Trên tay kính bảo hộ Asia: thời trang, an toàn và rất giá trị trong mùa dịch căng thẳng
Rất hay và hữu ích!/16 người
Chill With Dan
3 thángBình luận: 123
Mình có thử trải nghiệm kính bảo hộ cao cấp của Asia, một thương hiệu chuyên sản xuất các loại nón bảo hiểm có kính chắn,… có lẽ vì thế việc tạo ra những chiếc kính bảo hộ chất lượng cũng là điều dễ hiểu. Hôm nay mình sẽ cùng mọi người trên tay sản phẩm kính bảo hộ này của Asia nhé.

Dịch bệnh ngày càng diễn biến phức tạp và căng thẳng, mọi sinh hoạt hằng ngày như: đi chợ, nấu ăn, ra ngoài đường vì có việc, tiếp xúc với mọi người,… tưởng chừng như là bình thường nay cũng trở nên hết sức xa xỉ. Khẩu trang, kính mát, mặt nạ bảo hộ,… là những vật dụng hết sức cần thiết để mỗi người tự bảo vệ bản thân và ngăn ngừa lây nhiễm cho người khác.

Thiết kế gọn, chắc chắn

Điểm đầu tiên mình trải nghiệm và thấy hài lòng nhất đó chính là thiết kế của kính rất chắc chắn, không bị ọp ẹp.

Quảng cáo

Kính có 3 khu vực để thể hiện sự chắc chắn đó là: phần gập của gọng đeo tai nối với toàn bộ mặt kính được gia công chắc chắn, ko bị lỏng lẻo. Thông thường vị trí này trên những chiếc kính đeo sẽ được siết bằng ốc, với sản phẩm kính bảo hộ này của Asia thì được nối lại bằng việc lắp ghép nguyên khối một chất liệu duy nhất nên mình thấy nó liền lạc hơn hẳn. Khi bạn đeo vào, bạn có thể bẻ nhẹ hướng ra ngoài để tra vào mặt mình dễ dàng hơn, lúc bẻ thấy cái khớp nối cũng dẻo, rất khó gãy ngang, nếu đeo xong rồi thì tháo ra, gập gọng lại. Bạn hãy nên để xuống mặt phẳng thăng bằng, để nó không chênh vênh lăn lóc dễ gãy và bám bẩn.

Tiếp theo là bộ phận gọng mũi đỡ kính tiếp xúc với mũi, cái này cũng được lắp vào mặt kính luôn. Phần gọng mũi này chắc chắn, tuy không có đệm gì nhưng được thiết kế cong cong ở vùng tiếp giáp với mũi, nên đeo rất êm cũng không thấy gì vướng víu.

Một điểm rất hay nữa đó là, dù mình bị cận, đeo kính ở bên trong, kể cả là các loại kính khác nhau thì vẫn rất vừa vặn, không cấn hay khó chịu. Ngoài ra nếu bạn đang đeo kính cận, thì khi đeo vào, cái phần gọng mũi sẽ nằm ở dưới gọng mũi kính cận của bạn, 2 cái này sẽ không cấn hay mắc vào nhau đâu nhé. Nhà sản xuất họ cũng đã tính toán cho trường hợp này cả rồi.

Cuối cùng là bề mặt kính 0 độ, được làm cong, bầu bảo vệ và ôm trọn khuôn mặt khỏi các tác nhân lây nhiễm và nguy hiểm như giọt bắn, nước mưa, virus, bụi,…

Screen Shot 2021-07-24 at 8.07.29 PM.jpg
Bề mặt kính này không ôm sát vào mặt, tạo khoảng cách nhất định, tuy có hình dạng hơi cong nhưng mình đeo lớp kính này vào + kính cận của mình cũng không thấy chóng mặt, nhìn mọi thứ vẫn rất rõ. Bề mặt này cũng là Policarbonnate trong suốt nên mình vẫn nhìn rõ được, không bị mờ, ít bám dấu vân tay luôn.

Quảng cáo

Tóm lại về thiết kế mình thấy đây là một chiếc kính bảo hộ rất đẹp, thời trang, không rườm rà, dễ đeo, dễ cất giữ.

