Trên tay KICA Jetfan: Máy thổi bụi mini giúp làm sạch bàn phím, thùng pc, máy ảnh và nhiều thứ khác
Rất hay và hữu ích!/10 người
2 thángBình luận: 66
Trên tay KICA Jetfan: Máy thổi bụi mini giúp làm sạch bàn phím, thùng pc, máy ảnh và nhiều thứ khác
KiCA Jetfan là một chiếc quạt mini với công dụng chính là thổi bụi. Với mình nó đặc biệt hiệu quả trong việc làm sạch bụi bàn phím cơ, thùng máy pc, máy ảnh, lens và cối xay cà phê. Mời anh em xem video trên tay:

1. Thiết kế

KiCA Jetfan có thiết kế dạng chữ T trụ tròn, nhỏ gọn và đơn giản.

Quảng cáo

KiCA Jetfan nặng 220g và có kích thước 35*73*124mm, Việc nhỏ gọn giúp người dùng có thể dễ dàng lưu trữ hoặc mang theo hàng ngày.

Máy gồm 2 thành phần là quạt và đầu tụ gió. Khi gắn đầu tụ gió giúp gom gió lại một luồng nhỏ mạnh hơn và tập trung hơn.

Đầu tụ gió được gắn với quạt bằng ngàm xoay, thao tác tháo ráp cũng nhanh nhưng mình thấy nếu làm ngàm kiểu nam châm hít thì sẽ đã hơn nhiều.

Mặt sau của quạt được gắn một lớp lưới kiểu tổ ong để bảo vệ người dùng không bị thương nếu lỡ đưa tay vào. Cánh quạt được làm bằng kim loại và trông có vẻ nặng, nhờ cánh quạt bằng kim loại mà quán tính quạt sau khi tăng tốc sẽ lớn và đạt được tốc độ quay rất cao là 86.000 vòng/phút tương đương tốc độ gió 11,5 m/giây.

Nút nguồn và cổng sạc USB-C được đặt ở đáy của quạt. Bấm giữ im để tắt/mở nguồn, bấm từng lần để chuyển đổi 4 cấp độ gió. Cổng sạc C phổ biến giúp dễ dàng sạc quạt, cần 2 tiếng sẽ sạc đầy và khi đầy sẽ dùng được trung bình khoảng 5 tiếng liên tục. Thực tế sử dụng chúng ta chỉ quạt từng lần ngắn rồi tắt nên với tần suất dùng của mình thì pin của KiCA Jetfan ùng được khoảng 1 tuần thì mới phải sạc lại.

Thân trước của máy có một nút bấm giúp kích hoạt quạt. KiCA Jetfan có 2 chế độ là quạt thủ công và quạt tự động, ở chế độ thủ công thì người dùng giữ nút cò này thì quạt quay, thả ra thì quạt tắt. Ở chế độ tự động thì bấm 1 lần quạt sẽ quay, bấm thêm lần nữa để quạt tắt.

Quảng cáo

2. Công dụng của quạt

Công dụng chính của KiCA Jetfan là để thổi bụi. Tất cả những gì có bụi cái quạt này đều xử lý một cách hiệu quả. Mình thường xuyên dùng để thổi bụi trên bàn làm việc đầu ngày.

Kế đến là thổi bụi bàn phím, đặc biệt là các bàn phím cơ với các rãnh sâu và kín. So với việc vệ sinh bụi truyền thống bằng cọ mềm sẽ làm bụi rớt xuống các khe thì cái quạt này hiệu quả hơn nhiều khi thổi bụi bay ngược ra ngoài. Nó cũng rất hiệu quả trong việc hong khô các bề mặt bị ẩm.

Đầu tụ gió được làm bằng cao su mềm giúp tránh tổn thương các thiết bị được thổi bụi. Mình thường dùng đầu cao su này đè xuống các phím cơ để thổi bụi dưới chân.

Quảng cáo

Vệ sinh bàn phím và các khe trên laptop.

Vệ sinh thùng máy PC ở những vị trí không thể dùng cọ hoặc đồ lau.

Vệ sinh sensor máy ảnh hiệu quả hơn nhiều so với bóng xịt cao su.

Hiệu quả tương tự trong việc vệ sinh lens máy ảnh.

Ngoài ra mình cũng dùng cái quạt này vào nhiều thứ vui vẻ khác như
  • Quạt mát khi nóng, hong khô đồ như vớ, quần áo khi dính mưa.
  • Thổi bột cà phê đọng lại trong cối xay cà phê cực hiệu quả.
  • Bơm nệm hơi hay lều hơi khi đi dã ngoại. Khi thu dọn thì đảo đầu quạt để hút hơi ra ngoài rất nhanh chóng.
  • Thổi lửa nhóm than và hong than để nướng đồ ăn cực kỳ hiệu quả.

