Trên tay LG CineBeam HU85L 4K: hình ảnh sắc nét sống động, thiết kế tối giản, hiện đại

AudioPsycho
18/6/2021 16:23Phản hồi: 72
Trên tay LG CineBeam HU85L 4K: hình ảnh sắc nét sống động, thiết kế tối giản, hiện đại
Trong hơn 1 năm với nhiều hạn chế về giải trí như phim ảnh, du lịch do ảnh hưởng bởi COVID-19, chắc hẳn nhiều anh em cũng muốn set up một hệ thống giải trí tại gia để có thể thưởng thức cùng gia đình mình. LG HU85L với khả năng trình chiếu hình ảnh 4K, khả năng phóng đại 120 inch, đa dạng kết nối có thể sẽ là giải pháp phù hợp với nhiều gia đình, nhất là anh em nào thích gọn gàng.

Thiết kế UST

tinhte_máy_chiếu_LG_Cinebeam_HU85L (45).jpg
Các mẫu máy chiếu UST (Ultra-Short Throw) đều nhắm đến nhu cầu công việc và giáo dục tuy nhiên cá biệt ở trường hợp của HU85L là nó được LG hướng hẳn đến nhu cầu giải trí gia đình khi sở hữu độ phân giải 4K UHD. Với HU85L, anh em sẽ dễ dàng set up 1 hệ thống giải trí chất lượng cao tại gia.

tinhte_máy_chiếu_LG_Cinebeam_HU85L (2).jpg
Ưu điểm của thiết kế UST là dễ thiết lập và sử dụng: bạn chỉ cần đặt máy chiếu bên dưới màn chiếu (hoặc tường) là đã có thể ngay lập tức thưởng thức các nội dung giải trí. Thêm vào đó sản phẩm còn mang đến sự gọn gàng cho không gian sống. Khác với TV cũng như các hệ thống máy chiếu phổ thông, anh em có thể đặt để HU85L ở bất cứ đâu vô cùng tiện lợi và tinh gọn.

tinhte_máy_chiếu_LG_Cinebeam_HU85L (35).jpg
Lớp vỏ màu trắng của nó cũng sẽ giúp không gian phòng khách của bạn trở nên gọn gàng và sáng sủa hơn.

Khoảng cách hoạt động từ 5cm - 18cm
tinhte_máy_chiếu_LG_Cinebeam_HU85L (33).jpg
Khoảng cách tối thiểu là 5cm, để lấy kích thước màn chiếu to, mình đặt máy cách tường khoảng 15cm.

tinhte_máy_chiếu_LG_Cinebeam_HU85L (14).jpg
Khi ở vị trí 15cm này thì vùng chiếu đã cỡ 100", hình ảnh sắc nét và tươi. Màu da hồng hào, không bị bệt màu, tóc có độ chi tiết cao. HU85L có thể trình diễn hình ảnh với kích cỡ 120 inch nếu anh em có đủ không gian trình chiếu.

tinhte_máy_chiếu_LG_Cinebeam_HU85L (8).jpg
Góc nhìn cũng rộng và đều màu nếu xem từ 2 bên. Trong bức này có những vùng tối màu trên khán đài vẫn rõ ràng, không bị lem màu. LG HU85L có sắc đỏ và xanh lá rực rỡ.

Quảng cáo

tinhte_máy_chiếu_LG_Cinebeam_HU85L (13).jpg
LG còn trang bị công nghệ TruMotion cho sản phẩm của mình. Đây là công nghệ giúp tối ưu chất lượng hình ảnh giúp nâng cao trải nghiệm hình ảnh với tốc độ cao. Anh em mà mê đá banh hay thể thao thì đừng quên bật tính năng này, bảo đảm sẽ mang lại trải nghiệm đã hơn rất nhiều.

Hệ thống đèn chiếu 3 kênh, đạt độ phân giải 4K, độ sáng 2700 ANSI Lumens, có HDR10

tinhte_máy_chiếu_LG_Cinebeam_HU85L (25).jpg
HU85L được trang bị công nghệ chiếu sáng laser Laser Light Engine 3 kênh màu đỏ, xanh lá và xanh dương, độ phân giải 4K (3820 x 2160, 83 triệu pixel) cho hình ảnh sắc nét cùng màu sắc chân thực. Hệ thống đèn chiếu này của LG có độ sáng là 2700 lumens, giúp có thể chiếu trong phòng tối hoặc các phòng có nhiều ánh sáng.

tinhte_máy_chiếu_LG_Cinebeam_HU85L (24).jpg
Vì là chiếc máy chiếu UST nên HU85L có thể được đặt ngay bên dưới màn chiếu, phía trước ống kính của HU85L được trang bị vòng chỉnh nét (focus ring) gắn ẩn phía sau nắp che có nắp lò xo phía trước.

