Trên tay Kindle Paperwhite thế hệ mới (2013)

sonlazio
9/10/2013 3:14Phản hồi: 145
145 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rai111111
ĐẠI BÀNG
11 năm
thuế mình ship em basic đã là 800k rồi nhé, cách tích 10% thuế nhập khẩu, _10% vat, nếu ship DHL nó sẽ đóng phí và làm thủ tục giúp mình, phí 10usd nhé, đang bực nó vụ này
duydangle
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình ship mất tầm 3t1, nhưng mà giờ bác đặt cũng sẽ phải đợi khoảng 3 tuần đó 😆.

http://www.hdvietnam.com/diendan/158-khu-vuc-cua-hang-chuyen-nghiep/664011-ship-hang-my-gia-7-10-a.html
Mình nghĩ là Amazon thường ship = DHL về VN, nếu muốn đổi carrier thì chắc phải nói với Amazon supporter trước.
tuanva.hcm
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình vừa ship thử paperwhite 2013 trên amazon, mình mua kindle:$139 và international power adapter: 25$ (ship về VN bắt buộc mua sạc này), thì thấy giá như sau
Như vậy, nếu giống như bạn functionlake đã nói ở trên, khi về tới VN ta còn phải chịu thêm 20% thuế trên mỗi món hàng kindle:$27.8, adapter: $5, vị chi ta phải đóng thêm tiền thuế là $32.8

Cuối cùng sau tất tần tật các loại giá, ta sẽ có giá cuối cùng là $223.77, quy ra tiền VN là: 4.732.735 vnd

Phải nói là 1 con số quá chát để có thể chấp nhận chơi ship trực tiếp. 😔.
tiachopxanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tuanva.hcm Phải nói với số tiền này mà chỉ mua mỗi thiết bị đọc sách thì e rằng anh em sẽ chọn những máy tính bảng khác để được trải nghiệm nhiều thứ hơn!
tuanva.hcm
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tiachopxanh Bạn vẫn có thể có lựa chọn giải pháp từ các shipper, phí dịch vụ sẽ rẻ hơn khá nhiều. Còn vụ eReader với tablet thì đó là 2 trải nghiệm khác biệt về màn hình chứ ko phải ứng dụng, nên ko so sánh được bạn à.
nmduc073
TÍCH CỰC
10 năm
@tiachopxanh Mình thì có PB, rồi Nexus 2012 rồi. Lúc đầu cũng nghĩ như bạn. Nhưng đến lúc mua PW thì thấy rất thích. Giờ chỉ đọc sách trên PW. Còn mấy cái máy kia lại ít đụng đến
tiachopxanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em cũng thích đọc sách, và PW thì đọc sách tuyệt quá rồi. Ý của em ở đây là nếu như với những người không dư dả về tài chính, thì với cái giá nêu trên thì người ta sẽ chọn một cái tablet rồi. Giống như em cũng nghiền đọc sách, nhưng điều kiện tài chính không có nên chỉ dồn tiền sắm được 01 con Nexus 7 2012 wifi để đáp ứng nhu cầu. Sau này dư dả em cũng muốn dùng PW, đọc sách như sách giấy và thời lượng pin rất tuyệt!
naby_102
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chào các bác!
Em muốn ship về VN nhưng không rõ cái khoản hải quan.
Em ở Hưng Yên, có phải khi hàng về thì mình phải đích thân ra sân bay Nội Bài hay cảng biển để làm thủ tục hải quan àh hay là làm như thế nào vậy?
Em cũng vừa mới tậu PPW 2013 nhưng đang loay hoay chưa tìm được phần mềm tạo collection bằng máy tính. Bác nào biết giúp em với ạ.
tuanva.hcm
ĐẠI BÀNG
10 năm
@malucky Bạn thử calibre xem sao, mình chỉ toàn tạo collection trực tiếp trên máy.
@tuanva.hcm Mình cũng thử calibre mà chưa tạo được bạn ạ. Có bạn nào làm được rồi thì hướng dẫn giúp mình với.
dungk2a
ĐẠI BÀNG
10 năm
@malucky http://www.kindlecollectionmanager.com/
Dành cho bạn đây!
Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi hàng mua từ Nhật về có đọc được tiếng Việt không ah? Có phải cài đặt gì thêm không?
jun276
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tranhuyphong Đọc được bạn nhé, ko cần cài đặt gì hết.
cam on bac.