3. Đánh giá nhanh KiCA Jetfan

• Thiết kế nhỏ gọn nên có thể mang theo trong balo và tận dụng mọi tác vụ cần thổi gió. Trên thị trường có nhiều thiết bị có công năng tương tự KiCA Jetfan như máy sấy tóc, máy hút bụi… nhưng cồng kềnh và không thể mang theo.
  • Có pin và pin xài được lâu nếu chỉ dùng để thổi bụi, tiện hơn rất nhiều các thiết bị thổi cần phải cắm dây điện.
  • Thiết kế tối giản và thân vỏ hoàn thiện toàn bộ bằng nhôm cho cảm giác cầm đã tay.
  • Giá khoảng 1.500.000 đồng, hơi mắc cho một phụ kiện thổi bụi nhưng cá nhân mình cảm thấy xứng đáng.
66 bình luận
hay phết bác ạ hihi
mig0
CAO CẤP
2 tháng
"Ngoài ra mình cũng dùng cái quạt này vào nhiều thứ vui vẻ khác như" thổi vào mồm à mod =))
đúng cái mình cần luôn. có điều giá hơi chát
:v em dùng máy hút bụi cho lẹ.
@Cobaygaycanh máy hút bụi cồng kềnh và ko thể thổi mạnh như con này được
s2xmrt9x
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Cobaygaycanh mình cũng nghĩ vậy thổi bụi đang kẹt nó sẽ vào sâu hơn, mua cái máy hút bui cầm tay ngon hơn thổi bụi chỉ bám vào hơn chứ chả có tác dụng gì với laptop hay PC, chả hiểu cái thùng pc kín thì thổi bụi bó sẽ đi đâu nữa
Cười ra nước mắt
anlvdt
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Nếu chỉ dùng vệ sinh bàn phím thì mua cái cọ sơn đầu mềm là ngon lành rồi. Con này nhìn cũng ok mà giá chát quá.
Mua con tàu 700k sài dịch đến giờ chưa hư
taititan9
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@user1646753744745 bác có link ko cho tui xem với
Mình cũng muốn thổi vào vài thứ vui vẻ
@trunghuy123 Con này sao mạnh và nhỏ bằng con của mod Long dc bác
@Nam Air Có điều kiện mua con Kica này mạnh, đẹp còn xài bình thường mua loại rẻ hơn cũng ok
Đang dùng 1 con như mod, công nhận mạnh và phê lém ae. Đợt mua het 1.3m 😁
NineZero
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@zerocold1340 Thí chủ có link không
Rồi banh cái sensor
@Nam Air Không khéo vênh lá màn trập với máy DSLR. Nhìn thổi mạnh quá, lệch vị trí sensor thì khoai đấy.
lực có bằng máy thổi khí nén ngoài tiệm rửa xe ko bác
boyplay
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Cường ThiBi sao mà bằng được bác, nhìn là biết mà
taititan9
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@boyplay đủ để thổi tung bụi nhỏ trong cái case máy tính là đc rồi
Này thay quạt cầm tay đc ko ad. Có chọn mức độ mạnh nhẹ ko ad
Dùng mấy con thổi ko hay bằng mấy con hút. Hút kèm đầu chổi lông bụi đỡ bay tứ tung. Còn thổi thì nhiều khi từ chỗ này nó bám vào chỗ khác
@Quần Rộng Chun Mình đang kiếm mua máy như vầy mà hút, bạn có đang xài không? Giới thiệu mình vài mẫu với
@Quần Rộng Chun Nguyên tắc lấy bụi đồ điện tử là hút chứ không ai thổi, càng thổi càng lọt sâu.
boyplay
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Vỹ Spirit Shoppe search 1 phát ra cả đống bác ơi.
boyplay
ĐẠI BÀNG
2 tháng
con này giá chát, thấy nội địa trung có nhiều con rẻ hơn dưới 400k
Với mức giá này dùng để làm dịch vụ thì đáng chứ còn dùng ở nhà thì hơi bị phí tiền.
Giá hơi cao, cơ mà anh em tinhte chụp hình chất lượng quá
longhons
TÍCH CỰC
2 tháng
Được cái đẹp, vẫn yếu xìu : )))
Cơ mà chơi thổi vô sensor như kia thì có đủ đc gọi là chơi ngu chưa ta = ))
Giá vậy mua dc nguyên máy bơm thổi chạy điện buồn mang ra ngã tư vá xe
hung1710
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Bác chủ mua ở đâu vậy nhỉ, cho e link hay địa chỉ với nhé
@hung1710 Hãng có bán này bạn https://kica.com.vn/. Mà mình mua của 1 shop đại lý đang chiết khấu 15%
KICA – Dụng cụ massage cơ cầm tay đa năng, nhỏ gọn
kica.com.vn
hung1710
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Bach Kul mình vào thấy chỉ bán mấy cái máy massage thôi bác, không có cái jetfan nhỉ

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019