Tích hợp loa 5W, đa dạng kết nối

Quảng cáo

tinhte_máy_chiếu_LG_Cinebeam_HU85L (27).jpg
Phần loa 5W được ẩn phía sau lưới vải rất gọn gàng, tiện lợi. Mặc dù công suất loa không lớn lắm nhưng cũng là giải pháp tiện lợi nếu anh em không có loa gì để phối ghép vào.

tinhte_máy_chiếu_LG_Cinebeam_HU85L (37).jpg
Các khe thoát nhiệt bên hông.

tinhte_máy_chiếu_LG_Cinebeam_HU85L (49).jpg
Các cổng kết nối của máy chiếu được đặt phía sau (phía gần màn chiếu) gồm 2 cổng HDMI (bảo mật HDCP 2.2), 2 cổng USB 2.0, 1 cổng USB 3.0, 1 cổng Optical, RJ45 Ethernet, Coaxial (cắm anten/cáp truyền hình) và chân cắm nguồn. Nhờ đa dạng cổng mà anh em có thể dễ dàng kết nối với bất kỳ thiết bị nào từ máy chơi game, máy tính đến cả các thiết bị di động, nếu thích bạn cũng có thể kết nối loa không dây thông qua Bluetooth.

4 chân đế cho phép vặn để cân bằng độ cao theo bề mặt đặt máy chiếu, cũng như giúp căn chỉnh hình ảnh phát lên màn chiếu phía trên. Cổng USB-C cho phép truy xuất dữ liệu và xuất hình ảnh từ các nguồn phát ra màn hình, còn cổng USB 2.0 sẽ hỗ trợ đọc các file media như nhạc, hình ảnh... và cắm thiết bị HID (chuột, bàn phím hay gamepad). Máy chiếu có kết nối Wifi và Lan, sử dụng WebOS.

Gyro Mouse, Google Assistant

tinhte_máy_chiếu_LG_Cinebeam_HU85L_gyro_mouse (4).jpg
Phụ kiện mà mình thích nhất là cái remote kèm chuột bay này. Rất là dễ dùng khi nhập password, gõ địa chỉ email.

tinhte_máy_chiếu_LG_Cinebeam_HU85L_gyro_mouse (2).jpg
LG HU85L hỗ trợ điều khiển giọng nói bằng trợ lý ảo Google Assistant qua remote có tích hợp microphone. Bạn chỉ cần nhấn phím microphone trên remote là đã có thể sẵn sàng ra lệnh cho trợ lý ảo tìm kiếm các nội dung mình yêu thích, hoặc chơi video từ USB, cực kỳ đơn giản và tiện lợi.

tinhte_máy_chiếu_LG_Cinebeam_HU85L (9).jpg
Menu setting của LG HU85L không khác so với TV của LG. Mình thích cái remote bay bay kia cùng với việc đang xài tv LG ở nhà nên cho một like!