Sent from my KFTT using Tinhte.vn mobile app
Có bác nào vui lòng hướng dẫn chi tiết giúp em cach cài chương trình đọc epub tren paperwhite 2013 với

Sent from my KFTT using Tinhte.vn mobile app
pahmduan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tranhuyphong Nguyên tắc để cài chương trình đọc epub trên Kindle:
1. Jailbreak máy
2. Cài một framework (launcher)
3. Cài chương trình chạy trên framework có khả năng đọc epub
Cách thứ hai là sau khi Jailbreak bạn cài Duokan, một hệ điều hành chạy song song với hệ điều hành gốc, mặc định hỗ trợ epub.
Chi tiết bạn có thể tìm trên tinhte bằng nút tìm kiếm.
Một cách đơn giản hơn nhiều là bạn tìm nguồn sách mobi/prc hoặc convert sách ra mobi bằng calibre - E-book management. Gần như cuốn sách nào có định dạng epub đều có bản mobi tương ứng.
Tham khảo thêm tai đâyđây nữa.
kangkuru
ĐẠI BÀNG
10 năm
ai dùng chán, để lại em con này giá tốt nhé, đang muốn vọc vạch em nó , em o hcm 012 3 4 5 6 6 706. tks all
LOVEPPC
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bên mình chuyên máy đọc sách, hàng về từ Mỹ giá cực tốt: http://www.nguyenphanlaptop.vn/b156781/may-tinh-bang
Thanks!!!
em mới mua 1 con, mà đôi khi đang đọc pdf thì nó báo low memory trong khi máy vẫn còn 500Mb rồi yêu cầu thoát ra khỏi sách, vậy là sao hả các bác.
cho em hỏi luôn là dùng cục sạc của Samsung cho KPW 2013 được ko 😃 sạc 4.5 V - 0.4A
pahmduan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vando2810 Bạn xem máy đã cập nhật lên phiên bản mới nhất chưa? Hiện tại là bản 5.4.3.2.
Các bác cho em hỏi thăm về Kindle PW với ạ.

Em bị hỏng cái Kindle 3 thân iêu nên bây giờ lại ngồi ngâm cứu lại từ đầu xem nên mua máy gì đọc. Chắc em vẫn trung thành với Kindle, nhưng em định chuyển sang PW vì thấy có cảm ứng.

Nhưng em thấy nó đắt hơn, và không có loa ngoài để nghe nhạc, theo các bác em nên mua lại một cái kindle 3 hay mua mới sang PW ạ ?

- Các bác cũng tư vấn cho em chỗ nên mua được không ạ? Em định mua của hoangkien hoặc của halobuy có được không ạ? Có chỗ nào bán yên tâm không ạ <3

Em cảm ơn các bác ạ 😃
@annhan9 Máy này có dễ bị hỏng không bác
[QUOTE="dungk2a, post: 42596096, member:
Dành cho bạn đây![/QUOTE]
Thanks bác!
hình như mặt hàng này thuế nhập khẩu 0% tuy nhiên mua bên USA thì bị tính Sale Tax tầm 7,5%
Mọi người cho em hỏi cái này với 😔
KINDLE TOUCH của em cái cảm ứng nó bị gì áh,kiểu như chạm 2 lần 1 lúc nên ko thao tác được gì cả, mọi người có biết lỗi gì ko và cách khắc phục thế nào ko ạ, với lại ở TP. Hồ Chí Minh có chỗ nào sửa KT ko? em cảm ơn!
cho mình hỏi bác nào ở HN có e kindle pw 3 cũ cần bán k?
nguyenvuloc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có bác nào bán Kindle PPW 2013 nngoạ hình còn mới thì om sdt em nhe: o9o 6o6 38 ba ba. Em ở HCM

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019