ích
@Dr.Dylan Thật luôn Nhiều ng tung hô ghê
@vietnew2128 clone account của Cuhiep tự viết tự khen cho phấn khởi 😁
@kixx Tại e thấy là lạ Ceo mà cũng phải chạy chỉ tiêu ah ^^
@vietnew2128 anh chọc thôi ,Dylan thấy bài có ích với ngưõng mộ Cuhiep thì họ viết ra thôi : ) ae giải tán ,tụ tập đông ngưòi dễ ra đảo cã đám 😁
trionah
ĐẠI BÀNG
6 năm
điện thoại áp nam châm vào có sao ko ta?
@trionah theo mình biết thì ko (nhiều)
linh kiện ,màn hình.. thì ok
compass bị chút ít bồ
có thể tham khảo 😃
'only 2 things can be damaged by magnets
1 crt screens (the old tv which was not lcd)

2 magnetic storage harddrives (ios devices use flash storage) with the harddrivers it has to be an electric magnet to be powerful enough when being exposed to magnetism however the compass app will not function correctly but when the magnet is got it goes back to normal '

www.discussions.apple.com/thread/7270155?start=0&tstart=0
trionah
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kixx Theo mình nghĩ phần cấu tạo chống rung camera có dùng nam châm + cuộn dây có khả năng ảnh hưởng.
Mình hay kẹp ở cái gắn lên kính, cơ mà đi trời nắng là cái đt phơi nắng trực tiếp, lúc cần sạc nữa thì nó nóng như cục than.
Gắn cửa gió nó đọng nước
cacaca
TÍCH CỰC
6 năm
Em không có ô tô nhưng cho em hỏi e tưởng ô đời mới có Android auto hoặc apple car? Việc gắn này cần phải làm không?
@cacaca Xe mình dùng được Apple carplay bình thường ( kết nối qua dây cáp). Còn Android Auto không dùng được, dù đã dùng LG V20 Nougat. Tải apk về mới biết nó không hỗ trợ Việt Nam. Ráng dùng thì vẫn đuợc nhưng máy nhanh nóng và khi thoát ra vào lại phải thao tác tay nhiều, không thoải mái.
Về thớt này thì mình không ủng hộ. Vì đã dùng ngàm gắn đt lên cửa gió điều hoà. Thấy máy ẩm ướt, nước chảy lăn tăn trên cả màn hình, ngoài ra còn phải hy sinh 1 cửa gió, tóm lại là bỏ lâu rồi
dx82
TÍCH CỰC
6 năm
@danghiep0122 Mình xài Android auto bình thường mà. Nó chỉ k hỗ trợ tải trên GGplay thôi, tải file apk về cài là dùng đc, dẫn đường, tìm đường bằng giọng nói (tiếng Việt), hiện chưa thấy lỗi j, mỗi tội phải cắm cáp hơi khó chịu 😔
Bao Khangs
TÍCH CỰC
6 năm
Con ford gì anh em nhễ?
mt91412
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bao Khangs Ford focus
Em thì xài loại này :

@thienthanty Tích hợp sạc không dây luôn hả bác???
@thienthanty Ko ngon. Dần nó lỏng là xoay xoay khó chịu
kurt80
TÍCH CỰC
6 năm
Quảng cáo trá hình, cái màn LCD của ô tô ở hình 5 cho thấy rõ có phần mềm kết nối điện thoại bằng bluetooth thì cần quái gì cái ngàm này cơ chứ. Cái này không nên mua. Đi vào chỗ xóc là rơi ngay điện thoại.
@kurt80 muốn dùng carplay hay Android thì phải có cáp nhé. Bluetooth thua. Còn Carplay Wireless thì cần cả wifi và bluetooth
kurt80
TÍCH CỰC
6 năm
@kurt80 Ủa thế cái smart phone của bạn ko biến thành hotspot được à.
nukenuky
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kurt80 Mình thì quất luôn con airport express lên car luôn. có wifi băng thông lớn hơn bluetooth rất nhiều, nghe nhạc qua airplay vừa tiện vừa chất lượng cao hơn bluetooth.

Chỉ có điều là chỉ mới giải quyết được vấn đề phát wifi trên xe nhưng wifi đó chưa có internet. Giờ cần tìm cái modem nào để gắn sim, và có cổng LAN để cung cấp internet cho airport express
@nukenuky Bây giờ đã có thiệt bị gắn thẳng vào xe ( cổng kiểm tra máy xe phía dưới tay lái ) Vừa theo dõi xăng, bình, tốc độ , hành trình, ghi nhận thòi gian địa điểm bị đụng hay sập ổ gà,trợ giúp cứu nạn dọc đường, internet ( phải trả thêm cho nhà mạng) Loại này thường dùngcho xe của các du lich hay vận chuyển để theo dõi tài xế Mình đang xài cục Sync Drive của T mobile đây Thích thì dùng carplay hay bluetooth không trở ngai
Các đời xe từ 1996-2018 đều dùng đc
Daihung4000
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tớ bán đồ chơi xe hơi. Autolamp.vn fb: trần ba pk ôtô.
Tớ khuyên hạn chế dùng loại này vì nó hấp thụ hơi ẩm vào điện thoại
BỘ SƯU TẬP GIÁ ĐỠ CHÍNH HÃNG BÊN CTY MÌNH
https://m.facebook.com/story.php?story_fbid=325838874497614&id=100012145126000

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019