Kết
LG HU85LA CINEBEAM THINQ 4K là chiếc máy chiếu UST không chỉ phù hợp cho nhu cầu giải trí gia đình nhờ sở hữu thiết kế hiện đại, phù hợp với nhiều không gian sống mà còn có thể đáp ứng nhu cầu giải trí chuyên nghiệp nhờ thông số phần cứng ấn tượng của mình. Với độ phân giải 4K, kích thước trình chiếu lớn 120 inch cùng màu sắc chi tiết ấn tượng. Đây là thiết bị rất phù hợp với anh em nào đang có nhu cầu muốn set up một hệ thống giải trí tại gia mùa giãn cách này.
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhtkl
TÍCH CỰC
3 năm
nhà mình có smartTV, lên mạng mua riêng chuột bay về dùng thì có dùng đc ko các bác? Mặc định ko có chuột bay. Với cả nên mua loại này ở đâu thì ổn, cho mình it thông tin. Cám ơn ae!
anhtkl
TÍCH CỰC
3 năm
@thealley mình dùng Samsung bạn. Cho mình xin ý kiến với.
teobe
TÍCH CỰC
3 năm
@anhtkl Chuột bay xài mấy cái smartTV ổn mà, mấy tivi có hệ điều hành android thì nhận vô tư nha.
@Dangtuanphong chuột bay là sao bạn? lần đầu tiên mình nghe
@nhtphuc Loại remote này rất hay, cầm lia trên không trung mà con trỏ chuột cũng chạy theo luôn.
con này cạnh tranh vs con máy chiếu 4k của samsung nhưng rẻ hơn khá nhiều nhớ đâu con này 120/180tr, nếu mua xiaomi thì giá ngon hơn nhiều đâu đó 50tr thì phải ... tính ra là so với TV cùng kích thước thì rẻ hơn, nhưng thấy coi phim trên máy chiếu cảm giác điện ảnh với phê hơn coi TV nhe dù trên TV màu sắc sống động và sáng, nhưng coi trên máy chiếu vì là nguồn sáng thụ động nên đỡ gây mỏi mắt hơn.
@boyngo1988 bù lại thì TV có thể xem vào ban ngày, con này xem ban ngày ko phê, trừ khi có căn phòng thật tối
@iamcuong @nhtphuc máy chiếu không thay thế TV, nhà nào mua máy chiếu là đã có TV rồi chẳng qua họ muốn trải nghiệm điện ảnh tốt hơn thôi.
DKez
TÍCH CỰC
3 năm
@boyngo1988 thật sự mình vẫn ít cảm tình sử dụng tivi, tương lai gần sẽ nghiên cứu sài máy chiếu gia đình chủ yếu cho cả nhà xem phim.
dung89sr
ĐẠI BÀNG
3 năm
@boyngo1988 thật tình mình không có tivi và mình mua máy chiếu dùng thay tivi luôn.
mạnh tay đoán, 2 chăm.
tiện dụng và gọn gàng thật, nhà có phòng rộng setup bộ HT thì ngon luôn
Với máy chiếu này thì LG đã thêm giải pháp thanh toán cho ae linh hoạt nhé.😅
Máy chiếu giá bèo mà 4.999 USD ở nước ngoài
@luongbinh0108 Bản bán bên Nhật giá lúc cao nhất 6K5 vãi đ.
Sau đó thì covid, giảm ngay 1k1 theo đà covid.
@T.NC Máy chiêu tinh ra mắc vãi
booy2booy
ĐẠI BÀNG
3 năm
ko dám hỏi giá tiền luôn 😃
rookie
TÍCH CỰC
3 năm
Ngon đấy. Nhưng Tinh tế ít khi đề cập đến giá trong review nhỉ. Đọc rất mông lung không biết mình đang xem hàng loại nào, cao cấp hay bình dân.

Search thấy khoảng 125 triệu. Cứ tưởng độ 12,5 triệu thì mua về thay TiVi 😁

https://maychieuphim.vn/lg-cinebeam-hu85la-4k-uhd-may-chieu-sieu-toc-laser-tai-nha-id399.html
Vickk
TÍCH CỰC
3 năm
@rookie Máy chiếu 4k siêu gần này toàn 80 đổ lên. :0
@rookie em này là hàng đỉnh rồi :D
@rookie Ust mà 12 triệu chắc mua được cái vỏ.

Con rẻ đẹp bền full hd ust optoma cũng cỡ 1000-1200 $ ko loa xài lamp thường chứ ko laser
@rookie Ust chả con nào dưới 1 2k đâu. Rẻ hơn thì thà mua máy chiếu thường cho khỏe. Dòng này ngoài đáp ứng chất lượng hình ảnh thì còn cả thẩm mỹ nữa. Ko phải dây dợ kéo lòng thòng trên trần nhà. Vừa đẹp vừa ngon thì chắc chắn là ko rẻ. Đến xiaomi là loại rẻ nhất cũng toàn cỡ 4 50 chai rồi. Đó là chưa tính tới màn ALR chuyên dụng cho dòng chiếu gần cỡ 15 20 chai cho loại rẻ, loại tốt thì vài ngàn nữa.
@rookie đọc bài review cũng nghi lắm
Có kết nối với Smartphone dc ko
blakcat9x
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thích cái con lăn trên remote của LG. Chẳng hiểu sao joystick ko thấy hãng nào đưa vào remote của smartv
zebrahihi
ĐẠI BÀNG
3 năm
còn thiếu màn chiếu nữa. màn chiếu 120 inch cho máy chiếu UST này rẻ nhất cũng phải 1000$. tính ra cả máy + màn thì vẫn rẻ hơn tv 120 inch 4k.
Mình sd đc hai năm và nếu ae cần 1 nhận xét thì: Mua Vava 4K gía <50tr.

