Trên tay kính bảo hộ 3M SF410AF - trọng lượng nhẹ, dùng để chạy xe máy ngon

su béo béo
12/2/2020 7:52Phản hồi: 134
Trên tay kính bảo hộ 3M SF410AF - trọng lượng nhẹ, dùng để chạy xe máy ngon
  • Kính bảo hộ 3M SF401AF được sản xuất bởi 3M Đài Loan và đang được bán với giá khoảng 180.000 đồng (tuỳ chỗ bán).
  • Kính được phủ 1 lớp chống trầy, chống đọng sương và chống được tia UV.
  • Thiết kế ôm hết phần mắt, phù hợp cho cả nam lẫn nữ.
  • Trọng lượng rất nhẹ, chỉ bằng 1/10 kính thuỷ tin thông thường.
  • Anh em có thể trao đổi thêm về xe tại Tinhte.vn/xe.

Đây là một loại kính bảo hộ của 3M có mã là SF401AF, anh em có thể mua tại các shop có bán đồ 3M hoặc mua ở trên các shop online. Mình có hỏi giá nhiều chỗ, mỗi chỗ có 1 giá khác nhau nên anh em cứ xem giá nào hợp lý thì mua nha. Kính lúc mua ở IT Shop chỉ có 1 túi nilon chứ không có hộp.

Loại kính này được làm từ chất liệu polycarbonate - một loại nhựa dẻo. Thiết kế của kính dạng hình tròn có tác dụng ôm sát vào đầu người đeo. Kính được cấu tạo cũng giống như một loại kính bình thường gồm tròng, gọng, đỡ sống mũi.

Những cái dễ thấy nhất ở loại kính 3M này đó là giá thành rẻ, trọng lượng nhẹ và cũng khá ưu nhìn. Một điểm nữa là loại kính này phù hợp với cả nam lẫn nữ và hầu hết các dạng đầu.

Tròng kính là loại màu trong, được phủ bên ngoài 1 lớp chống trầy và chống dọng sương. Ngoài ra nó còn có thêm tính năng chống tia UV.

Gọng màu xanh - đen mềm có thể bẻ ra bẻ vào được. Với thiết kế cong vào trong giúp anh em khi đeo sẽ ôm sát vào đầu. Phần đệm sống mũi mềm có thể chỉnh được để phù hợp với mũi của anh em.

Loại kính bảo hộ này phù hợp với những người hoặc công việc cần phải bảo vệ vùng mắt của mình.

Mình sử dụng loại kính bảo hộ 3M này để chạy xe hàng ngày. Mục đích để phòng chống bụi bay vào mắt, tránh các vật thể lạ có thể bay vào mắt (ví dụ như mấy anh trai hay hút thuốc lúc chạy xe gạt tàn ra đường). Ngoài ra thì đang có dịch Corona nên ngoài việc mang khẩu trang thì mang thêm kính bảo hộ tăng thêm phần an toàn. 😁

Tuy nhiên, loại kính bảo hộ này không phù hợp với những anh em bị cận. Vì thế nên chỉ những ai mắt bình thường mới mang được.

Quảng cáo

Với 180.000 đồng cho một loại kính bảo hộ có thể bảo vệ được mắt của anh em thì cũng đáng đúng không :D. Anh em nên yêu thương và bảo vệ đôi mắt của mình nha.

