[Trên tay] Laptop ASUS N56VZ

Dell_E6400
1/7/2012 9:43Phản hồi: 756
756 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Asus mới về dòng ASUS N56VV dùng VGA GT750M mạnh hơn GT650M ~15% các bác tham khảo nhé, em này thay thế cho ASUS N56VZ 😁
ASUS N56VV-S4021H (Intel Core i5 3230M 2.6GHz, 8GB RAM, 750GB HDD, VGA NVIDIA GeForce GT750M 4GB, 15.6 inch FHD, Windows 8)
bác cho em hỏi tí là con này giờ mưa ở đâu rẻ nhất? em ở hai phong thì ship có được không?thanks bác
@NguyenPhuVan đặt hàng bác hch ship ra đi bạn 😁
phusayeuem
ĐẠI BÀNG
11 năm
@NguyenPhuVan Bạn mua ở đâu cũng xem xem nhau thôi, quan trong là bảo hành mà ASUS thì bảo hành 2 năm toàn cầu rồi, bạn mua ở những cửa hàng bán Laptop lớn thì mắc hơn khoảng 400 ----->>> 500k , mua thì đều ship đc bạn chịu thêm tiền Ship nữa là đc 😁
tuyen55pm
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em chào các bác dùng N56vz
tình hình MS đã ra mắt Windows 8.1
đã bác nào cài thử chưa ạ
em đã cài và có 1 số cảm nhận sau:
khởi động nhanh
mát máy
mượt
nhưng có 1 số nhược điểm là:
Google Chrome thì rất nhòe, phải chạy Chrome ở chế độ Windows 8 thì mới Nét
vào chỉnh DNS thì nhìn cái khung nó cũng rất nhòe
mặc dù đã cài đầy đủ Driver màn hình, Card Nvidia...
tất cả đã đủ
nhưng hình như nó chưa tương thích màn hình hay sao ý
1 số cài nhìn rất nhòe, 1 số thì nhìn rất nét
Các bác thì sao ạ ?????
Cảm nhận của mình thì hầu như nhiều máy mình đi test về dòng N56VV này loa của nó đều bị rè 1 ít khi nghe nhạc, bạn nên ghé tai sát vào mới thấy rõ độ rè nếu bạn không nhạy về âm thanh !
Còn lại mình ko thấy nhược điểm của e nó !!!
Test loa
có bác nào chơi game NFS rivals mới nhất trên con card 650M này chưa???? mình chơi giật lòi mắt điên quá. các pro test thử cái.
pin của n56vv với vz được bao lâu ạ?
bilyntta
ĐẠI BÀNG
10 năm
@quockhanh0109 max setting 1 2 tiếng cùng, vì pin ít, cấu hình cao
@quockhanh0109 Dòng giải trí nên pin sẽ ko được cao lắm đâu bạn, tầm 2-3h tùy vào nhu cầu nhé 😃
nghia1342
ĐẠI BÀNG
10 năm
úp lên 8.1 vào google chrome thì trên thanh menu bị mờ nói chung chữ 1 số ứng dụng chữ bị nhòe rất khó chịu nên đành xuống lại win 8 😃
tuyen55pm
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nghia1342 Trc có cách khắc phục rùi
nhưng quên béng mất cụ thể
nhớ là chỉnh độ phân giải ( chuột phải vào destop...)
tớ cũng về lại Win8
chẳng chơi 8.1
chờ win9 thì lên :3
nghia1342
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tuyen55pm hihi win 10 chu khong phai win 9 ^^ 😁
mianlien203
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác cho mình hỏi sao con asus n46vz của mình win 7 loa sub nghe bình thường lên win 8.1 lại không hoạt động được v 😔 buồn quá, nghe nhạc nhiều mà gặp lỗi này
@mianlien203 thiếu driver hả j ấy bác, lên trang chủ asus tải về cái Realtek HD Audio xem, hi
@mianlien203 Bạn cứ gg asus n46vz driver, chọn win 8 mà down cũng xài đc đó
dang xai con nay ^^
Chào mọi người. Mình mua con N56VV được mấy tháng rồi lúc về mình cũng không để ý lắm cái Touchpad cảm ứng của nó lắm nhưng giờ mình phát hiện nó bị lỗi dựt dựt không đứng yên 1 chỗ làm thao tác mình không được chuẩn. Đặc biệt khi cắm điện vào thì càng tệ hơn dựt rất mạnh ví dụ mình đưa nó vào một đoạn văn bản thì nó dựt quanh vùng tự động chuột phải trái bôi đen văn bản rồi lung tung... mà trong khi đó mình không làm gì cả 😔. Mong mọi người giúp đỡ cho cách khắc phục. TKS ALL!
bilyntta
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Mr.T_95 Lên trang chủ update driver mới nhất cho touchpad nha bạn!
