Trên tay Lenovo Legion 7 2021: màn hình rộng, tỷ lệ đẹp, cấu hình mạnh, tản nhiệt tốt, loa xuất sắc
Rất hay và hữu ích!/5 người
ndminhduc
2 thángBình luận: 95
Mình sẽ chọn LG Gram!
“Màn hình 16:10, 16 inch” Thằng nào chịu khó tính hộ xem diện tích nó có bằng 17,3 inch, tỷ lệ 16:9 ko?
“Legion 7 phiên bản 2021 mà mình sở hữu được trang bị cấu hình AMD Ryzen 9 5900HX, card đồ họa Nvidia RTX 3080 (bản mình mượn được)“ Nói thế thì tóm lại là máy của ông hay máy ông đi mượn. Chứ đi mượn thì ko phải chủ sở hữu của nó rồi.
@dlv.thickgame Cùng câu hỏi.

Trên thì kêu sở hữu, dưới thì nói mình mượn.

Khả năng câu trên là TEMPLATE của tinh tế add vô nên mới như vậy, thông cảm cho chủ thớt đi bác.
nghp
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Đẹp, lần đầu có cảm giác thích máy lenovo
đang êm nhất về giá tiền lẫn hiệu năng, 1 trong những điểm nhấn là màn 2k 165hz kèm phím số mà các hãng khác cứ cắt giảm
hết bảo hành là hỏng vặt liên tục nhỉ😔hic
@nospecial Dòng cao cấp của lenovo rất bền nha bác
duymanh777
ĐẠI BÀNG
2 tháng
đắt thế ai mua nổi 😔
Chả ra ngô ra khoai gì
sao các hãng ko học theo razer nhỉ?
Hiris
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Con này so với Zephyrus G15 thì như thế nào nhỉ?
alexnam
TÍCH CỰC
2 tháng
"phía sau đó là phần nhô ra, chừa chỗ cho các cổng kết nối được thể hiện bằng những biểu tượng hay dòng chữ thích hợp, bên cạnh đó, những dòng chữ này cũng sẽ sáng đèn khi cần thiết để khi sử dụng"
Anh em có thể confirm giúp mình thông tin này với dc ko vậy, thực sự các biểu tượng có sáng lên ko á? vì mình thích cái này mà trong loạt hình mình ko thấy lúc nào nó sáng cả mặt dù toàn bộ các đèn ở các vị trí khác trên con máy sáng hết rồi @@
@alexnam Có sáng , và bật tắt đc tùy ý thích.
kirimaru89
ĐẠI BÀNG
2 tháng
máy đẹp, và giá cũng "đẹp" không kém
Cười vô mặt
nếu muốn mua 1 chiếc laptop dùng lâu dài nên chọn dòng gameming cấu hình cao, màn đẹp, các chức năng đi kèm cho máy nhanh hơn, giá chát hơn laptop thường nhưng máy tính là thứ ít thay đổi nên tiết kiệm hơn mua 1 chiếc hơn 10 triệu chạy thì chậm mà sau tầm 3 năm lại muốn mua con khác vì chậm . mua con gameming 20 củ hay legion 5 có 17 triệu mà dùng lâu dài, mình sài con legion y520 được 5 năm vẫn rất tốt chưa có điểm nào chê để phải đổi cả
nhìn đúng là đơn giản, thích Rog và alien hơn
grozar
TÍCH CỰC
2 tháng
Con Legion 5 cháy hàng nhờ cấu hình quá tốt so với mức giá chứ về build thì cầm vào thấy hơi chán 😆
Nhìn tổng thể thì đẹp, cấu hình với tầm giá thì ok. Bỏ bàn phím số đi, sửa lại chút thiết kế chỗ mặt bàn phím nhìn đang hơi Lenovo, cảm giác chưa được cao cấp lắm.
Với cấu hình intel, chỉ cần i7 thôi đã đủ đổi bài viết thành "tản nhiệt hơi hơi tốt" rồi 😁
Apakrat
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Đánh giá này chung chung, chưa lột tả hết được con laptop. Nhờ mod đánh giá màn hình thời gian phản hồi là bao nhiêu, Teardown ra xem bộ đồ lòng như nào, đánh giá chi tiết nhiệt độ. Xin cảm ơn
congtt
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Máy khá đẹp cấu hình tốt, mức giá hợp lý thì okie, nhưng em nghĩ nó không dưới 60M
vauto0123
ĐẠI BÀNG
2 tháng
quá đẹp, laptop lenovo những năm gần đây độ hoàn thiện rất ngon.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019