Trên tay Keychron K8 - layout TKL dễ chơi keycap, hot swap, vẫn không dây
Rất hay và hữu ích!/6 người
bk9sw
7 thángBình luận: 252
Keychron chọn thị trường Mac để cạnh tranh mới sống ổn được ntn, chứ không thì e hơi khó. Chất lượng build kém, độ bền cũng không tốt và trông quả keycap abs stock + dàn led như trên con K8 này xấu và tệ khó tả, thà dừng làm led còn hơn. Các bác muốn chơi phím cơ thì bắt đầu bằng mấy con của hãng TQ p/p ngon hơn đám này
@phuongnam2207 Mình nhập môn BPC với chiếc Keycool KC-87, bạn thấy ổn hơm? 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |

https://tinhte.vn/thread/goc-nhin-cua-mot-tay-mo-sau-hai-thang-trai-nghiem-ban-phim-co-keycool-kc-87.3109495/

Góc nhìn của một tay mơ sau hai tháng trải nghiệm Bàn phím cơ KEYCOOL KC-87 | Tinh tế

Mình không nhớ nữa, thiệt tình không nhớ chính xác từ khi nào & từ bao giờ cảm giác đam mê, ham hố muốn xài bàn phím cơ lại len lỏi & trỗi dậy mạnh mẽ trong mình đến vậy! Duy nhất 2 điều mình có…
tinhte.vn
@crazysexycool1981 Mình cũng đang có một em KC84 hotswap p/p rất ngon. Chịu khó mod full thì gõ đầm
@phuongnam2207 Mình ko mặn mà với việc mod nọ kia, chỉ cần thay keycap ưng ý là xong 😁
@crazysexycool1981 đấy là do bạn dễ tính thôi. Stock mấy con entry level này tiếng kém, stab lọc xọc, để vậy gõ chán lắm.
@phuongnam2207 Nhu cầu của mình đơn giản, ko mod nhiều, cơ bản sau khi thay keycap stock bằng DSA Honeywell đã thấy đủ mãn nguyện lắm òi 😁
Cảm giác gõ phím Keychron K2 không đã bằng IKBC CD108 (dùng cherry switch)
crazycoder
ĐẠI BÀNG
7 tháng
Preorder mà hết hàng
@crazycoder Nhanh dữ vậy á? Hôm qua mới là ngày đầu cho pre-order mà 🤐
Mình thích bàn phím cơ có màu chớp chớp hơn 😃
@Cường Trần Quốc Chớp kiểu như nào, có model nào minh hoạ ko? 😃
@crazysexycool1981 Tựa như vậy nè bạn
@Cường Trần Quốc Thế thì mua đích xác loại đó hoy 😁
Hâm Đơ
ĐẠI BÀNG
7 tháng
Vẫn thích Layout K4, phải như nó lên Version bluetooth 5.1 + hotswap chắc hốt 1 con sài rồi.
dung3d
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@dung3d Hình như trước đây từng đọc bài viết của bạn rồi thì phải, giọng văn rất hay, bài dài nhưng viết rất cảm xúc 👍
dung3d
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@crazysexycool1981 Cám ơn bạn nhé. Nói dài nói dai may chưa bị ai nói "dại".
@dung3d Đâu fải ai cũng tâm huyết & có khả năng tuôn trào cảm xúc như vậy được 😁
dung3d
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@crazysexycool1981 Cám ơn bạn nhiều, chúc bạn sức khỏe
@dung3d Chúc buổi tối tốt lành 👌
Có bản fullsize không nhỉ?
@ngocthua92 Nếu của hãng này thì trước nay mới thấy duy nhất bản fullsize là K1 🙄
Hoan kp
ĐẠI BÀNG
7 tháng
Đẹp quá!! Huhu, gom lúa thoiiii
@Hoan kp Lần sau phiên bản K10 nếu là Fullsize chắc còn nứng hơn nữa cho coi 😁
Kakashiki
ĐẠI BÀNG
7 tháng
Tôi thì đang tính mua K6, vì xài chung với laptop nên càng nhỏ gọn càng tốt 😊
@Kakashiki Mình đang xài BPC với laptop đây nhưng cứ phải layout 87 mới thấy thoải mái, còn 60-68% thì cảm giác thiếu thốn, lắm lúc cứ phải xài fn, ko tiện (à mình ko xài Keychron nha) 🤓
Đẹp, k quá màu mè
@mrthanh213 Nhưng cũng có 1 số nhược điểm khó phủ nhận: build ko ngon, keycap lởm, LED tối, bàn phím quá cao 🙄
Vuggy17
ĐẠI BÀNG
7 tháng
Đẹp nhở
Mua bàn phím cơ full thì cân nhắc hãng nào ngon bổ rẻ hả các bác.
dung3d
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@quyongsangtrong Mua chiếc này đi.
@quyongsangtrong Khó nói vì cảm giác gõ ở mỗi người mỗi khác, bạn nên chủ động trải nghiệm các loại để tìm ra được BPC phù hợp với loại cần dùng 👍
Nhiều ông mua mấy con keychron này về mà vác đống keycap stock của nó lên mạng bán 350k - 400k như giá stock của Keywalker 68 với Tada 68 thì dũng cảm đấy.

Cho free đống keycap này ngta còn đấm cho vì xả rác
@bạn nhật Xác nhận keycap của dòng K8 nói riêng, của toàn bộ Key-series nói chung nom chán đời, đúng kiểu cho có khi chả buồn lấy! Mình đang dư bộ keycap stock của Keycool KC-87 cũng đang cất tủ, chả dám bán! Của mình là loại Ninja, xuyên Led, chắc thế nào cũng có giá hơn Keychron 😁
Chưa được gõ thử em này nên hóng quá
nmduc1409
ĐẠI BÀNG
7 tháng
Mịa, cái ông crazy... ccc gì đó cmt để lấy số hả? Chưa xài bao giờ, toàn nghe với hóng mà cứ tinh tướng để làm gì nhỉ? Để cho những ng đã xài và có kiến thức kn ng ta nói ...
Mình ko thích kiểu bàn phím này lắm
@Cường Trần Quốc Loại TKL như này phổ biến mà, cơ bản đủ hầu hết các phím chức năng, thiếu mỗi numpad! Còn nếu muốn gọn hơn thì có nhiều loại layout 60-68%, tùy loại sẽ có những biến tấu khác nhau, từ bình thường đến khá dị 😁
Nhìn keycap xịn xò gớm. theo các bác coder thì dùng em nào ngon nhỉ???
LocDT
TÍCH CỰC
7 tháng
Các bác cho hỏi có con TKL nào ngon như Filco nhưng có Led không?
Mình đang dùng cả Filco Majestouch Convertible 2, Keychron K2 và vài con của tàu thì thấy Filco build ổn và thiết kế hợp lý nhất mỗi tội ko có led để dùng ban đêm và cũng phải thay keycap PBT.
K2 switch Red bấm cũng khá mượt và nhẹ hơn MX red một chút nhưng nói chung ko vấn đề gì. Nhược điểm lớn nhất là keycap (nhưng cái này với bản TKL thay cũng dễ) và độ cao phần dưới (cái này quá căng, để phần trên dốc hơn thì cũng giải quyết đc 1 chút)
dung3d
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@LocDT Combo tốt nhất là ko led + 1 chiếc đèn bàn bạn nhé
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019