@bilyntta Mình xác định được nguyên nhân rồi. Do nguồn điện không ổn định nên bị giật. Còn driver của mình là bản mới nhất rồi. Cảm ơn bạn giúp đỡ 😁
Máy mình N56VZ khởi động chậm quá, anh em cho mình 1 số lời khuyên tắt service nào cho nó khởi động nhanh hơn với!!!
Mình thì đang định thay em hdd sang ssd cho ngon hơn đây, mấy bữa nay ì ạch quá.
trungtq123
ĐẠI BÀNG
10 năm
cho mình hỏi nên xoá những app nào của hãng vậy 😃
mọi người dùng con này cho e hỏi cái chiếu nghỉ tay của nó có nóng không vậy. máy e từ lúc nhiệt độ cpu 50 độ trở lên là chiếu nghỉ tay nóng nóng rồi. chơi game thì nóng khỏi nói lun
các bác ơi cho em hởi em dung con AUS n56 vz54325h gio em ko biết vào phần bios thế nào đã thử tất cả các nút nhu f2 f12 f10 delete ... ma ko vao duoc ai chi em voi
các bác ơi cho em hởi em dung con AUS n56 vz54325h gio em ko biết vào phần bios thế nào đã thử tất cả các nút nhu f2 f12 f10 delete ... ma ko vao duoc ai chi em voi
vietdothang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho em hoi con N56vz này nên cài win 7 hay win 8/8.1 ạ, các bác biết bản ghost nào siêu nhanh và siêu mượt ko ah, em vẫn đang sài win 8 theo máy
Dag Nguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vietdothang Win theo máy là ngon rùi, để xài đi, còn ko backup key lại rùi cài win 8 sạch theo ý mình, win8.1 cũng chả khác gì nhìu 8 đaau.
Ko khuyến khích ghost, còn níu mún thì vào vn-zoom kím bản ghost có đầy.
vietdothang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Dag Nguyen tại em mới lắp ổ ssd nên giờ cài win lên ổ đó nên em hỏi cài bản nào, còn win bản quyền nằm trên ổ hdd, giờ chuyển qua thì phải mang ra ttbh asus nó mới chuyển qua ổ ssd được, như vậy lằng nhằng quá nên em tính cài win mới lên ổ ssd luôn
Dag Nguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vietdothang níu cài trên ssd thì nhớ chọn boot cho nó, coi như win bản quyền trên con hdd xếp xó rùi, vì mỗi lần boot chỉ boot dc 1 ổ vật lý thui, sdd thì vô tư mún cài win nào cũng dc, tùy pác.
mà cần gì phải ra ttbh, ghost cái win hiện giờ, bung ghost vào ssd, set boot cho ssd là xong thui.
vietdothang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Dag Nguyen GHOST WIN BẢN QUYỀN RÙI BUNG QUA CŨNG ĐƯỢC À BÁC
Dag Nguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
Win bản quyền trên máy đó, ghost rùi bung ghost trên cùng 1 máy mà lo gì, chắc ăn thì backup key lại có gì còn restore, dùng token manager í.
vietdothang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Dag Nguyen ko hiểu cho lắm chưa làm thử bao giờ hix có bài viết nào hướng dẫn chi tiết không bạn
nghia1342
ĐẠI BÀNG
10 năm
nhìn forum tội nghiệp quá
vietdothang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nghia1342 sao toi nghiep ha ban
nghia1342
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vietdothang chủ thớt về quê lập nghiệp.Người giúp đỡ chủ thớt thì chuyển ko dùng con asus này nữa và đồng thời ko có gì mới trong đây.Làm cái room này càng chán và ae ko còn vui vẻ gì như lúc đầu nữa.
Ai pro tiếp tục giúp đỡ anh em nào!!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019