Trên tay Keychron K4 với switch quang học: xài Mac, cần phím số thì đây là lời giải cho anh em
bk9sw
6 tháng trướcBình luận: 134Lượt xem: 27.557
Dùng Filco tưởng hịn mà lởm ko tưởng Ưng e K2 lắm mà lăn tăn quá về chất lượng
con bàn phím này so với con của Flico thì thế nào bác ?
tầm 4 tuần ko đèn là ok rùi, cứ đầu tháng gim 3 tiếng 😁
Đang dùng em này trên công ty, phê 😁
Ăn chơi nửa mùa, laptop gọn nhẹ vác thêm cái bàn phím cồng kềnh, thà mua con máy bàn để ở nhà
@traithanhnam21 Bạn vác máy bàn đi làm đc k?
đã dự đinh order con K4 này, nhưng cái layout không ưng lắm!
Nhìn ngon quá trời
Anh em nào có mã giảm giá pre order con này không cho em xin với 😁
THật sự thì dòng keychron này dùng rất là chán mà sao được quảng cáo nhiều vậy nhỉ 😔
@nhoclacoste Nó tiện và ổn lại rẻ
@nhoclacoste chán sao với cái gì mới được bro 😆 với tầm tiền của con này thì quá là OK rồi.
khác gì nhiều switch của Cherry ko nhỉ?
con này TK đẹp nhỉ
Thích cảm giác oánh phím cơ. Nhấn sâu và êm êm đã đã
Đánh giá sơ bộ con này:
- Keycap ký tự khắc rất đẹp, đẹp nhất trong các bộ keycap mình từng thấy và sử dụng qua. Tuy nhiên ký tự mỏng quá nên LED xuyên qua rất yếu, ko bật max độ sáng thì gần như chẳng để ý nổi là đèn đang bật.
- Layout 96% đã chật chội nhưng K4 lại dồn khoảng cách lại quá sát, ko được thoải mái như Leopold, nên gõ dễ nhầm phím.
- Trừ cái keycap thì gõ khoảng 2 tuần là bóng nhậy ra, còn lại build quality rất tốt, switch hoạt động rất ổn và cảm giác gõ khá OK.
đẹp thực sự, nhẹ nhàng và tinh tế
Nhìn ngon quá nhưng khoảng cách của phím số vs phím di chuyển gần nhau quá. Rất dễ bị bấm lộn.
Hàng xịn xò này mình ko có nhu cầu
Đang dùng K2, xác nhận ngon!!!!
Đang dùng em k2 nói chung là ok , quá tiện View attachment 4383080 23BD8CF9-80A2-418F-881B-E0BDFC46B986.jpeg
KO biết cái hãng này bị phốt phiếc gì? mà lần đầu tiên mình mua phím cơ mua đúng cái K4 này, qua group phím cơ hỏi mua cái keycap để thay cho nó vì không thích bộ kc đi kèm thì bị thành viên bên đó kêu mình là seender và bị xóa bài luôn. Nhục thoát ra khỏi nhóm luôn.
Lần đầu bước chân vào phím cơ đã dính ngay cái vụ này.
@Mr2Lua.nd chả phốt phiếc gì đâu bạn. nó là startup crowd funding trên kickstarter. 1 đơn vị ở VN là SiliconZ đứng ra nhận pre-order thì người ta marketing nhiều để có nhiều người mua. thành ra cứ ai hỏi là bị coi là seeder thôi. Mình là người pre order con K2 bản Nhôm Dark Limited từ đầu đây. vẫn xài đến giờ chưa lỗi lầm gì. Comment này cũng đang typing bằng K2.
@Mr2Lua.nd mới preorder mà bác đã có rồi á 😁
mình cũng lần đầu mua phím cơ là con K4 này nhưng 21/12 mới bắt đầu giao hàng đợt đầu
@Mr2Lua.nd Con K2 đó layout ghẻ chả khác gì mấy con phím quốc dân trong hội mà nhiều lão nâng bốc quá nên dân phím kì thị, thấy ai vô hỏi con phím đó cũng bu vào chê và chửi.

Nhưng con K4 này layout 96 chỉ những ông custom phím nặng mới chơi layout đó mà giá khá cao, mình thích layout này nên chắc sẽ mua 1 con
Đang gõ thử em này thấy phím đã quá
xài cho macbook nữa nên máy cái phím tính năng đúng tiện
@cuhiep BÁc Hiệp tét giùm em xem mấy cái phím tính năng như tăng giảm âm lượng đó hoạt động được trên Win ko bác? em đặt cho PC mà chưa có hàng để tét. Thanks.
@Mr2Lua.nd dạ xài được trên win nhé anh
@Minhtri😆) thanks bác
Mod có thể cho biết là switch cơ học thì có lực nhấn tạo cảm giác bấm, chính điều này là lý do chính khiên mọi người chọn mechanical keyboard, giờ switch ánh sáng này có còn lực nhấn hay ko?
@baodng "lực nhấn" mà bạn nói là do cái lò xo, mấy bàn phím thường nó là 1 tấm cao su lót ở dưới chứ ko có cái lò xo nào hết. Vậy nên switch quang nhưng có lò xo thì vẫn có cái cảm giác "lực nhấn" mà bạn hỏi
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019