Nó cũng có rất nhiều màu để chọn, phù hợp nhiều sở thích: trong suốt, trà, xanh da trời, hồng, vàng. Trọng lượng nhẹ, thiết kế gọng đeo tạo cảm giác thoải mái, chắc chắn khi sử dụng lâu, hoạt động mạnh, phù hợp sử dụng trong nhà lẫn ngoài đường.

Chất lượng kính và trải nghiệm

Không phải kính dẻo hay chỉ là một lớp nilon dày như các sản phẩm khác. Chiếc kính này là nhựa cứng, tạo cảm giác đeo cứng cáp và an toàn hơn.

Ở phần cằm thì miếng kính sẽ cong nhẹ, sẽ mang lại tính thẩm mỹ vào tạo độ thoáng, thoát hơi khi chúng ta đeo miếng kính này và thở + nói chuyện.

Quảng cáo

Ngoài ra, theo mình biết thì kính này được xử lý bằng Công Nghệ Nano chống trầy xước, chống bám bụi, chống tia UV và không gây hại cho mắt.

Screen Shot 2021-07-24 at 8.10.19 PM.jpg
Sau mỗi lần dùng xong, chúng ta có thể tái sử dụng được nhiều lần, chỉ cần rửa kỹ bằng xà phòng và nước sau khi dùng.

Screen Shot 2021-07-24 at 8.09.28 PM.jpg
Mình dùng xà phòng Lifebouy, mọi người có thể tận dụng nước rửa chén đều ổn.

Chiếc kính này có ứng dụng rất tốt trong sinh hoạt hằng ngày và mang lại giá trị cao trong tình hình dịch bệnh phức tạp như hiện tại. Mình sẽ dùng nó trong những trường hợp sau:

Screen Shot 2021-07-24 at 10.36.34 PM.jpg
+ Sử dụng khi nấu ăn tránh dầu mỡ bắn vào mắt, cắt hành, ớt đỡ bị cay mắt, an toàn hơn

Screen Shot 2021-07-24 at 10.35.34 PM.jpg
+ Tác dụng kép: kính không những bảo vệ gương mặt chúng ta trong lúc nấu ăn mà còn bảo vệ món ăn khi chúng ta chuẩn bị và chế biến. Chẳng hạn những lúc nấu ăn, xếp đồ ăn ra đĩa mà hắt xì hay ho,… dễ ảnh hưởng đến cả gia đình.

Screen Shot 2021-07-24 at 10.42.56 PM.jpg
+ Đeo khi dọn dẹp vệ sinh nhà cửa để tránh bụi bay, tránh chất tẩy rửa bắn vào mắt

Screen Shot 2021-07-24 at 8.06.44 PM.jpg
+Phù hợp khi đang làm việc tiếp xúc nhiều người trong mùa dịch như siêu thị, giao hàng, lấy hàng đặt online, phục vụ bàn, công nhân nhà máy, nhân viên văn phòng, xe ôm công nghệ,…

Screen Shot 2021-07-24 at 8.06.17 PM.jpg
+ Hoạt động như lớp màng chắn bảo vệ các cơ quan trọng yếu mắt, mũi, miệng khỏi các tác nhân bên ngoài.
+ Không bị hấp hơi khi thở, không đọng sương trên kính do có phủ lớp Nano bên ngoài. Người mua hàng nên lưu ý điểm này vì hầu như các loại kính giá rẻ trên thị trường ko được phủ Nano nên sẽ bị hấp hơi khi thở và kính nhanh bị ố vàng.
+ Mắt kính 0 độ, không bị loá, có thể thay thế cho kính mũ bảo hiểm khi đi ngoài đường.
+ Phù hợp cả với những người đeo kính do cận thị, viễn thị,…chỉ cần tháo phần mũi là đủ khoảng trống đeo thêm kính cận.

