Trên tay Kindle Paperwhite thế hệ mới (2013)

sonlazio
9/10/2013 3:14Phản hồi: 145
Trên tay Kindle Paperwhite thế hệ mới (2013)
KIndle Paperwhite 2013 là bản nâng cấp nhỏ của chiếc Paperwhite năm ngoái. Với thiết kế như cũ, Amazon chủ yếu thay tấm panel màn hình, hệ thống đèn nền và chip xử lý mới để chúng ta có những trải nghiệm đọc sách tốt hơn. Những điểm bạn cần chú ý khi nhắc tới Paperwhite 2013 là: màn hình có độ phân giải như cũ (212dpi), độ tương phản cao hơn, đèn nền dịu mắt hơn và lật trang nhanh hơn 25%.

Thực tế sử dụng cho thấy màn hình Kindle Paperwhite 2013 sẽ hơi ngả vàng hơn một chút so với bản cũ. Trên điện thoại thì đây là điều không tốt nhưng trên máy đọc sách thì nó phù hợp hơn vì không làm chúng ta bị khó chịu khi đọc sách trong bóng tối. Đèn nền của bản 2013 cũng dịu mắt hơn bản 2012 nhưng mình không thấy nó sáng hơn nhiều như Amazon công bố.

Một phần nhờ vào độ tương phản cao hơn, nếu mới tiếp xúc hay lâu không dùng Kindle Paperwhite bạn sẽ thấy ấn tượng với màn hình của máy, chữ viết có chiều sâu hơn và rất dễ đọc. Tuy nhiên, so sánh trực tiếp thì sự khác biệt không lớn như kỳ vọng, người dùng Paperwhite 2012 vẫn hài lòng với thiết bị của họ mà không cần phải nâng cấp lên 2013. Trong trường hợp mắt bạn nhạy cảm hoặc đeo kính thì có thể thử Paperwhite 2013, nó dịu hơn trong tối.

Paperwhite 2013 vẫn có giá như bản cũ, 119$ ở Mỹ. Amazon có bán máy trực tiếp về Việt Nam nhưng không rõ bạn có phải nộp thuế nhập khẩu hay không.

Cập nhật: Nếu bạn mua từ Amazon về VN thì sẽ bị tính tiền ship và phải đóng thuế. Cảm ơn bạn duydangle
Hình ảnh máy:
Kindle_Paperwhite_2013-16.jpg Kindle_Paperwhite_2013-17.jpg Kindle_Paperwhite_2013-18.jpg Kindle_Paperwhite_2013-19.jpg
So sánh Paperwhite 2012 và 2013:
Kindle_Paperwhite_2013-3.jpg Kindle_Paperwhite_2013-4.jpg Kindle_Paperwhite_2013-5.jpg Kindle_Paperwhite_2013-6.jpg Kindle_Paperwhite_2013-7.jpg Kindle_Paperwhite_2013-8.jpg Kindle_Paperwhite_2013-9.jpg Kindle_Paperwhite_2013-10.jpg Kindle_Paperwhite_2013-11.jpg Kindle_Paperwhite_2013-12.jpg

Màn hình Paperwhite bên trên là 2012, dưới là 2013:
145 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duydangle
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lúc đầu tưởng vàng lắm vì trên mobileread nhiều người kêu, hóa ra nhìn vẫn rất tốt. Cám ơn tinhte 😁.

Amazon bán trực tiếp về VN nhưng không bán bản có quảng cáo, chỉ bán bản không quảng cáo là 139$, giá ship tầm 15-20$, về VN thêm thuế nhập khẩu nữa.
ackip
ĐẠI BÀNG
11 năm
@misterzro Lúc trước mình có mua nhờ người bạn gửi về, tiền thuế khoảng 150K VNĐ
@duydangle Thêm thuế thì tầm bao nhiêu vậy bạn ơi, có tới 50% giá máy không?
@duydangle
duydangle
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lee jin ki Chắc tối đa tầm 30% rồi bác, nhưng mà giá vậy thì cũng đắt hơn mua qua các cửa hàng ở Việt Nam 😁.

