Trên tay kính Apple Vision Pro: tương lai của điện toán cá nhân

Nam Air
6/2/2024 3:10Phản hồi: 114
Trên tay kính Apple Vision Pro: tương lai của điện toán cá nhân
Mình đang trên tay Apple Vision Pro, tất cả các hình ảnh khui hộp, unbox, phụ kiện bên trong, cách đeo, hình ảnh thấy bên trong và nhiều thứ khác. Anh em xem tạm hình hộp bên ngoài trước nha, mình sẽ liên tục cập nhật hình vào cho nóng luôn nhé.

Hộp Apple Vision Pro rất to, to giống như số tiền bỏ ra để rước nó về vậy anh em. Apple vẫn rất tiết kiệm mực, bên ngoài chỉ in mỗi hình cái kính là hết

Mod Đức định khui seal, hên là mình giành lại kịp.

Bản mình mở hộp là phiên bản 512GB, Size S-34.

Hộp sử dụng 2 seal giấy hai bên nha anh em, xé seal là mở ra được rồi. Hộp to nặng như cái giá của nó vậy (165 tờ riệu cho bản 512GB)

Mở ra là thấy ngay cái kính nằm đó luôn á anh em.

Phụ kiện được nằm ngăn phía dưới ở trong các hộp nhỏ. Rất nhiều giấy, rất nhiều bao bì.

Quảng cáo

Dính sẵn trên kính là một vòng đệm chắn sáng. Trong hộp sẽ có một vòng đệm size lớn hơn một xíu nữa. Tháo ra rất dễ vì nó dùng từ tính.

Ngoài cái đai ôm đầu, còn có một đai đôi nữa. Cơ cấu tháo đai rất thông minh. Các phụ kiện cầm rất đã tay và cao cấp.

Tổng cộng trong hộp có kính, viên pin rời khá nặng, đai, miếng đệm mặt, cục sạc 30W, cáp USB-C 2 đầu giống sợi trong iPad.

Cái đai kèm theo này rất êm ái. Rất êm luôn á anh em.
Mang vào lần đầu, êm lắm, cảm giác mang vào lần đầu êm lắm nhé anh em.

Quảng cáo

Xác nhận là kính nặng, nhưng thiết kế đai và đệm khiến mình mang vào thấy nó khá là nhẹ nhàng, không đến mức khó chịu nhé anh em.

Lần đầu mang vào, kính sẽ yêu cầu anh em nhấn giữ digital crown để cài đặt kính. Cái màn hình hiển thị bên trong đúng là siêu đẹp luôn á anh em.

Mình hoàn toàn có thể đọc chữ trên điện thoại của mình thông qua camera passthrough.

Chất lượng rất rất đẹp.

Ở điều kiện đủ sáng, thậm chí mình còn có thể nhìn thấy vân tay của mình luôn.
Tức là cái camera bên ngoài kính nó quay bàn tay của mình, rồi nó hiển thị vào cái màn hình siêu siêu nét bên trong rõ đến mức mình nhìn thấy vân tay luôn.

Mọi điều khiển của anh em đều thông qua ánh mắt và cử chỉ nhé. Điều khiển kính hoàn toàn bằng cử chỉ tay và ánh mắt. Mắt anh em nhìn vào đâu thì kính nhận được là đang nhìn vào đó, sau đó anh em dùng cử chỉ tay.

Anh em cần có iPhone hoặc iPad để thiết lập kính nhé. Khi thiết lập thì cần đăng nhập Apple ID, sau đó kính của anh em nó sẽ trở thành một thiết bị mở rộng, ví dụ đến gần macbook đã đăng nhập cùng apple ID thì nó sẽ mở rộng màn hình ra vv.

Chúng ta xem thêm hình sản phẩm nhé.

Đai mặc định khi anh em mở hộp là loại đai thun dệt 3D, cầm rất mềm tay, mang vào cũng rất êm ái.

Phần sợi chỉ màu cam là cơ cấu tăng giảm kích thước đai, giúp anh em mang kính vào đầu được ôm sát nhất.

Để tháo đai, thay loại dual loop thì anh em kéo phần tab mày cam này là gỡ được, rất hay.

Kính nặng 650g nhưng không có pin, cấp nguồn cho kính cũng không phải bằng cáp USB-C mà bằng chân cắm riêng biệt của Apple.

Để mở kính thì chỉ có cách duy nhất là gắn viên pin vào, và để tắt kính thì tháo pin ra nhé anh em.

Viên pin kim loại, trơn tru, đầm tay, hơi nặng.

Trên pin có cổng USB-C để anh em vừa xài vừa sạc cho pin. Viên pin này cho thời lượng sử dụng khoảng 2.5 giờ.

Toàn bộ phụ kiện trong hộp: Kính, 2 đai đeo đầu, 2 tấm đệm mắt, 1 cáp C-C, 1 cục sạc 30W, 1 viên pin rời, một igiẻ ilau.

Về các cảm biến thì kính có rất nhiều cảm biến, nhiều camera hướng ra phía trước, phía dưới và hướng vô mặt người mang kính. Giúp kính nhận dạng được cử chỉ tay, nhận dạng được nét mặt, nhận dạng hướng nhìn, ánh mắt.

