Trên tay Lenovo ThinkBook 14 G4+: điểm cộng thêm cho trang bị & hiệu năng

Trung Dt
20/12/2022 10:16Phản hồi: 70
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kang Vũ
ĐẠI BÀNG
một năm
Mê quá mà giá này hơi chua
Dòng doanh nhân đẹp thật. 😔 Có card rời nữa thì ngon.
đã xài ThinkBook 14, máy cần chắc tay, thiết kế đẹp.
Chỉ thua mỗi Thinkpad X1 thôi.
Mong Lenovo cải thiện loa trên máy, chất lượng loa nghe vừa nhỏ vừa chán.
con này hình như quạt lúc nào cũng làm việc cho dù máy chẳng làm gì
@bsd insight Chuẩn bạn. Đặc biệt khi dùng nguồn adapter. Dùng pin còn đỡ hơn nhưng kể cả dùng pin hay nguồn adapter quạt vẫn cứ quay liên tục ko bao giờ nghỉ
@Nguyen Cong Thao yes, cho nên cục pin mau hết lắm, chẳng hiếu sao lại thiết kế như thế chứ
Em đang xài con này bản R7 6800H màn 2k8 90hz, cảm giác nó mát hơn và ổn định hơn con I5 12500
Về các việc văn phòng hay chơi game nhẹ nhàng đều mượt mà và mát mẻ
Mà phân phối chính hãng con này giá cao nhỉ, mình mua xách tay có 21tr 😁
@MrBo0m Cho xin địa chỉ xách tay bạn ?
@MrBo0m Với lại con máy này xuất dc màn hình rời 2K 75hz ko ?
Gía này mình ráng chọn dòng Asus Zenbook hơn
kmtoan82
ĐẠI BÀNG
một năm
Hàng có trên AnPhatPC - Shopee rồi nhé, mua vào ngày sale là giảm tới 3TR

https://shope.ee/3KrmxtNUe0
NQN.79
ĐẠI BÀNG
một năm
Đã dùng thinkbook đc 1 5 ko ưng bàn phím và thinkbook 15G3 ko có led phím nên đành qua Thinkpad
Mấy máy Lenovo dòng Thinkbook này nhìn bên ngoài thì thấy cao cấp chứ tháo ra bên trong nhìn rất tệ, lộn xộn và độ bền kém. Đứa nhân viên của mình nó dùng 14 Gen2 mà hư tối ngày, cứ treo đơ máy phải chọt lỗ reset bên cạnh suốt. dùng chưa được 1 năm đã tèo hết cái loa bên trái dù nó rất ít dùng loa ngoài. vừa hết bảo hành đã tèo bàn phím. Thay mà luôn cả nắp C là hết 1t9 nó tiếc tiền nên mua bàn phím không 550k về nhờ mình thay, tháo ra thấy xấu tệ luôn.
NKV_08
ĐẠI BÀNG
một năm
mấy dòng sau toàn hàn ram nên nhiều con ngon nhưng lại thôi vs chơi cấu hình ram 8gb giờ này thì chịu không làm việc được
Trước mình dùng Thinkbook 14P G2 rồi đang định update lên 14 G4 nhưng ko có hàng nên quay xe qua macbook 14" :v

Dòng Thinkbook này thiết kế cực đã nha anh em, thân vỏ, bàn phím và màn hình phải nói quá đẹp. Nhưng vì màn hình Oled quá đẹp nên khi sửa hình xong xem trên các thiết bị khác hơi hụt hẫng vì ko được như trên máy của mình :v

Vân tay con này nhạy hơn Macbook 49 lần, nó nhận ngay từ lúc bấm nút khởi động hoặc khi sleep cũng chỉ cần chạm vào nó đánh thức máy và unlock luôn. Quỷ macbook chạm muốn mòn cái vẫn tay vẫn ko nhận.

Ngoài ra yếu điểm cả máy Window vẫn phải cắm sạc thì mới sử dụng được tối đa sức mạnh của máy 😔
Máy xinh thật huhu
con thinkbook cũng ngon, nhưng dễ bị sụp nguồn và lõi vặt.
phải đánh giá 3 dòng nữa 14, 14 plus, và 14 p. con p cao cấp nhất. cấu hình ngon và giá rẻ nếu chơi hàng xách tay.
mình thì sợ vì mua cho vk, nên mới làm con chính hãng bh 2 năm think 14 g4 chip intel i5 1240p, chứ ko giá này làm e 14p ryzen 7, 16g, 512g. xach tay ngon hơn.
Cần bán Thinkbook 15 G2 ARE Ryzen 5 8/512G -4500u chính hãng DGW giá 9,5tr

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019