Mình cứ cho nó là thiết bị điện tử, một số bác có correct lại thông tin là không có thuế nhập khẩu... Tốt nhất ai muốn mua thì nên contact với nhà vận chuyển xem...
Khá hay cho a nghiện truyện 😃 riêng mình thì ko chơi vì ít chức năng, cái khác vẫn đọc tốt ( có thể ko bằng )
Mình thi thoảng mới đọc kindle, toàn đọc trên mobile cũng ok. chọn nền vàng và độ sáng vừa phải đọc thoải mái
Với mình thì độ tương phản cao hơn nghe hấp dẫn nhất.
Không có quá nhiều khác biệt, em này mạnh ở chỗ convert comic ra file mobi đọc sướng, lật trang thì đúng là lâu, đọc truyện tranh cũng hơi ức chế
hoanghainh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tính ra ship về vn thì bao nhiêu hả các bác?
đã từng cầm kindle một lật. cảm giác ngỡ như đang đọc trên giấy

Gửi từ Sony Xperia S .
@tinhlabui-phuilabay dùng ổn định nhưng đọc pdf hơi dở, xài mấy cái máy đọc sách dạng tablet như kindle fire, nook tablet 2nd thấy ổn hơn.
phucphuc21
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tinhlabui-phuilabay Máy xài rất ổn định, cả tháng mới sạc một lần với người đọc khoảng 1 tiếng 1 ngày. Đọc rất thích, trong bóng tối và ngoài nắng đều tuyệt vời.
@tinhlabui-phuilabay
@tinhlabui-phuilabay
hung_ly
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trước dùng basic chủ yếu đọc truyện. Tối nào cũng ko ngủ đc
thế là lại bán
giờ thèm em này rồi 😁
alienthai
TÍCH CỰC
11 năm
nhìn cũng thích., cơ mà cũng ko dùng mấy........ dùng ipad có bao h ngồi đọc truyện đâu 😔
tvc_hpwsco
ĐẠI BÀNG
11 năm
mỗi nhược điểm chậm thì ko cải thiện mấy...
dungk2a
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mới mua cái Kindle Basic về tặng vợ.
Thỉnh thoảng cũng đọc ké, được cái không mỏi mắt mà nhẹ nhàng.
Tự nhiên 2 vợ chồng cứ lăn ra đọc sách những lúc rỗi.
Đang train bộ Dragon Ball. Cứ như thời cấp 1 cấp 2 ngày xưa ý. Hehe
@dungk2a M cũng nghĩ mua cái này về còn đọc sách, mình sai lầm là mua tablet. về ko đọc đc. vì nó nhiều thứ quá.
Có lẽ dùng cái tablet hỏng rồi chuyển qua con này thôi.
....vâng....em cũng mê đọc sách lắm....phải cái điện thoại màn hình bé quá...đọc mỏi cả mắt...em này thì ngon...!

Gửi đi từ " bom xịt " làm từ Nhôm + Kiếng của Tui
Cái kindle paperwhite 2012 của mình lạc hậu rồi. Mình đang chờ cái sony 13.3 inches ( A4 size) mà không biết chừng nào ra nữa, cái này rất hữu ích cho sinh viên như mình để xem tài liệu, có thể làm bài tập trên đó rồi in ra rất tiện. Hiện giờ amazon bán kindle dx trở lại giá 239 úd kìa, có nên mua không bà con ? Ai dùng kindle dx rồi cho mình cảm nhận đi, phát âm của text to speech chính xác không? Mình muốn nghe nó đọc để luyện phát âm và nghe tiếng Anh?
@egyptian.pyramid Chào bạn,

Mình đang dùng kindle dx graphite. Máy này kết nối internet qua mạng 3G free ở nhiều nước, chưa biết lúc nào phủ sóng o vn nên sẽ không vào mạng được nhé bạn. Text to speech thì cũng okie nhưng bạn nói để luyện phát âm và nghe tiếng anh thì mình nghĩ là không nên, vì những âm luyến hay trọng âm sẽ không thực sực chính xác, nếu bạn đã cực giỏi tiếng anh thì không thành vấn đề.

Nếu bạn đang có paper white thì đừng nên mua dx nữa. Rất phí. Trừ khi bạn muốn màn hình to hơn.
mrkissn
TÍCH CỰC
11 năm
cái này ở saigon cửa hàng nào bán và giá bao nhiêu vậy ae ?
@mrkissn Godigital chào bạn! hiện chúng tôi đang nhận đặt hàng cho sản phẩm New kindle paperwhite .Khoảng 14- 15/10 thì chính thức có hàng tại cửa hàng nhe bạn! Đây là link bán hàng bạn có thể vào đây tham khảo bạn nha.