Model HU85 này loa rất kém. Hay nhảy tone màu, vd đang xem Cine nó nhảy bà nội nó sang vivid.
Ấy là mô tả giản lược chứ thực ra nó nhảy cụ nó ra cái mức độ rực ko thuộc một picture mode nào hết.

PS: hnay ông thần Sony Ambitious gì đó đăng cái bài thi thố máy chiếu thì con này bét bảng ko có ưu điểm gì.
@T.NC Vava bị phốt review hay gì mà Amazon cấm vĩnh viễn luôn. Review có vẻ ảo.

Mua epson ls300, hoặc optoma là thương hiệu mạnh vẫn hơn.

Máy chiếu LG Ust trên Amazon rate khá thấp
dung89sr
ĐẠI BÀNG
3 năm
@T.NC vava mới ra mắt con triple laser có vẻ ngon. Hoặc lựa chọn khác thì Hisense cho nó best đi 😁
To nhĩ
Thua xa con Laser Xiaomi Fengmi 4K Max giá gấp rưỡi mà độ sáng thua hẳn một nửa
không biết giờ công nghệ đã khác chưa. chứ ngày trước mình sài máy chiếu kiểu gì xem không đã mắt vì màu sắc kém hơn tivi và máy cũng toả nhiệt khiếp lắm. ồn tiếng máy nữa.
dung89sr
ĐẠI BÀNG
3 năm
@trinhvandat 1 là do máy chiếu kém, 2 là màn chiếu, 3 là ánh sáng môi trường. Bây giờ đập nhiều tiền vào nó khác bọt lắm bạn ạ
namnao
TÍCH CỰC
3 năm
Bao nhiêu xèng vậy Bác ơi ?
Còn này thấy vài tháng là được PR trên đây nhỉ, giá cao quá.

Mình thấy ko cần 4k cho lắm, ust mua epson ls300 là đẹp ngon rồi
Những máy chiếu như vầy thuòng rất mắc tiền. Do linh kiện cao cấp hay sao mà trên trăm triệu vậy các bác?
@Tminh3232 thị trường ngách ít người mua nên nó mắc, bên trong cũng chỉ là chip gương lật 4K và hệ thống thấu kính và đèn rọi laser thôi ... xiaomi nó cũng làm mấy loại này mà giá 1/3 1/4
@boyngo1988 Thấy máy đơn giản là chiếu hình phóng to lên tường hay màn vải mà mắc thấy ớn.
@Tminh3232 bác nói vậy thì chả khác nào kêu cái máy chụp hình có mỗi cái cảm biến vs mấy thấu kính thủy tinh mà mắc thấy ớn vậy, vì kết cấu nó tương tự vậy chỉ có điều thay vì thu thì nó chiếu ra thôi ... mà loại chiếu siêu gần này nó phức tạp hơn nữa, mà đơn giản vì đây là thị trường ngách nên nó mắc hơn nữa.
@boyngo1988 Cảm ơn bác đã so sánh khá lý thú. Nói chung là loại máy chiếu này nó mắc thấy ớn. Cho nên mua nó như mua smartphone là không thể.
dung89sr
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Tminh3232 Bác thấy cái lens máy ảnh không? có mấy cái kính mà mắc thấy ớn. Con máy chiếu trong này cũng có thấu kính đó bác, máy xịn thì kính xịn, ngoài ra còn nhiều linh kiện khác nữa, không mắc mới lạ đó.
Có ai trải nghiệm về sơn tường cho ust projector thay vì xài màn chưa nhỉ. Đang lăn tăn sơn tường sẽ làm xấu phòng 🤔
@congthanhgiong bác sơn đúng 1 mảng tường để chiếu thôi còn lại các bề khác màu tối nhìn phong cách mà, hoặc đầu tư hơn thì căng 1 cái màn chiếu vô phòng nhìn pro liền chứ xài màn cuộn e thấy nó ko dc phẳng cho lắm.
@congthanhgiong Chiếu lên tường đây.
UST nó nhạy lỗi tường lắm so với long focus

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019