Screen Shot 2021-07-24 at 8.06.01 PM.jpg
Với mức giá chỉ 75k cho một sản phẩm rất có ích trong mùa dịch này, mình nghĩ ai cũng nên đầu tư và sử dụng ngay. Mục đích là để an toàn hơn cho chính bản thân và mọi người xung quanh kể cả trong những sinh hoạt hằng ngày hết sức bình thường.
123 bình luận
Trong nhà đeo suốt là cực kỳ an toàn luôn, đẹp nữa 😁
llyllr
ĐẠI BÀNG
3 tháng
mod này gốc Tàu hay sao mà order báo giấy chữ Tàu vậy?
@llyllr Em ấy mua Hoa tươi. Hoa dc gói bằng báo tiếng Hoa. Còn baoa đó đâu ra thì ko bít
@llyllr hình như là tàu nhưng mà là vũng tàu thì phải?
NewAngle
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Minhhien.chef Có báo sài gòn giải phóng bản tiếng Trung nha ban
huyct1
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Cái này đeo vừa nặng, vừa lỏng lẻo thêm độ kín không cao
Tinhfilm
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@huyct1 Em thấy nhẹ mà bác. Kính bảo hộ thì quan trọng nhất là chống giọt bắn nên độ kín như vậy là ổn rồi, còn phải kết hợp với cả khẩu trang nữa bác ạ. Chứ chỉ đeo mỗi kính bảo hộ là không ổn đâu.
@huyct1 Ko hề lỏng nhé ạ
@Chill With Dan Nó chỉ hợp với người ko đeo kính! Mình cũng có cái y chang mà đeo kính cận nên nó ko chặt và kín như bỏ kính cận ra 🤧
video.mp4
Tùng abcd
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Cái này mình mới mua trên Tiki xong đeo rất khác với cái kính nhựa mà các bác sĩ hay đeo vì nó rõ và ko nhức mắt. Mình đeo kính cận nhưng vẫn đeo kính này được bình thường. Nói chung là nên xài
Đừng nói nữa, quất đi em
Tùng abcd
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@bui1989 Bây giờ có gì thì sử dụng cái đó thôi
Haiizzzzzz
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@bui1989 MỊA đúng hài. cái dở hơi này cong cong rồi nặng cứng. 1 là đau hết sống mũi. 2 là nó cong cong nhìn bị chóng mặt.cty phát mà chỗ mih chả ai dùng. ai cũng kêu hoa mắt chóng mặt
bui1989
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Haiizzzzzz bạn đang nói loại Asia này hả? Sao thấy mọi người trong thread này đều khen mà?
Haiizzzzzz
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@bui1989 hi mình lộn. của mình là hãng chết tiệt nào ý vừa xem lại cái vỏ hộp. chắc fake 3 fake 4 gì đó. xin lỗi nha
Chill with Dan ban đầu hay nhầm e rubilee , thì ra là 2 người.
@minhtamnguyen Mình cũng không phân biệt được.
@tiethanhung Thì cũng chỉ biết có 1e gái năng động hay rivew, trước có bạn gái j cũng nghỉ rồi.
iPhuc
TÍCH CỰC
3 tháng
@minhtamnguyen Mod Zyzy hả
@iPhuc Đúng rồi bạn
Đang tính mua cái kính lắp vào nón bảo hiểm cho an toàn.
Tinhfilm
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@SoGetSu Cái này đeo trong sinh hoạt bình thường cũng ngon bác ạ. Còn muốn đeo khi đội nón bảo hiểm thì nhất rồi
Chất lượng kính hơi tệ ... không trong
Tinhfilm
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Bão Sài Gòn Có loại kính trong, kính màu mà bác. So với kính khác thì loại này có thương hiệu nó vẫn khác biệt bác ạ
@Bão Sài Gòn bác mua loại dỏm của Tàu khựa rồi, chứ tôi đeo hàng ngày vẫn rất ok
Giờ mua cái này thì ở đâu bạn
Tùng abcd
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Dùng được nửa tháng. Sau đây là một vài cảm nhận.
-Chất lượng: ổn, đúng như những gì nhà sản xuất công bố trên bao bì. Đeo vào rất rõ, không đau mắt, không bị ố mờ, bám bụi.
-Kiểu dáng: Gọn gàng hơn các loại khác, nên thấy gọn gàng, không vướng.
-Độ bền: Mình dùng cẩn thận nhưng vẫn bị rơi vài lần. May không sao, thấy kính cũng không bị trầy.