134 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dorepansua
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đeo kính cận nên chang bao gio dc mua kiếng này hix
Vmemory
CAO CẤP
4 năm
@nhathoabao Kính cận khiến bụi bay vào mắt nhiều hơn là không đeo. Kính chống bụi phải ôm sát mắt. Điển hình dễ thấy nhất là chạy xe nhanh, gió ào ào nhưng không có tẹo gió nào làm khô mắt , xót con mắt là chống bụi ngon lành
taolao
TÍCH CỰC
4 năm
@riophuc Cái tròng dâm của kính này xài ok không bác. Còn cái khung cận bên trong thì mình ra tiệm cắt để lắp vào hả?
riophuc
ĐẠI BÀNG
4 năm
@taolao Với mình thấy OK bạn. Tròng cận thì mình phải đi cắt kính lắp vào. ;D
Dao Hoangg
TÍCH CỰC
4 năm
Đời cận chả bao giờ được đeo kính mát cả
dntphuc
TÍCH CỰC
4 năm
@Đào Hoàng 1024 Làm bộ kính mát có độ mà mang thôi bác.
Dao Hoangg
TÍCH CỰC
4 năm
@dntphuc Nó ảnh hưởng đến thị lực lắm. Với lại mang đi mang lại 2 cái kính cũng bất tiện
Thở có bị hơi sương ko? Tối chạy có bị loá đèn ko mod?
ides
CAO CẤP
4 năm
@TACOMPUTER Bịt kín kẹt mũi khả năng ít sương hơn 😔
Vmemory
CAO CẤP
4 năm
@TACOMPUTER Mình nghĩ đứng im thì sẽ đọng sương, còn chạy xe ok không sương
heobubi
TÍCH CỰC
4 năm
@TACOMPUTER Có. Mình vừa mua xong.
heobubi
TÍCH CỰC
4 năm
@ides Bị nặng bạn nhé. Khi đeo khẩu trang nó sẽ đọng nc trong kính và ko thể khô dc.
heobubi
TÍCH CỰC
4 năm
@Vmemory Bị hết
hì, mình thích đeo mấy loại như này, mình đeo kính mát tầm 30p là bị nhức đầu, chắc do đeo kính rẻ tiền chăng.
@vanchuyendailoan Mình nghĩ chắc chắn do kính bác dùng rồi. Kinh nghiệm của mình những vật dụng gì ảnh hưởng nhiều đến sức khoẻ: giày, vớ; underwear; mắt kính... nên mua đồ tốt, tại các cửa hàng uy tín
Longtiny
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vanchuyendailoan đùa, mình mua 1 cái kính mát 1tr1 của Camila, tròng 3D mang sướng vkl, làm gì có chuyện đau đầu, trong khi mình bị cần 1 bên mắt nữa
Vmemory
CAO CẤP
4 năm
@vanchuyendailoan Kính mát rẻ tiền không những không bảo vệ mắt mà còn gây hại hơn không đeo. Vì kính mát nó đánh lừa con mắt khiến mắt không nheo bớt để hạn chế tia UV cũng như đọ trong kém.
Kính tốt thì sẽ chống được UV
Ngon nè. Đúng cái mình đang cần. Không biết còn kiểu khác không
Vmemory
CAO CẤP
4 năm
@zombie01 Tìm thử kính Double Shield xem, trước mình đeo cái này thấy ok
@Vmemory Thank bác. Loại của bác mình thích hơn cái trong bài.
tq@thanh
TÍCH CỰC
4 năm
@zombie01 Cái này dở lắm bác, mua cái ESS xài đã hơn nhiều..
^^
Chất lượng
@#nguyễnnguyễn Đẹp
anhtkl
TÍCH CỰC
4 năm
Có loại màu tối chống chói ko mod ơi?
trước qua cty mẹ ở HQ cũng được tặng kính 3M này, gọng xanh dương, xài 1 thời gian thì phần kính trắng bị vàng nhưng không đáng kể; không biết loại này có bị như vậy không
jean.nguyen
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thanks bạn nhé
Đang dùng mũ 3/4 có kính rồi, nên cái này k dùng đến.
@Longtiny mua mấy nón rẻ tiền lại chê kính nón bh dỏm, bác thử dùng nón của kyt, agv, ls2 xem kính nó tốt cỡ nào rồi hả phán
@hoangtunho2611 Mũ của bác kính ngắn quá hoặc không có độ ôm nên gió lùa
@spetsnaz GRU Có lẻ là do kính ko có độ ôm, do mũ mình có cái lưỡi trai nên cái kính nó chỉ hơi cong xíu. Để xem thử có bỏ cái lưỡi trai đi và thay kính khác ôm hơn xem sao.
Longtiny
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ViktorKillidan tớ méo thèm dùng kính nón bảo hiểm vì cồng kềnh, ok chưa????
tớ mua cái kính mát tầm hơn triệu mang phê lòi rồi, thánh thích thì cứ dùng đi, sủa mạnh lên =)))
Huynh_Vinh
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thích loại này nhưng sợ hay bị trầy nên bụi bám dễ bị tối. Ko biết loại này thế nào
Liemmobi
ĐẠI BÀNG
4 năm
thấy trên sendo bán 99k
Vmemory
CAO CẤP
4 năm
@Liemmobi 3M bị nhái nhiều lắm
Đa số các kính bị gió lùa theo khe đi thẳng vào mắt, khô mắt. Không biết kính này có bị khô
Vmemory
CAO CẤP
4 năm
@Channel NTL Loại này ôm sát mắt nên gió không lùa đâu bạn ạ
bomy
CAO CẤP
4 năm
Có mấy loại của proguard malay thấy rẻ ghê. Ko biết xài bền ko để mua cái về chạy xe đường xa nhỉ. Có màu đen để bớt nắng cũng ổn nữa
mobitv
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mua một cái đi phượt đêm mới được, đeo khẩu trang chạy đường hơi thở hay đọng sương quá ko biết loại này có chống đc ko
đi phượt thì nên dùng 3/4 hoặc full, vì đêm chạy nhiều vật lạ bay vô mặt nên dùng 2 loại đó cho an toàn
Trước mình có mua cái 3M 2720 mà đeo cứ cảm thấy nó bị khúc xạ nên thôi, mod cho hỏi cái này đeo có cảm giác khúc xạ ko a
@narutoxboy Đó là tròng dỏm không tốt đấy bạn. Hàng rẻ tiền thì chất lượng cũng rẻ theo thôi Heheheheee
@pond1597 vậy để mình mua cái này xem sao, cái kia cũng 60k "

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019