http://www.nhattao.com/threads/new-kindle-paperwhite-tai-godigital-vn.2455930/
@godigital.vn Hnay hỏi giá nexus ko bảo hết hàng, chạy từ quận 7 qua thei bảo hết , bình mực
@blood_is_blue Chào bạn,
Hàng hết quá nhanh trong ngày do có cty mua làm chương trình . Mong bạn thông cảm cho.
napoleonsb
ĐẠI BÀNG
11 năm
hình như mặt hàng này thuế nhập khẩu 0% tuy nhiên mua bên USA thì bị tính Sale Tax tầm 7,5%
@egyptian.pyramid bạn đưa zipcode bang của bạn đây . tôi check cho . tôi ship về FL không thuế đây .
@baohen1510 Đã nói mất thuế mà, vài bang chưa bắt đóng thuế onlne. Tháng nào tôi không mua đồ từ amazon, từ sách, dây cáp, kindle, case điện thoại, tai nghe, ổ điện, TV 3D, đĩa game ps3, ps3 eye.... Rất nhiều
@baohen1510 Chào bạn,

2 năm trước (2011) mình có mua kindle dx graphite tu amazon, ship trực tiếp về vn. 260$ (giá gốc là 380$, giảm giá vì mua vào black friday). và nhận trực tiếp từ DHL, không trả thêm bất kì khoản phí nào nữa.

Không biết bây giờ tình hình tax đánh cho thiết bị đọc sách e-ink thế nào. Mình nhớ ngày xưa hỏi DHL có thuế không, người ta bảo là kindle e-ink xem như là book, không phải thiết bị điện tử nên không bị đánh thuế.

Các bạn có thông tin gì mới thì update giùm mình.

Items Ordered Price
1 of: Kindle DX, Free 3G, 9.7" E Ink Display, 3G Works Globally [Electronics]
Condition: New
Sold by: Amazon.com LLC $259.00

Item(s) Subtotal: $259.00
Shipping & Handling: $20.98
-----
Total before tax: $279.98
Sales Tax: $0.00
-----
Total for This Shipment: $279.98
@functionlake Update 17 Oct 13.
Mình vừa mới mua thêm 1 new kindle paperwhite 2013 và 1 bao da chính hãng kindle. Ngoài tổng tiền trả cho amazon (205$), mình phải đóng thêm 55$, bao gồm 30$ cho bao da (20% nhập khẩu + 10% VAT + 10% phí làm thủ tục cho DHL) và 25$ cho máy kindle (10% nhập khẩu + 10% phí làm thủ tục cho DHL, không thấy thuế VAT).
Mình khuyên không nên mua bao da chính hãng kindle từ amazon vì thuế nhập khẩu khá cao.
Ngày xưa, khi ship kindle dx, hoàn toàn không phải đóng bất kì phí gì khác. Bây giờ mìn thấy phải đóng thêm 10% nhập khẩu và 10% phí làm thủ tục hải quan cho DHL. Phí DHL ngày càng cao. Các bạn biết công ty vận chuyển nào ship giá phải chăng hơn không?
lom-com
TÍCH CỰC
11 năm
dân mình ít ai thích đọc sách chứ các nước phương tây các bé khi nhỏ đã thích đọc sách rồi.cho nên cách hành văn của họ cũng rất hay.
@lom-com dân mình cũng ham đọc sách nhưng làm gì có điều kiện. sách mắc lắm.....
@hieupy89 Đã vậy sách chất lượng dõm, nội dung gi đâu không, toàn sách tình cảm ba xu của tàu, sâch hay bị kiểm duyệt hết rồi. Bên Mỹ sách nhiều lắm, vô nhà sách Barnes& Noble mà mê, choáng ngợp luôn. Sách chất lượng giấy rất tốt, cuốn rẻ nhất 5 đến 10 usd, thường khoảng 15 đến 30, nhưng cũng nhiều cuốn hơn 100 thậm chí 200 . Sách tôi có cuốn rẻ nhất 6 usd, còn mấy cuốn khác khoảng 15, 25, 45 thậm chí cuốn toán precalculus với calculus hơn 200 mỗi cuốn. Mua cuốn từ điển bằng hình này nèm mới ra cuối năm ngoái, dày 1200 trang, rất chi tiết về mọi vật xung quanh ( thường ở Mỹ và mấy nước khác) có cả về những thiết bị điện tử mới nhát như máy tính bảng, máy đọc sách..... Mua cuốn này học ngữ pháp tiếng anh http://www.amazon.com/Practical-English-Usage-Michael-Swan/dp/019442099X/ref=tmm_hrd_title_0?ie=UTF8&qid=1381296010&sr=8-1 .... Nhiều lắm, rất đã

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019