Về chất lượng hiển thị, màn hình bên trong cho chất lượng hiển thị siêu đẹp siêu mịn, không nhìn thấy điểm ảnh, NHƯNG:

Trả lời nhanh cho anh em về góc nhìn của kính, kính này không hiển thị bao trùm được tầm nhìn của anh em nhé, nhìn vẫn như nhìn vô cái ống nhòm nhé anh em. Dạng giống như hình này.

Nhìn qua kính vẫn thấy khung đen khá to nhé anh em, chứ không trùm hết được tầm nhìn.

Cảm nhận nhanh:
  • Hoàn thiện siêu cao cấp luôn á anh em.
  • Kính mang không nặng như mình nghĩ.
  • Màn hình bên trong hiển thị rất đẹp luôn
  • Góc nhìn kính không to nha anh em

Đây là bài trên tay nhanh, hẹn anh em ở bài review chi tiết hơn nhé. Lúc đó sẽ giải nghĩa thêm về điện toán cá nhân cho một vài anh em chưa hiểu khái niệm này ha.

Anh em rảnh chiều nay 4h đến cà phê tinh tế trải nghiệm trên tay nhé.
https://tinhte.vn/thread/hcm-moi-offline-trai-nghiem-droptest-apple-vision-pro.3761639/?ta_from_block=home_featured_threads

HCM: mời offline trải nghiệm, droptest Apple Vision Pro

16:00, mời anh em đến Cafe Tinh tế 70 Bà Huyện Thanh Quan, Quận 3 để trải nghiệm thực tế Apple Vision Pro. Offline này gấp, không cần đăng ký, anh em cứ tới. Đi theo link bản đồ mình để bên dưới là được.
tinhte.vn

Di Động Việt là là Đại lý uỷ quyền chính thức của Apple tại Việt Nam, với phương châm Chuyển giao giá trị vượt trội, cam kết rẻ hơn các loại rẻ, hiện Di Động Việt là nơi bán iPhone uy tín top đầu với ưu đãi hấp dẫn lên đến 10 triệu & bảo hành độc quyền lên đến 2.5 năm. Bên cạnh đó, Di Động Việt cũng là đối tác toàn diện của Samsung, OPPO, Xiaomi, JBL, Garmin…

Hệ thống luôn mang đến cho người dùng chính sách độc quyền & vô cùng hấp dẫn như: Dùng thử 14 ngày miễn phí, bảo hành 2 năm, trả góp 4 không: không lãi suất, không phí phát sinh, không trả trước, không chờ đợi và các ưu đãi luôn tốt nhất.

Ngoài ra, Di Động Việt còn là hệ thống tiên phong trong chương trình thu cũ đổi mới: Cam kết giá thu cao nhất, Trợ giá cho máy mới lên đời, Thủ tục đơn giản chỉ trong 5 phút và Không lo bù tiền. Hệ thống gần 15 năm tuổi này trở thành sự lựa chọn của hàng triệu khách hàng và hàng ngàn Người nổi tiếng.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

114 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuhiep né nha
chớ đứng gần là nhìu thị phi lắm á
Cười vô mặt
@kixx Ổng sợ thoái hóa đốt sống cổ, tự biết né rồi 😁 Hôm trước có bạn nào bảo nếu sau ổng mua dùng là ổng làm chó. Nên chắc ổng cũng ngại :D
@tranvanphong_vn88 ổng không mua dùng nhưng người ta tặng cho dùng bạn ơi :D
@tranvanphong_vn88 Xưa có gâu gâu gâu rồi
nlht
TÍCH CỰC
2 tháng
@kixx Tạo dramma hút tương tác đó mà. Tin làm gì
klaxon
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@tranvanphong_vn88 T đây
Hự...hàng nóng
Cười vô mặt
redneon
TÍCH CỰC
2 tháng
@95tuanle Bỏ 150tr mua cái mắt kiếng mà cái thùng với linh tinh các thứ quá trời, ko thèm bảo vệ môi trường gì.
Trong khi mua cái đt 35tr bóp tới ko cho nổi cái sạc thì rêu rao là bảo vệ môi trường.
Vậy hoá ra ng nghèo thì phải bve MT, còn ng giàu ko cần bảo vệ MT. Cty ngàn tỷ đô gì kỳ nhỉ 🙃
@redneon văn tư bản nói chung là thế mà. ngày xưa lúc châu âu với mỹ phát triển công nghiệp, khói bụi đầy thì ko ai biết. đến giờ các nc châu á phát triển thì nó lôi cái văn co2 ra giảng.
de coi ong Hiep có đeo ko
@khoas_impression Nghĩ sao ông ấy thèm đeo, ổng đã chê ỏng chê eo rồi
Đỉnh của chóp
@lhdtt Quá đỉnh luôn. nhìn qua cái kính 15x t nét và thật như khi không đeo kính.
Mỗi người nên cố mua 1 cái để dân tộc mình văn minh và hiện đại hơn…
@sốt-siêu-vi-sốt-phát-ban-2024 Vl thật cuồng Apple ghê
klaxon
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Cho hỏi thằng cầm cái kính chụp 1 tấm nhét vô bài có tác dụng gì vậy
@klaxon danh sách những người nhận bài tập về nhà Tết
cái thùng to quá nhỉ :-o
-nHm-
CAO CẤP
2 tháng
ăn chơi quá, hàng vip pro
Con này chắc nay mai khỏi cần mua màn hình để chơi game ps với xem phim mất
@Nguyễn Sỹ Phùng góc nhìn ko rộng đeo lâu hầm nóng mà game gú gì lâu được? chờ nó xài vài tuần chán lại vứt xó ah.
@ragefighter Chuẩn cmnl! Mới lạ thì thấy hay. Sau chán, cả tuần chả động đến. Nói chung ai nhiều xiền thì cứ mua về trải nghiệm. Ai không nhiều tiền thì cũng không phải quá đắn đo với vật không có nhiều giá trị sử dụng như này
mod NAM mua dự trữ mấy hộp salonpas để nhà dán cổ nhe 😁
@xecatang Ifan chắc số 2 tinhte rồi, nên có nặng 1 tấn thì mấy ổng cũng thấy bình thường haha
Có 1 cái máy mà 2,3 thằng chen nhau chụp unbox vậy.
iolna
TÍCH CỰC
2 tháng
@arisato1508 Bạn nhiều tiền mua mỗi người 1 cái cho đỡ chen nhau đi.
@iolna Tôi ko có tiền tôi cũng ko chen vô unbox máy người khác mua rồi chụp tùm lum. Còn bạn thì sao?
iolna
TÍCH CỰC
2 tháng
@arisato1508 Tôi thì có. Ngại hại dạ dày.
@iolna Vậy bạn ra mấy cửa hàng điện thoại đứng cả ngày chờ ai mở hộp máy mới thì nhào vô mở hộp chung, như vậy sẽ thỏa mãn cho bạn
iolna
TÍCH CỰC
2 tháng
@arisato1508 Mình nghèo nhưng không có điên, ít nhất là mình cũng không có ý tưởng "đứng cả ngày chờ" như bạn.
Tương lai ra đường chỉ chỉ trỏ trỏ như thằng khùng nhỉ. Đếu điều khiển bằng suy nghĩ thì OK hơn.
cr9i
TÍCH CỰC
2 tháng
đang đặt con này shoppe mà tết chưa chuyển kịp 😆
cuongbu
TÍCH CỰC
2 tháng
Hàng nóng cẩn thận nó nổ
một thế giới công nghệ mới được mở ra, tuyệt vời thật
QuanLee96
ĐẠI BÀNG
2 tháng
điện toán cá nhân là cái gì vậy !? ai giải thích giùm với
@QuanLee96 Không biết mấy công ty sử dụng sao chứ ở cty mình làm cũng lớn mà quanh đi quẩn lại toàn xài chùa dropbox vs driver dùng để lưu trữ chung là chủ yếu, chỉ có thế còn độ áp dụng của điện toán đám mây thế nào thì mình mù tịt, hỏi sếp quản lí ổng cuũng cười ruồi 🤣
fedora_
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@QuanLee96 Mình nghĩ điện toán cá nhân tương lai sẽ là các ngôn ngữ lập trình cấp cao.
@QuanLee96 Là về nhà chọt 2 ngón zô ỡ điện đó bạn
@QuanLee96 Nghe như BKAV ấy nhỉ
noloveonme
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Ai làm ơn ngăn ông Hiệp đeo kính này đi. Chứ ổng gãy cổ thì nguy 😅😂
Điện toán cá nhân là cái gì? Thế giờ dùng pc, mac là điện toán công cộng à?
@airwalker tiền của bạn nhiều lắm, bạn đem khoe đi sẽ đè được nhiều người á. nhưng cỡ bạn x10 lên may ra mới bằng của chủ tịch nhà mình. bớt lấy tiền khoe bạn ơi.
@Nam Air Tôi không nói chuyện tiền bạc với bạn. Và tôi nghĩ rằng anh Hiệp cũng ko rảnh làm việc đó. Nhưng với mấy thằng mõm thích seeding thì chỉ có lôi nó ra ánh sáng thôi bạn ;-)

Còn tôi đang comment với bạn câu chuyện "điện toán cá nhân tương lai". Bạn thấy tương lai nó ở đâu? Hay chỉ nhại lại marketing words từ mồm ông Cook thôi?
@airwalker trong bài mình có hẹn anh em chia sẻ sâu và kỹ hơn về khái niệm đó nhé bạn
@QuanLee96 Theo mình hiểu là cá nhân hoá.
Trước đây là phần cứng giới hạn sự cá nhân hoá của bạn.
Như màn hình 24-27-32 inch.
Vị trí sắp xếp cũng vậy thì bây giờ bạn muốn sắp xếp sao cũng đc, to nhỏ, xa gần, trên dưới , trái phải.
Việc quét khuôn mặt để đặt hàng cũng là cá nhân hoá của sp cho từng người.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019