-Gía: Cao hơn so với loại khác nhưng mà cũng xứng đáng thôi. Cái đeo vào mắt thì chất lượng vẫn phải đặt lên hàng đầu các bác ạ. Tham rẻ có ngày toi!
Tùng abcd
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Tinhnguyenstockthem
Anh theo em
@Tinhnguyenstockthem Trong đa số trường hợp thì kính này kg có tác dụng lắm với biến chủng Delta nữa rồi
@phamdungitc Đeo vẫn tốt hơn là không đeo nha bạn, nói như bạn thì mấy bác sĩ y tá họ bỏ đeo kính chắn hết rồi
hoanlkpr
TÍCH CỰC
3 tháng
@phamdungitc Đeo kính che để bạn ko bị quên đưa tay lên mặt mắt kéo khẩu trang , virus tiếp xúc vs mắt nữa
Mua đợt rồi shopee 15k. Tưởng rẻ thì dỏm ai dè đóng hộp xài rất chắc chắn
Xinh quá đi mất
Yêu quá
Đeo thấy ổn. Nhìn sáng khuôn mặt. Cảm giác yên tâm hơn so với đeo mấy kính trôi nổi. Có thương hiệu vẫn hơn chứ!
loại này xài rồi! Cứng còng, rớt là banh luôn cái quai đeo và đồ ghim mũi
Chưa nói, quai đeo còn cái ba-vớ trong quá trình ép nhựa nó chọt vào mặt rất đau phải lấy ra chà bớt đi
Ghét rồi vứt luôn!
nói về kính bảo hộ thì mua loại kính nhựa mềm gắn tròng kính nhựa cũng mềm, loại này đeo được cả ngoài thoải mái, ko nóng, rớt ko bể, mặt kính khó trầy hơn, diện tích kính lớn che phủ an toàn hơn...
Tinhfilm
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@MrNamN Đeo cái đấy có ảnh hưởng thị lực không bác
Tùng abcd
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@MrNamN Bác mua nhầm loại dỏm rồi. Cái này có hàng Tàu nữa nha, đợt đầu mình mua hàng Tàu về đeo được 3 ngày là vứt đi. Sau này đứa em mua lại cái của Asia xài ngon.
@MrNamN Cái loại nhựa mình đeo từ năm ngoái rồi. Đeo lâu nhức mắt kinh khủng. MÌnh có bà chị làm y tá chỉ đeo hàng ngày mấy tháng sau đi khám mắt lun là hiểu rồi
hoanlkpr
TÍCH CỰC
3 tháng
@Nguyễn Lê Quang Đại tấm calicatbon nó khác vs tấm nhựa bác ơi, nó kiểu như tấm kính nón bảo hiểm đeo vào vẫn ko nhức mắt
Tinhfilm
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Mình đeo rồi, thấy sài ổn. Bền, đẹp hơn so với các loại khác. Nhất là nhỏ gọn, tiện dụng dễ bảo quản. Quan trọng nhất là chất liệu xịn nên không ảnh hưởng tới thị lực. Mùa dịch mà lại còn mờ mắt nữa thì toi!
@Tinhfilm Anh mua ở đâu vậy anh
Tinhfilm
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Nguyễn Lê Quang Đại Trên Lazada hình như có gian hàng của chính hãng luôn á, còn không thì google đi bác, nhiều nơi bán lắm. Mà nên mua hàng ở nơi uy tín nha bác, chứ kính này giờ cũng nhiều chỗ làm nhái mẫu mã lắm bác ạ
Bữa trước có anh có bài khá chi tiết về chiếc kính này rồi. Mình đã đọc và mua kính này. Nói chung rất ưng. Định làm hẳn một bài review nhưng lười 😃 Kính này chất lượng thì miễn bàn rồi!
@hoaprotanker Anh mua ở đâu vậy anh
Cái miếng này màu trắng trong suốt thì được. Tự nhiên có thêm màu xanh màu hồng vào đeo lâu chắc lòi cả mắt ra. Miếng mica này nó đã cong khó nhìn thì thôi chớ, cần màu trắng trong suốt là đủ, trộn thêm màu vào nhìn vớ vẩn hẳn.
@Anthonie Le Chắc kính màu đi trưa cho đỡ nắng
@Nguyễn Lê Quang Đại Đỡ nắng hay chống tia UV thì dùng kính phủ khác bạn, chứ nhuộm màu kiểu này chỉ có đi luôn 2 con mắt.
Xài loại phủ chống nắng chống bụi để kết hợp đi ra đường ban trưa luôn
bui1989
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Hoang Song đeo quả này đi ngoài đường chắc ko chốt nào vẫy vào luôn =))
@Hoang Song ngầu vậy =)))
Frank0919
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Hoang Song Có nhìn đc đường ko ạ 😆)))
Sapa229
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Frank0919 Troll quá nha

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM