Trên tay Kindle Paperwhite chống nước: đem cả thư viện đi bơi!

Nam Air
24/2/2019 4:47Phản hồi: 249
249 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ppw4 này có đợt amz đức sale còn có 1tr8-1tr9 , xách tay về VN có chỗ bán 2tr2-2tr4 , mới ra tầm 1 tháng là sale luôn , ai hốt dc đợt đấy thì thơm . máy đọc sách là máy đặc biệt , ai thích đọc mới thấy dc sự lợi hại của nó , chưa mua thì mình thấy phí phạm , mua rồi thì k rời dc nó , phải bán luôn ppw3 up lên voyage luôn đây
aman
TÍCH CỰC
5 năm
@hoanglong0712 Voyage hơn ppw gì nhỉ? Mình thấy khác mỗi bấm chuyển trang bên cạnh thì phải? Hồi trước dùng Nook cũng khoái nút đó
@aman Voyage có thêm 3G thì phải
@aman voyage nhẹ hơn, nhanh hơn, đẹp hơn, nói chung tuy nó đã ko còn đc sx nữa nhưng mọi thứ đều ngon có thể sánh ngang với ppw4, còn ppw 3 thì chỉ xách dép cho voyage
còn 3g thì tùy bản có hay không thôi, ppw cũng có bản 3g nhưng mình thấy 3g trên máy đọc sách thì quá lãng phí, đọc quyển sách 2mb chắc mất cả tháng, trong khi đó wifi đâu đâu cũng có
Mình mua Kindle Paperwhite dòng đầu tiên, rất thích em nó nhưng năm ngoái bị chai pin vì quá lâu ! Nếu đọc sách thì Kindle là sự lựa chọn tốt nhất !
Mình tính mua con sony dtp 10.3" hoặc con onyx boox note 10.3" anh em tư vấn giùm nên mua con nào thì hợp lý và mua ở đâu thì uy tín
@eddie-labo Bạn đánh giá tầm 14tr thì loại nào ok nhất
@nguyenvietthe bán chính hãng ở vn hiện chỉ có Onyx thôi bạn, Boox Note 10.3 là to nhất, bút Wacom viết tự nhiên nhất, hoặc bạn tham khảo Boox Nova Pro màn hình 8 inch rẻ hơn, có bút mà nó vẫn to hơn Kindle 😁
trantruc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@eddie-labo ONYX ban o dau Vay?
@trantruc mình tham khảo trên Akishop và Tiki
đang dùng ppw ko chống nước nhưng lên đời thì sẽ là oasis. ppw ko cầm 1 tay đọc khi nằm được. lúc mua ko nghĩ đến 😁
@If you dont mind Được mà bác, mình để ngón cái và ngón trỏ hình chữ L áp vào mặt trước PPW, ba ngón còn lại tì vào lưng là cầm được :D
@eddie-labo CHI KHỔ VẬY :D
@S CLASS miêu tả thì chi li vậy thôi chứ cầm bình thường mà :D
bkis1112
TÍCH CỰC
5 năm
@bkis1112 Có trả góp cho người k có thẻ tín dụng k bạn nhỉ?
bkis1112
TÍCH CỰC
5 năm
@WesleyNguyen1411 Ko bạn ơi, tiki chỉ cho trả góp qua thẻ thôi
ndohoa
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bkis1112 Còn chỗ nào bán trả góp nữa không bác?
bkis1112
TÍCH CỰC
5 năm
@nguyendohoa94 Bác ơi bác tìm trên lazada với adayroi xem có không nhé, em thì đã xúc trên tiki trả góp 12 tháng rồi.
ndohoa
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bkis1112 Xịn xò quá bác ạ. Em không có thẻ tín dụng của mấy ngân hàng trong list của nó, huhu
quá tốt
Cái viền dày quá, mỏng hơn chút nữa cầm nắm vẫn ok.
techinon
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giá 3.6tr chua quá nhỉ. mới từ Amazon $109 CAD cả ship về VN chưa đến 2.5tr. Thương gia này ăn dày quá.
@techinon Bạn chưa cộng tiền phí bảo hành rồi. Cửa hàng tại Vn họ bảo hành luôn mà.
@techinon Bản 8GB shop bán khoảng 3tr2 thôi bác, đặt ship ngoài tầm 2tr5.
techinon
ĐẠI BÀNG
5 năm
@WesleyNguyen1411 Cái bảo hành nên là tùy chọn, sao bán bia kèm lạc vậy được.
@techinon Bác có thể tự đặt ship về cho rẻ hơn cũng được mà. Còn cửa hàng họ kèm bảo hành là bình thường, chính sách bảo đảm sản phẩm cho khách hàng thôi.
shcodon
CAO CẤP
5 năm
Có thể copy mấy sách trên epub vào ipad pro dùng phần mềm đọc dc ko mấy bạn? Chép vào ipad qua phần mềm nào nhỉ
tuandienvn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@shcodon Bạn dùng trình duyệt ipad. Vào sachvui. Rồi thấy sách epub nhấn vào rồi "open in ibook" là tự nó down về. Mình toàn làm như vậy. Bây h có 1 tủ sách trong ipad
Nhớ bữa mấy đứa anti sam ngồi tâng bốc huawei làm máy bên dầy bên mỏng dễ cầm hai tay và mang kindle ra dẫn chứng
teoteo_tt
TÍCH CỰC
5 năm
Mấy bác cho em hỏi thế này
- Máy này có hỗ trợ thẻ nhớ không ạ ? sợ 8GB có hơi ít, 32GB thì đắt
- Nguồn ebook thì mấy bác lấy ở đâu, được thì cho em xin nguồn manga nữa, em đọc rất nhiều sách và manga
- Máy có thể tải trực tiếp trên máy không hay bắt buộc copy từ máy tính vô
HemakA
TÍCH CỰC
5 năm
@teoteo_tt Nếu chỉ đọc sách chữ thì mua 8GB là thoải mái rồi bạn, các bản trước 4GB vẫn ok, chỉ có đọc thêm truyện tranh thì mới nên mua bản 32GB (vì 1 bộ cũng 1 vài GB rồi). Mình mua 32GB nói thật là trải nghiệm đọc truyện tranh ko thích đâu, màn nhỏ, chậm, thua xa xem trên tablet, chưa kể copy vào càng nhiều thì máy càng mất nhiều thời gian lập chỉ mục dẫn đến tốn pin hơn.
@teoteo_tt Nếu bạn đọc manga nhiều thì mua Paperwhite Manga, thực chất là ppw3 bản 32gb, giá rẻ hơn ppw4 một chút. Bản 8gb cơ bản cũng chứa đc 2 - 5 bộ manga, nếu bạn lưu riêng trên pc thì xài bản 8gb cũng đc.
@teoteo_tt https://tinhte.vn/threads/comic-chia-se-cac-bo-truyen-tranh-danh-cho-kindle-co-pdf-cho-tat-ca-cac-thiet-bi-khac.2652004/

[Comic] Chia sẻ các bộ truyện tranh dành cho kindle và các thiết bị khác | Viết bởi linh_pro91hp

Truyện tranh trên sách báo giờ cũng ít ai bỏ tiền ra mua nữa, một phần vì kinh phí quá lớn, và cũng không tiện mang theo nếu muốn đọc cả bộ truyện, nên sách điện tử là giải pháp thay thế, vừa gọn nhẹ, lại có thể mang cả thế giới bên mình.
tinhte.vn

sách chữ thì tải qua browser đc, còn truyện tranh thì chịu khó chép thôi, 1 tập truyện tranh chất lượng cao thì khoảng 50Mb. nếu dùng ppw 3 thì mua bản 32gb, còn lên ppw 4 thì mua 8Gb cũng đủ rồi
teoteo_tt
TÍCH CỰC
5 năm
@teoteo_tt Vậy chắc em mua bản 8GB để đọc sách chữ thôi, manga đọc trên tablet vậy
amio1st
TÍCH CỰC
5 năm
Lúc trước cũng quan tâm vv, Nhưng sau dùng qua mấy con kindle xong lại quay về máy tính bản với đt vì mình hay chép và tự làm ebooks bộ nhớ là ko đũ mình chép vào ( 56GB) 😁, Vẫn thích chỉnh màu font và màu nền dùng app alreader. Mình cũng tận dụng mấy con đt cũ làm đọc lun. mở thêm tính năng tiết kiệm pin màn hình đơn sắc đt cũng cầm cự được ~ 4 ngày no sim, no wifi. Mà hình con nì thì mình xem ko được rồi khác khó chịu, chắc quen màn hình màu hơn. với lại hay đi này nọ thì đt nhỏ gọn dể bỏ túi :D.
tuandienvn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@amio1st Chuẩn bác. Con ipad của em để màn hình đơn sắc. Đọc trải nghiệm cũng ổn. Mà ipad để đọc sách với chế độ này cũng đc vài ngày
PerfectSun
TÍCH CỰC
5 năm
Có trình duyệt nhưng là bản exp. Rất chi là rút gọn 😁
Bác nào có kinh nghiệm trả góp e này k nhỉ?
fire525453
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang xài loại này. Phải nói là hoàn hảo!
Màn hình trắng đen, công nghệ mực laze. So với sách giấy 9/10, đọc rất rõ nét, không mỏi mắt.
Ham hố màn to mon kobo về xài thay con kindle basic, cuối cũng bỏ tủ đọc điện thoại.
@hoaikhong00 màn to đọc truyện tranh ngon thôi chứ text thì tầm 5-6in theo tỷ lệ như Kindle quá ngon.
Em hóng xem Kindle có ra con nào 5in không mà chưa thấy đây. Dùng tạm Oasis1 màn 6in 😆
ComAbu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nguồn ebook tiếng việt (lậu) mới cực kì hạn chế, trong khi ebook bản quyền thì không biết tìm đâu ra.
cảm thấy mua về bh không biết đọc cái gì cả, nếu có thì cũng chỉ có sách cũ thôi.
lendras
TÍCH CỰC
5 năm
@ComAbu Cố gắng mua sách giấy coi như đã ủng hộ bản quyền thôi rồi dùng epub lậu không bị áy náy. Không có epub bản quyền do không ai bán chứ không trách mình được.
@ComAbu Trời! Mình dùng Kindle 4 năm nay, vẫn một mớ sách sách xếp hàng chờ đọc trong Kindle kia kìa.
Bạn đọc được bao nhiêu rồi mà "mua về không biết đọc gì cả"? Thế hàng chục anh em dùng Kindle, Kobo ở Việt Nam này chắc mua về chưng quá.
ComAbu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@songoku_1206 Sách cũ còn nhiều làm sao đọc hết được. tuy nhiên khi có sách mới ra cảm giác vẫn hào hứng hơn nhiều chứ. Hoặc khi gái nhờ tải hộ mấy cuốn ngôn lù mới nhưng không có, rất chán đúng không?
@ComAbu Mình k care lắm cũ mới, trong sách viết gì thôi.
Tùy một số chuyên ngành đặc thù thì sách update nhanh, còn đa số thì không update quá nhiều trong vòng 2-3 năm. Chỗ gái gú thì mình k care.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019