Trên tay Lenovo Yoga 9i Gen 8: một chiếc laptop thông minh, loa hay, màn hình đẹp, pin tốt

Pnghuy
7/4/2023 6:33Phản hồi: 70
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có pro bằng macbook không anh em.
Giờ mà còn viền màn hình dày như cái thớt thì cút được rồi
Nhìn quá đẹp
Theo cá nhân mình thì thiết kế này thua xa Dell XPS và HP Spectre
leoka
ĐẠI BÀNG
một năm
Ultrabook giờ mà 1.4kg là khó cạnh tranh rồi 😃 Dòng này Lenovo làm để tăng trải nghiệm thôi chứ mình nghĩ là bán chả được bao nhiêu.
đẹp đó
Hồi xưa mình dùng dòng Yoga này của nhà Lenovo cho các tác vụ văn phòng là chính, ngon bền. Ai cũng khen.
Nhưng nhìn giá dòng Yoga mới rét quá. 50 củ 😅
Cái gì cũng tốt. Trừ giá
Đổi theme dark/light theo thời gian chi vậy cà, rối rắm. Windows chắc ko làm thứ này đâu, theo dark thì dark luôn, làm như trẻ con mà màu mè
Viền bo giống điện thoại ghê 😁
Ông Sếp mình cũng đang dùng con Yoga 9i này nhưng bản i7 gen12 1270p năm ngoái. Mua chẵn 50tr. Màn hình Oled phải nói là tuyệt đẹp luôn. Pin thì trâu. Có hơi tiếc là ko có cổng hdmi sẵn mà phải dùng qua adapter
Tích hợp loa vào bản lề hay ra phết
Laptop thì ít đổi. Đang sài chips đầu 11 chắc tới đầu 15 mới đổi nếu hư, còn ko hư có khi ráng ráng tới đầu 17. Giờ bạn mình còn sài đầu 6 chạy phà phà mỗi ngày nè.
@zz jj zz jj Nhà còn con Sony Vaio i7 2nd mà còn chạy phà phà office photoshop này nọ. Mỗi tội hơi nặng và pin chai thôi.
Mr Do
TÍCH CỰC
một năm
@zz jj zz jj mình xài đầu 12 10nm đợi chừng nào intel xuống dc 7nm thì đổi laptop =))
ở Vn thì mua đc ở đâu admin nhở
design không đẹp nhưng được cái màn Oled 4k thấy ham
Lenovo làm nhận diện thương hiệu khá tốt, thiết kế ưa nhìn. Dell được mỗi dòng XPS & Alienware, HP thì tá lả mỗi thứ một vẻ 😁
Mr Do
TÍCH CỰC
một năm
con này làm quả màn 2K 120Hz hợp lý hơn
Máy đẹp
Trước khi mình chuyển qua Macbook thì mình dùng qua khá nhiều các thương hiệu laptop Window, không phải quá cấp nhưng những máy mình dùng cũng loanh quanh 30tr không phải rẻ. Trong các hãng thì Lenovo là hãng có chất lượng hoàn thiện tốt nhất, tỉ mỉ, xịn và cứng cáp. Tệ nhất là Asus và LG. Con LG Gram ngoài cái nhẹ ra thì quá ộp ẹp và lởm nhưng lại được PR kinh khủng 😁
daokay
TÍCH CỰC
một năm
Mình dùng yoga9 gen 6, thời mà thiết kế thẳng, nhìn qua 2 đời vẫn gần y chang, dù thay mỗi chip, từ 11 lên 13. Kakaka. Đúng là flagship ít cải tiến. Btw xài rất ổn nha ae. Mua 9 hãng thì bh 24 tháng toàn cầu khá sướng. Xài hardcore mà khó hư

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019